nên mua zace,hilander hay jolie?

pingpoong

Xe tăng
Em cứ bỏ phiếu cho zace bởi nó lành, 3 em đều không sản xuất nữa nên bấy giờ chỉ đánh giá về tính năng vận hành, kỹ thuệt và ăn uống bao nhiu thui

hocap

Xe đạp
Hi-Lander hình như chạy bằng năng lượng mặt trời hay sao ý các bác ạ, ngày trước em chạy Doblo 1.6 ăn có 8lit/100 (cả điều hoà) em đã thấy ít rồi, nay mua Hi đi ăn bằng nửa già Doblo khoảng hơn 5lit tí ti :69: nên chẳng bao giờ em lo đến nhiên liệu nữa:41:

Gõ kiến

Xe buýt
Cụ Thiên Phúc đấy ạ,em thấy các cụ bàn về JL rôm quá,em cũng rất thích em này vì thân vỏ chắc chắn lắm,máy được còn về xăng thì các cụ đừng bận tâm lắm. đáy là ngu ý của em mong các cụ thông cảm ạ. À em quên ,mời bác ly rượu mạnh nhé.:21::21:(b)(b)

quang tien

Xe máy
*zace: giữ giá tốt, máy êm, tiết kiệm nhiên liệu, xe rộng rãi, đồ chơi nhiều, ngoại hình cũng dễ nhìn:)
*Hi lander: xe cao, dáng đẹp (em rất kết cái form), dáng chuẩn nhất trong 3 xe, nhưng nội thất nhìn thô mà lạc hậu quá. máy ồn kinh khủng.
*Jolie: được cái 2.0l. giá rẻ... còn lại là: tốn xăng, hay hư vặt, ngồi chật, dáng cao mà hẹp, không cân xứng
-> nếu bác có tầm 380tr trở lên, vote cho bác em zace gl đời sau 2003
còn nếu tiền dưới nữa, không ngại tiếng ồn thì Hi-lander cũng là lựa chọn tốt. còn em jolie em xin khuyên chân thành bác không nên rước về.

zavaca

Xì hơi lốp
*zace: giữ giá tốt, máy êm, tiết kiệm nhiên liệu, xe rộng rãi, đồ chơi nhiều, ngoại hình cũng dễ nhìn:)
*Hi lander: xe cao, dáng đẹp (em rất kết cái form), dáng chuẩn nhất trong 3 xe, nhưng nội thất nhìn thô mà lạc hậu quá. máy ồn kinh khủng.
*Jolie: được cái 2.0l. giá rẻ... còn lại là: tốn xăng, hay hư vặt, ngồi chật, dáng cao mà hẹp, không cân xứng
-> nếu bác có tầm 380tr trở lên, vote cho bác em zace gl đời sau 2003
còn nếu tiền dưới nữa, không ngại tiếng ồn thì Hi-lander cũng là lựa chọn tốt. còn em jolie em xin khuyên chân thành bác không nên rước về.
Cám ơn cụ chia sẻ, em cũng đang máu 1 em rẻ rẻ cho bố

Sf12

Xe hơi
Em đồng quan điểm cứ Hi- lander mà múc thôi

Tunginox

Xe hơi
Trước đây em cũng giống cụ chủ nhưng cuối cùng em lại chọn mua 1 em SUZUKI APV đời 2007 cho nó lành, ít bệnh tật ăn tầm 8-9l hỗn hợp..

mazda6.

Xe buýt
em định mua một em hilander MT,vì thấy giá cũng hợp lý trong dòng xe 7 chỗ,em nay chạy có mạnh không,ăn uống ra sao,đồ đạc có rẻ,dễ thay không,so với zace,jolie xe nào tốt hơn,em đã đọc nhiều bài về máy em này rồi nhưng mỗi người một ý kiến ,không biết ai đúng ai sai,bác nào có kinh nghiệm các em nó xin chỉ cho em một ít để biết mà lựa chọn cho đúng,cám ơn bác trước nhé!
Cũng còn tùy vào túi tiền của cụ!!!!
Ba con này nội ngoại thất nghèo nàn, hình thức cũng thường và cũ như nhau!!!
Dư dả chút thì cụ làm con Zace là ổn nhất!!! Đồ đạc thay thoải mái, máy 1.8 cũng ăn xăng tiết kiệm.. chạy lành, vỏ cứng.. nồi đồng cối đá... ( giảm sóc sau của Zace bằng nhíp nên hơi giằn cứng ,sóc) Chỉ có điều........ thắp 100 bó đuốc chắc mới bắt được con Zace 300 triệu!!!!:D Zace suft khoảng trên 400!!!!
Hai em còn lại ....Jolie ( mitsubishi) Hilander (Isuzu ) thì giống nhau .Jolie ăn xăng hơi tốn ( hơn 11l em nói hơn 11lít/100km vì cũng tùy theo máy móc và cách chạy.. bạn em nó chạy Jolie toàn >14l/100km ) đi đỡ ồn hơn.... Hilander ( Isuzu ) chạy dầu, đỡ tốn, ăn ít nhưng ồn ( Hai xe này thì khoảng từ 200 triệu đến 300 ) .
Nhà cháu luôn để Hilander ( Isuzu ) vì không muốn cụ nhầm với Highlander ( toyota ) Loại này thì miễn bàn nhé!!!
Đọc một số comment nhà cháu ..... hết hồn!!! Zace so với U oát, hoặc Innova xếp vào lại xe dưới 300 triệu . Canival ( Kia ) xếp cùng phân khúc với 3 xe trên..... thì .. các cụ cũng mạnh dạn tư vấn thật!!! Nhà cháu bái phục!!!

Chỉnh sửa cuối:

quang tien

Xe máy
Cũng còn tùy vào túi tiền của cụ!!!!
Ba con này nội ngoại thất nghèo nàn, hình thức cũng thường và cũ như nhau!!!
Dư dả chút thì cụ làm con Zace là ổn nhất!!! Đồ đạc thay thoải mái, máy 1.8 cũng ăn xăng tiết kiệm.. chạy lành, vỏ cứng.. nồi đồng cối đá... ( giảm sóc sau của Zace bằng nhíp nên hơi giằn cứng ,sóc) Chỉ có điều........ thắp 100 bó đuốc chắc mới bắt được con Zace 300 triệu!!!!:D Zace suft khoảng trên 400!!!!
Hai em còn lại ....Jolie ( mitsubishi) Hilander (Isuzu ) thì giống nhau .Jolie ăn xăng hơi tốn ( hơn 11l em nói hơn 11lít/100km vì cũng tùy theo máy móc và cách chạy.. bạn em nó chạy Jolie toàn >14l/100km ) đi đỡ ồn hơn.... Hilander ( Isuzu ) chạy dầu, đỡ tốn, ăn ít nhưng ồn ( Hai xe này thì khoảng từ 200 triệu đến 300 ) .
Nhà cháu luôn để Hilander ( Isuzu ) vì không muốn cụ nhầm với Highlander ( toyota ) Loại này thì miễn bàn nhé!!!
Đọc một số comment nhà cháu ..... hết hồn!!! Zace so với U oát, hoặc Innova xếp vào lại xe dưới 300 triệu . Canival ( Kia ) xếp cùng phân khúc với 3 xe trên..... thì .. các cụ cũng mạnh dạn tư vấn thật!!! Nhà cháu bái phục!!!
đồng ý với cụ:)

chothuephoto

Đi bộ
Trước đây em cũng giống cụ chủ nhưng cuối cùng em lại chọn mua 1 em SUZUKI APV đời 2007 cho nó lành, ít bệnh tật ăn tầm 8-9l hỗn hợp..
Cụ đưa ý kiến hay đấy..... em cũng muốn làm 1 em tầm 2009 trở lên cụ nào ở hà nội có ới em nhé ... từ từ không vội đâu ạ!

quang tien

Xe máy
có nhiều cụ không biết đã ngồi lên xe chưa hay chỉ nhìn mà chém như thánh vậy:) jolie e thấy không thể đem ra so vs 2 em kia đc rồi, nếu so thì chỉ có thể so jolie 2004 vs zace 2000:))

quang tien

Xe máy
xe sx cùng đời, sau gần 10 năm, 2 e kia vẫn lao phà phà, e jolie thì cửa xọc xệch, máy thì róc róc:)) nhìn mà nản bác à. đâu phải tự nhiên mà 3 thằng cùng đời, lại có 1 thằng rớt giá thê thảm vậy

longdb

Xe hơi
đúng là dân việt chỉ thích: Toyota, nokia em chịu các cụ rồi:P

quang tien

Xe máy
em chẳng đi lamboghini và xài ip5c, nhưng nếu có 400 củ em cũng không mua con zace
cụ mua con j là chuyện của cụ, sao cụ lại gom hết dân việt nam vô 1 cái cmt của cụ thế. tại cụ không đi toyota và xài nokia, mà lại biết tiếng việt nên e mới hỏi cụ dân ở đâu mà :)

longdb

Xe hơi
cụ mua con j là chuyện của cụ, sao cụ lại gom hết dân việt nam vô 1 cái cmt của cụ thế. tại cụ không đi toyota và xài nokia, mà lại biết tiếng việt nên e mới hỏi cụ dân ở đâu mà :)
em chỉ nói đúng thôi ạ toyota, nokia, honda là nhất mà

canpl

Xe buýt
Nếu bác chủ hay đi đường xấu và đi nhiều thì chọn Isuzu, hơi ồn nhưng tiết kiệm, điều hòa 2 giàn thì rất ngon, còn không thì chọn Zace nhưng chọn để tìm đc em ngon cũng khó vì ít người bán.