[Funland] Ngày trước các cụ đi học có bị thầy cô đánh bao giờ không.

Ant man

Xe buýt
Phụ huynh thời xưa cũng dốt và khổ quá đâm ngớ ngẩn. Phụ huynh thời nay mà con bị như cụ thì báo công an bắt cô giáo ngay.
Không những bị đánh mà chửi bới và bạo hành về lời nói nữa chứ cụ

VCHDHN

Xe container
Em bị duy nhất 1 lần hồi lớp 3, cô oánh vào lòng bàn tay bằng cái thước kẻ gỗ vuông.

Tigerwood

Xe tăng
Website
donghai-tvtk.com
Em viết chữ xấu, bị cô dùng thước kẻ vụt vào tay suốt

phuonghoang89

Xe buýt
Xưa em toàn bị thầy dùng thước gỗ bắt ngửa tay lên vụt.

vuongchieuquan

[Tịch thu bằng lái]
E còn bị vụt gãy cả thước mà éo ăn thua :))
Giờ mà thế chắc cô giáo nghỉ việc
Thực tế ngày xưa có những cô rất ác, trù dập hs ko đi học thêm, ko quà cáp lễ tết vv
Nhưng thời đó cả xã hội nó dân trí với đời sống thấp nên coi là điều bt, giờ khác rồi các cụ ạ

Puppet

Xe buýt
Đọc còm các cụ mà sợ. Thời bọn em thì học sinh ko bị đánh nữa. Em rất sợ bạo lực. Nếu bị chứng kiến cảnh thầy cô đánh các bạn mình như còm các cụ chắc em ko chịu được, sẽ phải làm cuộc đảo chính chứ ai lại để như thế được

Ant man

Xe buýt
Đọc còm các cụ mà sợ. Thời bọn em thì học sinh ko bị đánh nữa. Em rất sợ bạo lực. Nếu bị chứng kiến cảnh thầy cô đánh các bạn mình như còm các cụ chắc em ko chịu được, sẽ phải làm cuộc đảo chính chứ ai lại để như thế được
Đảo chính gì cụ, cách mạng bị dìm trong bể máu, nếu về nhà kể với bố mẹ bị đánh ở trường sẽ bị bố mẹ cho ăn đòn "mày hỗn láo gì mà thày cô lại đánh" he he

vuongchieuquan

[Tịch thu bằng lái]
Đảo chính gì cụ, cách mạng bị dìm trong bể máu, nếu về nhà kể với bố mẹ bị đánh ở trường sẽ bị bố mẹ cho ăn đòn "mày hỗn láo gì mà thày cô lại đánh" he he
Về mà kể bị phạt là lại ăn đòn luôn ý chứ cụ nhỉ =))

Ni No Kuni 2

Xe điện
Hồi bé có chứ ạ. Em vẫn nhớ úp tay xuông oánh bằng thước kẻ. Đau vãi đái.

thuyht119

Xe tải
Thường thì thầy cô giáo nghiệp vụ tốt được học sinh yêu chả mấy khi phải đánh để chúng nó hiểu chuyện, còn lại toàn các cô chồng bỏ chồng chê hận đời rồi ghét học sinh ghét phụ huynh mà đánh thì rõ lắm

vulamvi

Đi bộ
Hồi xưa em cũng bị oánh suốt. Cứ thước dài cô phang.

Ant man

Xe buýt
Về mà kể bị phạt là lại ăn đòn luôn ý chứ cụ nhỉ =))
Đương nhiên là thế mà cụ. Ngày em còn bé thì bố mẹ cũng đánh con nhiều lắm thậm chí đánh dã man, nên cô giáo ở trường đánh cũng chả có vấn đề gì trong suy nghĩ của cha mẹ. Về nhà mà kể ở trường bị phạt đánh đòn thì xác định ăn thêm chục cái roi là ít :D

Puppet

Xe buýt
Phải chịu mấy tầng áp bức như thế mà cụ cũng chịu được á. Là em sẽ chỉnh lại bố mẹ ngay nếu bố mẹ em sai he he.

wave-tau

Xe container
Cô giáo ngày trước mới là hay tẩn, lương ít lại vất vả nên áp lực công việc có vẻ lớn.
Em ko bị tẩn mấy chứ trong lớp có 1 ku bị đánh như kẻ thù luôn, cứ thước to phang túi bụi. :))
Nhưng giờ nghĩ lại thấy cái trò bắt xòe tay ra vụt vào lòng bàn tay là mất dạy nhất, ko được phản kháng, đến đấy để học mà thầy cô cứ coi mấy đứa hư như kẻ thù.
Em là thằng nghịch và lỳ lợm, hồi bé cũng mấy lần bị đuổi học, tự cảm thấy nếu được hiểu, thông cảm và cảm hóa tốt sẽ thay thổi nhanh hơn là đánh đập. Đánh em hôm sau là em quên ngay, dù là đau đến mấy. :))

RealMen9999

Xe tải
Ngày trước thì em không bị thầy cô đánh. Chỉ có bị mắng và bắt úp mặt trên bảng, về nhà bố mẹ biết chuyện ăn thêm cơ số roi nát đít. Sau này có mấy năm em đi dạy ở vùng nông thôn, học sinh láo em vụt tới tấp, đập gãy thước còn bắt ku học sinh phá phách kia đưa về bảo bố làm lại thước mới cho thầy. Chả hiểu sao không bị phụ huynh nào kiện còn cảm ơn thầy nhờ thầy trị mạnh vào :))

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Thời thế thế , thế thời thời phải thế =)) Hôm trước nhà cháu có uống rượu với Thầy giáo cũ hồi lớp 3 chìa cho Mrý xem cái sẹo ở mu bàn tay phải hậu quả của chữ xấu .rồi cụng tự thấy chữ nghĩa mình giờ có tuổi rồi viết vẫn rõ ràng cảm ơn Mr ấy chén rượu . Mr thủng thẳng đáp : Thời nào , thếấy anh không phải cảm ơn tôi mà nên cảm ơn ...cái thước !!!=))=))=)) Giá trị đạo đức luôn thay đổi bắt buộc con người ta phải thay đổi .Điều cơ bản nhấtđó là không phải vô cớ GV xé rào sử dụng bạo lực hay xúc phạm khi dạy dỗ con cháu mình (Điều này bị cấm ) . Nếu con cháu mình chưa ngoan , chưa được như kì vọng của bố mẹ và GV thì hãy nên tạo điều kiện và phối hợp chặt chẽ với GV cùng giáo dục . Không muốn và không làm được như thế thì mua sách của thầy Huấn Hoa Hồng về dạy ( Nhà cháu Fun nhé CCCM )

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
Có những thời mà chả thể hiểu nổi nếu không trực tiếp sống qua thời kỳ đó mợ à. Chung quy lại nghèo khổ quá thì sinh ra bạo hành tinh thần và bạo lực thể xác.

Ant man

Xe buýt
Phải chịu mấy tầng áp bức như thế mà cụ cũng chịu được á. Là em sẽ chỉnh lại bố mẹ ngay nếu bố mẹ em sai he he.
Có những thời mà chả thể hiểu nổi nếu không trực tiếp sống qua thời kỳ đó mợ à. Chung quy lại nghèo khổ quá thì sinh ra bạo hành tinh thần và bạo lực thể xác.
Nhận thức thời đó nó thế mà các cụ. Cũng không hẳn là do khổ đâu, mà các cụ vẫn nói nghề giáo là nghề "gõ đầu trẻ", quan niệm Á đông về việc dùng khuôn phép và "bạo lực" đã như vậy suốt bao nhiêu năm. Làm giáo viên là phải nghiêm, phải khiến trẻ sợ và nghe lời, Ngôn ngữ dân gian thì "Người roi, voi búa" "Thương cho roi cho vọt"

TraiKhongSo

Xe tăng
Thước toàn bắt đặt tay lên bàn xong ...phệt, nghĩ đã tháy ...ướt cmn quần oy !
bạn cháu bị tát mà về nhà còn hằn nguyên 5 ngón trên mặt, đẹo bao h quên đ
Thế mà giờ bọn nóa đều khá cả, vẫn p say thank kiu