Nên mua đất hay gửi tiết kiệm

altis_oldman

Xe tăng
ra chợ hoa Vạn Phúc mua đất nhé
bao năm nay giá vẫn thế kg tăng tý nào
20k/bao 10kg

BINH MINH 07

Xe điện
Đất cái lất tất phất.
Chứng cái lứng tứng phứng.
Đất hay chứng cũng chỉ là 1 thứ tài sản, rẻ thì mua, đắt thì chờ rẻ hãy mua.
Đoạn trên có ông phán ôm mảnh đất 3 năm kiểu gì cũng ăn 50-60%. Kiếm tiền dễ thế á? Môn đầu cơ gì thì cũng 90 thằng nộp tiền cho 10 thằng còn lại.
Tôi từ khi kiếm được tiền đến giờ luôn tuân thủ nguyên tắc không để tiền rơi trước khi nghĩ là kiếm thêm được bao nhiêu.
Nhờ trời + không tham nên đến giờ vẫn luôn đủ ăn tiêu và luôn có tích lũy.
Đồng quan điểm với bạn, trước khi nghĩ đến chiến thắng phải đảm bảo mình không thua đã. Cuộc đời mà lúc nào cũng dẫn mình vào cái sới bạc thì chưa kịp vui đã lụi tàn.
Mấy hôm nay facebook, các trang mạng rầm rộ đăng tải các kiểu dạy con người ta kinh doanh BĐS, nhìn không khác gì đa cấp, chỉ qua nhìn mặt mũi và những bộ trang phục họ mặc, em đoán toàn dân thất nghiệp đi dự kiếm tiền từ đa cấp BĐS.

Rose92

Xe đạp
Cụ mợ kinh doanh online tren phê búc chuyển bán hàng lởm hở mà vào cầu ác thía huuuu fune tý
Bác hỏi fun tý nhưng đúng ý lun , cháu bán hàng rẻ thật . Nhưng số lượng và lợi nhuận đc nhiều hơn hàng đắt tiền

Rose92

Xe đạp
Thực ra việc này không phải là hiếm đâu các cụ. Các bạn trẻ 9x năng động đang giàu lên nhanh chóng với các ngành nghề mới, tốc độ làm ra tiền nhanh hơn tốc độ học hỏi kiến thức xã hội, dẫn đến tình trạng không biết tiêu tiền vào đâu, để ngân hàng thì tiếc.

Em nghĩ nếu cụ thớt ko phải cò bơm thổi thì cố gắng dành thời gian học hỏi và đầu tư thử với lô bé, ít tiền đã xem sao, cái này khó có ai có thể chỉ bảo cho cụ được đâu, phải tự học thôi.
Cháu cảm ơn bác ạ. Đung la cũng chỉ nghe tư vấn thôi chứ tiền của mình bỏ ra vẫn là tự mình phải tìm hiểu để sau này còn biêt đúng biêt sai ở đâu.
Cháu sẽ tự tìm hiểu và đâu tư it tiền trước.

Rose92

Xe đạp
Đất cái lất tất phất.
Chứng cái lứng tứng phứng.
Đất hay chứng cũng chỉ là 1 thứ tài sản, rẻ thì mua, đắt thì chờ rẻ hãy mua.
Đoạn trên có ông phán ôm mảnh đất 3 năm kiểu gì cũng ăn 50-60%. Kiếm tiền dễ thế á? Môn đầu cơ gì thì cũng 90 thằng nộp tiền cho 10 thằng còn lại.
Tôi từ khi kiếm được tiền đến giờ luôn tuân thủ nguyên tắc không để tiền rơi trước khi nghĩ là kiếm thêm được bao nhiêu.
Nhờ trời + không tham nên đến giờ vẫn luôn đủ ăn tiêu và luôn có tích lũy.
Cháu cảm ơn bác ạ. Cháu cũng k cần x2 x3 chỉ cần cao hơn ls n/hang thôi

Rose92

Xe đạp
Bác chủ top nên mua đất . Nhưng phải gặp được đất ưng ý hăng vào tiền; Đừng vào tiền vội vã kẻo kẹt lại không rút được khi cần. E cũng đang tìm đất như bác
Cháu cảm ơn bác. Cháu đang băn khoăn giữa đất và ck ạ .

Hung_102

Xe tải
Chủ thớt chưa thạo ck thì có thể tạm bỏ tiền vào mấy cty quản lý quỹ của các bank lớn ở vn, hoặc trái phiếu d-bond, an toàn hơn ck mà cũng hơn đc lãi suất bank

David99

Xe đạp
Chắc bạn cũng trẻ như mình cỡ 9x, mạnh dạn chia sẻ với bạn là nếu muốn có dòng tiền hàng tháng bạn nên phân bổ vốn ra. Ví dụ như để vào bank cỡ 2-3 tỷ, còn 5-6 tỷ nên mua đất nền sổ sách đầy đủ vứt đấy cỡ 2-3 năm lãi ít cũng 50-60%, có những chỗ x2 x3 bình thường. Như mình ở ngoài HN nhưng xem qua thị trường ngoài Bắc thấy giá đã cao rồi nên dịch chuyển đa số mua trong Nam, có nơi vẫn đang tính theo mét dài chứ không tính theo m2 nên thấy hiện tại mua trong đó là ổn, đầu 2021 mình mua đến giờ lãi x1.5 là bình thường rồi, có chỗ x2. Và chia sẻ thêm thêm với bạn là nên mua những miếng cỡ 500-700tr và nhiều mảnh nhé
Cụ cho em lót dép học với ạ, cụ mua tỉnh hay thành phố ven nào ở trong Nam vậy ạ?
Thanks cụ nhiều!

Rose92

Xe đạp
Ngày dăm ba bài của mấy thằng seeder hấp hối vs mấy thằng chân gỗ mới lập nick các cụ cũng vào phân tích đến nhiệt haha
Chúng m lập nhiều thớt quá nó loãng diễn đàn ra =))
Có quyết định giãn cách tiếp rồi đấy,còn mỳ mà ăn ko cứ tỉ này với củ kia khắm bỏ mịe
Cháu cảm ơn những lời mỉa mai của bác. Cháu chắc chắn it tuổi hơn bác nhiều, năm nay 29. Mới biêt đến diễn đàn từ năm ngoái. Cháu thấy kiến thức mình còn hạn hẹp, trên hội có nhiều bài chia sẻ hay nên muốn học hỏi thôi ạ. Có nhiều bạn it tuổi hơn cháu còn kiếm tien nhiều hơn cháu rất nhiều.
Cháu nghĩ bác nên tìm hiểu thêm về thị trường online cũng giống như cháu đang tìm hiểu thêm về các lĩnh vực khác đi ạ.

tobe11

Xe tăng
Cháu cảm ơn những lời mỉa mai của bác. Cháu chắc chắn it tuổi hơn bác nhiều, năm nay 29. Mới biêt đến diễn đàn từ năm ngoái. Cháu thấy kiến thức mình còn hạn hẹp, trên hội có nhiều bài chia sẻ hay nên muốn học hỏi thôi ạ. Có nhiều bạn it tuổi hơn cháu còn kiếm tien nhiều hơn cháu rất nhiều.
Cháu nghĩ bác nên tìm hiểu thêm về thị trường online cũng giống như cháu đang tìm hiểu thêm về các lĩnh vực khác đi ạ.

botbeo

[Tịch thu bằng lái]
Những bài kiểu như của cháu nó nhạt cmnr,k cần phải lội cmt lại để quote làm gì cho nó mất thời gian,thớt có lên đầu cũng k ai quan tâm nữa đâu,các cụ of bh cũng chai cmn sạn với mấy bài kiểu của cháu rồi,cháu bốc phét kệ mịe cháu,ok thế nhé
Ah cháu giỏi :)) =))

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Diễn đàn ảo, vào chia sẻ, học hỏi hay chém gió mà cháu. Nếu có cái gì hay thì tích tụ, còn không thì bỏ qua đi. Mà cháu là nam hay nữ thế ?

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Mợ chủ nếu muốn tìm mua nhà thổ cư thì ủng hộ e nhé. Tiện đây cccm cho e hỏi là làm thế nào để có 1km. Nick e lập vài năm rồi nhưng e để 0 nên e 0 biết.
Quá đơn giản nếu muốn tăng km, tăng lever + tích lũy kinh nghiệm :))

Vinh Vinh

Xe máy
Cháu thế hệ 9x cũng biết nhiều bạn cùng tầm tuổi thu nhập khủng mà các cụ, tay không kiếm vài tỉ - chục tỉ 1 năm đầy ra đó ạ, hoặc đơn cử như có ông sn91 cty cháu lương đã 600m/tháng chưa thưởng rồi. Giờ nhiều bạn giỏi lắm các cụ ạ
Nhân tiện mợ chủ thớt có thể chia sẻ lĩnh vực kd ở đây để em học hỏi thêm được không ạ ^^

Rose92

Xe đạp
Cháu thế hệ 9x cũng biết nhiều bạn cùng tầm tuổi thu nhập khủng mà các cụ, tay không kiếm vài tỉ - chục tỉ 1 năm đầy ra đó ạ, hoặc đơn cử như có ông sn91 cty cháu lương đã 600m/tháng chưa thưởng rồi. Giờ nhiều bạn giỏi lắm các cụ ạ
Nhân tiện mợ chủ thớt có thể chia sẻ lĩnh vực kd ở đây để em học hỏi thêm được không ạ ^^
Minh bán quân áo b ah. Ngay trước là bán lẻ, bgio m chuyên bán buôn k bán lẻ nữa.
Mấy e 95-96 kiếm 3-400 tr 1 tháng đầy ra ý. Chả hiểu sao mấy bác kia cứ nch kiểu mỉa mai.

hoangdn2209

Xe đạp
Cụ cho em lót dép học với ạ, cụ mua tỉnh hay thành phố ven nào ở trong Nam vậy ạ?
Thanks cụ nhiều!
Dạ, E mua ở Bình Phước gần các KCN chứ ko phải chỗ sốt đất ảo sân bay. Từ sân bay TSN về đó cỡ khoảng 100km cụ ạ. E thì thích đất gần các KCN và gần các cao tốc nên lựa chọn ở đây. Giá em mua có những miếng 200m2 cỡ 300-700tr tuỳ nơi. Trong đó mà cụ thích biển thì mua ở Phan Thiết cũng ok đó cụ, tuỳ mỗi người mỗi sở thích. Đây là chia sẻ cá nhân của em có gì sai sót mong cụ bỏ qua

nguyenquangpt

Xe tăng
Minh bán quân áo b ah. Ngay trước là bán lẻ, bgio m chuyên bán buôn k bán lẻ nữa.
Mấy e 95-96 kiếm 3-400 tr 1 tháng đầy ra ý. Chả hiểu sao mấy bác kia cứ nch kiểu mỉa mai.
Ô phả toàn người già nhưng nghèo, bỏ qua đi mợ :)))