[Thảo luận] Ngập nước tại đại lộ thăng long hàng loạt xe chết máy.

phanthanh

Xe tải
khổ thân bác KIA nhìn thấy như thế còn lao vào làm giề

BEBETTA

Xe hơi
Hehe, cứ thế này thì dân ta mới làm ăn được chứ.. Tại mỗi điểm đầu cầu sẽ có thêm dịch vụ mới, tạo thêm công ăn việc làm.. "Nghỉ lưng giải lao giá rẻ đây" chờ nước rút cái, các Bác nhỉ :D

Chỉnh sửa cuối:

Lungcu

Xe điện
Lại chuẩn bị lập dư án cho mấy cái hầm chui ấy thành rốn thoát nước cho Đại lộ ;)

Laceti2010

Xe tăng
Đường lụt thế mà bác Sorento vưỡn cố qua nhỉ, nếu là em thì em mở hé cửa ra nằm ngủ cho sướng, hết ngập rồi đi có phải đỡ khổ không:(
Cái rốn đó thì cả ngày không hết ngập đâu ạ. Chú ý chủ quan lên mới dính ạ.

Say lai moi hay

Xe máy
Không sợ vay tiền, chi không tiếc tiền, chỉ sợ không dám làm, làm xong chỉ sợ không hỏng ngay.
Cái này là hầm vượt chắc không quan trọng nên người ta giảm vớt chi phí tiết kiệm ngân sách cho thành phố đấy mà. Chứ mấy cái chỗ không quan trọng như thế này mà làm tốt quá dân kêu là lãng phí. Chào mừng 1000 năm Thăng Long dân mình nghi ngờ là thành phố sử dụng tiền lãng phí cho nhiều công trình còn gì. Nhưng bây giờ em nghĩ là oan cho mấy ông lãnh đạo quá có tiết kiệm đấy chứ các bác nhỉ?

phonghamy

Xe điện
các bác hay nhỉ, chỉ nói mà chẳng nghĩ gì cả, làm công trình ngầm lãi hơn công trình nổi, thế mà ko biết, mỗi nhiệm kỳ có 4 năm có khi qua 2,3 nhiệm kỳ còn ko xong cong trình nên cứ ký, tiền đi vay ấy mà tiêu bớt đi, làm tốt ko hỏng thì lấy đâu ra việc mà làm, còn ai cũng hiểu chứ ko phải mình tôi hiểu, Hà nội phải đổi thương hiệu< thành thành phố đào bới chứ ko phải xanh, hòa bình nữa>

gia doi

Xe điện
Mấy ông xxx mà biết trước ngập như này đứng rình ở đây là kiếm đủ........nếu vậy có khi em mang theo cái lều, đi thì chết máy quay lại thì xxx bắt, vậy căng lều ngủ luôn ở đây đợi nước rút nhỉ. 8-x
Bị xxx tóm mất có một ít mà để cho vợ 2 tham gia giải bơi lội thì mất vài chục củ thì chít luôn

TBG

Xe hơi
Bác tài đi KIA nước ngập thế kia mà để chết máy thì trình độ lái hơi non. >:D<

Juhuvn

Xe hơi
Sắp có gói thầu: xây dựng hệ thống thoát nước cho hầm đường bộ tại Đại lộ Thăng Long. Tổng giá trị xxx tỷ đồng. Các cụ chuẩn bị nộp thuế nhá

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Sao lại được gọi là hiện đại nhất Vịt ngan đc nhỉ? Nhục quá, tiền thuế của dân được sử dụng như thế này đây, toàn kỹ sư học tại chức ra thiết kế và thi công nên mới ra nông nỗi này

ThanhSon2003

Xe buýt
Người ta cứ tung hô đây là đại lộ hoành tráng nhất VN - chẳng hiểu dựa theo tiêu chí nào - chất lượng thì quá tồi, mặt đường gồ ghề, lõm lún không đều dù mới đưa vào SD, các hạng mục phụ trợ thì chắp vá vì phải làm gấp cho kịp cái đại lễ 1k để các Bác nhớn vỗ tay và tự sướng. Mấu chốt là ở chỗ người ta trông vào mấy ngàn héc ta đất dọc hai bên đường theo phương thức đổi đất lấy hạ tầng, mà cái anh Vinaconex xây nhà và PR thì tốt chứ làm hạ tầng giao thông thì như ... mứt !

muonmuaxe

Xe tăng
Quả Sorento này khó bán đấy các cụ nhỉ?

muonmuaxe

Xe tăng
Người ta cứ tung hô đây là đại lộ hoành tráng nhất VN - chẳng hiểu dựa theo tiêu chí nào - chất lượng thì quá tồi, mặt đường gồ ghề, lõm lún không đều dù mới đưa vào SD, các hạng mục phụ trợ thì chắp vá vì phải làm gấp cho kịp cái đại lễ 1k để các Bác nhớn vỗ tay và tự sướng. Mấu chốt là ở chỗ người ta trông vào mấy ngàn héc ta đất dọc hai bên đường theo phương thức đổi đất lấy hạ tầng, mà cái anh Vinaconex xây nhà và PR thì tốt chứ làm hạ tầng giao thông thì như ... mứt !
Theo tiêu chí là nhanh ngập nước nhất cụ ạ, vì VN có nền văn minh lúa nước mà. Tiến tới chỗ nào cũng có thể đem lúa ra trồng được. Chưa kể các bác nhà ta cái gì cũng phải đệm chữ "Nhất" vào nó mới sang. To nhất, đẹp nhất, rộng nhất, tắc đường nhất, bẩn nhất...nhất

xegiday?

Xe buýt
Website
www.hacxua.com
Khổ con Sorento, giờ có muốn bán cũng khó. lộ hết rồi

dongcasper_2

Xe tăng
hồi trước báo đài đã tranh cãi mãi việc tại sao lại không làm cầu vượt thay vì hầm ngầm, cũng nhiều bác mạnh miệng lắm, giờ thì...

tungford

Xe buýt
Sáng hôm ấy em cũng chạy qua hầm nay,chứng tỏ ESCAPE ngon hơn SORENTO các cụ ạ !

coanhvaem

Xe hơi
Ôi thật bi hài quá, hiện đại nhất mà như thế này. Thật đau cho bác nào quay đầu xe mà lại bị tóm. Nếu trong trường hợp đó xe của mấy chú công an chắc đợi trời nắng to cho nước bốc hơi hết ngập mới đi cho đúng luật các bác nhỉ.

thanh.nguyen

[Tịch thu bằng lái]
Hầm chui đại lộ Thăng Long thành 'sông'

Sau trận mưa đêm 22/5, sáng nay nhiều hầm chui dân sinh qua đại lộ Thăng Long (Hà Nội) bị ngập sâu 50-60 cm, người và phương tiện đi qua bị nước bắn bẩn, nhiều xe chết máy.
>Xuất hiện lún, nứt trên đại lộ dài nhất Việt Nam

Cầu chui dân sinh số 2 thuộc xã Tây Mỗ, Từ Liêm, Hà Nội đã biến thành "sông".
Nước ngập sâu 50-60 cm khiến nhiều phương tiện qua đây gặp khó khăn.
Những người đi bộ qua hầm bị nước bắn bẩn.
Trời hửng nắng, nhưng nhiều người vẫnmặc quần áo mưa, thậm chí đôi giầy cũng được bọc bằng túi nylon để tránh bị nước bắn vào.
Quần áo ướt sũng khi vượt qua hầm.
Chết máy sau khi vượt "sông".
Hầm chui số 3 đường dẫn vào công viên Thiên Đường Bảo Sơn cũng trong tình trạng tương tự, nhiều xe phải quay đầu tìm đường khác để qua...
Hệ thống cống thải được thiết kế cao hơn mặt hầm chui, khiến nước trong hầm không không tiêu được.
Tuy nhiên, cách hầm chui dân sinh số 3 khoảng 500 m là hầm chui số 4. Hầm này được thiết kế 2 rãnh thoát nước thấp hơn so với mặt hầm khoảng 80 cm nên đã không xảy ra hiện tượng ngập úng. Đại lộ Thăng Long là đường cao tốc dài nhất Việt Nam được đưa vào sử dụng dịp kỷ niệm 1000 năm Thăng Long. Tổng đầu tư công trình 7.527 tỷ đồng gồm 6 làn đường tách biệt, 2 đường gom, 2 đường cao tốc, 2 đường hầm, 13 cầu vượt ngang đường... Tổng chiều dài tuyến là 29,264 km, bề rộng mặt cắt ngang tuyến đường 140 m.

-----------------
Chảy đi sông ơi,
Ôi tiếng kêu muôn người