Nên mở thẻ tín dụng của ngân hàng nào?

xebetong

Xe container
Chào các cụ các mợ :D
Tình hình là nhà cháu muốn mở 1 cái thẻ tín dụng để tiện cho việc đi du lịch :D
Mạn phép nhờ các cụ các mợ đã sử dụng cái loại thẻ này tư vấn giúp cháu:
- Thủ tục của ngân hàng nào đơn giản nhất?
- Nên mở loại thẻ nào? phí thường niên khoảng bao nhiêu ạ? (cái này cháu mở chỉ để dự phòng khi đi du lịch thôi ạ)
- Thẻ của ngân hàng nào hay có các ưu đai khi mua sắm và tiêu dùng ạ?
Tiện đây có cụ mợ nào làm bên tín dụng của ngân hàng thì hỗ trợ nhà cháu mở cái thẻ đc k ạ?
Cảm ơn các cụ các mợ nhiều ạ :D nhà cháu rót rượu sẵn để hầu các cụ ạ :))
Cụ du lịch trong nước thì dùng thẻ vcb là ổn rồi, phí rẻ, lãi rẻ
Nước ngoài thì hsbc, citi, anz

BigBird15cm

Xe tải
ở VN có bank nào hay thế giới có bank nào miễn cái này cụ tư vấn hộ em?

Chủ Thớt: nếu phải chọn

- NHCP: VCB,ACB hay khối NH VIệt nam nói chung thì như nhau - chẳng qua là mượn danh để phát hành thẻ tín dụng
-NH nước ngoài : HSBC tiện nhất , Citibank ngon nhất nếu đáp ứng được yêu cầu, JCB same , ANZ,Standar,AmericanExpress mỗi thứ đều có một thế mạnh.
đi nước ngoài thẻ AE, JCB và Citbank ổn nhất
Theo như em tìm hiểu thì các thẻ mở ở VN, do ngân hàng trong nước hay ngân hàng nước ngoài mở, thì đều tính loại phí này cả. Em đã xem qua Citibank VN và HSBC VN thì các thẻ của họ cũng tính phí. Điều này rất bất tiện khi ra nước ngoài, nhưng thôi cụ chủ đành chấp nhận vậy. Các thẻ em mở ở Mỹ thì nhiều thẻ không tính phí này.

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
cụ làm thẻ bên đó phức tạp k ạ? lương nhà cháu trả tiền mặt nên sợ hơi khó :(
Không khó, chỉ phí thường niên là đắt, 1320k/năm cho loại thẻ bèo. Nếu cụ chỉ dự phòng du lịch thì kiếm ngân hàng Việt mà làm, phí khoảng 300k đổ lại. Đơn giản là Vietcombank cho nhanh.

dungptt

Xe đạp
ở VN có bank nào hay thế giới có bank nào miễn cái này cụ tư vấn hộ em?

Chủ Thớt: nếu phải chọn

- NHCP: VCB,ACB hay khối NH VIệt nam nói chung thì như nhau - chẳng qua là mượn danh để phát hành thẻ tín dụng
-NH nước ngoài : HSBC tiện nhất , Citibank ngon nhất nếu đáp ứng được yêu cầu, JCB same , ANZ,Standar,AmericanExpress mỗi thứ đều có một thế mạnh.
đi nước ngoài thẻ AE, JCB và Citbank ổn nhất
thế ngân hàng trong nước thì thằng nào tiện nhất hả cụ @,@

Nên mở tất cho tiết kiệm chi phí khi thực hiện giao dịch
em cũng mong thế cơ mà ohis duy trì tất cả cũn mặn lắm :)) vói cả chắc gì ngân hàng nào cũng cho e mở đâu :))
Ngân hàng nào chả mượn danh, VISA có phát hành trực tiếp đâu.
Cháu thấy VCB phí và lãi hợp lý nhất, khoá mở cũng tiện
VCB thủ tục có phức tạp k cụ? bên e trả lương tiền mặt nên sợ k đc

dungptt

Xe đạp
Trước giờ e chung thân NH ACB thui
bên đó dịch vụ ntn hả cụ? các loại phí thì sao ạ?
Cụ du lịch trong nước thì dùng thẻ vcb là ổn rồi, phí rẻ, lãi rẻ
Nước ngoài thì hsbc, citi, anz
vâng, nghe các cụ thông não thì em cũng đang phân vân giữa vcb vs sacombank. bên nào thủ tục đơn gainr hơn cụ nhỉ?
Theo như em tìm hiểu thì các thẻ mở ở VN, do ngân hàng trong nước hay ngân hàng nước ngoài mở, thì đều tính loại phí này cả. Em đã xem qua Citibank VN và HSBC VN thì các thẻ của họ cũng tính phí. Điều này rất bất tiện khi ra nước ngoài, nhưng thôi cụ chủ đành chấp nhận vậy. Các thẻ em mở ở Mỹ thì nhiều thẻ không tính phí này.
thế để e qua Mỹ (Đình) mở cái thẻ xem có tính phí k :((
Không khó, chỉ phí thường niên là đắt, 1320k/năm cho loại thẻ bèo. Nếu cụ chỉ dự phòng du lịch thì kiếm ngân hàng Việt mà làm, phí khoảng 300k đổ lại. Đơn giản là Vietcombank cho nhanh.
vâng, cái quan trọng là em trả lương tiền mặt, k biết bêb đó có làm k ạ :((

butchikim

Xe ba gác
thế ngân hàng trong nước thì thằng nào tiện nhất hả cụ @,@

em cũng mong thế cơ mà ohis duy trì tất cả cũn mặn lắm :)) vói cả chắc gì ngân hàng nào cũng cho e mở đâu :))

VCB thủ tục có phức tạp k cụ? bên e trả lương tiền mặt nên sợ k đc
Thủ tục đơn giản, ko cần chứng minh thu nhập thì cụ chỉ hỏi mấy NH nước ngoài thôi

Thanh_Sontay

Xe tăng
Thấy bảo thẻ Citi có cashback rất cao cho những khoản chi trả cho giáo dục (ví dụ đóng tiền học) phỏng cụ?
phí duy trì 1 củ 3, nhưng đang khuyến mãi năm đầu.dùng đi shoppong xem phim ăn uống được giảm giá đó cụ ạ

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
nhu cầu của cụ làm để dự phòng thi cái nào phí thường niên thấp thì làm ạ. một số ngân hàng đang có thẻ thường là 300 một năm. thẻ vàng 500 bên City thi hơn một triệu một năm thi phải. hạn mưc cấp thì các ngân hàng h chủ yếu dựa trên mức lương của cụ từ 3 đến 5 lần tháng lương của cụ. hoặc cụ là khách hàng Vip bên đó thi tuy thuộc độ vip của cụ người ta sẽ câp hạn mưc tương ứng.
nên mở thẻ ở một số ngân hàng Như Techcombank, Vp. hệ thống nhăc nợ của nó tốt chư em dùng của ANZ rồi HSBC thấy hệ thống nhăc nợ và sao kê của nó dở òm. hạn mưc cấp thi thấp.

khi sử dụng thì cụ nhớ chú ý đến cái phí thường niên và nên tìm hiểu xem ngân hàng đo sao kê vào ngay nào và căt nợ ngày nào để tận dụng được ngay mienx lãi của nó.
quan tâm đến thẻ Techcombank thi pm em số em bảo cậu nhân viên bên em tu vấn cho cụ

dungptt

Xe đạp
nhu cầu của cụ làm để dự phòng thi cái nào phí thường niên thấp thì làm ạ. một số ngân hàng đang có thẻ thường là 300 một năm. thẻ vàng 500 bên City thi hơn một triệu một năm thi phải. hạn mưc cấp thì các ngân hàng h chủ yếu dựa trên mức lương của cụ từ 3 đến 5 lần tháng lương của cụ. hoặc cụ là khách hàng Vip bên đó thi tuy thuộc độ vip của cụ người ta sẽ câp hạn mưc tương ứng.
nên mở thẻ ở một số ngân hàng Như Techcombank, Vp. hệ thống nhăc nợ của nó tốt chư em dùng của ANZ rồi HSBC thấy hệ thống nhăc nợ và sao kê của nó dở òm. hạn mưc cấp thi thấp.

khi sử dụng thì cụ nhớ chú ý đến cái phí thường niên và nên tìm hiểu xem ngân hàng đo sao kê vào ngay nào và căt nợ ngày nào để tận dụng được ngay mienx lãi của nó.
quan tâm đến thẻ Techcombank thi pm em số em bảo cậu nhân viên bên em tu vấn cho cụ
cụ làm bên techcom à? em thì làm ở đâu cũng đc, cơ mà lương e trả tiền mặt k biết bên cụ có làm cho k đấy ạ :(( số cầm tay của e là 096 222 5893 ạ

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
cụ làm bên techcom à? em thì làm ở đâu cũng đc, cơ mà lương e trả tiền mặt k biết bên cụ có làm cho k đấy ạ :((
tiền mặt thi chỉ con cách cụ gửi tiết kiệm và mở thẻ tín dụng trên cái đó thôi ạ. nên trao đổi với kết toán là chuyển lương qua tài khoản luôn cho cả công ty đi. công ty bác ở hà nội thì em cho nhân viên bên em qua gặp két toán luôn :D

lttvtvn

Xe container
vâng, nghe các cụ thông não thì em cũng đang phân vân giữa vcb vs sacombank. bên nào thủ tục đơn gainr hơn cụ nhỉ?

vâng, cái quan trọng là em trả lương tiền mặt, k biết bêb đó có làm k ạ :((
Cần có xác nhận lương của cty cụ đang làm, HĐ lao động là okie. Khuyên cụ nên làm ở VCB, vì em có cả VCB lẫn Sacombank.

tiền mặt thi chỉ con cách cụ gửi tiết kiệm và mở thẻ tín dụng trên cái đó thôi ạ. nên trao đổi với kết toán là chuyển lương qua tài khoản luôn cho cả công ty đi. công ty bác ở hà nội thì em cho nhân viên bên em qua gặp két toán luôn :D
Cái cụ nói là thế chấp. Mà sao cụ làm ngân hàng lại phát biểu thế nhỉ?

Không trả qua ngân hàng cũng vẫn được, cần xác nhận của cty. Trả qua ngân hàng thì lấy sao kê làm bằng chứng.

dungptt

Xe đạp
em là kế toán luôn cụ ạ :D cty e đầu tiên có trả qua tk nhưng k ai đóng bảo hiểm nên cuối cùng trả tiền mặt :))
Cần có xác nhận lương của cty cụ đang làm, HĐ lao động là okie. Khuyên cụ nên làm ở VCB, vì em có cả VCB lẫn Sacombank.
Xác nhận lương là đc phải k ạ? k cần sao kê lương qua tk đúng k ạ?

lttvtvn

Xe container
Xác nhận lương là đc phải k ạ? k cần sao kê lương qua tk đúng k ạ?
Ở VCB thì sao kê lương qua ngân hàng hoặc công ty ký xác nhận đóng dấu vào, HĐ lao động với Hộ khẩu. Em mới làm thẻ AMEX của VCB được hướng dẫn thế. Hạn mức đâu đó được 3-4 tháng lương nếu có chức vụ loại bèo, còn 2-3 tháng nếu là nhân viên bình thường. Nó có cái phần mềm j đó tính tính toán toán ra con số đó. Cụ bốc máy hỏi tổng đài 24h của VCB ấy, nó hương dẫn cụ thể luôn,

dungptt

Xe đạp
ok cảm ơn cụ ạ. để nhà cháu hỏi thử bên đó xem sao ạ. dấu cty thì cháu cầm, dấu khống có chữ kí giám đốc cháu có cả tập, làm cái đấy thì đơn giản, cơ mà chủ yếu bên ngân hàng có chấp nhận k đấy ạ
Ở VCB thì sao kê lương qua ngân hàng hoặc công ty ký xác nhận đóng dấu vào, HĐ lao động với Hộ khẩu. Em mới làm thẻ AMEX của VCB được hướng dẫn thế. Hạn mức đâu đó được 3-4 tháng lương nếu có chức vụ loại bèo, còn 2-3 tháng nếu là nhân viên bình thường. Nó có cái phần mềm j đó tính tính toán toán ra con số đó. Cụ bốc máy hỏi tổng đài 24h của VCB ấy, nó hương dẫn cụ thể luôn,

cogangmuaxe

Xe tăng
Mình bidv, đi khắp, thấy chăm sóc hỗ trợ ok

Zip lun

Xe đạp
VCB phí thì rẻ bèo, 100k/năm nhưng ít ưu đãi, ko fai ai cũng đc làm Credit, đi nc ngoài dùng thoải mái, phí chuyển đổi ngoại tệ thấp (2%) trog khi các NH nc ngoài khác như HSbc hay citi anz cao hơn
HSBC có chương trình trả góp rất tiện, phí thẻ thường 350k
ANZ thì dịch vụ lởm, dịch vụ ko như cam kết nên e cạch

dungptt

Xe đạp
VCB phí thì rẻ bèo, 100k/năm nhưng ít ưu đãi, ko fai ai cũng đc làm Credit, đi nc ngoài dùng thoải mái, phí chuyển đổi ngoại tệ thấp (2%) trog khi các NH nc ngoài khác như HSbc hay citi anz cao hơn
HSBC có chương trình trả góp rất tiện, phí thẻ thường 350k
ANZ thì dịch vụ lởm, dịch vụ ko như cam kết nên e cạch
vâng, nghe các cụ đồn thì vcb là ổn nhất, e có bạn làm bên TPbank, nhờ làm hộ đc, cụ đã sử dụng của TPbank chưa ạ? cho e xin ít thông tin vs ạ