Ngày thu rảnh dạo chơi Vinpearl

MrQuangHao

Xe tăng
Biết đi đâu về đâu....??Nhưng giờ đã có chỗ để về=
Bá cáo các bác:38:, hôm rồi rảnh rỗi chui vào Nha Trang chơi được anh em bạn bè dẫn sang Vinpearl thăm thú xem giang hồ đồn Hòn Ngọc Việt đẹp đến đâu:65:. Nói chung đẹp thì có đẹp nhưng giá thì cũng chát:^). Tranh thủ làm vài nhát ảnh ọt để chứng minh mình đã được đi. hichic khổ thế đấy không về giang hồ lại bảo phét nát.

Đứng trên đường thấy con phà này chở khách sang Đảo:

Nhưng nhà em chọn cách đi cáp treo để còn được ngắm vịnh đẹp nhất thế giới. Thế là ra mua vé, giá hơi chát" 200k/1mạng" nhưng được cái ngắm biển thỏa thích:

Hành trình bắt đầu đi lên, thấy khoang chở cũng rộng:

Khung cảnh biển khi ngồi trên khoang cáp treo, hơi mờ tí chút.:)

em phọt ảnh tiếp:

Nhìn thấy con canô bé tí nhưng lướt nhanh thật:
Ọt phát đầu thì nó thế này:

Vậy mà chưa đầy 10 giây sau đã thế này:

jackiehuy

Xe điện
bác nói thế nào ấy chứ. em vừa vào đấy về. mua vé có 300k rồi được đi cáp treo 2 chiều rồi chơi trò gì thì chơi thoả thích mà. chứ có phải mua vé cáp treo riêng mất 200k đâu. trừ khi bác đi cano thi mới mất thêm mỗi người 80k

MrQuangHao

Xe tăng
bác nói thế nào ấy chứ. em vừa vào đấy về. mua vé có 300k rồi được đi cáp treo 2 chiều rồi chơi trò gì thì chơi thoả thích mà. chứ có phải mua vé cáp treo riêng mất 200k đâu. trừ khi bác đi cano thi mới mất thêm mỗi người 80k
Dạ bá cáo bác, em nhầm vé một mạng là 250k , còn sang đó chơi tẹt ga. Chỉ mỗi tội vào Thủy cung thì mất 60k nữa ạ.

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Nếu bác đến đây nghỉ thì với 205$ một ngaỳ đêm là được đón tiếp chu đáo, đãi 3 bưã và toàn bộ dịch vụ vui chơi đều free (Ko free tiền phà vì bác ko phaỉ đi phà :D ) Mình ko sợ tốc độ nhưng sợ độ cao nên nói thật là đi cáp treo hơi rét :77:. Thế mà có bưã nghe lời em kia trèo lên cái quay đầu lộn tu trên ko, mặt xanh nanh vàng.
Giá naỳ ko phaỉ quá chát và nếu là những ngaỳ đẹp trời thì ở đây khá thú vị, nên số phòng nghỉ hầu như luôn kín.
Mình vừa book xong 2 ngaỳ nghỉ Tết ở đây, book sớm trả tiền ngay nên còn phòng và được hưởng ưu đãi free 3 bưả búp-phê - hi vọng đến Tết thì nó đã mở rộng thêm khu đỉnh núi. Dắt ông bà vợ con đi cho biết :D

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Cậu chủ trông đẹp trai và phong lưu nhể, vào đây chơi thì sướng rồi, ước gì mình cũng được như anh ý(b)

MrQuangHao

Xe tăng
Dạ em tranh thủ thui ạ:P, vô được có 2 ngày thì hôm trước bị mấy thằng bạn nó cho say te tua rùi. À có bác nào nhớ địa chỉ cái trang trại nuôi đà điểu ở đó không? em thấy thịt khá ngon nhưng hôm đó phê ngoắc cần câu rùi về nên chẳng nhớ nữa:77:.

Kiamorning

Xe máy
Ở NT chỉ có trang trại của Khatoco nuôi đà điểu nhiều nhất thôi cụ ạ, nếu mua thịt đà điểu của Khatoco thì đảm bảo 100% đà điểu. Nghe các nhà KH nói thịt đà điểu bổ như thịt bò nhưng cholesteron ít hơn:69:

MrQuangHao

Xe tăng
Cậu chủ trông đẹp trai và phong lưu nhể, vào đây chơi thì sướng rồi, ước gì mình cũng được như anh ý(b)
Dạ em phổng mũi chết. Bác nhìn avarta của em chưa ạ " Kòn Zin" đấy ạ. Mặc dù gần băm rùi đó.

MrQuangHao

Xe tăng
Khi sang được đến đảo thì cảnh quan như thế này đây ạ:

Nói chung trò chơi thì chắc chỉ đám trẻ nhỏ thích thui, chứ em thấy mấy trò này ta có nên chơi không nhỉ?

Dạo quanh một vòng xem xét tình hình nên đi những đâu, nói chung khá rộng, cảm nhận kiểu này về lại ôm chân mà khóc thui:

MrQuangHao

Xe tăng
Đường đến khu giải trí trong nhà" chỗ này nhiều trò đây":

Trước của khu vui chơi đây, vào đây tha hồ mà nghịch ngợm:6::

Khoe cái body:

Vào bên trong hơi tối nhưng rất nhiều trò, mà nếu có chơi thì chắc cả ngày không chán:

MrQuangHao

Xe tăng
Chơi được một lúc thì lại bị lôi đi tiếp, mặc dù không muốn bỏ giữa chừng nhưng quota thời gian không có, tiếc hùi hụi.:ohmy:
Lần này là dạo bước qua các con phố mua sắm, ăn uống, giá cả thì mắc, chịu không dám mua:77:, chắc chỉ để cho bọn mắt xanh mua thôi.
Địa điểm tiếp theo là Thuỷ Cung, giá vào cửa là 60k:

Vào bên trong thì đẹp tương đương như ở bên Sing, nói chung nhiều bể cá:

đây nữa:

Và đây:

chuotlang

Xe lừa
Góp vui cùng bác chủ thớtnày:
Vinpearl thì đẹp nhất chỉ có Bãi tắm và bể bơi thôi, biểu diễn nhạc nước thì còn tạm đc, còn các khu vui chơi khác nhìn chẳng muốn chơi. Nhìn như đi mua đồ secondhand ở đâu về ý, công viên nước cũng vậy, ngày thường thì chỉ mở 1/2 số ống chơi.
Đây là 4 sao gắn mác 5 sao. Các thiết bị chưa phải deluxe lắm. Cách âm các phòng ko tốt, đêm làm gì nghe rõ mồn một. May mà là TA chứ TÂY thì khiếp nữa :102::102:(chắc tại em hay khó ngủ :)))
Chưa kể em ra bể bơi gọi chú phục vụ nói lấy dùm khăn tắm, chú ý bảo em tự ra lấy. Em hoảng quá định mắng cho 1 trận, thì thấy 2 đôi TÂY cạnh em cũng bị hắt hủi như thế, lòng mình mới bớt nguôi. Chứ phất cờ gọi nước thì phục vụ nhanh lắm, vì TIP tính vào bill rồi mà.
Khu giải trí thì có cái rạp 4D mới tuyệt vời làm sao, theo em là cái chuồng gà, hôm đấy em ngồi cạnh chú TÂY, 2 người măt ngao ngán nhìn nhau rất thông cảm. Chót vào rồi xin ra mà ko ra đc. Đường vào thì ướt nhèm như bị dột. (Chắc phun nước quá tay hay hệ thống ống bị hỏng) Phim 4D người ta phải có cả mùi nữa, chứ ở đây thì ko có, tay phải vịn vào cái ống inox đằng trước, ghế thì là ghế băng) Cảm giác thì như ngồi công nông, mà em thấy đây là phim nổi kiểu công nghệ 15 năm về trước thì đúng hơn, cảm giác như có chiều hướng nổi ra đc 30 cm, chẳng thể gọi là có "4D" nào hết. 4D thì hình ảnh nó chạy thẳng vào mẹt mình luôn, lúc nào đầu cũng phải né mới chuẩn.
Chia sẻ cùng bác vài tấm.

VP resort về đêm.

Biểu diễn nhạc nước.

Bãi biển

Hồ bơi

Nhìn về KS

Cái này em chụp ở nhà hàng Biển Ngọc(đi qua Tháp Bà khoảng 5km), em vote cho ăn uồng và cảnh đẹp của nhà hàng này. Phục vụ cũng tốt. Em gọi mấy con tôm mũ ni, họ bỏ nhầm bơ tỏi vào nướng, em ko đồng ý, họ cũng đi làm mấy con khác bù cho em (ko nhăn nhó lắm) (b)

Lộc

Xe hơi
Đẹp quá bác ạh, có thời gian rảnh em cũng phải vào đó chơi mới được. (b)

Hummer_C83

Xe tăng
:):):) hhehehe anh cụ chụp đẹp quá nhưng công nhận thì phog cảnh đẹp vật vã (b)(b) vuốt bác nhé
em cũng thấy đi V..n...P ngắm cảnh là chính chứ ít trò chơi cảm giác mạnh
em cũng co dịp dc đi quả Tokyo Disneyland dc chơi mấy trò mà ...ym muốn rớt ra ngoài

MrQuangHao

Xe tăng
Góp vui cùng bác chủ thớtnày:
Vinpearl thì đẹp nhất chỉ có Bãi tắm và bể bơi thôi, biểu diễn nhạc nước thì còn tạm đc, còn các khu vui chơi khác nhìn chẳng muốn chơi. Nhìn như đi mua đồ secondhand ở đâu về ý, công viên nước cũng vậy, ngày thường thì chỉ mở 1/2 số ống chơi.
Đây là 4 sao gắn mác 5 sao. Các thiết bị chưa phải deluxe lắm. Cách âm các phòng ko tốt, đêm làm gì nghe rõ mồn một. May mà là TA chứ TÂY thì khiếp nữa :102::102:(chắc tại em hay khó ngủ :)))
Chưa kể em ra bể bơi gọi chú phục vụ nói lấy dùm khăn tắm, chú ý bảo em tự ra lấy. Em hoảng quá định mắng cho 1 trận, thì thấy 2 đôi TÂY cạnh em cũng bị hắt hủi như thế, lòng mình mới bớt nguôi. Chứ phất cờ gọi nước thì phục vụ nhanh lắm, vì TIP tính vào bill rồi mà.
Khu giải trí thì có cái rạp 4D mới tuyệt vời làm sao, theo em là cái chuồng gà, hôm đấy em ngồi cạnh chú TÂY, 2 người măt ngao ngán nhìn nhau rất thông cảm. Chót vào rồi xin ra mà ko ra đc. Đường vào thì ướt nhèm như bị dột. (Chắc phun nước quá tay hay hệ thống ống bị hỏng) Phim 4D người ta phải có cả mùi nữa, chứ ở đây thì ko có, tay phải vịn vào cái ống inox đằng trước, ghế thì là ghế băng) Cảm giác thì như ngồi công nông, mà em thấy đây là phim nổi kiểu công nghệ 15 năm về trước thì đúng hơn, cảm giác như có chiều hướng nổi ra đc 30 cm, chẳng thể gọi là có "4D" nào hết. 4D thì hình ảnh nó chạy thẳng vào mẹt mình luôn, lúc nào đầu cũng phải né mới chuẩn.
Chia sẻ cùng bác vài tấm.

VP resort về đêm.

Biểu diễn nhạc nước.

Bãi biển

Hồ bơi

Nhìn về KS

Cái này em chụp ở nhà hàng Biển Ngọc(đi qua Tháp Bà khoảng 5km), em vote cho ăn uồng và cảnh đẹp của nhà hàng này. Phục vụ cũng tốt. Em gọi mấy con tôm mũ ni, họ bỏ nhầm bơ tỏi vào nướng, em ko đồng ý, họ cũng đi làm mấy con khác bù cho em (ko nhăn nhó lắm) (b)

"Em gọi mấy con tôm mũ ni, họ bỏ nhầm bơ tỏi vào nướng, em ko đồng ý, họ cũng đi làm mấy con khác bù cho em (ko nhăn nhó lắm" vậy là bác khó tính rùi, hehehe em thì dễ như........:)):)):))

Mr_Lee

[Tịch thu bằng lái]
...nhà cháu nhớ Nha Trang quá cụ ạ!