[Funland] Ngoại tình có nên tha thứ??

LaziCat

Xe container
Chuyện cổ tích thời hiện đại là đây chứ đâu. Kết thúc có hậu, chúng ta cùng nhau đi về tương lai tươi sáng.
Kết thúc có hậu vì ông kia biết dừng lại để toàn tâm toàn ý với vợ con trong khi người vợ dù nghi ngờ chồng nhưng lại chẳng có chứng cứ gì cả.
Dưng k phải cái kết cho việc ngoại tình nào cũng có hậu đâu, cụ đừng nên mơ mộng :)) :)) :))

LaziCat

Xe container
cũng có thể khoản chăn gối kém mà ông ck thì quá khỏe ko chịu đc nên đành chấp nhận vậy. Giờ ông ấy già ysl rồi nên quay đầu về bờ chăng :D
Cái này thì người ngoài chỉ đoán mò thôi cụ, thực tế ra sao thì chỉ người trong cuộc mới biết :P.
À, theo con mắt của em chị ấy rất "đàn bà", kiểu người mũm mĩm phúc hậu và k có dấu hiệu sk kém nha :D
Đây là đoạn e mới chat với ông í khi ông ấy gửi khoe ảnh đưa vợ con đi du lịch:

LaziCat

Xe container
Khôn như ông ấy thì đầy nhỉ. No nê rồi bây mọi thứ già rồi thì về ...
Không có bông tuyết nào trong sạch cụ ơi (câu này áp dụng cho đàn ông nhé ạ) :)). Quan trọng là quay đầu về bờ như nào ấy!

Cuaoctom

Xe hơi
Em nghĩ phụ nữ dễ tha thứ và sức chiụ đựng tốt hơn đàn ông nhưng cũng còn phụ thuộc vào thái độ quay đầu về bờ của người đàn ông được đến đâu.
Em lại kể chuyện thật ngoài đời ạ: Em có anh khách hàng thân thiết (coi như bạn bè), ông này trước kia làm bao nhiêu tiền mang về cho vợ đủ nuôi hai đứa con với ăn uống trong gia đình còn lại đi cung phụng bồ với gái hết, chả tích luỹ gì cả. Chị vợ ở nhà nội trợ nên không hề biết chuyện chồng gái gú, bồ bịch bên ngoài nhưng chắc do linh tính người vợ mấy lần bà ấy cũng phong phanh tìm manh mối mà chả tìm được gì, thi thoảng lại nghi ngờ cấu véo lão ấy 1 trận cho hả cơn nghi :D. Lão kia ăn vụng chùi mép khá sạch, nuôi 1 em bồ từ lúc con nhỏ 18t cho đến khi nó 28t mới nhả ra, ở cùng thành phố (k phải HN hay SG) mà chị vợ chả biết tí gì, ngoài em bồ ruột còn vô số các em khác chả ai đếm nổi. Gia đình nhà vợ biết nhưng lại coi như chuyện ăn chơi của đàn ông, không ai nói cho con gái, em gái về thói hư của ông chồng vì cơ bản ông í không có gì để chê ngoài vụ gái gú :D. Cho tới hai năm nay đột nhiên ổng quay đầu về bờ. Bỏ hết bồ ruột lẫn bồ nhí, tập trung cho gia đình. Có bao nhiêu tiền mang về cho vợ hết bấy nhiêu. Ông ấy bảo: "chơi mãi rồi cũng chán. Tự dưng anh về nhà nhìn vợ thấy thương bà ấy nên giờ có cái phong bì phong bao 100k anh cũng mang về cho bả. Tội bả lắm...". Trước kia đi du lịch toàn mang bồ đi theo, năm nay đã bắt đầu dắt vợ con đi và chụp ảnh up khắp nơi... Có vẻ như cuối cùng ông ấy cũng biết hạnh phúc đích thực của mình chính là gia đình, vợ con và quay đầu về bờ.
KL: mắt không thấy tim sẽ không đau nên các cụ có đi "ăn vụng" thì cũng kin kín chút với lại quan trọng về nhà đừng có đối xử tệ bạc với vợ để đến khi đổ bể còn có cơ hội cứu vãn :P.
Phụ nữ nhậy cảm lắm. E nghĩ sức chịu đựng của mợ đó tốt thật và có niềm tin là chồng sẽ quay về

Em là mợ và nể cụ chủ.
Ko mấy người bỏ qua đc cho vợ như thế

Lệ Cẩm

Xe điện
Về bộ môn này anh không có kinh nghiệm thực tế đâu, đừng hỏi dì anh :D
Còn theo những gì anh đọc hiểu thì, chắc chắn nhất vẫn là như này, có điều anh cô muốn 1 mình nhưng sợ cô đơn nên không có làm được :D
Screenshot (40).png

Screenshot (41).png

Tưởng nàng ra thực hành để nâng level, chứ ra hóng với "vui mắt" thì phờ y phi sắc PHÝ ;))
Biết sao giờ hở chàng =))

Khôn như ông ấy thì đầy nhỉ. No nê rồi bây mọi thứ già rồi thì về ...
Em vẫn tin vào luật hoa quả. Chứ chơi bời cả chục năm rồi giờ vẫn được vợ đẹp con khôn gđ hp nó sai sai. Chẳng qua chưa tới nên chưa sợ thôi

meodenminh

Xe điện
Không có bông tuyết nào trong sạch cụ ơi (câu này áp dụng cho đàn ông nhé ạ) :)). Quan trọng là quay đầu về bờ như nào ấy!
Em hiểu ý cụ là đàn ông nào cũng thích gái trẻ ạ. Vấn đề là có sức và tiền hay không ...Hic

Như tiêu đề nhà em viết. Mắt nhắm mắt mở, mồm thì bảo tha thứ bỏ qua nhưng lòng lăn tăn quá. Cứ mải làm thì thôi. Ngơi tay là hình ảnh ấy nó cứ quanh quẩn trong đầu. Việc ngoại tình này vẫn còn. E chưa bắt được quả tang lần nữa. Giờ lại còn chơi cả Tinder nữa. Bế tắc quá các cụ ạ😢😢
Em nói thật cụ đừng buồn, em là mợ và chứng kiến bạn mình trong lúc ck nó vỡ nợ rượu chè về đánh chửi nó, nó có say nắng đối tác, nhưng đã kiên quyết dừng lại vì còn nghĩ tới con cái và bộ mặt 2 bên gđ. Cái này em khẳng định vì khi nó mới chớm tâm sự với em ngày hôm sau xin nghỉ việc để tránh dây dưa. Rất may sau ck nó tỉnh ngộ và h lại hạnh phúc.
Nhưng những người như thế nếu chẳng may vì sai lầm nhất thời mà sa ngã thì em thấy còn có chút thông cảm (với đk biết hối hận)
Còn như vợ cụ xin lỗi em cũng gặp 1 vài người, phụ nữ tụi em gọi là ko đàng hoàng, người đàng hoàng có gđ lên tinder gạ gẫm thả thính làm gì, người thương con có trách nhiệm với gđ thì lo làm lo ăn lo dạy dỗ con cái còn chẳng đủ thời gian.
Em đã gặp người như thế và mấy chị em chơi với nhau chả ai bảo ai hạn chế tiếp xúc mức tối đa. Chị em phụ nữ đàng hoàng và em tin anh em đàng hoàng còn nhiều trong xã hội.
Giờ nếu nghĩ cho f1 thì tiếp tục sống thôi, còn nếu cụ là người tình cảm thì chắc hơi khó.
Em biết dù sao cũng là vợ cụ, lời hơi thẳng có gì cụ thông cảm

wave thái xịn

[Tịch thu bằng lái]
Em thì thấy nhà nhiều cụ, mợ có vấn đề hơn là ông thớt, nick lạ hoắc viết được vài dòng câu view mà đông người đồng cảm thế, hơi lạ. :)) :))

thichduthu2011

Máy Bay
Em thì thấy nhà nhiều cụ, mợ có vấn đề hơn là ông thớt, nick lạ hoắc viết được vài dòng câu view mà đông người đồng cảm thế, hơi lạ. :)) :))
Gato vớ vẩn. Có dịp để khoe để chưởi để xả ... hay ít nhất là cày còm thì chém nhiệt tình chứ đồng cảm chỗ nào mà đông :))

Tình cờ

Xe buýt
Cái này thì người ngoài chỉ đoán mò thôi cụ, thực tế ra sao thì chỉ người trong cuộc mới biết :P.
À, theo con mắt của em chị ấy rất "đàn bà", kiểu người mũm mĩm phúc hậu và k có dấu hiệu sk kém nha :D
Đây là đoạn e mới chat với ông í khi ông ấy gửi khoe ảnh đưa vợ con đi du lịch:
Gì thì gì, em vẫn thấy đây là 1 người chồng, người cha tồi. Rất ích kỉ, chỉ cần sướng cho bản thân. Đồng ý với còm của 1 mợ rằng thời gian chăm chút con cái, nâng cao chất lượng cuộc sống, nâng cao chính bản thân mình... còn ko đủ. Nam hay nữ cũng vậy thôi. Nói chung tu thân luôn là khó nhất.

wave thái xịn

[Tịch thu bằng lái]
Gato vớ vẩn. Có dịp để khoe để chưởi để xả ... hay ít nhất là cày còm thì chém nhiệt tình chứ đồng cảm chỗ nào mà đông :))
Em nghe ngoại tình là sợ, ko dám vào đọc luôn, ko thể để mình tha hóa biến chất được, giữ là phải tự giữ mình như thế mới nói chuyện, hở ra cái là đi đời đàn ông ngay, cạm bẫy khắp nơi, giang hồ hiểm ác. :))

thichduthu2011

Máy Bay
Em nghe ngoại tình là sợ, ko dám vào đọc luôn, ko thể để mình tha hóa biến chất được, giữ là phải tự giữ mình như thế mới nói chuyện, hở ra cái là đi đời đàn ông ngay, cạm bẫy khắp nơi, giang hồ hiểm ác. :))
Nói chung thớt này ông nào chả sợ ... lộ. Nếu đủ tiêu chuẩn để chém may ra chỉ mình em vì em ăn chay trường kể từ khi vô hại :))

Lái xe máy

Xe tăng
Hỏi ké các mợ:
- Bóc bánh trả tiền thường xuyên hay ngoại tình k mất tiền thì tội nhẹ hơn ạ?

cỏ và mây

Xe điện
Có kết quả thống kê chưa? :))
Lấy mẫu 3 mới trả lời 2. Kq 50/50 sư nhé :|. Bang lang k dám chả lời:))
Em nghĩ phụ nữ dễ tha thứ và sức chiụ đựng tốt hơn đàn ông nhưng cũng còn phụ thuộc vào thái độ quay đầu về bờ của người đàn ông được đến đâu.
Em lại kể chuyện thật ngoài đời ạ: Em có anh khách hàng thân thiết (coi như bạn bè), ông này trước kia làm bao nhiêu tiền mang về cho vợ đủ nuôi hai đứa con với ăn uống trong gia đình còn lại đi cung phụng bồ với gái hết, chả tích luỹ gì cả. Chị vợ ở nhà nội trợ nên không hề biết chuyện chồng gái gú, bồ bịch bên ngoài nhưng chắc do linh tính người vợ mấy lần bà ấy cũng phong phanh tìm manh mối mà chả tìm được gì, thi thoảng lại nghi ngờ cấu véo lão ấy 1 trận cho hả cơn nghi :D. Lão kia ăn vụng chùi mép khá sạch, nuôi 1 em bồ từ lúc con nhỏ 18t cho đến khi nó 28t mới nhả ra, ở cùng thành phố (k phải HN hay SG) mà chị vợ chả biết tí gì, ngoài em bồ ruột còn vô số các em khác chả ai đếm nổi. Gia đình nhà vợ biết nhưng lại coi như chuyện ăn chơi của đàn ông, không ai nói cho con gái, em gái về thói hư của ông chồng vì cơ bản ông í không có gì để chê ngoài vụ gái gú :D. Cho tới hai năm nay đột nhiên ổng quay đầu về bờ. Bỏ hết bồ ruột lẫn bồ nhí, tập trung cho gia đình. Có bao nhiêu tiền mang về cho vợ hết bấy nhiêu. Ông ấy bảo: "chơi mãi rồi cũng chán. Tự dưng anh về nhà nhìn vợ thấy thương bà ấy nên giờ có cái phong bì phong bao 100k anh cũng mang về cho bả. Tội bả lắm...". Trước kia đi du lịch toàn mang bồ đi theo, năm nay đã bắt đầu dắt vợ con đi và chụp ảnh up khắp nơi... Có vẻ như cuối cùng ông ấy cũng biết hạnh phúc đích thực của mình chính là gia đình, vợ con và quay đầu về bờ.
KL: mắt không thấy tim sẽ không đau nên các cụ có đi "ăn vụng" thì cũng kin kín chút với lại quan trọng về nhà đừng có đối xử tệ bạc với vợ để đến khi đổ bể còn có cơ hội cứu vãn :P.
Em nghĩ PN rất nhậy cảm ấy mợ Kat ạ. Cũng có thể chịu đựng tốt hoặc k có quá nhiều tình cảm với chồng nên k để tâm ý. Chứ nếu yêu thấy khác là biết ngay ạ. E có cô bạn chồng nhắn tin cho bạn gái lại gửi nhầm cho vợ. Nó đọc cũng chẳng thèm ghen luôn chồng thì rối rít đi giải thích cơ. Nhưng sống k tình cảm vài năm cũng thôi vì chồng thì có yêu nhưng lại k chịu đc sự lạnh nhạt của vợ :D. Chứ kể mà cả 2 cùng nhàn nhạt, ai làm việc người đó có khi lại dễ sống :D

LaziCat

Xe container
Gì thì gì, em vẫn thấy đây là 1 người chồng, người cha tồi. Rất ích kỉ, chỉ cần sướng cho bản thân. Đồng ý với còm của 1 mợ rằng thời gian chăm chút con cái, nâng cao chất lượng cuộc sống, nâng cao chính bản thân mình... còn ko đủ. Nam hay nữ cũng vậy thôi. Nói chung tu thân luôn là khó nhất.
Người ngoài bảo ông ấy xấu xa nhưng vợ con thì lại nghĩ ông ấy là người chồng người cha tốt vì họ đâu biết chuyện xấu ông ấy làm bên ngoài. Tốt - xấu nó tuỳ góc độ người nhìn.
Các mợ đừng có ảo tưởng ck của mình chung thuỷ tuyệt đối rồi đến khi vỡ lở lại shock!