[Funland] Nên mua đồng hồ cơ hay Apple Watch

mazda3_pro

Xe lăn
2 thứ này cơ bản không liên quan đến nhau ở thời đại này cụ ạ, cụ nên phân biệt cho rõ đã, có thể cụ còn trẻ nên chưa hiểu, đôi khi muốn theo phong trào thôi. Smartwatch cơ bản là nó thiết bị theo dõi sức khỏe là chính, theo dõi vận động, nhịp tim, hỗ trợ tập luyện thể thao .... Còn đồng hồ cơ là một trong những món phụ kiện thời trang ít ỏi của đàn ông. (Đồng hồ, thắt lưng, bật lửa, carvat, ...) Chức năng chính là xem giờ của cả 2 cái cơ bản là thứ yếu ở thời đại này thôi.

Giai đoạn em cần tập luyện, vận động nhiều để giảm cân và mỡ máu thì em dùng Fibit ionic, vừa ngon, đủ dùng, giá hạt rẻ. Còn thường thì có vài cái đồng hồ cơ, cả điện tử, từ Tissot dưới chục đến Omega. Giờ thì hàng ngày lúc đeo con này con kia tùy lúc, lúc nào chơi thể thao thì lại đeo Fitbit để theo dõi vận động.
Cụ nói đúng: đồng hồ thì nó chỉ có 1 loại: là đồng hồ cơ (điện tử ít người dùng).
Còn cái món đeo để theo dõi sức khỏe kia đơn giản nó là 1 thiết bị điện tử trợ giúp để theo dõi sức khỏe mà thôi, chức năng xem giờ là chức năng phụ và thật sự ra nó không phải là 1 cái đồng hồ đúng nghĩa.
Đã chơi đồng hồ thì mặc định là đồng hồ cơ, rẻ thì Tissot, Hamilton, Certina, Edox, vừa vừa thì Longines, Tag, Omega, khá khá thì Rolex trở lên v.v....

Xe_om_day

Xe buýt
Em tính tậu 1 em watch tầm từ 15-20M, đang phân vân giữa đồng hồ cổ điển (dòng cơ) và AW series 4
Nhu cầu thời trang, đẳng cấp là chủ yếu; giờ giấc cũng quan trọng nhưng hơi kém tý ^^
Em 27 tủi thì theo các cụ nên sắm loại nào ạ.
Dòng cổ điển em thích đh của Frederique Constant, còn smartwatch thì Apple là số 1 rồi
Liệu theo thời gian thì dòng nào sẽ xuống cấp nhanh hơn?. Liệu bỏ ra 15-20M có đáng ko, vì em còn trẻ và cần đầu tư nhiều thứ hơn
Các cụ tư vấn hộ em với, thanks các cụ nhiều!
Theo em cụ nên mua 1 con đh casio tầm 2 triệu (nhìn cũng khá hoành tráng đấy). Sau này đầu tư có nhiều tiền rồi thì không phải nghĩ mua con nào so với con nào nữa. Lúc đó thích là múc tất :D

mazda3_pro

Xe lăn
E giờ lại thích đeo đồng hồ pin, thích thì đeo k thích vất xó vẫn chạy đều đều éo như thằng cơ vs Apple Watch
Hộp quay 1tr/cái ngon nghẻ, không bao giờ lo hết cót.
Thích đẹp hơn thì 3-5tr cũng có, tùy cụ.

slaz8

Xe ba gác
Cháu nhìn mấy thằng đeo smartwatch là cháu khinh.
Còn cụ mua cái gì thì tùy cụ.
chăn trâu thì đeo làm gì SMW, khinh là đúng. Chỉ có cụ nào bận rộn cần nhắc việc, hay lái xe cần rảnh tay( cưỡi trâu thì không cần ) sức khỏe yếu cần tập thể dục, đo huyết áp khi chơi chứng.... mới cần SMW :))

mazda3_pro

Xe lăn
Món đồng hồ cho đàn ông thì cực kỳ nghiêm túc và đẳng cấp, ai vớ vẩn bi bô bị mắng đừng nên tự ái.
Em không đeo đồng hồ, thực ra tất cả các loại vòng, cả nhẫn cưới luôn. Nhưng lại thích ngắm mọi người đeo và gặp đồ xịn thì mắt cũng sáng rực. Đàn ông đeo đồng hồ xịn và hợp dáng nhìn rất tư cách, vuông người hehe.
Động tác móc túi rút điện thoại ngó giờ và động tác nghiêng tay xem giờ. Khác một trời một vực, biết vậy nhưng em sống tối giản ( nghèo) nên bỏ qua híc.
Vodka các cụ đeo hồ xịn, hợp dáng.
À, với em thì đồng hồ Nam phải to, nhìn vững vàng. Tất nhiên là phải đẹp òi.
Đồng hồ to hay nhỏ 1 tý so với tay nó tùy thuộc vào kiểu đồng hồ, tính sơ sơ ra đồng hồ có các kiểu:
- công sở (kiểu này thường không dày, dây da, mặt tròn đơn giản, size thường hơi bé hơn so với tay)
- đồng hồ lặn: dày, hầm hố, có vòng benzen chỉnh để theo dõi thời gian lặn, size sẽ hơi to 1 tý so với tay
- đồng hồ đa năng: dùng thường ngày: size vừa với cổ tay, có thể đeo đa năng các trường hợp.
- đồng hồ thể thao: nhẹ, size không lớn so với cổ tay, chịu được va đập và đặc biệt chống shock.
Như vậy, tùy vào mỗi dòng đồng hồ mà chọn size cho phù hợp. Nhưng xu hướng hiện nay là đeo đồng hồ hơi to 1 tý so với 20 năm trước.

Xa luan chien

Xe buýt

mazda3_pro

Xe lăn
AW cũng rất tốt và tiện lợi, chỉ bực mỗi cái sạc pin mỗi ngày hơi củ chuối.
Còn đồng hồ cơ thì iem sưu tầm, chinh chiến qua đủ các thể loại đồng hồ.
Sau dừng lại dùng mỗi iem này. Cụ có thể cân nhắc nếu máu :D
Người ta có mỗi 20 củ, cụ show cái 200 củ thì .... :))=))

mazda3_pro

Xe lăn
Mua đồng hồ để đi bơi thường xuyên (chỉ để xem giờ, không cần theo dõi nhịp tim gì hết) thì mua loại nào ổn vậy các cụ?
Em đang đeo 1 cái như cụ nói, rất vừa tay, đi tắm biển hay đi bơi hồ bơi thoải mái (longines hydroconquest).

hauyenhd

Xe container
Hộp quay 1tr/cái ngon nghẻ, không bao giờ lo hết cót.
Thích đẹp hơn thì 3-5tr cũng có, tùy cụ.
E quay về đồng hồ pin rồi, bỏ ra 5 củ được e FC mỏng dính tiện đủ đường, k hiểu sao e dị ứng với cái hộp quay:))

thermos

Xe tải
Khiếp nhỉ, thằng đàn ông hơn nhau ở đối nhân xử thế, hiếu đễ cha mẹ, có tình nghĩa với vợ, biết dạy con điều hay lẽ phải, có công ăn việc làm, nếu có thể thì có 1 sự nghiệp, hơn nhau đếch gì ở nhà cửa xe cộ nữa là cái điện thoại với đồng hồ.
Em ngày xưa hay đeo đồng hồ da, đeo đúng 1 con tissot gì đó do được người yêu tặng, sau này thì không đeo bất cứ cái gì trên cơ thể kể cả nhẫn cưới. Trơn láng từ đầu đến chân.

thermos

Xe tải
Em đang đeo 1 cái như cụ nói, rất vừa tay, đi tắm biển hay đi bơi hồ bơi thoải mái (longines hydroconquest).
Đồng hồ kim loại ngâm nước bể bơi có ổn ko cụ? Con này ổn nhỉ, có vẻ đa năng. Em ưng :D
Không thấy có nút mời vodka cụ

mazda3_pro

Xe lăn
E quay về đồng hồ pin rồi, bỏ ra 5 củ được e FC mỏng dính tiện đủ đường, k hiểu sao e dị ứng với cái hộp quay:))
Hộp quay đẹp mà cụ, nhìn nó mang theo cái đồng hồ chuyển động cũng hay hay :P

mazda3_pro

Xe lăn
Đồng hồ kim loại ngâm nước bể bơi có ổn ko cụ? Con này ổn nhỉ, có vẻ đa năng. Em ưng :D
Không thấy có nút mời vodka cụ
Đồ tốt nó là sản phẩm đỉnh cao của công nghệ luyện kim, cụ cứ yên tâm là nó không bao giờ bị gì.
Tuy nhiên để sạch sẻ thì đi tắm về cụ rửa lại bằng nước máy là ok.

bút hêt mực

Xe tăng
Nếu tiêu chí đánh giá là công việc và thời trang thì aw nó thiên về phía công việc & hiện đại, còn đh cơ thì thiên về hướng thời trang & cổ điển.
Chơi (hoặc tìm hiểu) thì đh cơ cần thời gian và kiến thức loằng ngoằng hơn.
Về giá trị lâu dài thì đồng hồ cơ cũng hơn aw.
Và nếu đeo để đẹp và nam tính thì em đánh giá đồng hồ cơ cao hơn, aw thiên về trẻ trung năng động.

lx125_black

Xe container
Chắc bác không để ý, cậu Nadal nó đeo đồng hồ gì.
Đúng là em không biết thật, mấy tay Tennis thì hay đeo ĐH hãng tài trợ vì họ là đại sứ hình ảnh.
Em đoán Omega hay Rolex thôi :D
Em đang rất mê cái Omega Speedmaster, mỗi tội nhiều hèo quá :D

lx125_black

Xe container
Cái này chả biết đến đời nào em mới rờ tới được :D

hd-vt

Xe container
Đồng hồ to hay nhỏ 1 tý so với tay nó tùy thuộc vào kiểu đồng hồ, tính sơ sơ ra đồng hồ có các kiểu:
- công sở (kiểu này thường không dày, dây da, mặt tròn đơn giản, size thường hơi bé hơn so với tay)
- đồng hồ lặn: dày, hầm hố, có vòng benzen chỉnh để theo dõi thời gian lặn, size sẽ hơi to 1 tý so với tay
- đồng hồ đa năng: dùng thường ngày: size vừa với cổ tay, có thể đeo đa năng các trường hợp.
- đồng hồ thể thao: nhẹ, size không lớn so với cổ tay, chịu được va đập và đặc biệt chống shock.
Như vậy, tùy vào mỗi dòng đồng hồ mà chọn size cho phù hợp. Nhưng xu hướng hiện nay là đeo đồng hồ hơi to 1 tý so với 20 năm trước.
Cụ chắc là người chơi rồi. Em thì không, là người ngắm và yêu cái đẹp thôi ạ.
Giờ em thấy, đờn ông V đeo vài thứ trên người nhìn hãm vl. Đeo mấy thứ đồ chơi phải có thần thái, hay nói văn vẻ như cụ...công sở, thể thao, lặn....
Thoai bi bô thêm dễ ăn vả lắm hehe.