Nên lắp truyền hình cáp nào ?

noithatkientruc

Xe điện
Mỗi loại cái hay riêng nhưng quan trọng nhấy khi thi công là pác đi dây song song chứ đi nối tiếp là tín hiệu kém lắm đấy.

vctv

Xe buýt
Mỗi loại cái hay riêng nhưng quan trọng nhấy khi thi công là pác đi dây song song chứ đi nối tiếp là tín hiệu kém lắm đấy.
Dây cáp đi nối tiếp cũng được, nhưng phải dùng bộ chia tín hiệu Tap-off, ưu tiên cho đường đi tiếp.

vctv

Xe buýt
Em ngoài lề chút ạ, sang nhà đứa bạn thấy TV nào nhà nó cũng có cáp, từ tầng 1 lên tận sân phơi, em choáng quá. Mà theo em biết là nó chỉ trả cho TV thôi. Cụ nào biết mách em với, nhà em giờ có mỗi TV phòng khách là có cáp thôi :-<
Cụ mua thêm bộ khuếch đại và bộ chia, lắp cho cả xóm xem luôn :))

cas

Xe buýt
Thường ở lầu Xanh trên đường hay tắc dễ ngập
Cụ yên tâm, WC thì VTV vẫn phải phát miễn phí cho toàn dân xem ạ.
nick của cụ thế này thì chắc là người của TWTV rồi, hỏi cụ cái khi nao thì vctv phát HD hả cụ...

vctv

Xe buýt
nick của cụ thế này thì chắc là người của TWTV rồi, hỏi cụ cái khi nao thì vctv phát HD hả cụ...
En thấy đang phát thử nghiệm rồi, còn chính thức khi nào bán thì em không rõ, tuần trước em hỏi thấy bảo còn phải hoàn tất 1 vài thủ tục xin cấp phép hay bản quyền gì đó.

Em không phải người của VCTV ạ.

vctv

Xe buýt
Ở Bắc Thăng Long qua Hải Bối một ty có truyền hình cáp nào phục vụ không các cụ nhể?
Theo em biết thì chưa có, em có Đại lý ở TT Đông Anh vẫn lấy chảo K+ lắp cho khách ở khu vực đấy nhiều lắm ạ.

Victory78

Xe tải
Cáp HN tại khu vực nhà em thì các kênh Fs, HBO, Cinemax rất kém, hôm nay cũng chuyển qua TW, cậu kỹ thuật VCTV đến lắp cả sáng nay mà chất lượng hình ảnh kém hơn cả HN. Em kết luận: Khi lắp phải xem khu vực và các gia đình xung quanh tham khảo vì chất lượng của TH cáp càng gần tổng thì càng tốt. Tại khu vực em đều kém như nhau.

cupheu

Xe tăng
hehe sau 1 vài tháng j đấy lắp cáp TƯ và h mới mò vào đây,em thấy chất lượng hình ảnh rất tốt,nét và em chưa thấy hiện tượng bị mất tín hiệu hay j cả ạ,cố gắng làm còn vô tuyến 40inch nữa thỳ tốt ạ :x cảm ơn các bác rất nhiều

VITDUC1975

Xe máy
Nên mua đầu KTS của VTC bạn à , @@@

vihali

Xe container
Em phải chuyển qua cáp TW thôi, bọn HN chuối quá rồi.

Em có phải đợi đến cuối tháng mới được lắp không các cụ?

vctv

Xe buýt
Em phải chuyển qua cáp TW thôi, bọn HN chuối quá rồi.

Em có phải đợi đến cuối tháng mới được lắp không các cụ?
Cụ gọi cho Chi nhánh phụ trách khu vực nhà cụ. Nếu cụ ở khu vực quận Tây Hồ thì em có thể giúp nhanh được.

o0NewDriver0o

Xe buýt
Nhà em lắp thằng TW xem thì được nhưng gần đây hay dở chứng. Đúng trận chung kết C1 vừa rồi thì mất tín hiệu hệ thống. Nói chung là cứ lắp đại 1 thằng không ưng lại đổi.

Anh_UK

Xe tăng
@ VCTV cụ cho em hỏi là bây giờ lắp K+ gói Premium có được khuyến mãi đầu thu không hả cụ, nếu ký 12 tháng thì tổng là bao nhiêu ạ cụ có thể cho e biết nhé, nhân tiện đây cụ cho em hỏi liệu chính sác khi nào thì K+ sẽ phát HD ạ, vì nếu ký rồi mà nếu phải trả tiền đầu thu đến lúc họ phát HD lại phải mua đầu thu HD thì lại mất xèng ạ

liqingxing

Xe tải
Nhà em dùng HN, nhiễu loạn nhưng cứ cố dùng do có Disney PlayHouse với đặc vụ OSO dưng đợt rồi thấy bị cắt lại thêm TW khuyến mại thành ra quay cầu TW, cắt HD với HN cuối cùng có cả 2 cáp cho 2 TV. Các cụ cho hỏi có cái nào như kiểu cácii swich để dùng 2 cáp cho 1 TV không?

vctv

Xe buýt
@ VCTV cụ cho em hỏi là bây giờ lắp K+ gói Premium có được khuyến mãi đầu thu không hả cụ, nếu ký 12 tháng thì tổng là bao nhiêu ạ cụ có thể cho e biết nhé, nhân tiện đây cụ cho em hỏi liệu chính sác khi nào thì K+ sẽ phát HD ạ, vì nếu ký rồi mà nếu phải trả tiền đầu thu đến lúc họ phát HD lại phải mua đầu thu HD thì lại mất xèng ạ
Gói kênh Premium đợt Tết mới được khuyến mại bộ chảo và đầu thu, bây giờ chỉ được khuyến mại 2 tháng thuê bao thôi ạ: Giá bộ thiết bị 1t5, thuê bao 1 năm 2t5 (đã trừ khuyến mại 2 tháng) tổng cộng 4t chưa bao gồm công lắp đặt.

Khoảng tháng 8 K+ sẽ có HD. Hiện nay đang có có khuyến mại trọn gói 1t6 gồm 1 bộ thiết bị và 3 tháng thuê bao gói Family 57 kênh, trong đó tháng đầu tiên được xem gói Premium 70 kênh. Nếu cụ muốn xem K+ ngay thì lắp gói 1t6 này, khi nào ra HD thì cụ thêm tiền lấy đầu HD, em sẽ mua lại đầu SD cho cụ.

vctv

Xe buýt
Nhà em dùng HN, nhiễu loạn nhưng cứ cố dùng do có Disney PlayHouse với đặc vụ OSO dưng đợt rồi thấy bị cắt lại thêm TW khuyến mại thành ra quay cầu TW, cắt HD với HN cuối cùng có cả 2 cáp cho 2 TV. Các cụ cho hỏi có cái nào như kiểu cácii swich để dùng 2 cáp cho 1 TV không?
Không dùng switch kiểu công tắc thông thường được, vì sóng cao tần nó cảm ứng sang gây nhiễu 2 hệ thống. Đơn giản nhất là cụ cứ rút cái nọ ra thì cắm cái kia vào là xem tốt.