Nếu luật bảo hiểm được thông qua, không biết em có sống được đến tuổi nghỉ hưu không?

dinhlien89

Xe tải
Website
www.facebook.com
Chuyện này bình thường mà mợ, ngày nào họ chẳng gọi mua bảo hiểm, mua chung cư, mua biệt thự Vinhome Riverside,...chỉ bực mình khi nói mình đang bận 1 chút nhé thì họ vẫn lèo nhèo "em xin mấy phút để chia sẻ",...tắt đi họ vẫn gọi lại, không nghe hoặc nghe thì có những bất tiện với người xung quanh.
Thế khi nào cụ rảnh để em xin 1 phút chia sẻ với cụ ạ :))

Thú thực thì, em cũng được gọi nhiều lần, cũng thấy phiền hà lắm ạ :( Ấy là còn mời làm website, mời mua sở hữu kì nghỉ nữa ạ

Ha Cong Anh

Xe điện
Thế khi nào cụ rảnh để em xin 1 phút chia sẻ với cụ ạ :))

Thú thực thì, em cũng được gọi nhiều lần, cũng thấy phiền hà lắm ạ :( Ấy là còn mời làm website, mời mua sở hữu kì nghỉ nữa ạ
Mọi người gọi là họ có việc, dù việc gì đi nữa, em cũng cố gắng nghe. Nhưng mấy bạn bảo hiểm thì em dị ứng đặc, nhất là giờ làm việc. Xin lỗi nếu em nói không đúng chứ: đến bố nó, nó còn "chia sẻ" để moi tiền mà, về quê đám giỗ cũng thấy đứa em "chia sẻ", từ bé đến giờ có năm nào nó đi giỗ đâu, từ ngày nó làm BH thì nó đi giỗ vì nó thấy có lượng "khách hàng tiềm năng" đó.
May quá, họ nhà em không có mấy đại gia đa cấp, có nữa thì đúng là song kiếm hợp bích.
P/s: Đứa em họ "chia sẻ": em được hưởng 70% số tiền khách hàng nộp năm đầu còn năm sau chỉ còn 5% gì đó. Thế chả trách nó cứ đi "chia sẻ" để người ta mua vì khách hàng mới khai thác là nó vớ bẫm nhất.

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
Lậy bố, dạo này quân của bố gọi cho con suốt, bảo hiểm nước ngoài ở Việt Nam cũng chỉ là 1 tổ chức tín dụng, thu của người tham gia rồi cho các pháp nhân khác vay lãi, chỉ bằng mấy phép tính đơn giản đã thấy người tham gia thiệt đơn thiệt kép.
Cụ thấy thiệt có ai bắt cụ tham gia đâu mà than vãn. Còn việc của telesale là allo. Cụ ko thích cụ có thể ko bắt máy số lạ. Hoặc tệ hơn cụ có thể chửi nếu điều đó làm cụ hài lòng.

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
Mọi người gọi là họ có việc, dù việc gì đi nữa, em cũng cố gắng nghe. Nhưng mấy bạn bảo hiểm thì em dị ứng đặc, nhất là giờ làm việc. Xin lỗi nếu em nói không đúng chứ: đến bố nó, nó còn "chia sẻ" để moi tiền mà, về quê đám giỗ cũng thấy đứa em "chia sẻ", từ bé đến giờ có năm nào nó đi giỗ đâu, từ ngày nó làm BH thì nó đi giỗ vì nó thấy có lượng "khách hàng tiềm năng" đó.
May quá, họ nhà em không có mấy đại gia đa cấp, có nữa thì đúng là song kiếm hợp bích.
P/s: Đứa em họ "chia sẻ": em được hưởng 70% số tiền khách hàng nộp năm đầu còn năm sau chỉ còn 5% gì đó. Thế chả trách nó cứ đi "chia sẻ" để người ta mua vì khách hàng mới khai thác là nó vớ bẫm nhất.
Hố hố 70%. Vl.

dinhlien89

Xe tải
Website
www.facebook.com
Khiếp, ở đâu mà được tới tận 70% khách nộp vào thế cụ? Em nói thật tùy gói tụi em tư vấn cho khách, có gói chỉ được có 5% năm đầu, có gói cao nhất cũng chỉ được 30% thôi nhé, bởi vì thuế má, kí quỹ thì ai chịu? Mà 30% đó chi phí cho xăng xe, điện thoại, quà tặng khách..., cũng có khi chỉ còn có 5% thôi ấy chứ :)

Nhà em chỉ là khách hàng của BHNT (mà chị gái em có mua của em đâu, cũng mua của Manulife mà mua của người khác nhé :v), có mỗi em là làm tư vấn, hỗ trợ và giải quyết khiếu nại về BHNT thôi cụ ạ

Ha Cong Anh

Xe điện
Cụ thấy thiệt có ai bắt cụ tham gia đâu mà than vãn. Còn việc của telesale là allo. Cụ ko thích cụ có thể ko bắt máy số lạ. Hoặc tệ hơn cụ có thể chửi nếu điều đó làm cụ hài lòng.
Em không chửi họ Cụ ạ, mình có văn hoá và biết phân biệt đúng - sai. Em thấy phục họ vì họ có thể nói leo lẻo cái điều mà họ không biết rõ, thậm chí biết rõ nó không có lợi vẫn thuyết trình để người khác rơi tiền, kể cả người thân của mình cũng cố "chia sẻ" bằng được.

Ha Cong Anh

Xe điện
Khiếp, ở đâu mà được tới tận 70% khách nộp vào thế cụ? Em nói thật tùy gói tụi em tư vấn cho khách, có gói chỉ được có 5% năm đầu, có gói cao nhất cũng chỉ được 30% thôi nhé, bởi vì thuế má, kí quỹ thì ai chịu? Mà 30% đó chi phí cho xăng xe, điện thoại, quà tặng khách..., cũng có khi chỉ còn có 5% thôi ấy chứ :)

Nhà em chỉ là khách hàng của BHNT (mà chị gái em có mua của em đâu, cũng mua của Manulife mà mua của người khác nhé :v), có mỗi em là làm tư vấn, hỗ trợ và giải quyết khiếu nại về BHNT thôi cụ ạ
Em không quan tâm nên không tìm hiểu là chính xác được bao nhiêu % nhưng đấy là cậu em nói vậy. Nó làm cho tập đoàn Bh mà mấy tháng trước mời BIDV đi Mỹ ấy.
Còn chú cạnh nhà, ****// quân đội nghỉ hưu, sang chia sẻ với bố mẹ em để bố mẹ em mua BH cho vợ chồng thằng em, thấy ông bà băn khoăn mấy ngày, em đọc bản HĐ và cộng trừ cho ông bà xem, ông bà thấy thiệt đủ đường nên thôi. Từ hôm ấy cũng thấy chú hàng xóm ít sang.

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
Xin phép cậu nhé, mình sẽ không nói với cậu 1 câu nào nữa. Diễn đàn này của những người lớn cậu ạ.
Bạn chưa chắc bằng tuổi mình đâu nhé. Vì bạn ăn nói thế nào thì mình đáp lại thế thôi.

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
Em không chửi họ Cụ ạ, mình có văn hoá và biết phân biệt đúng - sai. Em thấy phục họ vì họ có thể nói leo lẻo cái điều mà họ không biết rõ, thậm chí biết rõ nó không có lợi vẫn thuyết trình để người khác rơi tiền, kể cả người thân của mình cũng cố "chia sẻ" bằng được.
Ko ai đc đẻ ra cái là giỏi ngay. Nếu ko bắt đầu từ những lúc chập chững đó thì chả bao h có thành công. Bất kể lĩnh vực nào. Cụ ko thích có quyền đuổi họ và ko tiếp chuyện nhé.

dinhlien89

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em không quan tâm nên không tìm hiểu là chính xác được bao nhiêu % nhưng đấy là cậu em nói vậy. Nó làm cho tập đoàn Bh mà mấy tháng trước mời BIDV đi Mỹ ấy.
Còn chú cạnh nhà, ****// quân đội nghỉ hưu, sang chia sẻ với bố mẹ em để bố mẹ em mua BH cho vợ chồng thằng em, thấy ông bà băn khoăn mấy ngày, em đọc bản HĐ và cộng trừ cho ông bà xem, ông bà thấy thiệt đủ đường nên thôi. Từ hôm ấy cũng thấy chú hàng xóm ít sang.
Thực ra vợ chồng em của cụ bảo hiểm cũng tốt chứ có sao đâu ạ? Em quan điểm khi em là khách hàng là em MUA SỰ AN TÂM. Cũng như mỗi ngày em bỏ đi một ly sinh tố hay một cốc cafe để mua sự bình an cho gia đình mình vâỵ. Thời gian lo nghĩ vì "thiệt" vì 1-10% thu nhập tháng thì em đã làm được nhiều cái 10% đó rồi :D

Aw, mỗi người một suy nghĩ. Cách đây 8 năm em cũng nghĩ y như cụ bây giờ, cho đến khi thấy nó hữu dụng trong trường hợp 5 năm trước sếp TGĐ của em bị ung thư rùi mất sau 3 tháng phát hiện bệnh. Hức

Ha Cong Anh

Xe điện
Ô cái ông hayloxa, tôi bảo không nói chuyện nữa mà ông cứ lèo nhèo, trích dẫn bài của tôi làm gì nhỉ?

dinhlien89

Xe tải
Website
www.facebook.com
Ko ai đc đẻ ra cái là giỏi ngay. Nếu ko bắt đầu từ những lúc chập chững đó thì chả bao h có thành công. Bất kể lĩnh vực nào. Cụ ko thích có quyền đuổi họ và ko tiếp chuyện nhé.
Phải nói là em chưa từng có đủ dũng khí để gọi điện thoại chia sẻ với ai mà nhận được sự từ chối phũ phàng. Có lẽ thời gian tới em phải rèn luyện và học tập kĩ năng này của các bạn ấy :D

Ha Cong Anh

Xe điện
Thực ra vợ chồng em của cụ bảo hiểm cũng tốt chứ có sao đâu ạ? Em quan điểm khi em là khách hàng là em MUA SỰ AN TÂM. Cũng như mỗi ngày em bỏ đi một ly sinh tố hay một cốc cafe để mua sự bình an cho gia đình mình vâỵ. Thời gian lo nghĩ vì "thiệt" vì 1-10% thu nhập tháng thì em đã làm được nhiều cái 10% đó rồi :D

Aw, mỗi người một suy nghĩ. Cách đây 8 năm em cũng nghĩ y như cụ bây giờ, cho đến khi thấy nó hữu dụng trong trường hợp 5 năm trước sếp TGĐ của em bị ung thư rùi mất sau 3 tháng phát hiện bệnh. Hức
Dạ, quan điểm của em là cày cuốc, tiết kiệm và tự mình quản tiền của mình ạ. Hơn thiệt em tính được mợ ạ, chỉ sợ nhất là mua bực vào thân ấy.

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
Phải nói là em chưa từng có đủ dũng khí để gọi điện thoại chia sẻ với ai mà nhận được sự từ chối phũ phàng. Có lẽ thời gian tới em phải rèn luyện và học tập kĩ năng này của các bạn ấy :D
Telesale là mảng cực khó. Sự thất bại là bình thường. Nói chung of ko phải là nơi để tư vấn bh mợ nhé. Trên này rất nhiều cụ hiểu biết thật sự nhưng cũng ko thiếu thành phần tỏ ra nguy hiểm. Khuyên mợ chân thành thì nên gặp mặt ngoài đời.

dinhlien89

Xe tải
Website
www.facebook.com
Dạ, quan điểm của em là cày cuốc, tiết kiệm và tự mình quản tiền của mình ạ. Hơn thiệt em tính được mợ ạ, chỉ sợ nhất là mua bực vào thân ấy.
:D bởi cụ chưa tìm được niềm vui khi sở hữu một hợp đồng bảo hiểm NT thôi ạ. Và cụ cũng chưa sẵn sàng để tìm hiểu về nó thui. Hii

Telesale là mảng cực khó. Sự thất bại là bình thường. Nói chung of ko phải là nơi để tư vấn bh mợ nhé. Trên này rất nhiều cụ hiểu biết thật sự nhưng cũng ko thiếu thành phần tỏ ra nguy hiểm. Khuyên mợ chân thành thì nên gặp mặt ngoài đời.
Em thấy mọi người đặt những định kiến và hơi bảo thủ quá, nên em nói chút thôi. Còn ai cần tư vấn thì họ tự tìm tới :), em có xin ai đâu mừ. Hii

khauvai

Xe buýt
Tính rồi cụ nhé, bằng chứng là người nhà em vừa về hưu, cách tính như này này:

Mỗi tháng cụ đóng tiền bảo hiểm. Cụ đóng bảo hiểm suốt 25 năm (với nam), và 20 năm (với nữ) thì được về hưu. Tính lương hưu là trung bình toàn bộ thời gian đóng phí * 75% (nếu đủ tuổi và đủ năm công tác).

VD: cụ đóng lương BHXH và y tế bắt buộc là 10 triệu/tháng (ở thời điểm hiện tại thì cơ quan cụ đóng cho cụ 22%, cụ đóng 10,5%), tức là mỗi tháng cụ phải đóng hơn triệu, tổng cơ quan đóng cho bảo hiểm là 32.5% (Tức là 3,2tr). Cụ đóng được suốt 25 năm, tức là tổng đã đóng 3,2 triệu x 12 tháng x 25 năm = 960 triệu (trong đó tiền của cụ là hơn 100triệu). Lấy 960 triệu/ số tháng đóng bảo hiểm (ở đây là 12 tháng x 25 năm), vậy trung bình mỗi tháng lương cụ là 10 triệu, thì về hưu cụ được hưởng 7,5 triệu/tháng (đây là đủ năm đủ tuổi nhé). Nếu cụ không đủ tuổi thì cứ trừ % đi nhé. VD người nhà em chỉ được hưởng có 58% do về trước tuổi, nên với mức cụ đóng, thì lương mỗi tháng được 5,8 triệu.

Lương của ông anh cụ 2000-3000$ nhưng phải xem doanh nghiệp họ đóng mức bảo hiểm cho mình như nào, rồi tính trung bình toàn bộ quá trình đóng, lấy trung bình đó * 75%, rồi trừ đi nếu thiếu tuổi hay thiếu năm công tác cụ nhé :D he he
cái chỗ bôi đỏ là cụ nói chưa đúng đâu nhé
BHXH có điều chỉnh theo tỷ lệ trượt giá
các cụ không đóng BHXH có được thanh toán 22% không a ?
đóng 10,5% hưởng 75% lại có cả BHYT
và cái quan trọng nhất nếu cụ sống đến 80 tuổi thậm chí 100 tuổi
Hôm nay em đang rảnh việc rất hân hạnh được hầu chuyện với cụ

đóng gần 1 tỷ đồng mà nhận lại thì được nhiêu, già sống được thêm mấy năm

khongcoviec

Xe tải
cái chỗ bôi đỏ là cụ nói chưa đúng đâu nhé
BHXH có điều chỉnh theo tỷ lệ trượt giá
các cụ không đóng BHXH có được thanh toán 22% không a ?
đóng 10,5% hưởng 75% lại có cả BHYT
và cái quan trọng nhất nếu cụ sống đến 80 tuổi thậm chí 100 tuổi
Hôm nay em đang rảnh việc rất hân hạnh được hầu chuyện với cụ
Em đính chính chút là đóng 22% tháng x 12 tháng x 30 năm = 7920% cái tổng này đem gửi tiết kiệm với lãi suất hiện tại có được 75% không các cụ nhỉ, em chưa tính lãi gộp . Đến lúc tạch thì cái tổng đó mât luôn không thừa kế ạ. Các cụ bên bảo hiểm chỉ giỏi nguỵ biện con số % : 22% đóng , 75% hưởng mà không tính theo cả quá trình !!!!!!

LAtran0802

Xe buýt
Website
baohiemsuckhoe365.wordpress.com
Em đính chính chút là đóng 22% tháng x 12 tháng x 30 năm = 7920% cái tổng này đem gửi tiết kiệm với lãi suất hiện tại có được 75% không các cụ nhỉ, em chưa tính lãi gộp . Đến lúc tạch thì cái tổng đó mât luôn không thừa kế ạ. Các cụ bên bảo hiểm chỉ giỏi nguỵ biện con số % : 22% đóng , 75% hưởng mà không tính theo cả quá trình !!!!!!
Tỉ lệ mà sao cụ lại nhân lên theo tháng @@???