Thảo luận Nên thay màn hình Android hay lắp Android box cho Cross G

Em chào các bác, em đang phân vân là thay màn hình Android hay lắp Android box và cam hành trình cho Cross G, bạn nào có kinh nghiệm xin chia sẻ ạ.

truongduongno1

Đi bộ
Em chào các bác, em đang phân vân là thay màn hình Android hay lắp Android box và cam hành trình cho Cross G, bạn nào có kinh nghiệm xin chia sẻ ạ.
Android box thì bác dùng của zestech nhé. Mình thấy ko cần độ chế, chỉ cắm jack là xong : https://akauto.com.vn/android-box-cho-o-to
Còn nếu xét về độ chất về thiết kế, cấu hình ổn định thì vẫn là lắp màn hình android bác ơi

Gừng

Xe container
Android box thì bác dùng của zestech nhé. Mình thấy ko cần độ chế, chỉ cắm jack là xong : https://akauto.com.vn/android-box-cho-o-to
Còn nếu xét về độ chất về thiết kế, cấu hình ổn định thì vẫn là lắp màn hình android bác ơi

2 cụ naỳ là 1 nik dùng để quảng cáo bán hàng à

Bopbun

Xe điện
Tùy cụ thôi. Nhưng với e, Android Box dùng chán vì nó không mượt, vuốt khó chịu lắm. Zetech hoăc Gotech hoặc Oled Pro là ngon nhất. Giải pháp nữa là màn hình zin và Android Auto hoặc Carplay. Một giải pháp khác nữa là dùng chức năng mirorlink zin của xe kết nối điện thoại Android của cụ. Như vậy trên điện thoại của cụ có gì thì màn hình có cái đó, mà lại kết nối không dây. Không tốn tiền. Vuốt ve trên màn hình bình thường như trên điện thoại.

Bopbun

Xe điện
Tốt nhất dùng nguyên bản đi bác. Mình đang dùng zetech ne chán lắm
E chạy bản V dùng màn 9 inch. Đang định lên zetech nghe cụ bảo thế lại lăn tăn. Bản zin nó cũng chạy được youtube với tv rồi. Thêm Android Auto chạy bản đồ. Chỉ là lăn tăn zetech vì nhàn không phải cắm cáp, hay cài đặt mỗi lần dùng thôi. Cụ kinh nghiệm dùng zetech sao mà chán?

vvtuan

Đi bộ
E chạy bản V dùng màn 9 inch. Đang định lên zetech nghe cụ bảo thế lại lăn tăn. Bản zin nó cũng chạy được youtube với tv rồi. Thêm Android Auto chạy bản đồ. Chỉ là lăn tăn zetech vì nhàn không phải cắm cáp, hay cài đặt mỗi lần dùng thôi. Cụ kinh nghiệm dùng zetech sao mà chán?
Tiền đó bạn nên để nâng cấp hệ thống loa nó sẽ giá trị hơn. Nhiều lúc lắp nâng cấp màng androi cái mặt dựng ko khít với xe nhìn còn ngứa mắt hơn. Mà cảm ứng không nhạy bằng màng zin dc

Bopbun

Xe điện
Tiền đó bạn nên để nâng cấp hệ thống loa nó sẽ giá trị hơn. Nhiều lúc lắp nâng cấp màng androi cái mặt dựng ko khít với xe nhìn còn ngứa mắt hơn. Mà cảm ứng không nhạy bằng màng zin dc
Thanh kiu cụ nhé, vậy e giữ cái màn zin khỏi mất tiền lại lăn tăn. Chỉ tại nghe mấy ông gara quảng cáo hay quá.

Long Leopard

Xe đạp
Thanh kiu cụ nhé, vậy e giữ cái màn zin khỏi mất tiền lại lăn tăn. Chỉ tại nghe mấy ông gara quảng cáo hay quá.
Màn zin nó ngon hơn cụ ạ, màn android nó được thời gian đầu, sau nó chậm đi nhiều đấy. Màn zin nó k nét bằng nhưng lâu dài nó bền và gần như k chậm đi

Bopbun

Xe điện
Màn zin nó ngon hơn cụ ạ, màn android nó được thời gian đầu, sau nó chậm đi nhiều đấy. Màn zin nó k nét bằng nhưng lâu dài nó bền và gần như k chậm đi
Thực ra em trước đây hay tham gia các diễn đàn vọc vạch rom nên em dùng Android không bao giờ chậm đi. Vì em khá hiểu nó. Tuy nhiên, thì em không thay đầu Android vì nguyên bản nó đã thừa đủ. Em cũng vừa sắm Android Box thực ra là cũng hơi thừa nhưng nó được cái tiện.

Android Auto đã rất tốt rồi, đã chia màn hình như Apple Carplay, sắp tới sẽ có chức năng đưa màn hình điện thoại lên màn zin. Vậy thôi càng khỏi thay.

Nếu có thay thì thay màn zin đời 2023 vì nó có Android Auto/Apple Carplay không dây đỡ phải cắm.

Riêng màn bản G 2022 đổ về trước thì em nghĩ hơi nhỏ. Nên thay lên màn zin to hơn.

accord_89

Xe tăng
Cứ nguyên bản mà chiến. Xem, nghe giải trí về nhà thư giãn vừa an toàn cho mọi người vừa tốt cho mình

duongqua

Xe container
Lúc đầu cứ tưởng android ngon xong bóc màn zin ra thay android thanh lý cái màn zin đi, dùng được thời gian ngắn thì android giở chứng, chậm, lag, treo logo, thường xuyên phải update firmware... nếu biết vọc vạch thì chơi. Giờ e lại phải đi tìm lại màn zin để lắp lại thay cho cái màn android dở chứng, được mỗi cái bóng bảy.

KẹoĐắng

Xe máy
Cứ nguyên bản mà chiến. Xem, nghe giải trí về nhà thư giãn vừa an toàn cho mọi người vừa tốt cho mình
e cũng nghĩ thế :D trên xe ng khác xem chứ mình lái có xem đc đâu ! nghe nhạc thì bluetooth là quá đủ

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
e cũng nghĩ thế :D trên xe ng khác xem chứ mình lái có xem đc đâu ! nghe nhạc thì bluetooth là quá đủ
Chuẩn cụ. Nhà sx họ cũng tính toán khi chạy xe thì ngắt hình ảnh mà, để tài xế tập trung lái xe cao nhất

Gừng

Xe container
Lúc đầu cứ tưởng android ngon xong bóc màn zin ra thay android thanh lý cái màn zin đi, dùng được thời gian ngắn thì android giở chứng, chậm, lag, treo logo, thường xuyên phải update firmware... nếu biết vọc vạch thì chơi. Giờ e lại phải đi tìm lại màn zin để lắp lại thay cho cái màn android dở chứng, được mỗi cái bóng bảy.
màn zin là Pioneer, chất âm rất ấm và nét

manf android toàn màn lởm

e mua con ip7 cùi jb vào xem ggm, youtube phe phé

duongqua

Xe container
màn zin là Pioneer, chất âm rất ấm và nét

manf android toàn màn lởm

e mua con ip7 cùi jb vào xem ggm, youtube phe phé
thế là ngon rồi cụ ạ,e lắp vào chỉ để F1 xem youtube xem mãi rồi cũng chán,sau toàn cắm usb nghe nhạc thôi thấy thừa thãi chả để làm gì. Giờ lại giở chứng treo logo,hỏi chỗ fix lỗi mà toàn mấy trăm k 1 lần fix. Chán quá e kệ,tìm màn zin lắp lại dùng cho yên tâm mà lại mượt mà. Đúng kiểu đang dùng iphone quen rồi chuyển thử sang SS rồi cũng ko lâu được lại quay về iphone ạ.

Gừng

Xe container
thế là ngon rồi cụ ạ,e lắp vào chỉ để F1 xem youtube xem mãi rồi cũng chán,sau toàn cắm usb nghe nhạc thôi thấy thừa thãi chả để làm gì. Giờ lại giở chứng treo logo,hỏi chỗ fix lỗi mà toàn mấy trăm k 1 lần fix. Chán quá e kệ,tìm màn zin lắp lại dùng cho yên tâm mà lại mượt mà. Đúng kiểu đang dùng iphone quen rồi chuyển thử sang SS rồi cũng ko lâu được lại quay về iphone ạ.
đảo cái cáp usb vào trong xong ném con đt nào cùi cùi vào cốp là chuẩn bài cụ ạ

Bopbun

Xe điện
Tiết kiệm, hiệu quả nhất vẫn là màn zin và phone. Muốn thêm chức năng thì màn zin và Android Box. Nhưng phải là Android Box của Carlinkit đời mới. Đời cũ thua xa phone vì chậm, lag, reset.