Ngày thứ Bảy tại trung tâm nhân đạo Ba Vì

Gà béo

Xe hơi
phanvili nói:
Tại nạn nghề nghiệp từ chuyến đi "Offroad" BA VÌ đây:

Kính các bác, em bị quả tai nạn nghề nghiệp trong chuyến đi này, xin được kể lể để các bác thông cảm với nhà em và cũng tìm ra "đứa nào" nó định hại em, chuyện là:
Sáng T7, em hăm hở dậy sớm, lấy quần áo mới ra hay (Cái này là đặc biệt vì thường bình minh của em là 8h30), cô vợ hỏi đi đâu mà không đưa con đi học, em báo cáo ngay là hôm nay đi công tác sớm - cô vợ cũng có vẻ nghi nghi nhưng thôi cũng mặc kệ.
Đến tối em về, quần áo thì lem nhem, xe thì như vừa vớt dưới ao lên (Vụ này thì vẫn thường xuyên), tuy nhiên lúc cô vợ ngẫu nhiên ra mở xe thấy xực mùi thức ăn, hỏi là có cái gì đấy? em khăng khăng là không có cái gì, buổi trưa bận quá nên ăn uống linh tinh với khách hàng, cô vợ lập tức lôi từ xe ra một gói, nào thịt cò nướng, thịt gà, thịt thỏ... - mà là gói to vật luôn. Trời ơi tình ngay lý gian, mà em nào có biết "Đứa nào" nó hại em nó cho thức ăn còn lại vào xe em - thế là cứng họng, đành kêu mệt, chạy lên nhà đi ngủ luôn để tìm mưu giải trình. Nhưng chưa hết .....
Sáng nay CN vừa ngủ dậy cô vợ lại lôi từ cốp xe cái bill của Metro - Chẳng là mụ ấy tranh thủ sáng CN lấy xe chạy ra Metro mua đồ mà, hỏi tiếp anh đi đâu mà lại mua cả xà phòng, nước xả vải, dầu ăn nữa (Chả là sáng hôm qua em chạy qua Metro mua mấy thứ quà đi thăm nom mà - Thực sự cái xà phòng giặt nó có tí chất xả vải nhưng trên invoice nó lại ghi vắn tắt là ... làm mềm...) thế là lại quả tình ngay lý gian, vì ở tình trạng bình thường thì đại ca em mà bắt em đi khuân vác ở metro được một lần thì phải "hết hơi".
Theo các thông tin có được thì em biết, với mụ cả dấu hỏi lớn nhất là "EM" đi đâu cả ngày T7, lại rất tí tởn, lại mua vật dụng gia đình...

Em cũng định mời Khủng long nhà em vào OF để chứng minh sự trong sạch nhưng sau nghĩ lại thì có thể hậu quả còn khủng khiếp hơn, đặc biệt về tương lai lâu dài, do vậy kết luận đến giờ này vẫn là ngậm miệng, chịu trận, dù đòn thù có khủng khiếp đến đâu vẫn thủ tiết với cách mệnh

Có bác nào tìm được lý do hợp lý, cứu em với.
hình như hôm qua cứ ai dính đến Huyền Trang là bị CÔ ghét anh ạ :))

Tifosi

Xe đạp
Cá nhân em thì đánh giá cao tấm lòng và hành động của các bác :)

Tuy nhiên em cũng nghĩ là nếu như nhà mình biết tách bạch hoạt động từ thiện và offroad thì sẽ ý nghĩa hơn rất nhiều. Nhìn 1 bên là đoàn ô tô hoành tráng, xe đẹp, người đẹp, với 1 bên là các cụ già, các cháu gặp hoàn cảnh khó khăn. Thấy chạnh lòng thay. Hoạt động từ thiện bản chất là cao đẹp nhưng vì nhiều lý do mà cũng khá nhạy cảm, các bác ạ.

Em chỉ có vài lời vậy thôi. Dù sao thì cũng chúc mừng các bác đã có 1 chuyến đi như mong đợi (y)

TungRau

Xe tăng
Ơ , đoàn mình cũng có bác chạy Đút Lò à , mà đỏ bầm :)

cvn

Xe buýt
Tôi nghĩ các bác nên chấm dứt bàn luận về 2 sự việc làm từ thiện và offline của chúng tôi ngày hôm qua ở đây! Ít nhất để tỏ chút ít tôn trọng! Đừng làm hỏng topic này! Các bác có nhiều topic hơn để chơi ngoài kia: nhậu nhẹt, chơi bời ngày nghỉ, offroad, nhiếp ảnh, xyz...

Chúng tôi cũng là những con người bình thường như các bác, cũng có nhu cầu ăn mặc, vui chơi. Chúng tôi, chắc cũng giống như các bác, không muốn phải tự tỏ ra là mình nghèo khó khi đang đi giúp đỡ ai đó nên chúng tôi không đi xe đạp hay xe máy lên đó mà chọn cách sử dựng phương tiện đi lại hàng ngày của mình là ô tô. Mặt khác chúng tôi cũng không tỏ ra giàu hơn hay sang trọng hơn hay "bề trên" hơn cái bản thân mình có. Chúng tôi ăn mặc bình thường như khi đi thăm gia đình, bạn bè. Các bác nữ không trang điểm cầu kỳ. Khi gặp những người đang được nuôi dưỡng tại trung tâm bảo trợ kia chúng tôi không ngông nghênh, hống hách mà thật tâm hỏi han về cuộc sống của họ, động viên các em nhỏ cố gắng học tập, ngoan ngoãn... Chúng tôi cũng không để bất kỳ ai trong số những người nghèo khó kia biết và nhìn thấy đoàn xe 9 chiếc chở chúng tôi.

Các hoạt động offline của chúng tôi chỉ diễn ra sau khi các hoạt động từ thiện đã kết thúc, cũng không diễn ra với sự chứng kiến của những người khó khăn, tận nguyền kia. Có bác hỏi tại sao không để một hôm khác, chúng tôi chỉ đơn giản không nghĩ rằng không nhất thiết phải phóng về ngay Hà nội sau khi rời Trung Tâm bảo trợ kia, với một bộ mặt đầy đăm chiêu, đầy trăn trở... Để rồi buổi chiều mới lại tụ tập nhau để chơi bời ăn uống như chưa từng đi từ thiện...

Chúng tôi đơn giản chỉ muốn là chính mình trong tất cả các hành động từ làm việc, vui chơi và giúp đỡ người khác... Không cố tỏ ra đạo đức hơn cái đạo đức của chính mình.

Và chúng tôi biết chúng tôi vẫn tiếp tục nghĩ về những con người đấy, vẫn sẽ chìa bàn tay mình cho những mảnh đời bất hạnh đấy...

Tâm hồn chúng tôi thanh thản!

Chỉnh sửa cuối:

pokekie

Xe tải
phanvili nói:

Kính các bác, em bị quả tai nạn nghề nghiệp trong chuyến đi này, xin được kể lể để các bác thông cảm với nhà em và cũng tìm ra "đứa nào" nó định hại em, chuyện là:
Sáng T7, em hăm hở dậy sớm, lấy quần áo mới ra hay (Cái này là đặc biệt vì thường bình minh của em là 8h30), cô vợ hỏi đi đâu mà không đưa con đi học, em báo cáo ngay là hôm nay đi công tác sớm - cô vợ cũng có vẻ nghi nghi nhưng thôi cũng mặc kệ.
Đến tối em về, quần áo thì lem nhem, xe thì như vừa vớt dưới ao lên (Vụ này thì vẫn thường xuyên), tuy nhiên lúc cô vợ ngẫu nhiên ra mở xe thấy xực mùi thức ăn, hỏi là có cái gì đấy? em khăng khăng là không có cái gì, buổi trưa bận quá nên ăn uống linh tinh với khách hàng, cô vợ lập tức lôi từ xe ra một gói, nào thịt cò nướng, thịt gà, thịt thỏ... - mà là gói to vật luôn. Trời ơi tình ngay lý gian, mà em nào có biết "Đứa nào" nó hại em nó cho thức ăn còn lại vào xe em - thế là cứng họng, đành kêu mệt, chạy lên nhà đi ngủ luôn để tìm mưu giải trình. Nhưng chưa hết .....
Sáng nay CN vừa ngủ dậy cô vợ lại lôi từ cốp xe cái bill của Metro - Chẳng là mụ ấy tranh thủ sáng CN lấy xe chạy ra Metro mua đồ mà, hỏi tiếp anh đi đâu mà lại mua cả xà phòng, nước xả vải, dầu ăn nữa (Chả là sáng hôm qua em chạy qua Metro mua mấy thứ quà đi thăm nom mà - Thực sự cái xà phòng giặt nó có tí chất xả vải nhưng trên invoice nó lại ghi vắn tắt là ... làm mềm...) thế là lại quả tình ngay lý gian, vì ở tình trạng bình thường thì đại ca em mà bắt em đi khuân vác ở metro được một lần thì phải "hết hơi".
Theo các thông tin có được thì em biết, với mụ cả dấu hỏi lớn nhất là "EM" đi đâu cả ngày T7, lại rất tí tởn, lại mua vật dụng gia đình...

Em cũng định mời Khủng long nhà em vào OF để chứng minh sự trong sạch nhưng sau nghĩ lại thì có thể hậu quả còn khủng khiếp hơn, đặc biệt về tương lai lâu dài, do vậy kết luận đến giờ này vẫn là ngậm miệng, chịu trận, dù đòn thù có khủng khiếp đến đâu vẫn thủ tiết với cách mệnh

rất thông cảm cho hoàn cảnh của bác, mong bác tiếp tục thủ tiết cho bà con cô bác được nhờ:P :P :P
e đã vote động viên bác rồi nhé :D

Huyền Trang

Xe tăng
Chúng tôi đơn giản chỉ muốn là chính mình trong tất cả các hành động từ làm việc, vui chơi và giúp đỡ người khác... Không cố tỏ ra đạo đức hơn cái đạo đức của chính mình.

Và chúng tôi biết chúng tôi vẫn tiếp tục nghĩ về những con người đấy, vẫn sẽ chìa bàn tay mình cho những mảnh đời bất hạnh đấy...

sontt

Xe buýt
Em không đi từ thiện cũng không đi ọp-rốt
Em không cổ vũ các bác cũng không chỉ trích các bác.

Tâm hồn em cũng thanh thản.
Hè hè.
Lắm thứ vớ vẩn quá.

Tacoma

Xe tải
[

Tâm hồn chúng tôi thanh thản![/QUOTE]

Đơn giản , Chúng tôi vẫn là Chúng tôi. Thế thôi

vili

Xe tải
Cám ơn CVN vì bác nói ra những suy nghĩ của tôi khi đọc các nội dung khác biệt

Ruabo

Xe buýt
Oái, bác Z4 điệu nghệ thế, chân ga, chân phanh chạy tít quá.

TungRau

Xe tăng
Thật ra , làm từ thiện mà kết hợp du lịch là cách mà trong này bọn em cũng hay làm.

Của cho không bằng cách cho , một đồng một cắc mà trao tận tay thì nó quý lắm ạ.

Thương thì hay tổ chức những tour nho nhỏ để kết hợp trao quà cũng như cho con em mình thấyung quanh ta vẫn còn nhiều người cơ cực lắm.

Đển hình là ở đây : http://www.trenvanneoduong.com/viewtopic.php?t=516

Các bài không liên quan chắc nhờ mod xoá dùm là xong

Tâm hồn em luôn luôn than thản

Tifosi

Xe đạp
Hình như bác cvn có chút hiểu nhầm và không được bình tĩnh lắm. Nếu như bác muốn hay cố tình hiểu sai thiện ý của em hay ai thì em cũng không muốn nói thêm nữa.

Nhưng cần phải nói rằng, thứ nhất, em chả post bài trong topic này để giải trí hay vì không tôn trọng các bác. Bác nói thế có lẽ hơi quá.

Thứ hai , cái này thì em tự xin lỗi vì không biết hết mà phát biểu hồ đồ. Em cũng chỉ nghĩ các bác làm cả đoàn xe vào trung tâm như vậy thì có lẽ nó hơi phô trương quá mức cần thiết của 1 hoạt động từ thiện thôi. Nhưng hình ảnh và bài viết không cho phép em biết hơn thì em nói suy nghĩ cá nhân của em như vậy.

Còn OF trước đây cũng có 1 topic về hoạt động từ thiện ủng hộ đồng bào miền Trung. Bài viết, hình ảnh và lời lẽ đều phù hợp với tiêu đề topic.

Cái cần xin lỗi thì em đã xin lỗi, còn tâm hồn em cũng không có gì không thanh thản với suy nghĩ của cá nhân em đâu ạ.

Chúc các bác vui và đánh giá được đâu thực sự là lời góp ý, đâu là mục đích chơi bời.

Em có đôi lời như thế, vì không muốn các bác có những hiểu nhầm không cần thiết.

suti

Xe buýt
phanvili nói:

Khả năng là vợ bác đã vào OF rồi và đã nhìn thấy cái ảnh bác chụp với Z4 :)) :)) .
Em thì em khai luôn cho lành.

hollowman

Xe đạp
cvn nói:
Tôi nghĩ các bác nên chấm dứt bàn luận về 2 sự việc làm từ thiện và offline của chúng tôi ngày hôm qua ở đây! Ít nhất để tỏ chút ít tôn trọng! Đừng làm hỏng topic này! Các bác có nhiều topic hơn để chơi ngoài kia: nhậu nhẹt, chơi bời ngày nghỉ, offroad, nhiếp ảnh, xyz...

.......................

Rất đồng ý với bác (y) (b)

vili

Xe tải
@Z4: Bác cũng là một tác nhân đẩy em vào hoàn cảnh "không chốn dung thân" đấy nhé
@Suti: Ai lại đi khai kiểu lãng xẹt như vậy, phải kiên cường chứ, có chết cũng không khai bác cán bộ nằm trong .... đâu
@copy: đã bẩu rùi, có những sự trở thành bí mật chứ, bác post theo kiểu seri thế này quá bằng diệt chủng

Ha ha, may quá, đến giờ này trời lại hửng nắng lên rồi, tất nhiên cũng phải mưu cao một tí, nói để các bác mừng cho em, may hơn bắt được xèng :D :D

anhbq nói:
Tôi là lính của bác Q, trước đây trong QĐ.

Tôi có nói gì về tiêu ngân sách đâu, chỉ có ý là độ tương phản lớn quá. Sẽ là trọn vẹn nếu tạo thành 2 threads riêng biệt. Bác thấy đấy, tiêu đề là: NGÀY THỨ 7 Ở TT NHÂN ĐẠO 3 VÌ (!)
Em nghĩ bác xâu xa quá, chứ anh em Of thì xuề xoà thôi bác ợ.
Đi làm mệt cả tuần, cuối tuần nghỉ ngơi thư giãn còn phần từ thiện là phát sinh thôi, câu chữ làm gì cho nó mệt

tran_thuat_lai

Xe lăn
ôi ! Sau một ngày em post ảnh có bao nhiêu những ý kiến trái ngược nhau.
Trước hết em xin trân thành cảm ơn Bác Z4 và các Bác thành viên diễn đàn Otofun đã động viên và giúp đỡ em rất nhiều.
Đây là một chuyến đi du lịch tình nguyện nên em nghĩ đơn giản là mọi người có sự đồng cảm, chia sẻ và quan trọng nhất là vui vẻ, gắn bó và đoàn kết với nhau. trong chuyến đi này em thấy tất cả mọi người đều cảm thấy điều đó các Bác ạ !
Em chẳng biết nói gì hơn nhưng thực sự em thấy hơi buồn một chút. em cắm ơn các Bác và Bác CVN đã có cùng suy nghĩ giống em ạ !

Khoai

Xe hơi
Em phải khẳng định 1 điều là chuyến đi hôm qua 21/4 là thành công mỹ mãn, không có 1 sự cố đáng tiếc lớn nào xảy ra ngoài 4 sự vụ
1- Bác UAZ dùng mông hôn môi bác Driffer
2- Bạn của Nhện để quên ba lô ở Đền Thượng ( Mà em đã nhắc đi nhắc lại là ba lô thì nên đeo đằng trước cho chắc ăn :)) :)) :)) )
3- Xe Lanos trắng bị cắm sừng.....nên gãy tai
4- Xe của em dùng mông tính hôn gốc cây nhưng bất thành vì vướng bồn xung quanh lúc chuẩn bị xuống núi ra về (chỉ bị móp 1 chút xíu ống pô)
Ngoài 4 việc lặt vặt trên em thấy chẳng có gì phải bàn cãi nhiều trong chuyến đi ngày hôm qua. Thú thực em cũng thấy mất vui khi bác Tifosi góp ý những điều mà bác Tifosi không hề biết. Em cũng đã định lên tiếng nhưng bác Tifosi đã có ý xin lỗi nên em thấy không cần thiết nữa. Nhân đây cũng xin thẳng thắn góp ý với bác Tifosi là lần sau nếu bác muốn đóng góp ý kiến hay cho OF thì nên tìm hiểu thật kỹ những gì bác muốn đóng góp tránh xảy ra những chuyện không hay, cụ thể là làm cho anh em góp mặt trong chuyến đi ngày hôm qua thấy mất vui và mất hào hứng trong những chuyến đi tiếp theo. Mọi ý kiến đóng góp của bác nếu có giá trị đều là rất tốt, anh em sẽ rất cảm ơn và có thiện chí sửa sai ngay.
Thôi chấm dứt chuyện này nhé , hãy vui lên các bác :)) :)) :))
Em thấy chụp nhiều ảnh lắm cơ mà post lên thôi các bác.