Nghỉ mát ở vinpear Nha trang

mango

Xe tăng
cảm ơn cụ tuntun và cụ domino.
Các thông tin của các cụ rất bổ ích. Em cũng nghĩ như cụ tuntun, ăn buffer cả 4 ngày, chắc em nhịn hoặc ăn rau thôi.

chanoto

Xe hơi
Các bác đi Nha trang thì nếu ở thành phố nên ở Novotel - chọn phòng standard cũng okie rồi, tất cả các phòng đều hướng biển - miễn phí trẻ em dưới 16 tuổi - ở 3 đêm trả tiền 2 đêm......... giá khoảng 2.500.000 đ/ đêm.

Còn các bác rủng rỉnh hơn thì chạy sang Sheraton. Bắt đầu từ 1/6 Sheraton sẽ có chương trình cũng miễn phí cho em bé dưới 12 tuổi.

Cá nhân em nhận xét thì Sheraton đẹp hơn Novotel khá nhiều. Bể bơi tràn nên bác tắm hồ bơi mà cứ như đang trôi trên biển...

* Còn về Vinpearl - quả thật về phòng ốc em đánh giá còn kém hơn cả Novotel. Tuy nhiên về dịch vụ chăm sóc khách hàng thì có lẽ Vinpearl là số 1. Phòng Vinpearl nhỏ, giường cũng nhỏ, Khu deluxe thì nhà các bác có 2 F1 thì bị kê giường phụ cho 1 nhóc rồi nên tính ra chi phí cũng khá là cao
Ở Vinpearl thích nhất là cứ ăn uống xong đi tắm biển , nghỉ ngơi chả phải nghĩ ngợi gì cho bũa sau cả, thuận lợi nhất cho nhà có trẻ em, ông bà già. Nhưng nói thật là đi 3 ngày 2 đêm là ổn, chứ ở dài ngày em sợ các bác sẽ ngán với món buffet hàng ngày của Vinpearl..
Hồi lần đầu vào Vinpearl lần đầu em quan sát nhà ăn rất ngạc nhiên khi thấy có các bác chỉ ăn cơm với rau...Nhưng đến ngày thứ 3 thì đúng là em cũng chỉ có ăn với rau thật...

Bể bơi trẻ em của Vinpearl 5*

Nếu bác nào rủng rỉnh thì đăng kí cái 6* nhé . Đúng là đẳng cấp

Gia đình em đầu tháng 7 này cũng đi NT. Các bác cho em hỏi nếu em mua vé vào VP chơi thì có thể tắm ở bể bơi k? Hay bể bơi chỉ dành cho khách nghỉ qua đêm? Em cảm ơn.

Masters

Xe buýt
Gia đình em đầu tháng 7 này cũng đi NT. Các bác cho em hỏi nếu em mua vé vào VP chơi thì có thể tắm ở bể bơi k? Hay bể bơi chỉ dành cho khách nghỉ qua đêm? Em cảm ơn.
Bể bơi trong ảnh phía trên chỉ dành cho khách nghỉ, vì nó là khu riêng. Nhưng trong khu vui chơi cũng có Bãi biển, bể bơi, các trò chơi nước... Thoải mái cụ ạ.

30T-2917

Xe tải
Các cụ cho em hỏi, giá ở VP ngày T7-CN và ngày thường có khác nhau ko ạ ?
Em định ở 2 đêm ở VP. cụ nào có kinh nghiệm tư vấn cho em với ạ ? và đặt phòng ở đâu ngon bổ rẻ ợ ?
tks các cụ trước

tuntun-hue

Xe hơi
Bác có thể mua vé riêng để vào khu resort 5* , nhưng mà đắt ạ; của nó bán gói 3 tiếng ; 440.000 đ/ khách không được tắm táp và ăn trưa, chỉ có ngó nghiêng tham quan thôi ạ và gói 9h sáng đến 7h tối có bao gồm ăn trưa tại khách sạn: người lớn: 1100K; trẻ em 800k - trẻ em tính 1m đến 1,4mét - Cao > 1,4m mét mua vé như người lớn bác ạ, gói này bác được sử dụng hồ bơi cảu khach sạn và bãi biển

tuntun-hue

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi, giá ở VP ngày T7-CN và ngày thường có khác nhau ko ạ ?
Em định ở 2 đêm ở VP. cụ nào có kinh nghiệm tư vấn cho em với ạ ? và đặt phòng ở đâu ngon bổ rẻ ợ ?
tks các cụ trước
Giá đầu tuần thấp hơn giá cuối tuần, và giá phụ thu đầu tuần cuối tuần được áp dụng đên hết ngày 15/8. Giá phòng là 4.200.000 đ đầu tuần và 4.400.000 đ cuối tuần
[FONT=&quot]Giá phòng bao gồm: ăn sáng, thuế, phí dịch vụ. [/FONT][FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot]Riêng phòng đối với Vinpearl:[/FONT]

• [FONT=&quot]Ăn sáng tự chọn, ăn trưa, ăn tối (hàng ngày). Khách sẽ dùng buổi trưa ngày trả phòng, ngày nhận phòng không có.[/FONT]

• [FONT=&quot]Phục vụ nước uống lúc check-in. [/FONT]
  • [FONT=&quot]Thăm quan và vui chơi miễn phí (không hạn chế số lần trong suốt thời gian ở) tại khu Công viên nước, Thủy cung, các trò chơi trong nhà và ngoài trời tại Công viên giải trí Vinpearlland. [/FONT]
  • [FONT=&quot]Phương tiện vận chuyển (không hạn chế số lần) từ đất liền sang đảo Hòn Tre và ngược lại (cáp treo hoặc tàu cao tốc). [/FONT]
  • [FONT=&quot]Sử dụng hồ bơi lớn nhất khu vực Đông Nam Á và bãi biển riêng. [/FONT]
  • [FONT=&quot]Sử dụng câu lạc bộ dành cho trẻ em tại tòa nhà Deluxe. [/FONT]
  • [FONT=&quot]Trà, café và 02 chai nước suối mỗi ngày tại phòng.[/FONT]
[FONT=&quot]* Chính sách với trẻ em: trường hợp có 1 trẻ em/phòng[/FONT]

• [FONT=&quot]Miễn phí 01 Trẻ em từ 01 – 03 tuổi ngủ chung với bố mẹ[/FONT]

• [FONT=&quot]01 trẻ từ 4 - 11 tuổi phụ thu 630.000d/đêm hoặc kê thêm bed: 1.155.000d/đêm[/FONT]

• [FONT=&quot]Trẻ em từ 12 tuổi phải them bed: 1.500.000d/đêm[/FONT]
Chính sách với trẻ em: trường hợp có 2 trẻ em/phòng

• [FONT=&quot]2 trẻ dưới 4 tuổi miễn phí và dùng chung phòng/giường với bố mẹ[/FONT]

• [FONT=&quot]1 trẻ dưới 4 và 1 trẻ từ 4 – 11 tuổi phụ thu 630.000d/đêm hoặc kê extra bed: 1.155.000d/đêm[/FONT]

• [FONT=&quot]2 trẻ từ 4 – 11 tuổi phụ thu 1 trẻ 630.000d/đêm và 1 trẻ bắt buộc dùng extra bed: 1.155.000d/đêm.[/FONT]
Bác muốn đặt phòng thì alo cho em nhé :)

Gooman

Xe hơi
Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi tí, em cung đi NT 12/07 đến 16/07 em book KS Hải Yến rồi tuy nhiên còn lăn tăn vụ ăn uống đi lại các bác tư vân thêm cho e nhé
Ngày 1 e đi Vinpern, em cần xin thêm thông tin giá vé cáp treo ?, Thời gian đi để ko bị đông, Ăn trưa tại Vinpern?, Bãi tắm ở Vinpern?
Ngày 2 em ra đảo các bác tư vấn cho em nên mua Tour (Doàn em 7 ng lớn 3 tre em 6-8 tuoi) hay thuê tàu, giá thuê tàu riêng? nên đi những đảo nào?
Ngày 3 em đi Viện Hải dương, Tháp bà, tắm bùn, cho chi em đi chợ Đầm.
Các bác tư vấn cho em nên thuê xe để đi lại hay đi taxi

tuntun-hue

Xe hơi
Gooman;9571934] Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi tí, em cung đi NT 12/07 đến 16/07 em book KS Hải Yến rồi tuy nhiên còn lăn tăn vụ ăn uống đi lại các bác tư vân thêm cho e nhé

Ngày 1 e đi Vinpern, em cần xin thêm thông tin giá vé cáp treo ?, Thời gian đi để ko bị đông, Ăn trưa tại Vinpern?, Bãi tắm ở Vinpern?:

Véu cáp treo + vui chơi: 450K/ người trọn gói bác ạ: Ăn trưa, tối ở khu vui chơi thì nhiều nhà hàng lắm, từ bình dân đến cao cấp, bác yên tâm ko lo đói đâu. Đi Vinpearl chơi thì nên đi buổi chiều + chơi luôn buổi tối để đỡ nắng bác nhé. Tắm táp thì có công viên nước thôi bác ạ

Ngày 2 em ra đảo các bác tư vấn cho em nên mua Tour (Doàn em 7 ng lớn 3 tre em 6-8 tuoi) hay thuê tàu, giá thuê tàu riêng? nên đi những đảo nào?
Tốt nhất bác mua tour trọn gói mà các cty du lịch hay bán, Hải Yến cũng có bán đó bác, giá khoảng 150k/ khách đã gồm đưa đón + ăn trưa + vé tham quan rồi

Ngày 3 em đi Viện Hải dương, Tháp bà, tắm bùn, cho chi em đi chợ Đầm.

Vụ này bác nên thuê taxi nhé chủ động thời gian; đi Viên Hải duơng học trước rồi đến chợ Đầm - và Tháp bà cuối cùng
Các bác tư vấn cho em nên thuê xe để đi lại hay đi taxi

Em có một góp ý nhỏ, nếu bác đã trả tiền Hải Yến rồi thì thôi, còn nếu chưa thì nên đặt khách sạn Angelia, đây là khách sạn ngay gần Hải Yến ; 4*; giá khoảng 700k, mới và phòng ốc đẹp, chứ Hải yến phòng cũ lắm rồi bác ơi.

Ảnh phòng của Angelia và hình ảnh KS

Gooman

Xe hơi
Vâng cảm ơn bác đã tư vấn em sẽ nghiên cứu lại vụ KS có gì em sẽ call bác
Thanks bác nhìu

hiengia

Xe tải
@ tun-tun: Hỏi bác tý! Nếu 20-08 em muốn có mặt tai VP thì em phải đặt phòng từ khi nào cho chắc hả bác? rổ giá loại nào rẻ nhứt hử bác? em định đặt cho gia đình 2 lớn 1 nhỏ=12 tuổi ở VP 03 ngày. Bác tư vấn em tý nhá, máy bay tàu bò đi kiểu gì ạ? Cảm ơn bác trước nhé.

Chỉnh sửa cuối:

tuntun-hue

Xe hơi
@ tun-tun: Hỏi bác tý! Nếu 20-08 em muốn có mặt tai VP thì em phải đặt phòng từ khi nào cho chắc hả bác? rổ giá loại nào rẻ nhứt hử bác? em định đặt cho gia đình 2 lớn 1 nhỏ=12 tuổi ở VP 03 ngày. Bác tư vấn em tý nhá, máy bay tàu bò đi kiểu gì ạ? Cảm ơn bác trước nhé.
Từ 18/8 trở đi là thấp điểm rồi nên bác có thể đặt phòng từ đầu tháng 7 nhé, giá sau 18/8 là 3.880.000 đ/ đêm bác ạ,
Di máy bay bác nên mua từ bây giờ cho rẻ nhé, đừng có để nước đến chân mới nhảy thì nó chênh với đặt bây giờ vaif trăm K/ khách đó bác . Nếu bác có điều kiện thì đi của VN, còn ko thì chọn Vietjet hoac Jetstar cũng đựoc bác ạ
Bữa nào bác đi call cho em nhé, em sẽ check cho bác vé và phòng
Tks bác

vietstar

Xe đạp
Ko đồng ý với cụ, nếu cụ đi toàn các bác già thì đúng là lục tốn nhưng vì tương lai con em thì em nghĩ cũng đáng chứ bác. Ăn buffet 3 bữa với tiêu chuẩn ở khách sạn 5 sao. Cụ mua vé vào chơi không nếu nhà cụ 2 người lớn + 2 trẻ em đã tốn
hơn 1 củ rồi + tiền khách sạn 5 sao tương đương ở trần phú như cụ nói rẻ nhất cũng phải 150 usd 4 sao cũng phải 100 usd + tiền ăn nữa, chưa nói là cụ ở trong đấy thì thời gian chơi trò chơi cho bọn trẻ thoải mái hơn chứ ở ngoài vào chơi thì lúc mình vào thì trong khung giờ hot trong ngày đông ko chơi được, cụ tính xem. Mà nếu cụ ở vin tháng 5 là 195 usd, tháng 6, 7, 8 là 210 usd. Cụ chủ thread cần pm cho em em lấy cho. He he
Đồng ý với cụ nhinhim; có trẻ con nên ở trong vinpear cũng tính toán như cụ em book Vinpear mấy ngày rồi qua agoda giá khá hạt dẻ, mấy ngày ra ngoài em chọn Sunrise

vietnamresorts

Xe buýt
Website
vietnamresorts.vn
Giá vinpearl thấp nhất là từ 9/ 4 - tháng 11 còn dược giảm 25 usd nữa là chỉ còn 3,300,000 vND? phòng deluxe hill view nhé. Còn tháng 7 vẫn còn giá Deluxe Hill View là 3,880,000 VND. hiện tại bên em còn mấy phòng cho các giai đoạn khác nhau trong tháng 7 ạ. năm nay Nha trang khuyến mại rất nhiều kể cả Ana Mandara và Six Sences Ninh Van Bay hay An Lam Ninh Van bay.

tuntun-hue

Xe hơi
Bên Sheraton nha trang đang có gía Khuyến mãi 2.900.000 đ/ đêm - miễn phí cho trẻ em dưới 12 tuổi đấy các bác.
Em thấy chất lượng bên Sheraton được lắm, giá này rất tốt cho gia đình có con nhỏ, nhưng nếu chỉ đi 2 vợ chồng thì có thể lấy phòng gía 2.750.000 đ/ đêm

vietnamresorts

Xe buýt
Website
vietnamresorts.vn
ĐÃ có giá phòng Vinpearl năm 2013 các bác nhé áp dụng 1/ 2013 - 30/ 11/ 2013 ạ. Năm nay vinpearl có cái mới là có chương trình khuyến mại như sau:
Vinpealluxury Nha trang:

ở 7 trả 6 cho giai đoạn từ 1/12/2012 = 30/11/2013
Không áp dụng cho giai đoạn 27/ 12/ 2012 = 10/ 1/ 2013

Giảm 5% cho các bôking đặt trước 60 ngày trước ngày nhậ phòng. Không kết hợp với các chương trình miễn phí khác.

Honeymoon: trang trí phòng + miễn phí 01 chai rượu (sparkling wine)

Vinpearl Resort Nha Trang

Giai đoạn dặc biệt: ở 5 trả 4 áp dụng giá giai đoạn thường và đồng thời không áp dụng với các chương trình khuyến mại khác.

Giá phòng ngày thường: 4,090,000 VND. (có giảm giá cho các ohfer nhé).

CÁc cụ xem hộ em giá 2013 trong topi cbeen dưới ạ để có kế hoạch cho tét âm lịch ạ.,

quocanhpack

Xe tăng
Tết ta này em có đặt Gift Voucher bên mợ Nga đi VP Nha Trang vào ngày 15/2/2013. Nghe nói có mấy cụ OF nhà mình cũng đặt cùng thời điểm đó. Các cụ điểm danh rồi mấy anh em of trong đó cho vui nào.

laixetuctuc

Xe đạp
Website
www.dochoithongminh.com
Chào các bác
Nhà em 8/6 đến 14/6 vào Nha trang, năm kia nhà em đi rồi nên năm nay muốn tìm nơi ở dễ chịu cho bố mẹ đẻ, bố mẹ chồng, 3 đứa con 2006, 2008, 2003, và 2 vợ chồng em(6 người lớn, 3 bé 6 tuổi, 4 tuổi, 10 tuổi).
Nhà em dự tính tìm KS có bể bơi, sát biển, gần lousiana thì tối vì năm ngoái nhà em ở đó rất kết. Nếu có giá < 800k thì tốt ạ, không thì nhà em cố lên 1 tr.
Làm ơn nếu ai biết chỉ giúp em. nếu có có KS không tính phụ thu trẻ em thì tốt quá.
Các bác thông cảm, nhà em ít tiền lại đi đông, thời gian ở nhiều nên phải căn ke tính toán. 4 ông bà già thì yếu rồi > 65 tuổi nên đi lại xa quá tắm biển cũng khó khăn.
Còn 2 vợ chồng em thì tính chỉ ở nhà khách 78 trần phú thôi cho nó rẻ có được không các bác.
1 đêm ở vinperland cho 4 ông bà già và các con em khoảng bao nhiêu hả bác. Có nên đi không? Năm kia nhà em mua vé ra đó chơi 350k/ người? Năm nay thấy có giá 3 tr 7 ăn 3 bữa nhưng thấy đắt quá tính thôi.
Nếu có thời gian xin ghé lại cho em vài lời khuyên tìm chỗ ở. Cái này quan trọng lắm vì nhà em toàn người già trẻ nhỏ chủ yếu tắm biển, hồ bơi và ở nguyên ngày tại KS thôi.
Chân thành cảm ơn cả nhà. Mong sự giúp đỡ từ Nha trang .

Em đang xem The Light 38 b trần phú thấy giá 1 tr 1; Ks Châu Loan thì ở xa tít giá 600k cách đó thấy bảo 3 km; Nhật Thành 3 sao có bể bơi mà xa quá.. các bác cho em biết với. hay là ai đặt rẻ được cho em biết ạ

Tintit

Xe tải
Chào các bác
Nhà em 8/6 đến 14/6 vào Nha trang, năm kia nhà em đi rồi nên năm nay muốn tìm nơi ở dễ chịu cho bố mẹ đẻ, bố mẹ chồng, 3 đứa con 2006, 2008, 2003, và 2 vợ chồng em(6 người lớn, 3 bé 6 tuổi, 4 tuổi, 10 tuổi).
Nhà em dự tính tìm KS có bể bơi, sát biển, gần lousiana thì tối vì năm ngoái nhà em ở đó rất kết. Nếu có giá < 800k thì tốt ạ, không thì nhà em cố lên 1 tr.
Làm ơn nếu ai biết chỉ giúp em. nếu có có KS không tính phụ thu trẻ em thì tốt quá.
Các bác thông cảm, nhà em ít tiền lại đi đông, thời gian ở nhiều nên phải căn ke tính toán. 4 ông bà già thì yếu rồi > 65 tuổi nên đi lại xa quá tắm biển cũng khó khăn.
Cụ nên thuê villa cho đại gia đình nhé! Năm ngoái bà chị cháu thuê một villa rộng có 6 phỏng, 7 giường đôi, 4 nhà tắm, bếp, lò nướng, nước uống, gia vị, gạo, gara, tv, internet, dọn phòng, thay khăn hàng ngày. Max 12 người lớn, 4 con nít. Giá khoảng 3 triệu/dem. Nhà cụ ít người hơn thuê cái nhỏ hơn chắc rẻ hơn. Web nhatrang-villas.com hoặc hỏi anh Gúc biet thu An Vien Nha Trang.
Từ Villa đi bộ ra cáp treo đi Vinpearl. Gần villa có chợ nhỏ. Còn muốn đi Chợ Đầm hoặc tám biển ở Lusiana thì đi xe hết 100k.

Tintit

Xe tải
Chào các bác
Cụ thuê villa cho cả gia đình đi! Năm ngoái bà chị cháu thuê một villa 6 phòng, 7 giường đôi, 4 nhà tắm, bếp, lò nướng, nước uống, gia vị, gạo, gara, tv, internet, dọn phòng, thay khăn hàng ngày. Max 12 người lớn, 4 con nít. Giá khoảng 3 triệu/dem. Nhà cụ ít người hơn chắc thuê cái nhỏ rẻ hơn. Web nhatrang-villas.com hoặc hỏi anh Gúc biet thu An Vien Nha Trang.
Từ Villa đi bộ ra cáp treo đi Vinpearl. Gần villa coq chợ nhỏ. Cón muốn đi Chợ Đầm hoặc tám biển ở Lusiana thì đi xe hết 100.000.