Nguyên nhân gây cháy xe có thể từ đây chăng ????????

f22vn

Xe máy
Kinh nghiệm xương máu là tìm mua ở những cây xăng thuộc hệ thống quân đội cụ ợ!..
Ồi, em lại tưởng chỉ mua ở cây xăng Petrolimex thôi chứ? Các cụ RS xóm em khuyên vậy. Còn cây quân đội thực chất là nhượng quyền mà?

Lâu nay em cũng thắc mắc nhiều về chuyện cháy xe mà không dám ho he gì. Là người làm kỹ thuật xe hơi em cũng không thể lý giải nổi, thậm chí để một cái xe phát cháy không hề dễ như các cụ tưởng.
Nhân đọc bài này thì em lại thấy nguyên nhân do xăng là hoàn toàn có lý. Nếu xăng đểu có chât gây hỏng các chi tiết nhựa, cao su thì đúng là do xăng thật, hầu hết các xe ngày nay đều có ống dẫn xăng bằng nhựa hoặc cao su, khi bị làm lão hóa do hóa chất, ống dẫn sẽ bị nứt rồi chảy qua các khu vực rất nóng như cổ xả chẳng hạn và hỏa hoạn rất có thể xảy ra, và chỉ có cháy do xăng + hóa chất thì nó mới thiêu rụi cái xe nhanh như thế.
Các cụ để ý mà xem, em chưa thấy xe nào chạy dầu bị cháy trong thời gian vừa qua.
Các cụ nên nhớ là với một cái bình cứu hỏa 1,5kg thì cứu 1 cái bình xe máy 3,5 lít còn không đủ chứ chưa nói đến bình 60~70 lít như đa số các xe đang dùng.

Chỉnh sửa cuối:

xtitan

Xe buýt
hầy dà, em chạy Diezel liệu có lo ko nhỉ :(

Gaffer

Xe tăng
Ồi, em lại tưởng chỉ mua ở cây xăng Petrolimex thôi chứ? Các cụ RS xóm em khuyên vậy. Còn cây quân đội thực chất là nhượng quyền mà?
Em chả hiểu cây Petrolimex có ở các tỉnh khác không? Chứ em đi các tỉnh toàn thấy logo biển hiệu Petrolimex, tưởng ngon nhảy vào mua và đến khi xuất hóa đơn mới té ngửa toàn ông cty tư nhân dựng lên, chắc là làm đại lý cho Petrolimex thôi.

volgabmt

Xe đạp
Nguyên nhân do xăng rất khả thi và em thấy xe cháy miền bắc nhiều hơn trong nam và miền trung

cun

Xe buýt
Em ngồi hóng.

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
Loại xăng này được nấu tái chế từ dầu thải của một nhà máy tại Thái Nguyên đấy các cụ ạ, em đã đến tận nơi rồi
Cụ 3G có máu thì em cho cái địa chỉ cụ lên làm cái phóng sự nhé[/QUOTE

Như thế mà chẳng trả lời gì cả. Chán!..

firefox4

Xe điện
HIc, bây giờ biết tin bố con thằng nào đây...

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
Có ý kiến bật mí từ comment trên trang Anh Ba Sàm đây:

"Em nói thì bảo tiết lộ bí mật nghề nghiệp . Em làm tại nơi sản xuất ra xăng và dầu DO cho PVOIL nhà máy chế biến Condensate Phú Mỹ. Thành thật khuyên các bác 1 câu thế này . Các bác chỉ nên dổ xăng 95 vì thực tế nó chỉ là xăng 92 pha ra mà thôi . Còn xăng 92 thì toàn 83 pha ra cả . Còn dầu Do là sản phẩm đáy của tháp chưng cất condensate Bạch Hổ trộn với Do xịn rồi bán ra thị trường nhằm giảm bớt lỗ . Em biết nhưng vẫn phải đổ chứ biết đổ cái gì vào mà chạy . Còn xăng sinh học E5 các bác tránh xa hộ em với . Đây là lời khuyên chân thành của em mặc dù là bí mật nghề nghiệp . Các bác biết thôi đừng làm ầm ĩ chẳng may em bị thất nghiệp thì tội em lắm".

Chỉnh sửa cuối:

caoxinh

Xe buýt
Cụ ném đá kinh ;)), xăng máy bay la xăng nhẹ dùng thế nào được. Mà có dùng được thì nó cũng có từ lâu đới, không phải vài tháng nay. Vấn đề là ai cũng bít chiện gì nhưng thấy bên thị trường, đo lường kiểm định có í kiến giề nhỉ.
Dùng được đấy cụ ơi, ông thân sinh nhà em trước lái xe kéo tên lửa thời đánh Mẽo, cụ bảo có lúc xin được xăng máy bay đổ vào 2B phóng sướng lắm, xe chạy bốc nhưng nhanh hết xăng kinh.
Hồi trước chả có vụ tuồn xăng thải của máy bay ra ngoài rồi bị tóm đó thôi.

thainguyen1028

Đi bộ
Mẹ, chó thật. mấy thằng cha ăn lương nhà nước, ăn rùi phỏng đoán lung tung, không nhảy vào làm việc tử tế. để đến khi này nhiều vụ cháy xe sảy ra như thế này.

mr.ken_no1

Xe container
Có ý kiến bật mí đây:

"Em nói thì bảo tiết lộ bí mật nghề nghiệp . Em làm tại nơi sản xuất ra xăng và dầu DO cho PVOIL nhà máy chế biến Condensate Phú Mỹ. Thành thật khuyên các bác 1 câu thế này . Các bác chỉ nên dổ xăng 95 vì thực tế nó chỉ là xăng 92 pha ra mà thôi . Còn xăng 92 thì toàn 83 pha ra cả . Còn dầu Do là sản phẩm đáy của tháp chưng cất condensate Bạch Hổ trộn với Do xịn rồi bán ra thị trường nhằm giảm bớt lỗ . Em biết nhưng vẫn phải đổ chứ biết đổ cái gì vào mà chạy . Còn xăng sinh học E5 các bác tránh xa hộ em với . Đây là lời khuyên chân thành của em mặc dù là bí mật nghề nghiệp . Các bác biết thôi đừng làm ầm ĩ chẳng may em bị thất nghiệp thì tội em lắm".
Cây xăng Quân đội em hay đổ ko có xăng 95 thế mới đỉu
Cơ mờ Quân đội thì ko được kinh doanh các cụ ợ, chốt lại cũng toàn là tư nhân thôi.
Chạ biết phải làm thế nào nữa.

TheHoang

Xe đạp
Cu nao biet dia chi noi tai che dau thai xin cho cai dia chi nao?

Chỉnh sửa cuối:

dht

Xe điện
Kinh nghiệm xương máu là tìm mua ở những cây xăng thuộc hệ thống quân đội cụ ợ!..
Chưa chắc đâu cụ ơi, nhiều cây xăng mang danh quân đội mà khoán trắng cho tư nhân đấy

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
Các cụ để ý mà xem, em chưa thấy xe nào chạy dầu bị cháy trong thời gian vừa qua..
cụ không đọc báo nó thông kê các xe bị cháy ah. Xe Khach giường nằm hải Vân chạy tuyến HN- điên biên gần đến thành phố hòa bình bông dưng bốc cháy dữ dội, 38 ngừoi thoát chết, mới xảy ra trong tháng 12 này. Và còn nhiêu xe khách chạy dầu bốc cháy nữa. Không cứ xăng đâu nhé, dầu cũng cháy tốt luôn!

emtimanh

Xe hơi
Dầu FO cty em toàn nhập để đốt lò vậu mà bây giờ người ta đêm ra để làm xăng thì em bó tay luôn

eparch

Xe buýt
Kụ nào biết cái cơ sở này để OF cử người đến xác minh nhỉ. Có thể tìm xem ai hay thu mua FO. Hic, nhà nào mà bị cháy, lại cháy thui thì đen đủi quá :((