[Funland] Nếu không đỗ thì các cháu qua VN mà sống cho đỡ vất vả.

Tenlaten

[Tịch thu bằng lái]
Cụ say sưa bảo vệ đất nước quá nhưng bị hổng kiến thức, dễ bị khai thác, lợi dụng:

Gửi kiều hối là một cách giúp đất nước, 8-15 tỷ USD/năm. Còn chạy Grab Ok đang nộp thuế, nhưng lại chạy xăng bằng xăng nhập khẩu, riêng ngành grab nhập siêu nghiêm trọng.
À thế cụ đã thống kê các anh Nhật, Hàn tây lông làm việc ở ta nhưng kiếm tiền mang về mẫu quốc tiêu chưa? Cũng chỉ là có đi có lại thôi. Hơn nữa, kiều hối là đến từ những người xuất khẩu lao động là chính, những anh nhập cư luôn rồi lo thân, lo cho gia đình nó bên đó còn chưa xong lấy gì gửi tiền về VN? Cụ đừng nhầm lao động tạm thời với lũ nhập cư nhé, những người lao động tạm thời rất đáng quý.

Cụ nói Grab làm tăng tỉ trọng nhập khẩu xăng là sai rồi? Grab chỉ giải quyết công việc chứ ko làm gia tăng công việc, có Grab hay ko có Grab mỗi ngày vẫn phải vận chuyển từng đó người, từng đó hàng.

Em tính nhẹ thế này: Người già và trẻ em dưới 18 ko làm ra tiền nhưng lại được hưởng nhiều chính sách ưu đãi nhất. Tiền này sẽ trích từ phần thuế của người lao động ra bù. Toàn bộ công việc mỗi ngày của đất nước đều trên vai những người trẻ như chúng ta đúng chưa ạ? Tụi tư bản nó rút đk 1 thằng trong độ tuổi lao động của mình tức là đất nước mất đi 1 nguồn lực, những người ở lại phải gánh thêm việc cho người ra đi.

Cụ biết sao dân mình sang Nhật rất nhiều tệ nạn mà tụi Nhật vẫn ngơ đi để tuyển ko? Vì dân số chúng nó rất già, ko tuyển lấy ai làm việc? Nó kêu gào thế chứ chúng nó đủ lao động xem nó chả cấm cửa luôn dân mình. Chứ cụ nghĩ nó yêu quý mình hả? Nó tuyển để xử lý đống Osin còn thiếu cho nước nó thôi tốt đẹp j lũ Nhật lùn?

faceid15

Xe buýt
Chú ko có cái lý luận j sắc đáng hơn ngoài 1 loạt từ chó hay sao?

Anh đọc qua cái đống lý luận của chú ko có thêm tình tiết j mới nên anh ngừng tranh luận. Những j cần nói anh cũng nói rồi. Chúc hòn đá vô danh kiếm cơm tốt bên xứ người. Cố gắng rúc vào cái tổ kén mấy m2 thôi nhưng đông đúc 1 tý. Chả may đêm hôm cảm gió có chết ra đấy lúc bốc mùi thối còn có người đem chôn.

Tặng chú bài này rất hợp tâm trạng nè:

Mày còn gì nói ngoài vác cái đất nước ra làm màu cho lí luận không? Còn chó điên như mày thì anh phải dùng chứ chả lẽ anh phải bảo mày là con khỉ. Hát hò éo gì, hát hò với anh éo ra cơm, nhất là hát hò hô khẩu hiệu.

Loxe12a

Xe buýt
Sao VN lại phải nuôi một thằng ngu như này, sao trường BK lại để lọt lưới một thằng như này. Chắc nó trèo cổng parabol ra trường như con khỉ. Đọc lại cái mày viết, đập đầu vào cột suy nghĩ về cấp độ ngu trước khi anh dạy.
Em hỏi ngu các cụ chút. Các cụ tốt nghiệp khoá mấy Bôc Khoai đó?

Tenlaten

[Tịch thu bằng lái]
Sao VN lại phải nuôi một thằng ngu như này, sao trường BK lại để lọt lưới một thằng như này. Chắc nó trèo cổng parabol ra trường như con khỉ. Đọc lại cái mày viết, đập đầu vào cột suy nghĩ về cấp độ ngu trước khi anh dạy.
Chú có thể dùng lý luận chú học được để tranh luận thiết thực hơn việc suốt ngày chửi rủa ko?

Theo thời giá hiện tại, chi phí sinh hoạt gia đình anh mỗi năm trên 500 củ. Toàn bộ số tiền này anh đóng góp cho sự phát triển của đất nước tạo công ăn việc làm cho người Việt tụi anh. Anh tính riêng tiền tiêu đấy chưa tính tiền mua sắm các thứ lớn lao như nhà xe hay việc kinh doanh của gia đình anh đâu.

Chú định cư lại Mẽo lo cái thân chả xong, lương cao thật kèm đó là chi phí đắt đỏ. Bao giờ chú mua nổi căn nhà, lấy nổi con vk rồi lo cho 2 đứa con cho gia đình chú bên đó? Trông mong j những thằng như chú gửi tiền về xây dựng VN. Chú có xác định sống ở đây đâu? Đúng chưa?
Anh biết mấy thằng định cư bên đó cô đơn lắm. Bạn bè đâu ra, tụi mũi lõ nó khinh người lắm bới đâu ra những bạn thân vô tư như ở VN. Đời này kiếp này chú ko thoát khỏi VN đâu, vẫn loanh quanh sinh hoạt với thể hiện ở đất nước thôi. Nên anh mong chú đừng chê chửi đất nước anh nữa.

Chỉnh sửa cuối:

Tenlaten

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thật là tâm huyết. E vào vote cho cụ một cái.

em mà thấy các thành phần nổi điên lên mày tao là em rút.
Em cám ơn cụ, em hâm mộ cụ lắm thực sự cụ giỏi và biết nghĩ cho đất nước ạ

Cụ bảo vote em thì rót em chén đê. Cả thớt này em tìm được mỗi cụ là người duy nhất có suy nghĩ giống em.

vnposh

Xe điện
À thế cụ đã thống kê các anh Nhật, Hàn tây lông làm việc ở ta nhưng kiếm tiền mang về mẫu quốc tiêu chưa? Cũng chỉ là có đi có lại thôi. Hơn nữa, kiều hối là đến từ những người xuất khẩu lao động là chính, những anh nhập cư luôn rồi lo thân, lo cho gia đình nó bên đó còn chưa xong lấy gì gửi tiền về VN? Cụ đừng nhầm lao động tạm thời với lũ nhập cư nhé, những người lao động tạm thời rất đáng quý.

Cụ nói Grab làm tăng tỉ trọng nhập khẩu xăng là sai rồi? Grab chỉ giải quyết công việc chứ ko làm gia tăng công việc, có Grab hay ko có Grab mỗi ngày vẫn phải vận chuyển từng đó người, từng đó hàng.

Em tính nhẹ thế này: Người già và trẻ em dưới 18 ko làm ra tiền nhưng lại được hưởng nhiều chính sách ưu đãi nhất. Tiền này sẽ trích từ phần thuế của người lao động ra bù. Toàn bộ công việc mỗi ngày của đất nước đều trên vai những người trẻ như chúng ta đúng chưa ạ? Tụi tư bản nó rút đk 1 thằng trong độ tuổi lao động của mình tức là đất nước mất đi 1 nguồn lực, những người ở lại phải gánh thêm việc cho người ra đi.

Cụ biết sao dân mình sang Nhật rất nhiều tệ nạn mà tụi Nhật vẫn ngơ đi để tuyển ko? Vì dân số chúng nó rất già, ko tuyển lấy ai làm việc? Nó kêu gào thế chứ chúng nó đủ lao động xem nó chả cấm cửa luôn dân mình. Chứ cụ nghĩ nó yêu quý mình hả? Nó tuyển để xử lý đống Osin còn thiếu cho nước nó thôi tốt đẹp j lũ Nhật lùn?
Nhà cháu đồng quan điểm với cụ về kiến giải này.

Những điều cụ nói nó nằm trong chính sách tổng thể khoảng 20 năm qua, nhưng lực hút và lực đẩy Nhà nước cũng chỉ làm được từng việc ở từng giai đoạn. Điều cụ mong muốn có chín muồi thì nó phải dựa vào tình hình thực tế: chất lượng đào tạo chửa biết thế nào mà nã 40k$ vào đầu người ta, phần lớn vẫn trả cho giảng viên ngoại, trong khi nhận ưu đãi rất lớn về đất, thuế thì phỏng có nên chăng. Chính sách gì lạ vây, có mà lợi dụng chính sách thì có. Vì thế người ta mới phải lựa chọn điều gì tốt hơn cho con cái họ, lao động chất lượng cao ở thì tương lai cụ muốn ấy.

Loxe12a

Xe buýt
Thấy tụi Hàn Xẻng, Hàn Xà beng công nhận học trâu điên, làm trâu điên, chơi như trâu húc! Riêng VN ta, học thì cũng trâu húc, làm thì như Trâu thả dạo, Chơi thì cũng hời hợt (trừ rân chơi thứ thệt). VN chưa giàu đc vì làm như chơi mà chơi lại như làm. Iêm đây là một minh chứng, ngày làm đủ mười cuốc là đạt mục đích nên thế là chỉ đi dạo thôi! Mà cứ ngày giỗ, trạp, cưới xin là em tự nghỉ! Tuy nhiên, thấy vui vẻ và háp pí là đc!!!9

Loxe12a

Xe buýt
Hàng ngày vào đây cào phiếm, có khách lại chại là vui rồi.
Các cụ cho em hỏi ngu chút, các cụ có biết ai thiết kế ra cái cổng Parapol ko ạ? Cái cổng này em chở khách qua toàn thấy đóng, hoạ hoằn mới mở.

Tenlaten

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cháu đồng quan điểm với cụ về kiến giải này.

Những điều cụ nói nó nằm trong chính sách tổng thể khoảng 20 năm qua, nhưng lực hút và lực đẩy Nhà nước cũng chỉ làm được từng việc ở từng giai đoạn. Điều cụ mong muốn có chín muồi thì nó phải dựa vào tình hình thực tế: chất lượng đào tạo chửa biết thế nào mà nã 40k$ vào đầu người ta, phần lớn vẫn trả cho giảng viên ngoại, trong khi nhận ưu đãi rất lớn về đất, thuế thì phỏng có nên chăng. Chính sách gì lạ vây, có mà lợi dụng chính sách thì có. Vì thế người ta mới phải lựa chọn điều gì tốt hơn cho con cái họ, lao động chất lượng cao ở thì tương lai cụ muốn ấy.
Cái đó ta ko nên đánh giá sớm cụ à. Bao giờ thành hình hài, có sản phẩm đầu ra hãy dèm pha vẫn chưa muộn.

40k$ là giá niêm yết, hôm trước cháu đọc có ai đó tính giá thực từ 17-90k$/4 năm tùy theo có kiếm được học bổng ko? Biết đâu khi ra mắt lại có cả giá siêu rẻ, thậm chí học bổng 100% cho con nhà nghèo có thành tích cao thì sao cụ?

Tenlaten

[Tịch thu bằng lái]
Hàng ngày vào đây cào phiếm, có khách lại chại là vui rồi.
Các cụ cho em hỏi ngu chút, các cụ có biết ai thiết kế ra cái cổng Parapol ko ạ? Cái cổng này em chở khách qua toàn thấy đóng, hoạ hoằn mới mở.
Cửa ấy có 1 ngách nhỏ bên tay trái từ ngoài vào chuyên mở cho người đi bộ. Cửa chính thì mở vào giờ tan tầm cụ nhé, kiểu vào giờ học là đóng cổng ý.

faceid15

Xe buýt
Chú có thể dùng lý luận chú học được để tranh luận thiết thực hơn việc suốt ngày chửi rủa ko?

Năm nào chi phí sinh hoạt gia đình anh cũng trên 500 củ. Toàn bộ số tiền này anh đóng góp cho sự phát triển của đất nước tạo công ăn việc làm cho người Việt tụi anh. Anh tính riêng tiền tiêu đấy chưa tính tiền mua sắm các thứ lớn lao như nhà xe hay việc kinh doanh của gia đình anh đâu.

Chú định cư lại Mẽo lo cái thân chả xong, lương cao thật kèm đó là chi phí đắt đỏ. Bao giờ chú mua nổi căn nhà, lấy nổi con vk rồi lo cho 2 đứa con cho gia đình chú bên đó? Trông mong j những thằng như chú gửi tiền về xây dựng VN. Chú có xác định sống ở đây đâu? Đúng chưa?
Anh biết mấy thằng định cư bên đó cô đơn lắm. Bạn bè đâu ra, tụi mũi lõ nó khinh người lắm bới đâu ra những bạn thân vô tư như ở VN. Đời này kiếp này chú ko thoát khỏi VN đâu, vẫn loanh quanh sinh hoạt với thể hiện ở đất nước thôi. Nên anh mong chú đừng chê chửi đất nước anh nữa.
Đất nước của anh ? Hố hố anh suýt phì cốc cafe. Cho anh xem cái giấy chứng nhận quyền sở hữu H20 cái?

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
40k$ là giá niêm yết, hôm trước cháu đọc có ai đó tính giá thực từ 17-90k$/4 năm tùy theo có kiếm được học bổng ko? Biết đâu khi ra mắt lại có cả giá siêu rẻ, thậm chí học bổng 100% cho con nhà nghèo có thành tích cao thì sao cụ?
Người tính toán là cháu ạ. Cháu gửi email cho Ban tuyển sinh VinUni để xin thông tin chính xác và tính toán ạ. Nếu VinUni mà mở ra sớm mấy năm, có khi cháu là sinh viên ra trường lứa đầu (tất nhiên cháu sẽ học VinUni với điều kiện là được miễn 100% học phí ạ).

Loxe12a

Xe buýt
Cửa ấy có 1 ngách nhỏ bên tay trái từ ngoài vào chuyên mở cho người đi bộ. Cửa chính thì mở vào giờ tan tầm cụ nhé, kiểu vào giờ học là đóng cổng ý.
À. Ra thế, Cảm ơn Cụ.
Bé lớn nhà em con gái mà định đăng ký học Bốc Khoai,em thì bảo: Ba nghe nói là con gái phải Ngoại Thương, Ngoại Giao, hoặc KTQD(kiếm tiền quá dễ), ai lại theo ngành kỹ thuật làm gì. Nó bảo, Ba cứ xem con như là con trai đi (hết hồn các cụ ạ).!!!

Tenlaten

[Tịch thu bằng lái]
Đất nước của anh ? Hố hố anh suýt phì cốc cafe. Cho anh xem cái giấy chứng nhận quyền sở hữu H20 cái?
Ko của anh ko lẽ của chú? Giờ chẳng may đất nước bị ngoại xâm bom đạn anh gánh hay chú gánh? Nước anh ngân sách eo hẹp, phúc lợi xã hội ít, anh thiệt hay chú thiệt? Thôi lo mà làm kiếm cái nhà bên tử tế đó, kiếp sau con cái nó sang cái thằng người, coi như cắt được cái mác. Chứ ngữ chú anh nói rồi, sống xứ người khác éo j hòn đá ven đường đâu, chả ai quan tâm sự tồn tại của chú đâu.

Tenlaten

[Tịch thu bằng lái]
Người tính toán là cháu ạ. Cháu gửi email cho Ban tuyển sinh VinUni để xin thông tin chính xác và tính toán ạ. Nếu VinUni mà mở ra sớm mấy năm, có khi cháu là sinh viên ra trường lứa đầu (tất nhiên cháu sẽ học VinUni với điều kiện là được miễn 100% học phí ạ).
Chú nói thế chứ đương nhiên chú nhớ là cháu. Kỹ năng nhớ của chú vẫn chưa sa sút lắm. Những còm chất lượng đọc 1 lần là nhớ.

hoviba

[Tịch thu bằng lái]
Cái đó ta ko nên đánh giá sớm cụ à. Bao giờ thành hình hài, có sản phẩm đầu ra hãy dèm pha vẫn chưa muộn.

Cụ có thấy cụ rất hời hợt không? Chính cô bé Jochi Daigaku mà cụ mở miệng ra là chê bai, cháu ấy đã liên lạc trực tiếp với VinUni, thì cụ mới có được thông tin ở trên để chém đấy.