[Funland] Ngày trước các cụ đi học có bị thầy cô đánh bao giờ không.

clicklacp

Xe buýt
Em 7x nhưng có lẽ ở Hà nội, nên chưa ăn roi bao giờ. Trường ngoại thành có lẽ có. Em cũng không cổ vũ chuyện "roi" với trẻ con, dù từng tạt tai F1 vài lần (có thể là do từng bị tạt tai ngày xưa, và cũng chả vì thế mà ghét bố mẹ thầy cô). Nhưng quan trọng em nghĩ là thái độ của bố mẹ với lỗi của con qua việc giáo viên phạt học sinh. Ngày xưa đúng là thầy cô còn được đem ra dọa con cái, bố mẹ có lẽ hiếm khi bênh con (chắc có nhưng hoặc không có thông tin, hoặc cực hiếm và không được chung quanh cổ vũ như bây giờ). Ngày nay thì khác hẳn rồi.

lamhaha191

Xe tăng
Thằng bạn lớp em bị đánh nhiều nhất giờ lại làm giám đốc Ca

Dungha

Xe điện
Có hồi lớp 3 em bị đánh đôi, ba lần. Em chỉ nhớ hồi đấy bị đánh và cả lớp ai cũng bị đánh. Còn cô lớp 1,2,4,5 chả đánh học sinh bao giờ. Em vẫn nhớ tên các cô đó. Mỗi cô lớp 3 chả nhớ gì luôn. Nhớ mỗi ăn vụt. Chứng tỏ đánh chả phải cái gì hay cả.

Autohaus.vn

Xe tải
Cụ học ở đâu, năm nào, bởi thấy bố cụ và cậu bạn đều là người thức thời cả :D, mà cụ biết đòi chuyển lớp cũng là biết đấy, em thời bé mà hé răng chuyển lớp là đập đã, các cái khác tính sau. :))
Thằng bạn em kể còm trước bị đánh nhiều sau có lần đau quá nó đứng bật lại, hồi ý năm lớp 6, cả lớp sợ xanh mắt tưởng oánh nhau to thế đếk nào từ ngày ý cô giáo ít đánh hơn, chắc sợ nó lên cơn điên nó tẩn lại. :))
Nói chung thời nay đi học mà cô giáo đánh con em em lên tận nơi bắt làm bản kiểm điểm, tiếp diễn là gọi công an đến, thằng bố nó bị đánh nhiều rồi giờ chán bạo lực lắm. :))
Em học ở quê thôi cụ! Hồi đòi chuyển lớp chắc 82-83 gì đó! Cụ nhà em ko cho chuyển vì ngày đó cụ cũng là 1 hiệu trưởng nổi tiếng ở huyện.

fanbarca

Xe buýt
Thời bọn em đầu những năm 90, giờ chào cờ thầy Hiệu trưởng gọi mấy chú hs hơi đầu gấu để tóc đuôi gà, đầu tóc kiểu gấu gấu vớ vẩn lên. Thầy tát lệch mặt, cả trường im thít.