Thảo luận Ngõ và cổng rộng tối thiểu bao nhiêu để xe ô tô vào được?

leika

Xe tải
Website
www.Bdsvin.com
Ở VN có phải lúc nào cũng có đường đủ tiêu chuẩn 6m đâu cụ ơi.
Tiêu chuẩn đường là 5m5, 7m5v.v...
Với bãi đỗ xe, đường vào slot đỗ oto phải rộng hơn chiều dài oto (tối thiểu 5m + cua)
Tiêu chuẩn ít nhất 6m để 2 xe ngược chiều tránh nhau (kích thước ngang của xe gần 2m5.
Tiêu chuẩn slot đỗ oto là 2m5 x 5m là vì thế. Tất nhiên với xe bé hơn và điều kiện thực tế thì có thể bé hơn 1 chút cụ ạ

skywalkers

Xe buýt
Tiêu chuẩn đường là 5m5, 7m5v.v...
Với bãi đỗ xe, đường vào slot đỗ oto phải rộng hơn chiều dài oto (tối thiểu 5m + cua)
Tiêu chuẩn ít nhất 6m để 2 xe ngược chiều tránh nhau (kích thước ngang của xe gần 2m5.
Tiêu chuẩn slot đỗ oto là 2m5 x 5m là vì thế. Tất nhiên với xe bé hơn và điều kiện thực tế thì có thể bé hơn 1 chút cụ ạ
Cụ đang nói đến toàn tiêu chuẩn. Em thì quan tâm đến việc có vào đc ko thôi ạ.
còn kích thước slot của em thì vô tư 3.7x5.5 ạ

leika

Xe tải
Website
www.Bdsvin.com
Cụ đang nói đến toàn tiêu chuẩn. Em thì quan tâm đến việc có vào đc ko thôi ạ.
còn kích thước slot của em thì vô tư 3.7x5.5 ạ
Em trả lời ở com đầu tiên rồi, đường vào 3m5 thì không nên vào, tắc 1 cái thì trầy xước xe, rủi ro lắm cụ à

maiha84

Đi bộ
Em chào cả nhà! Nhờ các bác tư vấn giúp em xem ngõ với cổng như này có lùi xe vào được không ạ: Em chỉ tính làm gara cho con xe 4 chỗ loại ngắn kiểu như matiz hay morning thôi.
Nhà em có hai mặt ngõ. Ngõ trước nhà em rộng 3,5m, ngõ bên cạnh rộng 2m, cửa vào nhà mở hết cỡ được 3,6 (đất mặt tiền 3,9m). Em tính làm nền nhà cao hơn mặt ngõ tầm 50cm (tránh mưa ngập). Em lăn tăn quá, không rõ với độ dốc và độ rộng cửa như thế thì có cho xe vào trong nhà được không.
Hiện tại em chưa có bằng lái, chưa lái xe khi nào nên hoàn toàn mù tịt vấn đề này.
Các bác lái lụa quen rồi tư vấn giúp em cái.
Ngõ nhà em ở ngoại thành, không có xe cộ đi lại nhiều đâu ạ, lùi vào lâu lâu 1 tí cũng không thể gây ra tắc đường được :)

Mong sớm nhận được tư vấn của các bác!
Em cảm ơn ạ.

lilyshop

Xe máy
Website
www.facebook
Em chào cả nhà! Nhờ các bác tư vấn giúp em xem ngõ với cổng như này có lùi xe vào được không ạ: Em chỉ tính làm gara cho con xe 4 chỗ loại ngắn kiểu như matiz hay morning thôi.
Nhà em có hai mặt ngõ. Ngõ trước nhà em rộng 3,5m, ngõ bên cạnh rộng 2m, cửa vào nhà mở hết cỡ được 3,6 (đất mặt tiền 3,9m). Em tính làm nền nhà cao hơn mặt ngõ tầm 50cm (tránh mưa ngập). Em lăn tăn quá, không rõ với độ dốc và độ rộng cửa như thế thì có cho xe vào trong nhà được không.
Hiện tại em chưa có bằng lái, chưa lái xe khi nào nên hoàn toàn mù tịt vấn đề này.
Ngõ nhà em ở ngoại thành, không có xe cộ đi lại nhiều đâu ạ, lùi vào lâu lâu 1 tí cũng không thể gây ra tắc đường được :)

Em cảm ơn ạ.
Không cho vào được cụ nhé! Không đủ vòng cua

maiha84

Đi bộ
Huhu.... ngõ 3,5m , cổng rộng 3,6m mấy em dáng matiz vẫn ko vào nhà được ạ? chán đời quớ!!!!.....

nvhwng

Xe đạp
Chào các cụ, em mới tham gia diễn đàn, cũng đang đau đầu vì vấn đề này ạ ~X(
Số là e có mảnh đất hơn 60m2, mặt tiền 4.5m, ngõ 3m, e chuẩn bị xây nhà mà băn khoăn k biết xe có vào được không, nếu vào được thì thiết kế cổng rả như thế nào, vào có khó không @-)

Em đang kết em bmw 520i, cơ mà nếu phải xuống 320i hoặc quay qua mer c (e cũng ngắm con c250 amg nhưng vẫn thích BMW hơn)
Cái đường nhà e đại loại nó như dưới này, mà khổ nỗi e còn đang học lái xe, bằng chưa có mới đau #-o, cơ mà vấn đề này e có thể tu luyện thêm theo thời gian chứ đất thì chả nở ra được 8->. Chủ yếu là xe có thể vào được hay ko, nhờ các cụ tư vấn ạ :-L, kinh các cụ 1 ly >:D<

aurorastephen12

Xe tải

Em cảm ơn ạ.
Hix, mở cổng 3,6m thì tha hồ rồi bác ạ. Ngõ nhà em rộng 2.7m, cổng rộng 3.9m, mà em đi Honda City, vẫn ra vào bình thường nhé. Xe ngắn như của bác thì thoải mái. Hồi em mới học lái cũng run vc, mỗi lần đánh xe ra vào là phải có ng xin nhan khiếp luôn. Mới có vài tháng em có kn, ra vào đơn giản như ko bác ạ. Bác mà run thì cái trụ bên ngõ 2m, bác xây thụt vào 1 tý. Thế là nó hình cái phễu. bác vào ngon cành.

tuancisco

Xe tải

Em cảm ơn ạ.
Ngõ và cửa như vậy là vào vô tư, nhà em nhỉnh hơn một tí : ngõ 3.7m, cửa 3.8m mà con civic vào băng băng, nhưng nền mà cao hơn đường 50cm thì em sợ cao quá , khó lên cho mấy em gầm thấp cụ ạ

kevicphuong

Đi bộ
Nhà em cổng rộng 2.9m, đường phía trước 3,9m, em mới đặt con madza 2 sedan thì có vào được ko các bác

TanTruongSon

Xe tải
Website
bephoangcuong.com
Bếp điện từ 3 vùng nấu là lựa chọn lý tưởng cho các hộ gia đình, không chỉ giúp công việc nấu nướng hàng ngày trở nên nhanh chóng hơn mà còn giúp bạn hài lòng khi tổ chức những bữa tiệc nhỏ tại nhà.

Bếp điện từ rất tiết kiệm năng lượng (hiệu suất sử dụng điện 80 – 90%), làm nóng và nấu chín thức ăn rất nhanh (gần gấp đôi bếp gas, bếp điện), thiết kế trang nhã, dễ vệ sinh, nhiều tính năng tiện lợi, an toàn, dễ sử dụng và tỏa ít nhiệt ra khu vực nấu ăn nhất, rất phù hợp với khí hậu nhiệt đới của Việt Nam.

Bếp điện từ có cấu tạo và nguyên lý hoạt động dựa trên hiện tượng cảm ứng điện từ nên nồi, chảo càng có từ tính cao thì càng tiết kiệm điện, đun nấu nhanh hơn. Ở Việt Nam, bếp từ được phân loại theo số vùng nấu, hiện có 7 loại gồm bếp từ đơn, bếp từ đôi (2 vùng nấu), bếp điện từ 3 vùng nấu, 4 vùng nấu, 5 vùng nấu, 6 vùng nấu và bếp điện từ đa điểm. Còn một cách phân loại nữa là bếp điện từ âm và bếp điện từ dương. Bếp từ âm là loại bếp lắp cố định, phần thân bếp nấu ẩn ở dưới bề mặt lắp đặt, rất thẩm mỹ. Bếp từ dương có 4 chân và không lắp cố định, dễ dàng di chuyển khi cần.

Bếp365 đã lựa chọn những sản phẩm bếp điện từ chất lượng có thành phần cấu tạo tốt, đủ các chức năng an toàn và tiện lợi để giới thiệu tới quý khách hàng. Quý khách mua bếp từ trên Bếp 365 hôm nay sẽ nhận ngay gói ưu đãi độc quyền 365 PowerCare bao gồm:

- Cam kết 100% sản phẩm chính hãng.
- 1 đổi 1 trong vòng 3 ngày.
- Bảo hành chính hãng, gia hạn bảo hành tới 5 năm.
- Miễn phí vận chuyển và lắp đặt nội thành trên toàn hệ thống đại lý, cửa hàng.
- Tư vấn, hướng dẫn sử dụng và hỗ trợ xử lý sự cố miễn phí 24/7.

Bếp 365
Địa chỉ: 459 Hoàng Quốc Việt, Cổ Nhuế, Cầu Giấy, Hà Nội, Việt Nam
Điện thoại 0943848777
Website: https://bep365.vn
Google Map: https://goo.gl/maps/bdTgnqnYTCQMq5Ga9

Chỉnh sửa cuối:

keomutvuive

Xe điện
E định mua mảnh đất, ngõ rộng 4,5m đất rộng 4,6m e đi altis mà cua thử thấy khó khó, e mới lái,hic

keomutvuive

Xe điện
E cubgx định lùi vào nhưng đánh lái lúc lùi cảm giác va đầu vào nên ghê ghê, cơ bản là e moi áng chứ chưa thử dc vì ng ta xâu bao loan mất rôi

TanTruongSon

Xe tải
Website
bephoangcuong.com
Bếp cảm ứng từ 3 vùng nấu là lựa chọn lý tưởng cho các hộ gia đình, không chỉ giúp công việc nấu nướng hàng ngày trở nên nhanh chóng hơn mà còn giúp bạn hài lòng khi tổ chức những bữa tiệc nhỏ tại nhà.

Bếp cảm ứng từ rất tiết kiệm năng lượng (hiệu suất sử dụng điện 80 – 90%), làm nóng và nấu chín thức ăn rất nhanh (gần gấp đôi bếp gas, bếp điện), thiết kế trang nhã, dễ vệ sinh, nhiều tính năng tiện lợi, an toàn, dễ sử dụng và tỏa ít nhiệt ra khu vực nấu ăn nhất, rất phù hợp với khí hậu nhiệt đới của Việt Nam.

Bếp cảm ứng từ có cấu tạo và nguyên lý hoạt động dựa trên hiện tượng cảm ứng điện từ nên nồi, chảo càng có từ tính cao thì càng tiết kiệm điện, đun nấu nhanh hơn. Ở Việt Nam, bếp từ được phân loại theo số vùng nấu, hiện có 7 loại gồm bếp cảm ứng từ đơn, bếp cảm ứng từ đôi (2 vùng nấu), bếp cảm ứng từ 3 vùng nấu, 4 vùng nấu, 5 vùng nấu, 6 vùng nấu và bếp cảm ứng từ đa điểm.

Bếp365 đã lựa chọn những sản phẩm bếp cảm ứng từ chất lượng có thành phần cấu tạo tốt, đủ các chức năng an toàn và tiện lợi để giới thiệu tới quý khách hàng. Quý khách mua bếp từ trên Bếp 365 hôm nay sẽ nhận ngay gói ưu đãi độc quyền 365 PowerCare bao gồm:

- Cam kết 100% sản phẩm chính hãng.
- 1 đổi 1 trong vòng 3 ngày.
- Bảo hành chính hãng, gia hạn bảo hành tới 5 năm.
- Miễn phí vận chuyển và lắp đặt nội thành trên toàn hệ thống đại lý, cửa hàng.
- Tư vấn, hướng dẫn sử dụng và hỗ trợ xử lý sự cố miễn phí 24/7.

Một số mã Bếp cảm ứng từ 3 vùng nấu phổ biến trên thị trường: Canzy CZ 67GH, ELECTROLUX EHET66CS, Malloca MH-03IS, Bosch PUC61KAA5E, Hafele 536.01.741, Beko HII 63200 FHT, ...

Bếp 365
Địa chỉ: 459 Hoàng Quốc Việt, Cổ Nhuế, Cầu Giấy, Hà Nội, Việt Nam
Điện thoại 0943848777
Website: https://bep365.vn

Chỉnh sửa cuối:

vkin

Xe máy
Em tính mua nhà trong ngõ rộng tầm 3,5m , mặt tiền nhà 7m , sâu 3,5m thì oto kích thước 1,7x4,41m có để song song với đường dc ko ? Nhà em phải đi qua 1 ngõ rộng 3m dài tầm 30m liệu dân họ có cho oto đi vào ko :(

hà hảo

Xe hơi
câu hỏi hơi khó, tùy thuộc vào tay lái và địa hình nữa cụ ah