[Funland] Người làm thuê số 1 Việt Nam

luổn phuẩn

[Tịch thu bằng lái]
Bác này sau 15 năm làm thuê đã có 1200 tỷ.
Các bác có biết thêm các trường hợp tương tự không ?

Sau 15 năm làm thuê cho Thế giới Di động, ông Trần Kinh Doanh rời công ty với khối tài sản trị giá ít nhất 1.200 tỷ đồng

Sau 15 năm làm thuê cho Thế giới Di động, ông Trần Kinh Doanh rời công ty với khối tài sản trị giá ít nhất 1.200 tỷ đồng

Với những thành tích đạt được, ông Doanh cũng là người được MWG chi trả hậu hĩnh nhất, chỉ xếp sau Chủ tịch là ông Nguyễn Đức Tài. Cần nhấn mạnh, MWG là một trong số ít doanh nghiệp mạnh tay chia ESOP cho cán bộ chủ chốt, bất chấp những phản kháng từ nhà đầu tư.

Mới đây, ông Trần Kinh Doanh đã có đơn từ nhiệm khỏi HĐQT CTCP Đầu tư Thế giới Di động (MWG), tiếp nối động thái rút lui khỏi ban điều hành trực tiếp chuỗi Bách Hóa Xanh hồi tháng 1/2022. Là một trong những "tướng" chính trong dàn lãnh đạo cấp cao của MWG, việc ra đi của ông Doanh gây nhiều chú ý.
Được biết, ông Doanh tham gia MWG từ năm 2007, vị trí ban đầu là Phó Tổng Giám đốc Công ty. Đến năm 2014, ông được bổ nhiệm làm Tổng Giám đốc CTCP Thế giới Di động (chuỗi di động). Năm 2017, ông Doanh cũng được bổ nhiệm làm Chủ tịch Thế giới số Trần Anh (một trong những công ty được MWG mua lại cùng thời điểm).

sugatsunevn

[Tịch thu bằng lái]
Công ty này có sản xuất được cái gì thu ngoại tệ không nhỉ, hay chỉ móc túi đồng bào ta ?

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Bố mẹ bác này đặt cái tên vãi. Giá mà họ Tài thì kinh nữa.

người làm thuê may mắn thì đúng hơn cụ ạ, cụ đầu quân cho một công ty đang gặp thời phát triển, tham chia esop thì điều như vậy cũng có gì đáng ngạc nhiên? mà nắm cổ phần của công ty thì cũng có thể gọi là chủ sở hữu rồi chứ chả phải làm thuê nữa cụ ạ.

3005

Xe tăng
người làm thuê may mắn thì đúng hơn cụ ạ, cụ đầu quân cho một công ty đang gặp thời phát triển, tham chia esop thì điều như vậy cũng có gì đáng ngạc nhiên? mà nắm cổ phần của công ty thì cũng có thể gọi là chủ sở hữu rồi chứ chả phải làm thuê nữa cụ ạ.
Không thể gọi là may mắn vì chính sách với nhân sự cấp cao thường là thỏa thuận trước khi gia nhập.

Không thể gọi là may mắn vì chính sách với nhân sự cấp cao thường là thỏa thuận trước khi gia nhập.
cụ thỏa thuận thế nào đi nữa thì cụ làm sao biết được tương lai công ty 5 năm 10 năm nữa thế nào? thế giới di động đi đúng hướng vào đúng thời điểm - phất lên trong một thị trường tăng trưởng mạnh, nhưng ngoài thế giới di động và điện máy xanh ra thì MWG có thành công nào nữa không? nhìn cái BHX kìa, hay sự thất bại khi mang thế giới di động qua thị trường Campuchia là cụ sẽ thấy được bức tranh lớn hơn.

3005

Xe tăng
cụ thỏa thuận thế nào đi nữa thì cụ làm sao biết được tương lai công ty 5 năm 10 năm nữa thế nào? thế giới di động đi đúng hướng vào đúng thời điểm - phất lên trong một thị trường tăng trưởng mạnh, nhưng ngoài thế giới di động và điện máy xanh ra thì MWG có thành công nào nữa không? nhìn cái BHX kìa, hay sự thất bại khi mang thế giới di động qua thị trường Campuchia là cụ sẽ thấy được bức tranh lớn hơn.
Nhân sự gia nhập với vị trí Phó Tổng (và hướng tới vị trí CEO) mà không có cái nhìn gì về triển vọng 5 năm tới của doanh nghiệp mình gia nhập. Cụ đùa em đấy à?

vitamink

Xe máy
CEO tập đoàn nghìn tỷ thì tài sản cũng không phải dạng vừa, bổng lộc nhiều thì áp lực cũng lắm. Cụ ấy cũng tự do tài chính rồi, an nhàn về nghỉ ngơi.

Nhân sự gia nhập với vị trí Phó Tổng (và hướng tới vị trí CEO) mà không có cái nhìn gì về triển vọng 5 năm tới của doanh nghiệp mình gia nhập. Cụ đùa em đấy à?
có tầm nhìn là một chuyện, biết trước kết quả hoạt động là một chuyện khác, nếu biết trước kết quả thì không chỉ có 1200 tỷ đó đâu cụ. Tầm nhìn với kết quả chỉ giống nhau khi cụ có nhiều may mắn, tôi không phủ nhận tài năng nhưng thời mà không đỡ thì tài đến đâu cũng vậy.

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
có tầm nhìn là một chuyện, biết trước kết quả hoạt động là một chuyện khác, nếu biết trước kết quả thì không chỉ có 1200 tỷ đó đâu cụ. Tầm nhìn với kết quả chỉ giống nhau khi cụ có nhiều may mắn, tôi không phủ nhận tài năng nhưng thời mà không đỡ thì tài đến đâu cũng vậy.
Ý cụ nói cũng đúng nhưng giọng sân si quá. Thành công đương nhiên phải đi kèm với may mắn rồi. Đến các tỷ phú hàng đầu thế giới cũng ko thoát đc công thức này.
Nói cho cùng với những DN như tgdđ,ko phân lô bán nền, ko ăn trục lợi chính sách mà phát triển dc như vậy là quá tài rồi.

Ý cụ nói cũng đúng nhưng giọng sân si quá. Thành công đương nhiên phải đi kèm với may mắn rồi. Đến các tỷ phú hàng đầu thế giới cũng ko thoát đc công thức này.
Nói cho cùng với những DN như tgdđ,ko phân lô bán nền, ko ăn trục lợi chính sách mà phát triển dc như vậy là quá tài rồi.
Tôi nói theo cái mình hiểu về việc kinh doanh chứ không có bất cứ ý gì là sân si, theo tôi Trần Kinh Doanh có thành công về mặt tài chính không có nghĩa là là thành công về mặt sự nghiệp, BHX cho tới nay vẫn chưa thể tạo ra lợi nhuận và đó là lý do chính của sự ra đi. Tôi không bàn về tài năng, chỉ muốn nói là thế giới di động = gặp thời, BHX = hết thời, vậy thôi. Cuộc sống nó vốn dĩ là vậy, nói thẳng ra thì có gì là sân si?

nguyenhuy2210

Xe điện
Tgdd khởi đầu chỉ là cty kd khá nhỏ trên đường nguyễn đình chiểu q3.

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Tôi nói theo cái mình hiểu về việc kinh doanh chứ không có bất cứ ý gì là sân si, theo tôi Trần Kinh Doanh có thành công về mặt tài chính không có nghĩa là là thành công về mặt sự nghiệp, BHX cho tới nay vẫn chưa thể tạo ra lợi nhuận và đó là lý do chính của sự ra đi. Tôi không bàn về tài năng, chỉ muốn nói là thế giới di động = gặp thời, BHX = hết thời, vậy thôi. Cuộc sống nó vốn dĩ là vậy, nói thẳng ra thì có gì là sân si?
Gặp thời mà ko biết cách làm, ko làm tốt thì thành công sao dc. Trc khi tgdđ mở bao nhiêu thằng làm có dc tốt như nó ko hay đi bụi hết rồi.

ConCuCauKinh

Xe buýt
Quá thường, cách đây hơn chục năm có bà bán bún qua đời tài sản để lại vài trăm tỷ huống gì là 1 người có học vấn có đầu óc tham gia quản lý 1 đại công ty. Nên mừng vì điều đó chứng tỏ người tài giỏi ở VN vẫn được trọng dụng vẫn có đất diễn, cái bọn kêu ca trên này đa phần toàn bọn bất tài vô tướng và bất mãn xã hội.

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Vầng, cụ giỏi ạ!