[Funland] Ngoại tình có nên tha thứ??

N.M.H

Xe tải
Em cũng thấy thời gian quá nhanh so với các cuộc ly hôn khác. Kể cả hai bên đều k muốn hoà giải thì thủ tục của toà vẫn phải có bước "hoà giải" :D.
Anyway, dù sao mọi việc cũng xong rồi, cụ chủ nhận nuôi con thì sẽ khá vất vả đấy ạ, nhất là bé gái lại mới vào lớp 1. Chỉ hy vọng mợ kia tuy k ở cùng con nhưng cố gắng chăm lo cho nó được chút nào hay chút ấy. Một điểm sáng là bé còn nhỏ, hồn nhiên trong sáng nên chưa bị ảnh hưởng nhiều về mặt tâm lý. Nếu cả bố và mẹ vẫn tạo cho bé cảm giác được yêu thương thì bé sẽ ổn thôi, cụ chủ đừng quá lo lắng. Chúc cụ và con gái luôn bình an, mạnh khoẻ.
Cảm ơn mợ nhiều lắm ạ

N.M.H

Xe tải
Mừng cho cụ thoát được người phụ nữ kia và được nuôi con, em thì chắc không được nuôi con nhưng thôi quyền do con quyết.
Cụ cũng giống giống em à. Buồn quá cụ nhể

type

Xe tăng
Cụ cũng giống giống em à. Buồn quá cụ nhể
Vâng cụ ạ, nói chung chuyện nhà em nó cũng dài dòng lắm nhưng thôi sống mà ko chấp nhận được thì giải thoát cho nhau để thoải mái hơn chứ để con nó sống trong gia đình ngột ngạt cũng khó cho con.

N.M.H

Xe tải
Chia buồn với cụ. Nhưng mới có mấy ngày mà lại bắt được lần nữa, thì cái ung nhọt này cần phải cắt ngay, càng để càng đau. Mấy năm trước trong vòng có 3 tháng em bắt liên tục cả chục lần, lần nào cũng như rơi xuống vực, mấy tháng trời sống ko ra hồn người. Nhưng lúc đó ko nghĩ đc, cứ cố gắng để giữ cho con một gia đình. Nhưng cuối cùng cũng ko nuốt nổi nỗi đau.

Chúc cụ sớm lấy lại được thăng để chăm sóc con cái. Mọi chuyện sẽ có thời gian chữa lành vết thương lòng.
Cảm giác đó khủng khiếp cụ nhỉ. Nghĩ lại e vẫn thấy hoảng hoảng

N.M.H

Xe tải
Chúc cụ vững vàng.
Ly hôn không phải vấn đề hiếm gặp và cũng không quá khó để vượt qua.
Hy vọng sau đây cụ sẽ có thêm những bài học mới để cân bằng cuộc sống và đến với người tiếp theo.
Em cảm ơn cụ ạ

TamAn7810

Xe tăng
Có cụ nào ở đây chưa dính phốt điểm danh đi :D

N.M.H

Xe tải
Cũng không gì phức tạp, cứ làm cái thỏa thuận thuận tình ly hôn, các bên cam kết không tranh chấp và tự xử với nhau là xong, thời gian chưa tới 2 tiếng, thẩm phán thụ lý thì quá hiểu nhưng câu chuyện như thế này trong cuộc sống, tuy nhiên họ vẫn phải qua những bước bắt buộc theo quy trình như đã tiến hành hòa giải và có biên bản hòa giải, thường thì các bên có thẻ ký trước luôn và hẹn khoảng 2-3 ngày lên nhận quyết định ly hôn thôi, nếu ủy quyền qua văn phòng luật sư thì có thể nhanh hơn, hôm nay làm đơn thì khoảng 1-3 ngày sau có yêu cầu triệu tập để tiến hành hòa giải ( thường bỏ qua luôn nếu thuận tình ly hôn, có thể ký trước biên bản đã hòa giải) , sau đó thì thẩm phán thụ lý sẽ ra quyết định luôn trong ngày.
Mười mấy năm trước mình ở nước ngoài, có ủy quyền cho môt VP luật họ lo hết, phần vì kẹt công việc, phần vì chẳng còn gì để nói với EX nữa vì mọi chuyện đã ủy quyền ch LS họ thỏa thuận và lo mọi cái, chỉ tranh thủ về nước có mấy ngày làm việc với tòa và đón con đi theo , có quyết định LH trong vòng gần 1 tuần, ra sở tư pháp làm thủ tục chứng nhận con và phán quyết của tòa để làm thủ tục xuất cảnh cho thằng nhóc rồi mang đi luôn. Cũng không tốn lắm, phí dịch vụ toàn bộ vụ việc chỉ cỡ hơn 2000k lúc đó, không lằng nhằng gì cả ( chắc do bên luật sư làm việc có tâm)
Đúng đó cụ ơi

Tình cờ

Xe buýt
Em k bắt tận mắt. Mà chỉ biết là chúng nó vào ks với nhau thôi. Điện thoại có định vị nên vào lần nào em biết lần đó cụ ạ. Tối về nhà em hỏi thì chối=))=))=))=)) Nghĩ hồi đó hâm rảnh việc thật
Sau họ có đến với nhau không hả mợ?

N.M.H

Xe tải
Em k bắt tận mắt. Mà chỉ biết là chúng nó vào ks với nhau thôi. Điện thoại có định vị nên vào lần nào em biết lần đó cụ ạ. Tối về nhà em hỏi thì chối=))=))=))=)) Nghĩ hồi đó hâm rảnh việc thật
Trc e là trinh sát Công Binh. E giải ngũ về làm kinh tế ấy chứ. E lu bù quá thôi chứ e mà rảnh e mò ra đc hết. Có khi thấy rồi mà vẫn mắt nhắm mắt mở đấy cụ ạ. Giờ mắt e mở to rồi

Tình cờ

Xe buýt
Cảm giác đó khủng khiếp cụ nhỉ. Nghĩ lại e vẫn thấy hoảng hoảng
Cụ quyết định đúng đắn đó. Hồi đầu, em chỉ vì cảm giác còn nước còn tát, sợ mình chưa cố gắng hết sức nên cố gắng cứu vãn. Và giống như mợ Chop, sự tha thứ của mình ko làm cho sự việc thay đổi. 1 2 tháng lại biết họ vẫn qua lại. Ròng rã mấy năm. Đến khi hiểu ra mình sai lầm thì dăm bảy năm trôi qua. Nhà em cũng đã xong. Cảm giác ở 1 mình cùng con cái có cô đơn, nhưng ko bị nỗi sợ chồng lừa dối nữa. Nỗi bất an âm ỉ mới bào mòn tinh thần chúng ta khủng khiếp. Còn cô đơn sẽ có niềm vui từ công việc, con cái, sở thích... lấp đầy dần. Dũng cảm vượt qua giai đoạn khó khăn này cụ ạ.

buicongchuc

Xe ba gác
Cụ quyết định đúng đắn đó. Hồi đầu, em chỉ vì cảm giác còn nước còn tát, sợ mình chưa cố gắng hết sức nên cố gắng cứu vãn. Và giống như mợ Chop, sự tha thứ của mình ko làm cho sự việc thay đổi. 1 2 tháng lại biết họ vẫn qua lại. Ròng rã mấy năm. Đến khi hiểu ra mình sai lầm thì dăm bảy năm trôi qua. Nhà em cũng đã xong. Cảm giác ở 1 mình cùng con cái có cô đơn, nhưng ko bị nỗi sợ chồng lừa dối nữa. Nỗi bất an âm ỉ mới bào mòn tinh thần chúng ta khủng khiếp. Còn cô đơn sẽ có niềm vui từ công việc, con cái, sở thích... lấp đầy dần. Dũng cảm vượt qua giai đoạn khó khăn này cụ ạ.
Em thấy mợ mở thớt các đây mấy tháng, giờ chuyện đã xong ạ?

hacvuphong

Xe tăng
Điều kiện của e tốt hơn thì e nhận thôi ạ. E muốn con e sống trong một môi trường tốt nhất. Và e đã làm đủ mọi cách để giành quyền nuôi con
Trông nom, chăm sóc, nuôi dưỡng một trẻ em nữ đến 9 tuổi thì dễ, từ 9 tuổi giáo dục khó cụ à; cụ có e gái k, nếu k thì khi cháu 9t trở đi mệt đấy.

N.M.H

Xe tải
Trông nom, chăm sóc, nuôi dưỡng một trẻ em nữ đến 9 tuổi thì dễ, từ 9 tuổi giáo dục khó cụ à; cụ có e gái k, nếu k thì khi cháu 9t trở đi mệt đấy.
Dạ. Nhà e có 2 cô. 1 cô giáo viên c1, 1 cô giáo viên cấp 2. Bà nội cũng là cô giáo về hưu ạ. E tự tin e và gia đình sẽ dậy bảo bé những điều đúng đắn nhất ạ

N.M.H

Xe tải
Đúng thủ tục của toà án thôi, quyết không hòa giải thì sớm muộn cũng xong. Mà li dị thì vội vàng gì nhỉ, thời gian đó ly thân thì khác gì nhau. Ly dị chỉ khó khi chia tài sản với con cái có vướng mắc thôi.
Chuyện nhà e giải quyết nhanh lắm cụ ạ.

Tình cờ

Xe buýt
Em thấy mợ mở thớt các đây mấy tháng, giờ chuyện đã xong ạ?
Thớt mấy tháng nhưng chuyện nhà em lâu rồi. Đúng là phụ nữ ko quyết đoán đc như các cụ. Buồn cười nhất là mình ko làm gì ầm ĩ, chuyện chỉ 1 vài ng trong gia đình biết, phía nhà tiểu tam ko ai biết gì, kể cả anh chồng. Và nhà mình tan còn nhà kia vẫn êm đềm.

theanh_vnpt

Xe điện
Một tính cách bạc nhược, một gã đàn ông yếu hèn. Chuyện như vậy mà cũng đem lên mạng hỏi hòng kiếm chút thông cảm ư? đàn bà ngoại tình thì đá mẹ nó ra khỏi nhà cho nhanh, không thì tự xách vali ra đi, goi luật sư sau đó để giải quyết mọi việc, cứ trốn tránh sự thực đến bao giờ ? Sao không chấp nhận sự thật và giải quyết một lần cho xong, còn lại lấy cớ này cớ nọ tự biện mình cho sự hèn yếu của mình, rồi tự nhủ rằng là ta đã tha thứ, bỏ qua, vẫn đang cố gắng đấu tranh tư tưởng đẻ tiếp tục tha thứ tiếp? Sống gì mà khổ vậy? tự biến cuộc đời mình thành cái gì vậy?

Đàn bà khi đã ngoại tình thì bỏ đi cho nhanh, đừng níu kéo làm gì, còn bao nhiều người đàn bà tốt ở ngoài đời đầy ra đó mà sao cứ phải bám víu làm gì, cuộc sống luôn có những quy tắc và làn ranh đỏ không được vượt qua, nếu phá vỡ thì coi như xong. Mạnh dạn bỏ mọi cái lại phía sau và đi tiếp. Con cái nếu có thì lớn lên chúng sẽ hiểu chuyện của cha mẹ thôi.

Một thằng đàn ông sống đúng nghĩa và mạnh mẽ thì phụ nữ (con vợ) nó cũng phải nể nang đôi phần và không dám như vậy, nếu đàng hoàng tử tế, hết yêu và chán nhau thì nó cũng sẽ li dị đàng hoàng để kiếm thằng khác chứ không chơi đánh úp như vầy.

Nếu thớt này là PN thì tùy tâm thôi, tính cách mạnh mẽ thì làm lại ván mới, rồi kiếm người phù hợp biết thông cảm và chia xẻ ( hên xui), còn vẫn muốn con có cha thì chấp nhận chuyện đó và sống tiếp, còn không thì lên kế hoạch khác cho cuộc đời sau này. Hãy xác định trước tư tưởng như vậy để có động cơ và mạnh mẽ lên, chỉ có vậy và không có giải pháp nào khác cho những chuyện như vầy.

Bắt quả tang lần hai làm gì? Một lần là chưa đủ sao, có lần 2 thì sẽ có lần thứ N tiếp sau đó, chơi đến cả Tinder thì hiểu rồi, tử tế và biết ăn năn thì đã stop và quay về làm tròn nghĩa vụ vợ/chồng , nghĩa vụ làm cha/me đúng nghĩa, không còn gì để bàn, tha thứ thì tùy trường hợp
Quá đúng .

thanh - chi

Xe tải
Gia đình em ly hôn thật rồi các cụ các mợ ạ. Chuyện không thể cứu vãn được nữa. Thủ tục đã xong. Toà hẹn 15 ngày nữa. Đau xót các cụ ạ. E cảm ơn các cụ, các mợ đã cho e lời khuyên ạ
Coi như 1 bước ngoặt trong cuộc đời đi cụ, mong cụ lấy đó làm động lực để nuôi dạy công chúa cho tốt. Con cái là tài sản lớn nhất, khi phụ nữ đã ngoại tình rồi thì k bao giờ có chuyện quay về đâu cụ ạ vì nó là bản chất (khi gặp môi trường thích hợp sẽ bộc lộ). Chúc cụ vững vàng và may mắn trong quãng thời gian phía trước.