[Funland] Nếu F1 nhà cccm là nạn nhân.

hbu082

Xe container

E mới xem xong mà thấy ghê quá. Các bạn trong lớp thì coi như ko có gì xảy ra. Nếu con e cccm bị đánh như này các cụ mợ có giữ dc bình tĩnh ko? Cách xử lý của cccm như thế nào? Vì đa số cccm trên này cũng đều đang có f1 đi học.
lúc xem thì đúng là khó mà bình tĩnh, nhưng xong thì vẫn phải bình tĩnh chứ sao cụ, dẫu sao thì nó vẫn là chuyện trẻ con đánh nhau, vẫn là lên gặp ban giám hiệu và hỏi xem ban giám hiệu định xử lý thế nào, xem cách xử lý có hợp lý không rồi tính tiếp.
Em toàn xúi con gái em đi học võ mà nó lười. Trước học được 3 tháng rồi bỏ
con bé con nhà em, nịnh mãi, phân tích mãi nó mới chịu đi, bẩu nó bố ko cần con đánh được ai, chỉ cần trong trường hợp nguy cấp con đủ bình tĩnh để chạy là được rồi, nhưng đúng là nó không thích thì lều phều lắm, học mãi chẳng ăn thua, học võ mà cứ như đi múa bale

namson229

Xe điện
thời e đi học...những năm 8x, 9x.....bọn con trai cũng oánh nhau suốt, thời đó chưa có dthoai, mạng, nên ko biết thôi, e thì cũng 2 thằng con giai, sau nghĩ cũng sợ thật, ko biết bị bạn đánh, hay đánh bạn ko? nhất là tầm 14-15, khó bảo lắm

duy277

Xe tăng
Số 38 ngõ 860 Bạch Đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội.
C3 thời thế hệ 8x trước cũng dữ dội lắm ạ, đúng là chỉ vì chưa có smartphone nên ko quay lại được thôi. Nhưng theo quan điểm của em thì nghĩ đa phần oánh nhau cũng toàn các thành phần thôi, con gái thì sớm yêu đương, con giai thì ngổ ngáo, cũng thuộc hạng sớm yêu đương đàn đúm cả.
Nên với các cháu chăm chỉ, học hành nghiêm túc em nghĩ sẽ tránh đc kha khá những đụng chạm này.

ubisapro

Xe trâu
lớp này chắc cũng thuộc top dưới cùng nên cả lớp mới trông như chuyên bình thường vậy@@

gld

Xe điện
Bạo lực học đường thời nào cũng có mà, vấn đề là xung đột một tý rồi thôi thì k sao
Sợ nhất là gọi hội bên ngoài, số bỏ học lêu lổng vào trường uýnh bạn mới sợ
Trước đi học mâu thuẫn em cũng ném đá vỡ đầu thằng bạn, bố mẹ nó đến nhà làm um lên, em bị mấy trận quắn đít, giờ lớn lên 2 thằng lại chơi với nhau

Moriarty

Xe container
các cháu bây giờ mà đc chứng kiến các anh các chú thời xưa đánh nhau chắc đái ra quần hết

vitomxau

Xe container
Xưa thằng bạn em nó đánh thằng cùng lớp, ông già thằng kia đến binh cho thằng này vài phát kèm theo lời nhắn "mày đánh con tao thì bố mẹ mày phải đến gặp tao". Thằng này bị binh mấy phát đau quá, không chơi lại ông kia được bèn nhắn lại "còn ông đánh tôi thì bố mẹ ông phải đến gặp tôi". Kết quả là ăn thêm mấy chưởng nữa :)). Hồi đấy chắc lớp 3 hay 4 gì đó.
Cái kết bố mẹ hai bên có gặp nhau giao hữu không ạ :D

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Cháu nghĩ cái này nên nghiên cứu kỹ hơn chút. Cháu phản đối bạo lực nhưng nên dậy các cháu làm như nào đừng để bạo lực sảy ra.
Có lần vợ cháu cũng giở giọng này : bố mẹ tôi còn không…
Cháu bảo luôn: bố mẹ mày không dạy là láo thì ăn tát thì tao dạy lại. Ko thích thì mày về nhà đẻ cho bố mẹ dạy thêm.
Cháu cũng 2 gái đấy ạ.
Sự dứt khoát của cụ làm e ngưỡng mộ quá

ducati888

Xe hơi
Website
reflection-westlake.com
cho F1 đi học võ từ bé cụ ạ...vừa khỏe người mà khi có biến là có đất dụng võ, quan trọng nữa là rèn cho F1 tinh thần thượng võ

X_man005

Xe buýt
Em cũng học cấp 3 cách nhà 12km. Cũng táng nhau vài trận trên đường .

i10vp

Xe đạp

E mới xem xong mà thấy ghê quá. Các bạn trong lớp thì coi như ko có gì xảy ra. Nếu con e cccm bị đánh như này các cụ mợ có giữ dc bình tĩnh ko? Cách xử lý của cccm như thế nào? Vì đa số cccm trên này cũng đều đang có f1 đi học.
Là 2 cháu cùng đánh nhau đấy chứ ạ

Tứ Vạn

Xe điện
thế nên phụ huynh mới tìm cách có đc cho con 1 chân trong 1 trường tốt, vì ngoài dạy tốt ra, cái có khi còn quan trọng hơn là trò nói chung con nhà có giáo dục, nề nếp, ít con nhà bố láo.
Đua trường chuyên lớp chọn là có lý cụ ạ, trừ phi con mềnh nó thối chí

Lavender168

Xe buýt
Như vậy gọi là gian hùng ạ :))
Trong nhóm bạn chơi cũng có số, đứa bảo dc bạn nghe răm rắp, đứa phải dành giật mới có bạn chơi, đứa hay bị chĩa mũi dùi, đứa thì có nhiều lợi thế khiến các bạn rất muốn chơi( nhà giàu có đk chẳng hạn). Đứa ngu si sợ mất bạn nên lệ thuộc bảo đâu làm đó ( kiểu này rất dễ bị sai bảo đi vào con đg xấu )
Đứa chả có lợi thế gì nhàn nhạt vô hại kg lập trg rõ ràng nhưng vẫn dc các bạn dành chơi.
Đứa nào cũng có cái dc và mất ở vị trí của nó.
Ví dụ để dc các bạn nể phục đứa sẽ phải nỗ lực cố gắng nếu kg thậm chí sẽ bị dìm, Đứa chả cần làm gì. auto yên ổn
Kết quả đôi khi đứa nỗ lực lại hay hơn.
Đứa tự biết mình nên chơi kiểu gì với từng nhóm bạn.
Cụ đc gọi là gian hùng kia nhìn vào tưởng thuộc về rất nhiều nơi nhưng có đôi khi kg thuộc về nơi nào cả.

Chỉnh sửa cuối:

Chembao

Xe container
Ngày xưa học cấp 3 e cũng thường hay hội hè đánh lộn, có hôm bị đuổi mất cả xe đạp mấy hôm sau mới tìm thấy, đầu giờ đầy sẹo :D Trường gọi gđ, bố mẹ chỉ thở dài bảo tính nó thế, ơn giời sau cũng đỗ đh nếu ko ko biết giờ trôi về đâu. Tuổi thơ cũng nên hiếu động một chút ko nên quá lo lắng chỉ cần chú ý quản lý để ko đi quá đà là ok :D