[TVMBX] Nên mua xe Toyota hay Volkswagen? Các bác cho ý kiến với

phuongle6342748

Đi bộ
Đáng nhẽ không cần trả lời cụ ! Vì câu hỏi rất hằn học !
Em chơi bốn bánh từ đầu những năm 2000, nên qua gần chục đời xe là quá bình thường! Ông bạn em còn không nhớ nổi đã chạy qua bao đời xe, thật sự vậy! Ông ấy cũng không phải là thợ xe, cứ mua lướt đi vài hôm không thích lại bán, có cái hòa có cái chịu lỗ một tý.
Mỗi lần cà phê bia bọt, ngồi điểm lại thì lại thấy lòi ra thêm một loại xe, nhưng biển số thì chịu hẳn, mặc dù cũng là chủ xe đó một vài tháng!
Còn bộ dàn em đang nghe chắc cũng đổi sang được con E rồi! Passat là cái gì quá to chăng ???
Chủ đổi xe gì thì chạy xe đó thôi, lên mạng chém gió làm gì cho mệt hả bác. Nghe bác phán là em biết bác cũng tài xế hay sang hơn là cò xe thôi có hơn gì sale đâu là dạy đời nhau làm gì.

Rockport Avior

Xe tăng
Chủ đổi xe gì thì chạy xe đó thôi, lên mạng chém gió làm gì cho mệt hả bác. Nghe bác phán là em biết bác cũng tài xế hay sang hơn là cò xe thôi có hơn gì sale đâu là dạy đời nhau làm gì.
Con nhợn này lảm nhảm cái gì đấy!???

phuongle6342748

Đi bộ
Trước em đã chơi hai đời E lướt, xong lại xuống đời C mới... giờ thì lại đương GLK đời chót cũng hàng lướt, lấy của thằng em rể mới 2 vạn 7 ! Chạy được năm nay lại muốn xuống Sedan vì mình già quá rồi, ngồi gầm cao ông ông bạn già bảo trông trẻ trâu quá !
Passat đương trong tầm ngắm, vì chất Đức và hy vọng ở độ lành trong bảo dưỡng !
Tài xế lái xe mà kể chuyện của chủ như đúng rồi. Cụ ăn gì con cúng ạ.

Long Volkswagen

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Tài xế lái xe mà kể chuyện của chủ như đúng rồi. Cụ ăn gì con cúng ạ.
thôi nào cccm, chuyện bé xíu mà, lời nói đâu mất tiền mua, mà những lời mình phun vào người khác đôi khi cũng tự vả lại vào mồm mình, tương tự như gặp khách du lịch Tây và tqq vậy đó. Nếu là em trong trường hợp này thì: "à, thằng con nít á mà, chẳng cần quan tâm, hì hì"

Quay lại với chủ đề chính, quan điểm của em về xe Toyota tại VN
- Giá cả, chất lượng, dịch vụ sau bán hàng tốt
- 1 điểm chỉ có Toy VN mới có: sau khi dùng bán lại lỗ ít

Xe Volkswagen tại VN
- Xe tốt, giá cả hợp lý, thiết kế mang tính thực dụng, đơn giản tinh tế theo phong cách châu Âu nên không hoa mỹ, bắt mắt, hầm hố được như xe châu Á
- Dịch vụ sau bán hàng đang được đầu tư nâng cấp mở rộng (hẹn cả nhà tháng 6 tới đây khai trương đại lý 4S tại Cộng Hòa), 1 bạn chỉ có vài đại lý trong cả nước mà so với 1 bạn lâu năm lão làng có cả ngàn đại lý khắp 63 tỉnh thành cũng hơi tội cho bạn VW
- Hãng xe phổ biến trên toàn thế giới nhưng khá ít người biết tại VN, cũng chỉ vì hãng chưa đổ tiền vào quảng cáo (trong khi Marketing lại là phương pháp hiệu quả nhất trong thời buổi này), nên Sale (em) có sứ mệnh mang Volkswagen đến với khách hàng

nhanh151

Xe máy
Vấn đề là ý thích cá nhận nữa chứ. K phải ai cũng giống ai thớt ạ. E thích TOy

hạt gạocz

Xe đạp
các cụ cãi nhau ghê quá e chả biết nói gì... tranh thủ khoe vợ cũ 1 thời đã từng cùng

em trên mọi nẻo đường

Bluenagelxv

Xe hơi
Việc này chỉ ngồi trên cái xe, đi cùng 1 đoạn đường thường xuyên trơnQ trượt mới nhận thấy được!
Ngay cả chỉ đọc các thông số cũng chưa nói lên được điều gì cả!
Em đang đi 2 cái xe, Camry 2010 2.5LE và Tiguan 2.0TSI. Về công suất tối đa cái Camry hơn cái Tiguan đúng 1 sức ngựa (180 PS vs 179 PS)!
Nhưng khi chuyển sang Camry em không bao giờ dám vượt như chạy Tiguan trên đường hẹp khi ước lượng khoảng cách với xe đối diện. Chạy trên đường cao tốc khi vượt Camry (cũng 2.5) em thường cố giữ chân ga để cái Tiguan nó không lùi số cho "faire", còn nó lùi số thì cả lúc tăng tốc từ các tốc độ 80 hay 100km/h vẫn cho người ngồi trong xe dính lưng!
Còn vào đường trơn thì Camry cũng có VSC, tên gọi khác của ESP trên Tiguan, nhưng Camry không phải cái xe chạy được đường trơn trượt, trong khi cái Tiguan lại chạy cực tốt ở loại đường này (em không đề cập đến vượt chướng ngại do gầm Tiguan vẫn cao hơn, mà ở đường cao tốc những hôm mưa phùn mặt đường nhớp bẩn vì bùn xe tải đưa lên). Hệ 4Motion của VW rất xứng đáng để người ta thử nghiệm!
Đi trong phố hay lúc xe đứng nổ máy trong nhà gửi xe thì cách âm của Camry hơn Tiguan tuyệt đối. Nhưng khi lên đường cao tốc mà mặt đường không tốt lắm như cao tốc HN-TN và xe chạy tốc độ cao, thì ngồi trong cái Tiguan không bị nghe những tiếng động khó chịu từ gầm xe vọng lên như trong Camry.
Em viết những điều này là cả 2 cái xe đang đi viết ở trên đều của em!
(và bổ sung thêm, chi phí cho cái Camry ít hơn hẳn cho Tiguan, dù tiêu tốn nhiên liệu cho mỗi trăm km Tiguan it hơn).
Bác chia sẻ thêm về chi phí của em tí ngoan đi.

coolpix8700

Xe ngựa
Phụ tùng Tiguan nếu chính hãng thì chỉ rẻ hơn so với mấy cái xe sang thôi, nhưng nếu là những thứ không quá quan trọng (liên quan đến độ an toàn cho xe) thì mua phụ tùng tầu (nhưng chính hãng VW Genuine, sản xuất ở tầu, VW không cho phép xuất khẩu) lại rất rẻ, rẻ hơn cả đồ Toy, đồ hàn!
Còn cái xe cũng lành, nhưng không thể so sánh độ lành với xe Toy được.
Các chi phí khác như nhiên liệu (xăng) tiêu tốn ít hơn cái xe Toy cùng công suất và trọng lượng nếu chân ga chạy không quá sâu, còn nếu thích lúc nào cũng vọt nhanh mà mỗi lần chỉ lôi xe ra để chạy 2 hay 3 km thì sẽ tốn hơn. Tất nhiên cái định luật bảo toàn năng lượng chẳng lúc nào sai, vừa vọt lên đã phanh dúi lại thì khá nhiều xăng vừa được đốt cho tốc độ bị chuyển hết thành năng lượng đốt nóng mặt đường, lốp và phanh!

VW Sài Gòn 4S

Đi bộ
4A Trường Chinh, P.15, Quận Tân Bình, TP.HCM
Website
vwsaigon4s.com
Volkswagen Tiguan Allspace 2018 sắp được ra mắt đầu tháng 4/2018 ạ. Bác nào quan tâm về giá cả, chính sách, hay đặt cọc LH em:0933.365.188.
Tham khảo thêm thông số tại Website: http://vwsaigon.net/san-pham/tiguan-allspace

xe oto

Xe hơi
Nếu xét về tính phổ biến của VW trên toàn thế giới thì còn hơn Toy, nhưng ở VN thì Toy lại hơn.

Việc này chỉ ngồi trên cái xe, đi cùng 1 đoạn đường thường xuyên trơn trượt mới nhận thấy được!
Ngay cả chỉ đọc các thông số cũng chưa nói lên được điều gì cả!
Em đang đi 2 cái xe, Camry 2010 2.5LE và Tiguan 2.0TSI. Về công suất tối đa cái Camry hơn cái Tiguan đúng 1 sức ngựa (180 PS vs 179 PS)!
Nhưng khi chuyển sang Camry em không bao giờ dám vượt như chạy Tiguan trên đường hẹp khi ước lượng khoảng cách với xe đối diện. Chạy trên đường cao tốc khi vượt Camry (cũng 2.5) em thường cố giữ chân ga để cái Tiguan nó không lùi số cho "faire", còn nó lùi số thì cả lúc tăng tốc từ các tốc độ 80 hay 100km/h vẫn cho người ngồi trong xe dính lưng!
Còn vào đường trơn thì Camry cũng có VSC, tên gọi khác của ESP trên Tiguan, nhưng Camry không phải cái xe chạy được đường trơn trượt, trong khi cái Tiguan lại chạy cực tốt ở loại đường này (em không đề cập đến vượt chướng ngại do gầm Tiguan vẫn cao hơn, mà ở đường cao tốc những hôm mưa phùn mặt đường nhớp bẩn vì bùn xe tải đưa lên). Hệ 4Motion của VW rất xứng đáng để người ta thử nghiệm!
Đi trong phố hay lúc xe đứng nổ máy trong nhà gửi xe thì cách âm của Camry hơn Tiguan tuyệt đối. Nhưng khi lên đường cao tốc mà mặt đường không tốt lắm như cao tốc HN-TN và xe chạy tốc độ cao, thì ngồi trong cái Tiguan không bị nghe những tiếng động khó chịu từ gầm xe vọng lên như trong Camry.
Em viết những điều này là cả 2 cái xe đang đi viết ở trên đều của em!
(và bổ sung thêm, chi phí cho cái Camry ít hơn hẳn cho Tiguan, dù tiêu tốn nhiên liệu cho mỗi trăm km Tiguan it hơn).
Thớt này cũng lâu rồi nhưng em xin phép được xới lên và mời bác một ly. Em đi gần chục con xe nhật và hàn rồi nhưng giờ mới dám mon men chơi xe Đức, mà cũng chỉ dám chơi hàng bình dân là con Tiguan 2014 lấy lại của ông bạn. Camry 2.5Q, Santafe, Sonata, Civic, Aaltis, Koleos, QM5, CRV, CX5 nhà cháu đều đã đi qua hết cả rồi vậy mà bây giờ chạy con Tiguan còi cọc này mới được biết thế nào là “sướng cái thằng người” cụ ạ. Cái cảm giác đạp ga chiếc xe nó lao vút lên và dìm người mình vào lưng ghế phê lắm không tả được cụ ơi

Bent _SeAbank

Xe đạp
Nên mua xe Toyota hay Volkswagen? các bác nào có kinh nghiệm cho ý kiến với
Bác mua xe cần hỗ trợ thì ib em nhé bên em đang có gói vay SeA Car lãi suất năm đầu là 7,9% các năm tiếp theo biên độ tối đa 3,9% và hạn mức vay lên đến 85% giá trị xe nhé

xe oto

Xe hơi
Xe đến đời nào thì không được vay nữa nhỉ?

Cao Tiến

Xe máy
Cụ là sale VW thì nên nói cái hay của VW, đừng bao giờ đi cạnh khóe bất kỳ hãng xe nào khác. Dìm hàng các hãng xe khác không bao giờ là cách marketing hiệu quả cả.
Hãy lái và cảm nhận, đó mới là tiêu chí của VW.
Em cũng chả phải fan Toi, em chạy Tiguan nhưng cái kiểu cạnh khóe của cụ thì nghe nó ngứa tai lắm.
Không mời rượu được vì hắn cứ đòi mời 20 người khác xong rồi mới quay lại mời bác!

buihuan

Xe đạp

danaminhtuan

Xe tải
Chiều đi thử con passat cùng với 1 bác đang đi Cam 3.5 định đổi nhưng cuối cùng bác ý bảo không hay hơn Cam 3.5 và ko đổi xe nữa

VW Sài Gòn 4S

Đi bộ
4A Trường Chinh, P.15, Quận Tân Bình, TP.HCM
Website
vwsaigon4s.com