Nếu luật bảo hiểm được thông qua, không biết em có sống được đến tuổi nghỉ hưu không?

TienBangLe

Xe hơi
Luật thay đổi liên tục phải ko các cụ. Em năm nay 33t thì ko biết còn bao lần đổi luật thì dc về hưởng hưu trí. Chứ em muốn về nghỉ hưu quá rồi.
cụ ơi, như e tự thiết kế lương hưu cho mình cho nhanh, e đi làm chả bao giờ quan tâm mấy cá BHXH với BHYT cụ ạ, à thật ra e chỉ có quan tâm chút BHYT ( tại 1 lần e mổ tay với nằm viện do sốt xuất huyết) là thấy BHYT có hiệu quả thôi, còn BHXH thì e nói thật là cho tới giờ luật còn chưa rõ thì e cũng chả biết tham gia có cái quyền lợi gì cả. Thế cho nên em k hứng thú đi làm để có BHXH đâu :-s

Thuykorea

Xe máy
cụ ơi, như e tự thiết kế lương hưu cho mình cho nhanh, e đi làm chả bao giờ quan tâm mấy cá BHXH với BHYT cụ ạ, à thật ra e chỉ có quan tâm chút BHYT ( tại 1 lần e mổ tay với nằm viện do sốt xuất huyết) là thấy BHYT có hiệu quả thôi, còn BHXH thì e nói thật là cho tới giờ luật còn chưa rõ thì e cũng chả biết tham gia có cái quyền lợi gì cả. Thế cho nên em k hứng thú đi làm để có BHXH đâu :-s
Thôi thì đằng nào cũng đi làm thì có chế độ gì thì tốt thêm cái đó. Chứ biết tin vào cái gì bây giờ hả cụ. Mấy đứa bạn em làm phiên dịch cho tây lương cao chúng nó cũng ko thèm đóng bảo hiểm ợ.

Nguyen_sang

Xe máy
Xét ở tầm vĩ mô thì đó là ảnh hưởng của nợ công và thất thoát. Không đóng thêm thì sẽ không có quỹ để duy trì an sinh xã hội. Đó là điều tất yếu!

Nguyen_sang

Xe máy
Tăng tuổi về hưu có lợi cho cán bộ cấp cao nhưng không có lợi cho đại đa số công nhân viên chức và người lao động,bao ngành nghề khác dùng vốn ngân sách kinh doanh thua lỗ nay mất trắng,truy cứu trách nhiệm 1-2 người,người lao động cống hiến đến năm 62 tuổi em nghĩ nếu vậy mình chắc cũng không được lương hưu.
Chia sẻ với quan điểm của cụ. Nói chung là không còn cách nào khác để khắc phục nợ công và an sinh xã hội

TienBangLe

Xe hơi
Thôi thì đằng nào cũng đi làm thì có chế độ gì thì tốt thêm cái đó. Chứ biết tin vào cái gì bây giờ hả cụ. Mấy đứa bạn em làm phiên dịch cho tây lương cao chúng nó cũng ko thèm đóng bảo hiểm ợ.
e cũng chẳng quan tâm cái BHXH cụ ạ, nhiều lúc e đi đi làm về 2 cụ ở nhà cứ bảo là thôi cố gắng làm việc mà lấy BHXH sau này còn có lương hương. E cũng gật gù chứ trong lòng cũng thấy chả trông mong gì vào cái BHXH này cụ ạ. :-s

huyliem

Xe đạp
Nếu ko bắt buộc đóng bảo hiểm thì e đóng tiền 1,7tr/1 tháng đấy vào ngân hàng, 30 năm kiểu gì cũng có 1 tỷ, 1 tỷ mà sống 10 năm hưu thì thoải con gà mái luôn. Đội BHXH của nhà nước toàn lấy tiền đi đầu tư linh tinh lỗ hết với mất trắng vốn, bây giờ tăng thời gian lên bắt anh em chịu. Xã hội thối nát quá.

Nguyen_sang

Xe máy
e cũng chẳng quan tâm cái BHXH cụ ạ, nhiều lúc e đi đi làm về 2 cụ ở nhà cứ bảo là thôi cố gắng làm việc mà lấy BHXH sau này còn có lương hương. E cũng gật gù chứ trong lòng cũng thấy chả trông mong gì vào cái BHXH này cụ ạ. :-s
ừ thì đó là tâm lý chung của thế hệ các cụ mà. Thực ra dù đóng BHXH không mang lại nhiều lợi ích cho cá nhân nếu tính số tiền bỏ ra so với lợi ích nhận được cơ mà xét về tổng thể của một quốc gia nó mang ý nghĩa an sinh sống còn cho một đất nước

Nguyen_sang

Xe máy
Nếu ko bắt buộc đóng bảo hiểm thì e đóng tiền 1,7tr/1 tháng đấy vào ngân hàng, 30 năm kiểu gì cũng có 1 tỷ, 1 tỷ mà sống 10 năm hưu thì thoải con gà mái luôn. Đội BHXH của nhà nước toàn lấy tiền đi đầu tư linh tinh lỗ hết với mất trắng vốn, bây giờ tăng thời gian lên bắt anh em chịu. Xã hội thối nát quá.
Chia sẻ quan điểm của cụ. Hi vọng xã hội nó sẽ tốt dần lên

huyliem

Xe đạp
E chả hy vọng, hy vọng nhiều thất vọng nhiều. Bắt nộp thì phải nộp thôi cụ ạ.

MB AGEAS

Đi bộ
Cách làm của cụ rất hay

nangtienca

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Cách làm của cụ rất hay
Cụ mà đóng 1,7tr/ tháng vào BHNT thì cụ có ngay quỹ dự phòng 500-1 tỷ rôi, mà 15 năm thôi, mà đến tuổi nghỉ hưu vẫn có sổ tiết kiệm vài trăm đến vài tỉ

ngô tới

Xe hơi
Em cũng nghĩ nên làm cái bảo hiểm mà chưa biết là nên làm nhân thọ hay chỉ cần y tế, chứ tình hình bây giờ bệnh tật nhiều quá các cụ ah

nhinhi19952019

Đi bộ
Ngày 8/5 tại Singapore, GoBear công bố đã nhận khoản tài trợ 80 triệu USD trong vòng gọi vốn mới nhất.
Nguồn vốn mới này đến từ Quỹ đầu tư Walvis Participaties, một quỹ đầu tư mạo hiểm của Hà Lan và Aegon N.V, một tổ chức tài chính tại Hà Lan.

Ông Adrian Chng, Giám đốc điều hành của GoBear cho biết, nguồn vốn từ vòng gọi vốn mới nhất được dùng để đầu tư vào các lĩnh vực ưu tiên của Công ty về sản phẩm, công nghệ, đội ngũ quản lý cấp cao và các nhân tài công nghệ.

GoBear là một siêu thị tài chính với mục tiêu cải thiện sức khỏe tài chính của người dùng châu Á bằng cách giúp họ gia tăng hiểu biết về tài chính, cung cấp các giải pháp tài chính toàn diện và gia tăng hiểu biết về chứng khoán cho mọi người.

Tại Việt Nam, GoBear có quan hệ hợp tác mạnh mẽ với 14 tổ chức tài chính bao gồm Standard Chartered, Citibank, FE Credit, Easy Credit, Manulife và Dai-ichi Life.

Thông qua việc phát triển ứng dụng Easy Apply và mối quan hệ đối tác chiến lược với FE Credit, GoBear Việt Nam với những cải tiến của mình đã tiên phong thúc đẩy các giải pháp tài chính toàn diện tại đây, nơi hai phần ba dân số không tiếp cận dịch vụ tài chính. GoBear Việt Nam sẽ tiếp tục mở rộng các dịch vụ sản phẩm của mình để phù hợp nhất với nhu cầu của người tiêu dùng Việt Nam.
https://tinnhanhchungkhoan.vn/fin-tech/quy-dau-tu-mao-hiem-cua-ha-lan-rot-them-80-trieu-usd-vao-gobear-265335.html

vandung86

Đi bộ
Nói thật với cụ, em sợ đi khám BHYT lắm rồi ạ.Một lần em bị đau ruột thừa mà phải chờ làm các thủ tục từ 2h00 sáng tới 19h00 tối mới mổ. Từ đó, em mua bảo hiểm chăm sóc sức khỏe của Bảo Việt và đi khám thấy thoải mái và được đúng là Chăm sóc sức khỏe của các bệnh viện mình thích. Được đà lấn tới, em mua bảo hiểm nhân thọ cho cả nhà luôn, từ đó cũng không quan tâm lắm BHXH sau này về hưu có bao nhiêu tiền nữa. Về cảm nhận thì em không so sánh về hiệu quả mà chỉ so sánh về mức độ được bảo vệ thôi ạ.
Chúc mừng bác. Bác chọn giải pháp bảo vệ sức khỏe và tài chính cho cả gia đình như vậy quá tuyệt vời ạ. em làm bên BHNT Manulife. có gì ae mình giao lưu nhé. sdt e 0328863133

vandung86

Đi bộ
Em không quan tâm nên không tìm hiểu là chính xác được bao nhiêu % nhưng đấy là cậu em nói vậy. Nó làm cho tập đoàn Bh mà mấy tháng trước mời BIDV đi Mỹ ấy.
Còn chú cạnh nhà, ****// quân đội nghỉ hưu, sang chia sẻ với bố mẹ em để bố mẹ em mua BH cho vợ chồng thằng em, thấy ông bà băn khoăn mấy ngày, em đọc bản HĐ và cộng trừ cho ông bà xem, ông bà thấy thiệt đủ đường nên thôi. Từ hôm ấy cũng thấy chú hàng xóm ít sang.
Thưa bạn. Nếu như trường hợp bố mẹ bạn mua BHNT là 1 quyết định đúng đắn, vậy việc bạn khuyên 2 ông bà không mua liệu có ổn ko? bạn cân tìm hiểu thật kỹ trước khi quyết định việc gì, nếu ko hiểu có thể trực tiếp xin lời giải thích của tư vấn viên.

Ha Cong Anh

Xe điện
Thưa bạn. Nếu như trường hợp bố mẹ bạn mua BHNT là 1 quyết định đúng đắn, vậy việc bạn khuyên 2 ông bà không mua liệu có ổn ko? bạn cân tìm hiểu thật kỹ trước khi quyết
định việc gì, nếu ko hiểu có thể trực tiếp xin lời giải thích của tư vấn viên.
Cám ơn tư vấn viên nhé! Mình và gia đình đều biết đọc, biết viết và đã có lựa chọn phù hợp.

CHUBB

Xe buýt
Em cũng nghĩ nên làm cái bảo hiểm mà chưa biết là nên làm nhân thọ hay chỉ cần y tế, chứ tình hình bây giờ bệnh tật nhiều quá các cụ ah
Y tế thăm khám bệnh thông thường thì được cụ ah. Nhưng tiền ko được tích luỹ như nhân thọ và bồi thường tử kỳ, tai nạn, bệnh tật ko có.