[Thảo luận] ngã tu hai bà trưng - lê duẩn e bị biên bản

tienlq

Xe buýt
Em thẮc mắc là tại các giao lộ khác đều có mũi tên chỉ hướng đi, vậy thì trường hợp cụ chủ sẽ chỉ xảy ra khi cố ý đi trái đường,
Nhưng gần đây Gt kẻ lại mỗi vạch mà bỏ luôn mũi tên đi.
Không hiểu là như vậy có phải là làm sai thiết kế không, vì đâu phải thích thì kẻ, hết sơn thi thôi ko kẻ nữa.

kienvinh

Tháo bánh
Có vạch liền đấy thôi. Em đi qua đây suốt, rẽ trái cùng lắm phải đi vào làn như xe trắng trong hình. Chủ thớt sai.

namthanh1974

Xe hơi
Chỗ này năm ngoái em chơi xxx 1 vố. Chuyện là thế này, em chạy HBT định vào NK, gần đến ngã tư thì có bác vần quả lốp qua đường nên em lách sang trái tránh đường ai dề lên đến đèn đỏ bị xxx tóm cổ. Lúc đó xxx vu em tội đi sai làn đường, em cãi là nó vần lốp qua đường nhữ thế không tránh để gây tai nạn à. xxx bắt em đỗ xe sang đường LD, em ngoan ngoãn làm theo, sau khi đỗ xe yên vị, em xuống xe, xxx chao em, em phớt. Em cầm giấy tờ xe đi thẳng đến xxx đang đứng gần xe máy ở ngã tư, xxx đi thêo em về ngã tư. Lúc đó (em đã dặn trước) cậu em của em ngồi bên ghế phụ bò sang ghế lái rồi đi luôn. Em chỉ chờ có vậy đút luôn giấy tờ vào túi áo rồi giơ tay gọi to: Xe ôm..... Rồi em trèo lên ngồi sau bác xe ôm đi thắng về phía LD, xxx đứng nhìn em căm phẫn......

Hwngdelta

Xe điện
Website
www.otofun.net
Chỗ này năm ngoái em chơi xxx 1 vố. Chuyện là thế này, em chạy HBT định vào NK, gần đến ngã tư thì có bác vần quả lốp qua đường nên em lách sang trái tránh đường ai dề lên đến đèn đỏ bị xxx tóm cổ. Lúc đó xxx vu em tội đi sai làn đường, em cãi là nó vần lốp qua đường nhữ thế không tránh để gây tai nạn à. xxx bắt em đỗ xe sang đường LD, em ngoan ngoãn làm theo, sau khi đỗ xe yên vị, em xuống xe, xxx chao em, em phớt. Em cầm giấy tờ xe đi thẳng đến xxx đang đứng gần xe máy ở ngã tư, xxx đi thêo em về ngã tư. Lúc đó (em đã dặn trước) cậu em của em ngồi bên ghế phụ bò sang ghế lái rồi đi luôn. Em chỉ chờ có vậy đút luôn giấy tờ vào túi áo rồi giơ tay gọi to: Xe ôm..... Rồi em trèo lên ngồi sau bác xe ôm đi thắng về phía LD, xxx đứng nhìn em căm phẫn......
E mà là xxx e còng tay bác luôn, can tội lừa xxx;))

etran

Xe buýt
Chuyện của bác đọc sướng phết, mấy khi chơi được xxx...
nhưng mà cái chỗ bôi đỏ ở trên em là bác em sẽ phanh lại chờ ông vần cái lốp đi qua ;)

Ếch

Xe tăng
Mời các cụ xem hình này thì biết cụ chủ đúng hay sai.

Các xe hay bị xxx vịn là các xe từ 2BT rẽ trái Lê Duẩn chém vạch, lấn sang làn trái ngược chiều của 2BT.

Sơ đồ, muốn từ 2BT rẽ trái Lê Duẩn phải đi theo mũi tên màu tím

Hình ảnh trực tuyến, các xe đi theo mũi tên màu vàng sẽ được chào đón nồng nhiệt bởi anh mũ cối màu vàng dưới Lê Duẩn kia.

Theo cái link autopro cộng với hình của cụ Tribute thì có thể kết luận cách phân làn ở ngã tư này thật ngu xuẩn và là một cái bẫy khốn nạn nhất. Đố các cụ đi đúng được theo phân làn ở đây.

- Nếu đi từ HBT rẽ trái LD: đi theo mũi tên tím. Có thể hiểu làn này không được (hoặc không cần?) dừng khi đèn đỏ vì không có vạch ngang giới hạn (tương tự các làn dành cho đèn đỏ rẽ phải ở một số ngã tư khác). Tuy nhiên làn này lại không có mũi tên hướng dẫn rẽ trái.
- Nếu đi thẳng từ HBT sang NK: phải tạt phải qua chỗ số 1 để đứng cùng làn đi thẳng từ Cửa Nam... akak...
- Từ Cửa Nam muốn rẽ trái LD: tạt trái qua chỗ số 1 để sang cái làn được coi là làn rẽ trái... akakak...

Ngoài ra đoạn Cửa Nam kia cũng là 2 chiều (ô tô 1 chiều)....

Phải đổi tên ngã này là ngã năm Quẩy.

itvp

Xe hơi
Chỗ này bạn em vừa nhắc bài em hôm qua. Trông đơn giản thế thôi, nhưng cực khó đi, đi đúng thì rất dễ chạm vạch. 2b rất nhiều và lộn xộn

Z09

Xe máy
Em thề là có lần em qua chỗ này em ko biết đi thế nào là đúng, thôi thì cứ thằng trước thế nào mình theo sau, miễn là ko vượt đèn đỏ
Em cũng thế, khổ nhất là lúc mình đứng trước chả có thằng nào mà theo #:-s Đi qua mấy chỗ này thót cả tim

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em mấy lần qua đây cứ vừa cười nhìn xxx đang ngó mình đăm đăm vừa làm phát thẳng tưng xe qua hết vạch đi bộ rồi mới oánh lái để rẽ trái từ HBT về LD trông cực kỳ hài hước luôn!b-(

cargoman

Xe điện
Mê hồn trận, chết mà không biết sao mình chết

Tribute

Xe container
Chỗ này kể cũng khó phân bố làn xe vì chật chội và nhiều dòng phương tiện cắt nhau quá. Kể ra nó vẽ cái mũi tên ngược chiều vào chỗ em vẽ mũi tên vàng kia thì ít người bị phạt.

Theo cái link autopro cộng với hình của cụ Tribute thì có thể kết luận cách phân làn ở ngã tư này thật ngu xuẩn và là một cái bẫy khốn nạn nhất. Đố các cụ đi đúng được theo phân làn ở đây.

- Nếu đi từ HBT rẽ trái LD: đi theo mũi tên tím. Có thể hiểu làn này không được (hoặc không cần?) dừng khi đèn đỏ vì không có vạch ngang giới hạn (tương tự các
làn dành cho đèn đỏ rẽ phải ở một số ngã tư khác). Tuy nhiên làn này lại không có mũi tên hướng dẫn rẽ trái.

Chỗ này được rẽ trái thoải mái không cần chờ đèn mà cụ. Chỉ sợ không rẽ được khi đèn đi thẳng NK đỏ thôi vì xe chờ đi NK chặn sạch nên đèn xanh rẽ trái chả có tác dụng mấy, mà lại trở thành cái bẫy cụ nào ko quen tưởng làn sát trái là đường dành riêng cho xe rẽ trái, đèn rẽ trái xanh lượn vào đó là dính. Ghét nhất là xxx ko bao giờ bắt xe máy và biển xanh đi như thế, chỉ bắt 4b biển trắng.
Cũng may là nó không có mũi tên dẫn hướng chỉ rẽ trái đấy, nếu có mũi tên đó thì xe chen chúc nhau đi NK có mà tắc suốt.

- Nếu đi thẳng từ HBT sang NK: phải tạt phải qua chỗ số 1 để đứng cùng làn đi thẳng từ Cửa Nam... akak...

Không có mũi tên dẫn hướng nên ko cần phải chuyển sang làn bên có vạch dừng đâu cụ ạ, nhưng ko chuyển thì khổ mấy ông muốn rẽ trái, mà chuyển cũng chả được vì dân Cửa Nam đi NK đông lắm.

- Từ Cửa Nam muốn rẽ trái LD: tạt trái qua chỗ số 1 để sang cái làn được coi là làn rẽ trái... akakak...

Thực ra chỗ này muốn rẽ trái từ làn nào cũng được vì ko có mũi tên. Thậm chí cắt vạch liền thoải mái, chỉ sợ ko cắt nổi mà rẽ thôi.
Chỗ này em đau đầu nghiên cứu cách đi mãi mà vẫn bế tắc đấy, Em luôn phải đi từ Chợ Cửa Nam ra và có 2 lựa chọn: Hoặc quay lại 2BT, hoặc rẽ trái Lê Duẩn để lộn lại ngã tư Cửa Nam Điện Biên Phủ (có đúng 50m cấm ô tô đi ngược chiều Cửa Nam mới đau chứ). Lần nào ra cũng phải dừng trên hè, ngó nghiêng chán rồi mới quyết định PA1 hay PA2, hay PA3
.

Ngoài ra đoạn Cửa Nam kia cũng là 2 chiều (ô tô 1 chiều)....
(có đúng 50m cấm ô tô đi ngược chiều Cửa Nam mới đau cho em chứ)

Phải đổi tên ngã này là ngã năm Quẩy.

manh_cuong

Xe máy
Hai bà trưng là đường 2 chiều cụ ạ, cụ rẽ trái sang lê duẩn là đúng. nhưng lại đi ở làn của chiều khác lên bị phạt là đúng ạ

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Hình ảnh trực tuyến, các xe đi theo mũi tên màu vàng sẽ được chào đón nồng nhiệt bởi anh mũ cối màu vàng dưới Lê Duẩn kia.

Nhìn quả ảnh này cụ nào còn đi sang làn dành cho xe ngược chiều (đè hoặc lấn sang vạch liền) kia thì bị phạt là cũng đúng rồi, cãi gì nữa.

RuaHoGuom

Xe tải
Ẹm sợ chỗ này, những lúc đường đông mà muốn rẽ trái ra Lê Duẩn đúng Luật thì phải tạt đầu 1 loại các xe muốn đi thẳng. Giao thông bố trí như vậy bảo sao chả tắc lòi ra vì toàn tự cản trở nhau :(

dongkijote

Xe điện
Theo em làn ngoài cùng bên trái dưới đất của Hai bà Trưng phải kẻ mũi tên đi vào thì các xe có đi từ HBT ra sẽ không bao giờ đi nhầm hoặc đứng nhầm làn chờ đèn đỏ.

thanh_hoi

Xe điện
Lỗi này nếu có là lỗi Không tuân thủ vạch kẻ đường thôi bác chủ thớt ơi. Phạt 400k, không treo bằng.
Bác cãi là không có biển phân làn, nên tôi chỉ vi phạm lỗi không tuân thủ vạch sơn kẻ đường thôi.

TOLAI_XALO

Xe máy
Vụ của cụ giống của cháu, cháu thì còn bắt đền xxx là mất oto của cháu rồi hê hê...... xxx già bảo con lạy bố, bố lượn đi ....sáng thì ra.....:)):)):))

commander

Xe điện
em cũng dự cụ chủ thớt đi vào làn ngược chiều rùi, nhớ lại có hum em cũng đi thế, may mà không có xxx chốt đó. :-<