[Funland] Ngày trước các cụ đi học có bị thầy cô đánh bao giờ không.

quochung89

Xe buýt
bố mẹ trông 1 con còn đánh, nạt bỏ mịa ra, giờ tuổi cấp 1 thì 1 cô vừa trông vừa dạy mấy chục đứa thì tránh sao được việc đánh, kỷ luật,... em hoàn toàn ủng hộ những biện pháp như đánh dọa vào mông, mu tay, phạt đứng góc,...tránh đầu, mặt, lưng, bụng ra là được, ngày xưa các thầy cô toàn phệt bằng thước gỗ, bị thầy cô đánh, phạt còn phải giấu bố mẹ ko thì về cũng lại ăn phệt thêm, 20-11 vẫn đạp xe cong đít với quyển sổ cái bút hoặc bức tranh thằng trẻ con cởi chuồng tới nhà thầy cô ăn kẹo

Mr.Chem

Xe điện
Trước em học lớp 3 về khai bị cô đập cái thước vào đầu dẫn đến u đầu, tuần sau em được chuyển lớp khác. Nghĩ cũng ân hận với cô vì hôm đấy bạn bè chơi đùa xô đẩy đập đầu vào tường về sợ lại chỉ cô.
Còn việc đánh vào tay hay vào mông thì cháu thấy bình thường, vì mông với tay cháu bị đánh chai rồi!

haivanphe

Xe container
Em bị đánh 2 lần ạ. Lần đầu tiên, lớp 1, là bằng thước kẻ, quật thẳng vào bàn tay trái vì mặc dù cô nhắc nhiều lần nhưng em vẫn cứ cầm phấn và bút bằng tay trái là tay thuận của em. Lần thứ hai, lớp 3, là tát thẳng vào mặt vì đội con trai cả lớp trốn ra Hồ Tây bơi.

Autohaus.vn

Xe tải
Ngày xưa em thấy GV oánh HS nhiều! 1 là thước kẻ phang mu bàn tay; 2 là xoắn tai. Em thì chưa bị đánh bao giờ. Nhớ hồi mới từ lớp 4 lên lớp 5, hôm đi nhận lớp thấy xếp vào lớp có thầy CN có tiếng là hay đánh HS nhất trường. Về em bảo với ông già đòi cho chuyển lớp. Ông già em bảo cứ học đi, thầy đánh thì bảo tao. Cuối cùng cũng chẳng bị nhát nào :D Còn năm lớp 11, 1 bạn lớp em bị thầy dạy toán cầm tai xoắn.Ông bạn rút luôn con dao nhọn đâm phập xuống mặt bàn chửi: "Định mệnh mày, muốn đánh bố à!" Thầy phi 1 mạch lên phòng giám hiệu. Sau vụ ấy cậu kia phải ở lại 1 năm. Thấm thoắt đã mấy chục năm trôi qua...

maixuanhuong

Xe tăng
Em thế hệ 79, 12 năm hs chưa bao giờ bị đánh dù chỉ là cái thước, duy nhất 1 lần chứng kiến 1 bạn bị thầy giáo vứt cặp xuống sân. Chắc tại em ngoan.

coquay

Xe container
Dạo này em thấy nhiều vụ giáo viên đánh học sinh. Làm em nhớ lại ngày xưa học cấp 1 cấp 2 ở quê. Bọn em bị cô với thầy tẩn suốt ngày. Trời lạnh thế này cứ ngửa bàn tay cho quật. E bị 1 phát mà bây giờ nghĩ lại vẫn thấy ớn. Còn lên cấp 3. Thấy cô mà vớ vẩn là em thấy bị tẩn ngược lại :)
Còn em thấy nhục nhất là k thuộc bài thì k được ngồi viết bài ở bàn ghế mà bị quỳ đặt vở lên bục giảng để viết.
Ngày xưa đi học Bị oánh là bình thường mà, quan trong đánh như nào thôi. Trc bên cạnh lớp e bị ông thầy tên quỳ đánh thằng bạn đau quá tát nó chảy máu mồm sau nó thù, nó dình h về ông đang đạp xe về nó bem lại phát ngã lăn ra đường

coquay

Xe container
Ngày xưa em thi thoảng được vào diện CB trên bảng, nên chuyện giáo viên đánh mắng em thấy bình thường, nhưng kinh nhất là ghi sổ về lấy chữ ký phụ huynh, ông già đánh đau hơn giáo viên nhiều :))
Cứ nghe đến về lấy chữ ký phụ huynh là e sợ. Mà bà giáo e ko cho mẹ ký bắt buộc phải ông già mới đc. Trc 1 năm cứ xác đinh ăn đòn 4 trận cứng là 2lan họp phụ huynh và 1,2 lần về lấy chữ ký. Thỉnh thoảng khuyến mại thêm vài lần nữa, e thích nhất năm lớp 6,7 bị ghi sổ đầu bài thì mỗi lần nộp 1 nghìn đồng tuần nào e cũng mất khoảng 20k :))

mat mo chan cham

Xe tải
E thì ko bị đánh, nhưng ngày trước cô giáo E có cái thước thợ may vụt mông gần khắp cả lớp, nhất là bạn đùn ra lớp, báo hại cô phải khuân ghế đi rửa.
Ko biết có cụ nào ở đây từng ôn thi đại học hóa thầy Biên ở Bách Khoa? Hai lần E đi học ko làm bài bị thầy véo tai đau đến nhớ mãi đến giờ

TamAn7810

Xe tăng
Ngày xưa cấp 1 cô giáo vả cho ing tai các cụ ạ 😅 chính ra cả đời có khi ăn tát của giáo viên là mãnh liệt nhất ;))

provtc

Xe container
Trước em còn bị cô vụt gãy thước, giờ vẫn thỉnh thoảng thăm cô. Buồn cái chồng của cô đốc chứng ra cặp bồ haiz

at_anbinh

Xe tải
Website
luattrihung.com
em thì chưa bị tẩn bao giờ cả, nhưng em nhớ mãi có thầy ngày trước tát 1 bạn học cùng lớp em mà bay cái đồng hồ ở tay thầy ấy ra bục giảng luôn!

mmxhung

Xe điện
Dạ không, thầy cô cháu hiền lắm, không đánh học sinh bao giờ, chỉ tát, véo xách tai nhấc bổng lên nựng thôi ạ.

Láu

Xe điện
E thì ko bị đánh, nhưng ngày trước cô giáo E có cái thước thợ may vụt mông gần khắp cả lớp, nhất là bạn đùn ra lớp, báo hại cô phải khuân ghế đi rửa.
Ko biết có cụ nào ở đây từng ôn thi đại học hóa thầy Biên ở Bách Khoa? Hai lần E đi học ko làm bài bị thầy véo tai đau đến nhớ mãi đến giờ
Thầy Biên là hàng xóm nhà e đấy

Láu

Xe điện
Thầy cô ngày xưa đánh là bt ạ, e thấy hài nhất là ném phấn với ném giẻ lau. Có đứa đang nói chuyện bị cô ném cục phấn tọt vào mồm

namson229

Xe điện
E ko bị đánh nhé, xưa các cô hiền hay mình ngoan ko biết;e 7x gần đầu nhé

jazzzzz

Xe lăn
Lứa chúng em bị nhiều: thước vụt vào tay, quỳ trên đá ong, véo tai, phấn phi vào mặt... nhờ vậy mà đều nên người.

Thằng hề 06

Xe tăng
Một năm học chắc em chỉ bị dăm bảy chục thước thôi, ko nhiều như các cụ đâu vì em ngoan mừ =))

wave-tau

Xe container
Ngày xưa em thấy GV oánh HS nhiều! 1 là thước kẻ phang mu bàn tay; 2 là xoắn tai. Em thì chưa bị đánh bao giờ. Nhớ hồi mới từ lớp 4 lên lớp 5, hôm đi nhận lớp thấy xếp vào lớp có thầy CN có tiếng là hay đánh HS nhất trường. Về em bảo với ông già đòi cho chuyển lớp. Ông già em bảo cứ học đi, thầy đánh thì bảo tao. Cuối cùng cũng chẳng bị nhát nào :D Còn năm lớp 11, 1 bạn lớp em bị thầy dạy toán cầm tai xoắn.Ông bạn rút luôn con dao nhọn đâm phập xuống mặt bàn chửi: "Định mệnh mày, muốn đánh bố à!" Thầy phi 1 mạch lên phòng giám hiệu. Sau vụ ấy cậu kia phải ở lại 1 năm. Thấm thoắt đã mấy chục năm trôi qua...
Cụ học ở đâu, năm nào, bởi thấy bố cụ và cậu bạn đều là người thức thời cả :D, mà cụ biết đòi chuyển lớp cũng là biết đấy, em thời bé mà hé răng chuyển lớp là đập đã, các cái khác tính sau. :))
Thằng bạn em kể còm trước bị đánh nhiều sau có lần đau quá nó đứng bật lại, hồi ý năm lớp 6, cả lớp sợ xanh mắt tưởng oánh nhau to thế đếk nào từ ngày ý cô giáo ít đánh hơn, chắc sợ nó lên cơn điên nó tẩn lại. :))
Nói chung thời nay đi học mà cô giáo đánh con em em lên tận nơi bắt làm bản kiểm điểm, tiếp diễn là gọi công an đến, thằng bố nó bị đánh nhiều rồi giờ chán bạo lực lắm. :))