[Funland] Ngủ cùng con gái bé

at_anbinh

Xe tải
Website
luattrihung.com
Nhà em chưa có con gái, nhưng vẫn thích cho con ngủ cùng bố mẹ, chưa có ý định cho con ngủ riêng ạ. Nhìn các cụ khoe con gái mà thèm quá ạ!

namson229

Xe điện
e thì 2 thằng con giai toàn ngủ với mẹ (thằng 7 tuổi, thằng 4 tuổi) bám như cái đuôi, mua giường tầng cho 2 thằng....hồi mới mua về bọn nó còn lên chơi, giờ vẫn ngủ với mẹ, ko biết tách riêng ntn, các cụ tư vấn

BinhLee

Xe tăng
Có cụ nào giống em không, em có con gái 7 tuổi rồi thi thoảng cũng ngủ cùng bố mẹ, nhưng nếu nó ngủ cùng cả bố và mẹ thì em thấy thoải mái nhưng có mình em vì thi thoảng vợ về quê ngoại chơi là em không thấy thoải mái tí nào từ hồi cháu học lớp 1 nên toàn bắt lên ngủ với bà.

aquatichung

Xe tải
Có con gái thích lắm, nhưng ngày chúng nó về nhà chồng buồn và chống chếnh vô cùng. Dù con gái vui vẻ ra sao vẫn thấy thương, vì đã sinh nó ra là gái. (mình cũng có 2 gái)

Matizcoi

Xe cút kít
Nhiều cụ rừng rú bỏ mẹ, nhưng thôi kệ, phận ai nấy lo :D

hungboy

Xe buýt
Nhà em 1 gái 1 trai mờ gái lớn k0 tình cảm bằng trai bé, chán thế

Baolongkub

Xe tăng
E 2 đứa con gái cả 2 đứa đều bám em :((

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]

Các Cụ tranh thủ chụp ảnh với con gái khi còn bé đi.
Cha và con gái thích cực.
5 tuổi em vẫn được Bố em cho lên cổ cõng khắp trường :D

Applepie

Xe hơi
Kinh quá cụ nào post ảnh con cái cởi quần cởi áo thì gỡ đi, yêu thương con thì rất tốt nhưng không phải cái gì cũng post lên cho cả thiên hạ xem được thế đâu !

bbad

Xe hơi
Con 4 tuổi, biết gọi bố bế con xuống, mà bố hơn 3 chục tuổi đầu ko biết như thế là nguy hiểm ah
Ko lq tới chủ đề cụ chủ nói nhưng nhìn cái giường em thấy sợ quá. Vk em nó có bạn mua giường tầng cho con và tạo nên sự hối hận cả đời đấy cụ ạ. Em cũng nghĩ trên 10 tuổi mới nằm ngủ 1 mình ở tầng trên. Ps f1 nhà em 7 tuổi mới ngủ riêng đc, doạ, dỗ các kiểu mới đc ạ.
4 tuổi ngủ tầng trên như kia thì trẻ con ngủ quên lăn xuống đất có ngày.
Cái giường này mà cụ dám để đứa trẻ 4 tuổi ngủ 1 mình. Ạ cụ
Để bọn trẻ ngủ tầng trên E thấy nguy hiểm, vì tuổi này chúng nó ngủ rất nghịch, khéo lại hạ thổ từ trên cao xuống thì nguy.
Công nhận là cái giường nhà cụ không thực sự an toàn đối với những bé hiếu động vì cái quây hơi thấp. Nếu thấp thế thì cụ phải dùng đệm 5 phân thôi, đằng này cụ lại tương một cái đệm 20 phân nên nhìn vào ... càng thấy chênh vênh :). By the way, một số bé ngủ cũng như người lớn - rất ngoan và không hề xoay sở thì không sợ mấy. Dù sao thì cụ cũng nên đổi cái đệm dày xuống tầng 1 và thay đệm móng cho tầng 2 cho yên tâm cụ ợ.
Có con gái thật tuyệt ! Giờ con nhà em vẫn ngủ với bố mẹ, nó thì nằm cạnh em vì em cho nó gối đầu tay gác chân xoa bụng thoái mái :D Con nhà em 6t rồi.
Gường tầng của con chủ thớt quá nguy hiểm !
Nhìn cái giường tầng của cụ em sợ quá. Bé nào trở mình, giẫy nhiều hoặc mộng du thì khả năng rơi xuống là rất cao, hicX_X
Ngủ giường tầng nên đệm 5cm thôi. Lúc mới mua e kê chung phòng, dưới đất bỏ thêm cái đệm lò xo 20cm nữa thế là tụi nhỏ nhảy từ tầng trên xuống dưới đệm lo xo vui mà k là té bị gì. Con chị ngủ trên 6 năm rồi. Hôm rồi chị em nó đổi tầng báo hại nữa đêm phải khiêng thằng e xuống vì nó quen ngủ tầng dưới sợ Đi vệ sinh té bể đầu
cho trẻ 4 tuổi ngủ giường tầng thế này ko ổn, rất nguy hiểm
Nhà em cũng cho ngủ chung cả nhà cho tình cảm, được cái giường rộng nên mỗi đứa 1 góc, ngủ cũng thoải mái. Cũng chưa biết lúc nào tách ra đây.
Nhà em nằm đất quen nên trông cái giường tầng thấy cũng nguy hiểm đó cụ
Cảm ơn các cụ mợ đã lo lắng. Con em khoản này nó khôn lắm, từ lúc giường trên giường dưới lúc nó trèo lên em đã quan sát rồi, nó nằm mé giường nhưng ko rơi lại xuống giường nó bao giờ, thò cái chân ra ngoài là nó biết rút lại, thế nên em mới để thế, chứ em cũng biết có thể nguy hiểm.

Chưa kể cái thành giường đó cũng hơn 20cm đấy. Mà quan trọng là giờ nó cũng ngủ trên đó nữa đâu :D

Le80

Xe buýt
Nhóc gái nhà e 4 tuổi, đợt 14 tháng bảo xuống ngủ bà nội để cai sữa (bầu đứa 3). Thế là tun tút xuống ngủ, cai luôn sữa, chẳng khóc tí nào.

... Từ đó vợ chồng e chả gạ được nó lên ngủ cùng nữa :((
Đứa lớn nhà em con gái được 2 tuổi thì sắp có đứa thứ 2 nên bảo xuống ngủ với bà nội, nó quen luôn từ đó tới giờ chỉ thỉnh thoảng bảo nhớ bố mẹ thì lên nắm cùng khoảng nửa tiếng rồi xuống với bà. Giờ đến đứa thứ 2 được 3 tuổi, mấy tuần này cứ 8-9h tối là dắt tay ông bà lên phòng, không chịu ngủ cùng bố mẹ nữa.
Cô lớn ăn tối xong kiểu gì cũng lôi bố ra nói chuyện, chơi trò chơi: chải tóc, trang điểm, vẽ,.... :D

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn các cụ mợ đã lo lắng. Con em khoản này nó khôn lắm, từ lúc giường trên giường dưới lúc nó trèo lên em đã quan sát rồi, nó nằm mé giường nhưng ko rơi lại xuống giường nó bao giờ, thò cái chân ra ngoài là nó biết rút lại, thế nên em mới để thế, chứ em cũng biết có thể nguy hiểm.

Chưa kể cái thành giường đó cũng hơn 20cm đấy. Mà quan trọng là giờ nó cũng ngủ trên đó nữa đâu :D
Tầm tuổi bé nhà Cụ bây giờ là yêu nhất.
Cụ chịu khó chụp ảnh cùng bé đi ạ.
Thuê cả nhiếp ảnh gia chụp làm kỷ niệm, thật đẹp .
Khi bé lớn lên rất ý nghĩa.

theanh212

Xe điện

Em mượn câu của người tàu để nói: KHÔNG SỢ NHẤT VẠN, CHỈ SỢ VẠN NHẤT !
Cẩn thận ko bao giờ thừa ạ.

supga

Xe buýt
Con trai em 11 tuổi ngủ cùng với mẹ, con gái 7 tuổi chỉ thích ngủ nằm cạnh bố. Chúng nó tỉnh ngủ lắm nên 2 vợ chồng chẳng mần ăn gì được

tranngoclong

Xe buýt
em cũng ước mình có 1 đứa con gái . mặc dù em mới có một nhóc trai.

Đào Tử Thi

Xe container

Nghe ông già kể lại ngày bé em toàn 1 bước từ trên giường xuống đất, đầu toàn ổi với táo giờ trán đầy sẹo :))

Đào Tử Thi

Xe container
Giờ có mợ nào đẻ hộ em một đứa con gái thì thích nhỉ, haiza nghĩ đến con gái mà thèm.