[TVMBX] Nên mua xe Toyota hay Volkswagen? Các bác cho ý kiến với

waisaika

Xe hơi
VW thấy châu âu đi nhiều hơn TOY , chơi VW đi cụ

Dr Hiep vnio

Xe tải
Nhà cháu máu Touareg đang tìm hiểu vì muốn lên gầm cao vào hóng thấy các cụ căng thẳng qua! thời buổi của CNTT rồi ai mua xe cũng tìm hiểu kỹ hết các cụ nên bình tĩnh vì có ai chọn xe vì tranh luận trên OF đâu.

TrangDucMy

Xe máy
Quan trọng là bác thích như thế nào.

Sohas

Xe điện
Volkswagen Tiguan Allspace 2018 sắp được ra mắt đầu tháng 4/2018 ạ. Bác nào quan tâm về giá cả, chính sách, hay đặt cọc LH em:0933.365.188.
Tham khảo thêm thông số tại Website: http://vwsaigon.net/san-pham/tiguan-allspace
Em vừa đăng ký kết hôn với cô vợ ba, em thích em ý lên đăng ký nhưng vẫn chưa dành về em ấy lắm, 3 tháng nữa đón em ấy về, cụ có biết nhiều về giòng này không cho em xin vài ý kiến về em ấy

danaminhtuan

Xe tải
Đắt hơn camry có 100 thôi mà chất lắm, anh giám đốc bên mình đi Cam Q mà nhìn con này phải thèm

Cù Trọng Tâm

Xe tải
Chui đầu vào đây thì chả ông nào khuyên cụ đi toy đâu :)) em cũng khuyên cụ chạy VW

danaminhtuan

Xe tải
Chui đầu vào đây thì chả ông nào khuyên cụ đi toy đâu :)) em cũng khuyên cụ chạy VW
Chạy Cam 2.5Q cũng hay mà, nhưng mình không thích đụng hàng nên chơi Passat chứ nhiều thứ không bằng Cam 2.5Q đâu. Nếu cụ có cảm tình với Toy thì nên cân nhắc

Lê Hoàng CN

Xe buýt
Việc này chỉ ngồi trên cái xe, đi cùng 1 đoạn đường thường xuyên trơn trượt mới nhận thấy được!
Ngay cả chỉ đọc các thông số cũng chưa nói lên được điều gì cả!
Em đang đi 2 cái xe, Camry 2010 2.5LE và Tiguan 2.0TSI. Về công suất tối đa cái Camry hơn cái Tiguan đúng 1 sức ngựa (180 PS vs 179 PS)!
Nhưng khi chuyển sang Camry em không bao giờ dám vượt như chạy Tiguan trên đường hẹp khi ước lượng khoảng cách với xe đối diện. Chạy trên đường cao tốc khi vượt Camry (cũng 2.5) em thường cố giữ chân ga để cái Tiguan nó không lùi số cho "faire", còn nó lùi số thì cả lúc tăng tốc từ các tốc độ 80 hay 100km/h vẫn cho người ngồi trong xe dính lưng!
Còn vào đường trơn thì Camry cũng có VSC, tên gọi khác của ESP trên Tiguan, nhưng Camry không phải cái xe chạy được đường trơn trượt, trong khi cái Tiguan lại chạy cực tốt ở loại đường này (em không đề cập đến vượt chướng ngại do gầm Tiguan vẫn cao hơn, mà ở đường cao tốc những hôm mưa phùn mặt đường nhớp bẩn vì bùn xe tải đưa lên). Hệ 4Motion của VW rất xứng đáng để người ta thử nghiệm!
Đi trong phố hay lúc xe đứng nổ máy trong nhà gửi xe thì cách âm của Camry hơn Tiguan tuyệt đối. Nhưng khi lên đường cao tốc mà mặt đường không tốt lắm như cao tốc HN-TN và xe chạy tốc độ cao, thì ngồi trong cái Tiguan không bị nghe những tiếng động khó chịu từ gầm xe vọng lên như trong Camry.
Em viết những điều này là cả 2 cái xe đang đi viết ở trên đều của em!
(và bổ sung thêm, chi phí cho cái Camry ít hơn hẳn cho Tiguan, dù tiêu tốn nhiên liệu cho mỗi trăm km Tiguan it hơn).
Cụ nói quá chuẩn ạ!

Lê Hoàng CN

Xe buýt
Cụ thích an toàn thì mau volkswagen nhé
Vấn đề là ý thích cá nhận nữa chứ. K phải ai cũng giống ai thớt ạ. E thích TOy
Nếu xét về tính phổ biến của VW trên toàn thế giới thì còn hơn Toy, nhưng ở VN thì Toy lại hơn.
Thớt này cũng lâu rồi nhưng em xin phép được xới lên và mời bác một ly. Em đi gần chục con xe nhật và hàn rồi nhưng giờ mới dám mon men chơi xe Đức, mà cũng chỉ dám chơi hàng bình dân là con Tiguan 2014 lấy lại của ông bạn. Camry 2.5Q, Santafe, Sonata, Civic, Aaltis, Koleos, QM5, CRV, CX5 nhà cháu đều đã đi qua hết cả rồi vậy mà bây giờ chạy con Tiguan còi cọc này mới được biết thế nào là “sướng cái thằng người” cụ ạ. Cái cảm giác đạp ga chiếc xe nó lao vút lên và dìm người mình vào lưng ghế phê lắm không tả được cụ ơi
Chuẩn ccccm ạ!

Móng Cái 102

[Tịch thu bằng lái]
em xin có ý kiến thế này ( không biết cụ muốn mua xe mới hay xe cũ) nhưng ;
xe Volkswagen nó là dòng xe châu âu, đi rất thích, đồ thay thế bên ngoài thì đắt mà nhiều khi gặp hàng nhái nhiều, còn chi phí sửa chữa khá là tốn.
xe của toyota nó là mặt hàng truyền thống xưa nay việt nam ưa chuộng ( giống như việt nam thích đi xe máy honda, xe máy yamaha tốt hơn nhưng ít người đi người đã đi rồi thì gắn bó luôn với yamaha không quay lại honda nữa). xe toyota phụ tùng thay thế thì nhiều, có loại 1,2 và 3 ( chợ giời rất nhiều).
.......
ấy là ý kiến của riêng em. à mà tại sao cụ không tìm hiểu các hãng khác xem thế nào, ví dụ như mazda ( đén từ Nhật bổn ) em đang kinh doanh đây. em từng đi làm thợ sửa chữa rồi em cảm nhận mazda rất là tốt.
Cụ so sánh xe máy ko chuẩn. Yamaha đi bốc hơi nhưng sử dụng nhiều hỏng hóc ko bền ,ko tốt bằng honda.ô tô thì so sánh tùy dòng xe,ko phải toyota ko có xe tốt. Có dòng xe nó quá tốt luôn.riêng e mua xe e chọn xe e thích, có hỏng vặt ko,hỏng sửa nhiều tiền ko,phụ tùng đắt ko,dễ sửa ko?
Riêng e vì ko tiền nên chỉ đi xe cũ.e chọn acura legend.còn mua mới e ko mua VW vì nó là xe bình dân nước ngoài mà hãng về vn bán đắt lòi.cái gì ko hợp lý là e cho next

Cụ so sánh xe máy ko chuẩn. Yamaha đi bốc hơi nhưng sử dụng nhiều hỏng hóc ko bền ,ko tốt bằng honda.ô tô thì so sánh tùy dòng xe,ko phải toyota ko có xe tốt. Có dòng xe nó quá tốt luôn.riêng e mua xe e chọn xe e thích, có hỏng vặt ko,hỏng sửa nhiều tiền ko,phụ tùng đắt ko,dễ sửa ko?
Riêng e vì ko tiền nên chỉ đi xe cũ.e chọn acura legend.còn mua mới e ko mua VW vì nó là xe bình dân nước ngoài mà hãng về vn bán đắt lòi.cái gì ko hợp lý là e cho next
Thì giá nó cũng bình dân thôi mà cụ, Passat GP hiện giờ bán giá 1,2 tỷ bằng với Camry chứ có đắt lòi như cụ nói đâu. Còn nói về doanh số thì Camry chỉ bán chạy nhiều ở Việt Nam minhf thôi chứ so với Passat của VW không thể bằng được. Riêng thị trường Trung Quốc thì không có xe nào chạy nhiều như VW, Toyota không thể bằng được. Có thể do thị hiếu và dịch vụ sau bán hàng của VW chưa được tốt như Toyota nên ở Việt Nam mình xe này ít người dám mua, nhà mình chạy thử nhiều nhưng khi mua cũng vẫn ngại mà

Móng Cái 102

[Tịch thu bằng lái]
Thì giá nó cũng bình dân thôi mà cụ, Passat GP hiện giờ bán giá 1,2 tỷ bằng với Camry chứ có đắt lòi như cụ nói đâu. Còn nói về doanh số thì Camry chỉ bán chạy nhiều ở Việt Nam minhf thôi chứ so với Passat của VW không thể bằng được. Riêng thị trường Trung Quốc thì không có xe nào chạy nhiều như VW, Toyota không thể bằng được. Có thể do thị hiếu và dịch vụ sau bán hàng của VW chưa được tốt như Toyota nên ở Việt Nam mình xe này ít người dám mua, nhà mình chạy thử nhiều nhưng khi mua cũng vẫn ngại mà
Bác sang Tq chưa ah?e hàng ngày đi Tq đây.xe chạy nhiều ở Tq là xe do hãng tàu làm nhé.còn tỷ lệ thì toy vẫn hơn vw.mà e nghĩ passat phải 1t4 chứ hạ lúc nào mà 1t2 ah

Chỉnh sửa cuối:

convit161

Đi bộ
Mấy bác cho em hỏi, em đang định làm con VW 2016 Tiguan, đọc thì thấy cảm giác lái rất tốt nhưng hình như không gian hơi chật với hơi tốn xăng phải không mấy bác. Bác nào có kinh nghiệm chia sẻ em với. À, với nó có Android Auto không nhỉ?

khánh bec

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cháu máu Touareg đang tìm hiểu vì muốn lên gầm cao vào hóng thấy các cụ căng thẳng qua! thời buổi của CNTT rồi ai mua xe cũng tìm hiểu kỹ hết các cụ nên bình tĩnh vì có ai chọn xe vì tranh luận trên OF đâu.
Em chỉ dám lót dép hóng

LưuGia018

Xe đạp
Tiguan 7 chỗ em thấy máy hơi yêu yếu thì phải. em nó có 3 chế độ lái, ngoài Sport là máy khỏe, còn 2 chế độ kia hơi ì.

Isu_zu

Xe container
tóm lại là Toyota cực kỳ bền, đẹp, tiết kiệm xăng, chi phí bảo dưỡng thấp, rẻ tiền hơn xe Đức, bền nhất là túi khí =]]
Cụ mang tiếng có kiến thức về xe, mà lại chỉ trích...cái mà Toy ko hề sx :)). Túi khí là do hãng độc lập chế tạo cung cấp cho nhiều hãng sx xe hơi. Và ko chỉ Toy, bất cứ hãng xe nào sử dụng túi khí hiệu đó đều chịu ảnh hưởng. Chê bai cũng nên có kiến thức chút chứ cụ. :)