[Thảo luận] Nghề mới ở Hà Nội. Cạnh tranh với xxx!

crvhonda

Xe máy
Quá tốt cho cụ chủ thớt

SENTA

Xe tải
Mấy ông này hay đứng ở phố Đại La, đoạn siêu thị điện thoại Thế giới di động để xi nhan kiếm xiền. Mấy ông này cũng nhìn người để thu tiền đấy. Toàn đầu gấu khu Đại la đới.

xe365vn

Xe container
mô hình này nhân rộng ra cũng hay
e là e duyệt

gaubeo88

Xe hơi
Website
homeplan.vn
Em gặp bác xe ôm này 1 lần rồi nhìn mặt hơi ngố ngố. Gặp xe nào đi vào đường ngược bác hô như cháy nhà =)) mà 4B đi toàn đóng cửa có nghe thấy j đâu.

mido

Xe tải
Hay quá đỡ phải mất thời gian mất tiền cho táo giao thông !:-bd

Vợ_fuxe

Xe máy
Em vừa ở ngoài đường về, đi thị sát mà chưa gặp được trường hợp này

CAROBI

Xe hơi
Có cung ắt có cầu mà :)>-

thienphuc

Xe điện
Quá hay, hôm trước em còn bị sậo hố ga, có 1 chú Thanh Hóa chờ sẵn ra thỏa thuận luôn 3 lít. xong việc chú ấy nói 'ngày có ít nhất 4 em xa lầy ở đây"
thế bác có lấy hóa đơn gửi sang bộ tài chính và bộ gtvt để thanh toán k ? nếu bên đó làm chậm quá bác gửi thẳng lên hôp thư truyền hình thanh toán cho nhanh.

10 trang mà các cụ vẫn chưa ra đc điều lệ, chiến lược phát triển của cty cp YYY ạ ? Theo em thì nên có dăm thanh niên đóng chốt ở các đội XXX, khi xe ra là ta đi theo xem XXX cắm chốt ở đâu, bắt lỗi gì là chính. Sau đó tổ chức đón lõng để cảnh báo, giúp đỡ và kiếm tiền thôi ạ.
em nghĩ k cần thiết đến mức đó mà chỉ cần 1 tổ công tác cứ vác máy ảnh ra tác nghiệp ngay nơi xxx làm việc em đảm bảo kiếm nhanh hơn nhiều

ở láng hạ chỗ lối rẽ vào cây xăng thành công bà con ta vẫn chạy ngược chiều vào đó.có mấy thằng đầu gấu đầu mèo gì đó đứng chặn xe giật chìa khóa,sở gĩ em đoán là đầu gấu vì chúng nó mặc mỗi đứa 1 kiểu quần áo và không giống lực lượng nào,thằng thì áo bu dông thằng mặc nato thằng đội mũ cối thằng đầu trần. sau đó có vài kẻ mạo danh xxx có quân hàm hẳn hoi nhưng k có phù hiệu chui vào khe 2 chiếc xe 4B đỗ để xử lý.bọn em đứng trên sảnh ngân hàng BIDV có ý kiến là mua cho anh em bao thuốc k thì anh em đứng trên ngân hàng này chụp ảnh bây giờ

may em k để xe đấy chứ loay hoay thế nào cũng làm xước thành xe
tiếc thay 1 lực lượng hùng hậu của đất nước mà làm việc chẳng hùng hậu gì cả toàn núp rồi làm cái trò k khác chộp dật.

Phongle73

Xe buýt
E cũng bị như cụ nhưng k bị xin tiền,chắc bác ấy thấy e chạy xe biển HP,hihi.e đa tạ bác ấy =bao 555

TADITIME

Xe tải
Hôm ấy cụ chủ cho em có 2 xịch, mất công em xi nhan cho cụ quay đầu, đường thì đông :(...lỗ vốn quá...

search

Xe điện
Em nghĩ cái này nhân rộng được nhưng các bác làm việc này cũng phải có đồng phục để lx còn nhận ra và tin tưởng, ý tưởng mở cty ko phải tồi, lấy tên kiểu "đội trợ giúp lx khỏi mất tiền oan", có phí dịch vụ hẳn hoi, xxx mất cơm hơi nhiều. Em nghiêm túc đấy ạ.

luklak

Xe điện
Em nghĩ cái này nhân rộng được nhưng các bác làm việc này cũng phải có đồng phục để lx còn nhận ra và tin tưởng, ý tưởng mở cty ko phải tồi, lấy tên kiểu "đội trợ giúp lx khỏi mất tiền oan", có phí dịch vụ hẳn hoi, xxx mất cơm hơi nhiều. Em nghiêm túc đấy ạ.
Ý tưởng Hay thật làm thay công việc của csgt mà bấy lâu nay họ đã quên làm, hay công ty quản lý OF mở luôn dịch vụ này, nhể. Tiện cả đôi đường, tạo công ăn việc làm cho khối thanh niên, trung niên lão niên, tiết kiệm khối tiền cho lx lại góp phần làm trong sạch đội ngũ csgt.

duytrong

Xe lăn
rất nhân văn và trách nhiệm cụ nhỉ ,kể cả 1lit cũng sướng.em nói thật đấy.

haivuong87

Đi bộ
đọc mà phì cười haa,giá mà ở đâu có x ở đó có nhg bác thế này thì ngon

hydiep

Xe buýt
Em ở Hải Phòng, có chỗ mới cắm biển cấm rẽ trái ở đường Tô Hiệu rẽ vào Hàng Kênh. Hôm trước đi thấy có thằng (em xin lỗi các cụ em gọi thế vẫn nhẹ) định rẽ, em cố gắng chạy lên hạ kính báo cho nó biết đường cấm rẽ, vậy mà thằng cờ hó đấy nó còn chửi em là nhiều chuyện. Các cụ bảo em phải làm gì trong tình huống này? Em thấy mình cũng nhiều chuyện thật và đang vội đi đón F1 nên nhịn cho lành

Hummer_C83

Xe tăng
công nhân đúng là nhân tài Việt ^^
ngon bổ rẻ mà lại thấy vui vui các cụ nhể ?

xanh

Xe điện
Ý tưởng Hay thật làm thay công việc của csgt mà bấy lâu nay họ đã quên làm, hay công ty quản lý OF mở luôn dịch vụ này, nhể. Tiện cả đôi đường, tạo công ăn việc làm cho khối thanh niên, trung niên lão niên, tiết kiệm khối tiền cho lx lại góp phần làm trong sạch đội ngũ csgt.
Siêu ý tưởng !
Đây mới gọi là tiến bộ xã hội, em bổ xung : giảm tỉ lệ thất nghiệp, công việc không nặng lắm nên lực lượng lao động dồi dào...
từ trẻ nhỏ tới người già, từ người yếu tới người khỏe, nam nữ làm được tuốt...
Có thu nhập công ty mình đóng thuế đầy đủ là được mờ...

Chỉnh sửa cuối:

november

Xe hơi
à, chú này làm cái công việc đó ở ngã tư Đại la Phố Vọng mấy năm nay rồi.
Hầu như ngày nào cũng có người ko biết đi vào đó, chú ý đứng vẫy rồi xinhan cho mọi người đến là nhiệt tình.
nhưng giờ em mới biết chú ý có thu nhập.
trước giờ em cứ tưởng chú ý làm không công, hế hế

xherox

Xe điện
Đi ô tô vào đường ngược chiều ở HN bị phạt 5 tr cơ ạ các bác!
Thế này thu nhập bao nhiêu cho đủ đây :(