Thảo luận Nên mua Prado hay Ford explorer

vuongminhgian

Xe buýt
Xem các cụ vote Prado mà ko nói lên đc điểm mạnh nào của Prado so vs Ex ngoài mỗi câu (bán lại được giá) . Exp đã bán lại bao giờ đâu mà biết nó bán lại ko bằng Prado .Exp giới hạn nhập về VN rất ít cụ bán lại có ng mua ngay giá cao . Khoảng cách giữa 2 xe cách nhau quá xa về máy vs opt . Exp chẳng có điểm nào yếu hơn Prado cả về giá mua mới .Cụ nào vote Prado cho cụ chủ yếu tố nào thuyết phục hơn đi .
Ờ thì... gầm nó cao hơn 3 cm, máy nó thì cũng lè phè thôi... nhưng sau 5 năm thì nó chấp tất mấy con ở trên hà hà :))

AlexTung

Xe tải
Ờ thì... gầm nó cao hơn 3 cm, máy nó thì cũng lè phè thôi... nhưng sau 5 năm thì nó chấp tất mấy con ở trên hà hà :))
Cụ chả biết gì về xe cả mà cũng lên đây chém ngta cười cho cái gì mà 3cm với máy lè phè , cái gì mà 5 năm sau cụ là thày bói mù à

vuongminhgian

Xe buýt
Cụ chả biết gì về xe cả mà cũng lên đây chém ngta cười cho cái gì mà 3cm với máy lè phè , cái gì mà 5 năm sau cụ là thày bói mù à
Vâng em cũng chả biết gì về xe thật, em có sản xuất ra nó đâu, em chỉ biết đi nó thôi mà giờ em cũng chẵng thể nhớ nổi em đã đi tất cả những con gì rồi. Ai cười được em thì cũng hơi hiếm đấy :)) Còn 3 cm là khoảng sáng gầm xe của prado cao hơn so với ex nhé, nếu cụ chưa hiểu nó là cái gì!

phanngoc0405

Xe tăng
Hân Collection - Nhà bán lẻ thời trang nữ số 1
Không biết chủ xe đã mua đc xe chưa vậy???
Prado là SUV
Ford EX là CUV
Hệ thống khung gầm và giảm xóc của prado mượn của lexus gx460 nên đừng hỏi đến độ ổn định và êm ái của nó.

Do cấu tạo khung gầm đắt tiền và tốt hơn nên dù Ford ex máy khoẻ hơn những dẫm 1 mạch cả trăm km thì prado chắc chắn về đích trước, và người ngồi trên xe vẫn khoẻ re.
Offroad

Còn option vs công nghệ thì mua xe hàn cho khoẻ.

Prado chỉ thiên về vận hành thôi - vì bản chất nó là suv đơn thuần.

Tài mới

Xe tăng
Prado là SUV
Ford EX là CUV
Hệ thống khung gầm và giảm xóc của prado mượn của lexus gx460 nên đừng hỏi đến độ ổn định và êm ái của nó.

Do cấu tạo khung gầm đắt tiền và tốt hơn nên dù Ford ex máy khoẻ hơn những dẫm 1 mạch cả trăm km thì prado chắc chắn về đích trước, và người ngồi trên xe vẫn khoẻ re.
Offroad

Cụ chuẩn luôn. Nhưng em vẫn thích EX hơn. Cứ đâm mà giữ được mạng thì chuẩn nhất

otothanglong

Xe điện
Nói chung tiền đủ và thích thì nhích thôi, ai rảnh có gần 3 tỏi bạc để mua xe lại phải lên đây xem mấy ông chém gió để quyết định rơi tiền:D

AlexTung

Xe tải
Vâng em cũng chả biết gì về xe thật, em có sản xuất ra nó đâu, em chỉ biết đi nó thôi mà giờ em cũng chẵng thể nhớ nổi em đã đi tất cả những con gì rồi. Ai cười được em thì cũng hơi hiếm đấy :)) Còn 3 cm là khoảng sáng gầm xe của prado cao hơn so với ex nhé, nếu cụ chưa hiểu nó là cái gì!
Cụ đi nhiều xe quá toàn những xe chẳng để lại cho cụ ấn tượng gì . Tính cụ phủi bò thật . Cụ chỉ biết mỗi prado cao hơn Ex 3cm là tốt r . Còn lại thì cả opt tính năng giá tiền thì còn cách e Exp xa lắm .Cụ mà có tiền mua xe mới e nghĩ cụ cũng mua con Exp thôi . Còn ko mua cụ ủng hộ Prado là chuẩn r . E nói vui vậy cụ có mua xe Prado mới thì khoe để e còn mời rượu cụ .

vuongminhgian

Xe buýt
Cụ đi nhiều xe quá toàn những xe chẳng để lại cho cụ ấn tượng gì . Tính cụ phủi bò thật . Cụ chỉ biết mỗi prado cao hơn Ex 3cm là tốt r . Còn lại thì cả opt tính năng giá tiền thì còn cách e Exp xa lắm .Cụ mà có tiền mua xe mới e nghĩ cụ cũng mua con Exp thôi . Còn ko mua cụ ủng hộ Prado là chuẩn r . E nói vui vậy cụ có mua xe Prado mới thì khoe để e còn mời rượu cụ .
Cụ nói thế không đúng, merc êm, đầm, an toàn, tiện nghi thoải mái, bmw khoẻ, cảm giác lái tốt hơi ồn, ford thì trung gian giữa hai xe trên, hàn thì nhiều ốp sườn nhưng em thấy cứ hơi rởm rởm. Toy thì chả có gì, được cái máy bền, sửa rẻ, rộng rãi đi xa không thấy mệt! Nhà em có tổng cộng 5 cái ô tô rồi, cụ đừng bắt em mua thêm nữa tội em lắm. Em chán ô tô rồi, chỉ thích Pkl thôi :) Em chỉ nhận xét theo ý kiến cá nhân, sau tết này vợ em đổi prado thì em sẽ khoe cụ!

__DHL__

Xe hơi
Em đi Ford rồi chuyển sang Toy. Khuyên Cụ em sẽ khuyên mua ford Ex. Còn e mà có tiền e chọn Prado >:)

hoanganhdhyhp

Xe điện
Cụ nói thế không đúng, merc êm, đầm, an toàn, tiện nghi thoải mái, bmw khoẻ, cảm giác lái tốt hơi ồn, ford thì trung gian giữa hai xe trên, hàn thì nhiều ốp sườn nhưng em thấy cứ hơi rởm rởm. Toy thì chả có gì, được cái máy bền, sửa rẻ, rộng rãi đi xa không thấy mệt! Nhà em có tổng cộng 5 cái ô tô rồi, cụ đừng bắt em mua thêm nữa tội em lắm. Em chán ô tô rồi, chỉ thích Pkl thôi :) Em chỉ nhận xét theo ý kiến cá nhân, sau tết này vợ em đổi prado thì em sẽ khoe cụ!
Hôm nay em mang cái xe của bà chị qua Toy bảo dưỡng nhân tiện có em Land Cruise V8 của hãng đang định bán cho khách, tiện em ngồi ké xem sao và có vài nhận xét sau:
1. Xe đi khá êm, ngồi ghế phụ hay ngồi sau đều thoải mái vì rộng rãi nhưng cảm giác nó bồng bềnh hơn mấy con xe to của Đức (Q7, GL, X5) tất nhiên so sánh hơi khập khiễng nhưng em vẫn thích cái cảm giác ngồi trên xe Đức hơn: ít bồng bềnh và và cua ít bị nghiêng người hơn.
2. Vào chỗ sóc đường xấu hay mấy cái dốc xe vẫn băng qua nhẹ nhàng nhưng cảm nhận có vẻ khá ồn, cụ nào mua xe này phang ổ gà chắc cũng không xót như xe sang.
3. Em ngồi lái thử thấy tay lái khá nhẹ nhàng và dễ dàng ở tốc thấp nhưng cái cảm giá lái của xe Toy hay xe Nhật nói chung không được thật lắm, không thấy sự phấn khích trong đó. Khi ra tốc cao thấy nhạy hơn và nặng hơn nhưng em không thấy có ấn tượng.
4. Xuống xe đóng cái cánh cửa mà tụt hết cả cảm xúc, con xe nặng tầm 2,7 tấn mà cánh cửa đóng thấy hơi phòng phành không chắc nịch như mấy con xe Đức em kể trên và còn thua xa con Land Rover cùng khối lượng.
5. Cái giá đúng là chát do thuế ở cái xứ thiên đường này.
Cụ thớt lập bài này nói về Prado nhưng em nói sang cảm nhận Cruise. Em chưa đi thử dòng Prado mới nhưng chắc em nghĩ cũng còn thua Cruise về nhiều vấn đề. Tóm lại nếu tầm tiền trên 2 tỉ một tí em mua Ex hay Everest 3.2 còn tầm 4 tỉ như Land Cruise em mua Q7 hay GLS máy dầu.

BIENDONG001

Xe tăng
Em nghĩ về khung gầm hệ thống treo và form xe manly thì Prado vượt trội so với Ford Explorer. Khung gầm hệ thống treo của nó đã được kiểm chứng rồi. Nhưng xét về máy móc và options trang bị trên xe thì Ford Explorer lại trên tầm Prado. Máy của Ford Explorer là loại 2.3L 4 máy tăng áp, còn máy của Prado là loại 2.7L 4 máy loại thường. Tùy theo cụ chủ là người thích theo phong cách nào: chọn sự ổn định về máy móc và khung gầm HAY LÀ thích cái mới, thích công nghệ mà chọn.

Prado là SUV
Ford EX là CUV

Offroad

y
Xe PRADO có trước hay LEXUS 460 có trước mà cụ bảo mượn khung gầm của 460

BIENDONG001

Xe tăng
y
Xe PRADO có trước hay LEXUS 460 có trước mà cụ bảo mượn khung gầm của 460
Đồng quan điểm với cụ. 460 đi lên từ con này.

Cụ chủ lưu ý nhé: Prado bán ở VN bản TX-L là bản thiếu nhé, cắt hầu như hết những thứ quan trọng, kể cả thiếu mất khóa vi sai cầu sau và chế chộ lái đa địa hình (MTS). Dưới đây là Prado bản đủ em copy cho cụ xem nhé:

1. Nội thất bọc da, ốp gỗ sang trọng
2. Xe được trang bị cửa sổ trời
3. Màn hình DVD Navigation kèm theo Camera 360
4. Cruiser Control
5. Hệ thống giảm xóc khí nén, nâng hạ gầm (giống Lexus 460), hệ thống treo động lực học KDSS (giống Lexus 460)
6. Chế độ lái lựu chọn địa hình MTS, và hệ thống ổn định kéo rơ mooc TSC
7. Hệ thống âm thanh với 14 loa JBL
8. Hệ thống kiểm soát áp suất lốp TPWS
9. Hệ thống kiểm soát điểm mù (BSM): vùng cảnh báo rộng 3m, dài 60m), Hệ thống kiểm soát điểm mù khi lùi (RCTA: cảnh báo khi có vật cản di chuyển vào vùng lùi)
10. Hệ thống cảm biến góc, cảm biến lùi, camera 360
11. Hệ thống đèn Full Led, trang bị thêm hệ thống rửa đèn pha.
12. Hệ thống điệu hòa 3 vùng độc lập
13. Sưởi ghế hàng ghế trước
14. Hệ thống đèn chờ dẫn đường Follow - Me - Home (Đèn chờ sẽ sáng khoảng 30s khi bạn tắt máy, giúp cho lái xe ra khỏi gara mà ko cần dùng thiết bị chiếu sáng nào)

dongbac37

Xe máy
Prado nội thất như xe tải, ngồi trong xe không có tí cảm giác sang trọng nào.

kiensurveyor

Xe tăng
Em cá là nếu bác chủ thớt có thay Explorer bằng Expedition thì nhiều fan cuồng của Toy vẫn chém như thường :))

natta

Xe máy
Prado là SUV
Ford EX là CUV

Offroad

Ford EX là CUV, còn Prado là SUV? dựa trên tiêu chí nào để phân biệt này vậy cụ? khung gầm liền / rời đúng ko ạ?
Cho em hỏi ngu thêm câu nữa là khung gầm của prado đắt tiền và tốt hơn Ex ở tiêu chí nào ợ? trao đa điểm với A-Arm?

OmegaO9

Xe container
Người OF

hl55

Xe tải
Em vote 1 vé cho Prado, mặc dù options chả có j để so sánh cả :((

vuongminhgian

Xe buýt
Em cá là nếu bác chủ thớt có thay Explorer bằng Expedition thì nhiều fan cuồng của Toy vẫn chém như thường :))
Expedition tớ cũng lái rồi. Cái gì cũng hình vuông, chỉ được cái khoẻ thôi. Bên trong cũng cũng giản dị như thường vì SUV nó là thế.