[Funland] NHÀ BÓNG 12

Trạng thái
Thớt đang đóng

197716102003

Xe container
Giờ cháu có thời gian ngắm phố , ngắm người bét nhè rồi, sáng nay có cụ nào cafe không ? Nhà cháu sát vách chú Ai nhưng đếch biết địa chỉ thế nào
128 Đặng tíên Đông.hềnh như là thế.

0fer

Xe tăng
Ô em 0fer mà làm đại lí Vietlot thì cái tủ quầy này rất thích hợp với nền màu logo của họ. A đang thừa bộ này,có lấy thì đăng ký nhé:

Nhìn bề ngoài vẫn còn rất mới. Ngoài ra có những tấm ván quầy tủ,kệ giá nữa:

Giờ em mới mò vào ạ.

Mợ Sen nhắn em là bên Vietlot đang có vấn đề nên em cũng dừng ý định đó anh ạ! Đống kia của anh mà làm mới cũng nhiều phết đấy.

Pumzen

Xe ba gác
Nhà cháu đang ra 278 Đặng tiến Đông đây! Lão nào CF thì chạy ra đó nhé.

Pumzen

Xe ba gác
Giờ em mới mò vào ạ.

Mợ Sen nhắn em là bên Vietlot đang có vấn đề nên em cũng dừng ý định đó anh ạ! Đống kia của anh mà làm mới cũng nhiều phết đấy.
Hôm vừa rồi a uống CF ở 1 quán kiêm thêm Vietlot. Hỏi thăm dò cậu nv phục vụ thì thấy rằng sức mua của dân chơi ko như mình tưởng. Có người chơi 2-3 củ là bình thường. Mỗi ngày doanh số của chỗ đó phải tầm 2-30 củ. Chỉ ngồi CF trong 10' a đã thấy thằng cu nv thu hơn 1 củ.
Vietlot có nhiều kiểu chơi chứ ko phải chỉ riêng 6 to 45 để đoạt giải jackpot đâu.

Seduxen

Xe điện
Giờ em mới mò vào ạ.

Có nguồn tin bên ca là ko hề có ai trúng gần trăm tỉ như đồn đại và báo chí đưa tin ạ. Kiểu y như vụ mua sim của em Trinh ý ạ. Bị xxx để ý rồi, cho nên cụ chờ qua đầu năm có gì sẽ báo lại ạ.

Luống cải thảo vưa thu hoạch trồng xen với ớt , mộ các cụ bên nội nhà cháu an vị ở đây ạ ! Ở đây đất ruộng vưỡn chia theo kiểu đất % như thời bao cấp nên ruộng nhà nào thì có mộ các cụ của nhà đó an táng ở đó , ruộng đất cứ thế truyền đời ...dù có nhà ko còn làm rau nữa vưỡn giữ đất mà cho thuê lại chứ ko bán ! Chỉ chia lại cho các con nên nhiều mảnh cứ bị chia nhỏ dần ...nhìn bị vụn khi thấy mỗi mảnh 1 kiểu rau khác nhau là thế ạ :D

Nhiều khi ngột ngạt ở nội đô , cháu về quê nhìn những luống rau mơn mởn ... lòng cũng thư thái đi khá nhiều ạ !

Hàng sào chơ lại ở luống ớt là chỗ đó vụ trước là cà chua ạ !

Còn đây là con mương nhỏ trong hệ thống tưới tiêu của cả xã . Đồng màu quê cháu chưa bao giờ phải lo về vấn đề nước tưới !

Giữa ruộng đồng bỗng có cái Miếu nhỏ thờ 1 vị ... vị nào ấy cháu lại quên rồi :D

Chỉnh sửa cuối:
Còn đây là ao làng quê cháu ạ , nơi mà ngày thường thì các bác nông dân sau khi thu hoạch rau màu về thường rửa ở đây . Còn vào mùa lễ hội thì có các lễ rước kiệu , múa rối , hát quan họ đi thuyền chạy vòng quanh ao ...

Còn đây là Đình làng , đã được nhà nước chứng nhận di tích lịch sử quốc gia ạ

Hồ bán nguyệt ngay trước cửa Đình

Ngoài ra , còn Chùa Đại Hùng và lăng miếu thờ Chử Đồng Tử _ vị vua đầu tiên ko xuất thân từ dòng dõi hoàng tộc với giai thoại cả nhà có nhõn chiếc khố đã đi vào lịch sử ... Nhưng thời gian có hạn nên cháu ko chạy ra chụp lại đc !

Xế Độp

Xe điện
Cháu vào xem nhà mình chuẩn bị tết đến đâu rồi, nhà cháu tết nhõn thế này thôi :(

Pumzen

Xe ba gác
Cháu vào xem nhà mình chuẩn bị tết đến đâu rồi, nhà cháu tết nhõn thế này thôi :(

Năm nay đói kém nhà cháu thắt lưng buộc bụng hơn mọi năm. Dự định chả mua sắm gì,nhưng nghĩ cả năm có mấy ngày tết nên đành bắt chước lão Lầm đi sắm cành đào rừng cho nhà cửa có ko khí tết nhất 1 tý.
Mọi năm thì nhà cháu toàn lên chợ hoa Quảng An để mua,năm nay thấy gần ch của G cũng bán đào rừng,2 vc bảo nhau ra xem.
Thời tiết năm nay nóng nên đào rừng hay đào nhà cũng đều rất xấu. Đang định ko mua nữa vì chỗ này toàn cành xấu thì ô con nv bảo phía trên gác thượng vẫn còn độ trăm cành nữa. Thế là cháu bò tiếp lên gác xem. Thấy nhà cháu đang mân mê,xăm soi 1 cành chả có bông hoa nào nhưng đc cái rất nhiều nụ,ô con bèn tán:
Chú ơi,dân chơi đào vẫn thường có câu: chẵn tam lẻ tứ cứ thế mà mua. Năm nay năm lẻ chú lấy cành tứ thế này là hợp lý quá rồi.
- Tam thế với tứ thế là dư lào? Nhà cháu thắc mắc.
- Tứ thế là:
nhất thụ an khang,nhì hoan hỉ
Tam gia cảnh vượng,tứ Cát tường
Đủ hết những điều tốt cho năm mới rồi đấy,chú ạ!
Thấy ô con hót như hươu,nhà cháu bèn hỏi howmuch,nó nói 1,5 củ tỉnh bơ như ko. Bố khỉ cái cành như cành củi mà củ rưỡi! Lúc đầu cháu định trả 500,nhưng nghĩ bụng sợ bèo quá,cháu liền bảo: thôi cứ làm câu 6 lít cho nhanh....nói xong liền bước xuống cầu thang.
Xuống dưới đất thì đã thấy ô con khệ nệ vác cành đó xuống rồi. :))
Hôm nay có việc đi qua chỗ đấy,thấy nó căng cái biển với dòng chữ nguệch ngoạc: thanh lý 200k/ cành. :((

Mua đc 2 hôm,đến hôm nay cành đào bắt đầu đâm chồi,dự đến mồng 1 thì hoa sẽ nở. Giờ nhà cháu chỉ sắm thêm cây quất nữa là xong và mong tết qua mau. :))

beomap2

Xe container
Năm nay đói kém nhà cháu thắt lưng buộc bụng hơn mọi năm. Dự định chả mua sắm gì,nhưng nghĩ cả năm có mấy ngày tết nên đành bắt chước lão Lầm đi sắm cành đào rừng cho nhà cửa có ko khí tết nhất 1 tý.
Mọi năm thì nhà cháu toàn lên chợ hoa Quảng An để mua,năm nay thấy gần ch của G cũng bán đào rừng,2 vc bảo nhau ra xem.
Thời tiết năm nay nóng nên đào rừng hay đào nhà cũng đều rất xấu. Đang định ko mua nữa vì chỗ này toàn cành xấu thì ô con nv bảo phía trên gác thượng vẫn còn độ trăm cành nữa. Thế là cháu bò tiếp lên gác xem. Thấy nhà cháu đang mân mê,xăm soi 1 cành chả có bông hoa nào nhưng đc cái rất nhiều nụ,ô con bèn tán:
Chú ơi,dân chơi đào vẫn thường có câu: chẵn tam lẻ tứ cứ thế mà mua. Năm nay năm lẻ chú lấy cành tứ thế này là hợp lý quá rồi.
- Tứ thế là:
Thấy ô con hót như hươu,nhà cháu bèn hỏi howmuch,nó nói 1,5 củ tỉnh bơ như ko. Bố khỉ cái cành như cành củi mà củ rưỡi! Lúc đầu cháu định trả 500,nhưng nghĩ bụng sợ bèo quá,cháu liền bảo: thôi cứ làm câu 6 lít cho nhanh....nói xong liền bước xuống cầu thang.
Hôm nay có việc đi qua chỗ đấy,thấy nó căng cái biển với dòng chữ nguệch ngoạc: thanh lý 200k/ cành. :((

Mua đc 2 hôm,đến hôm nay cành đào bắt đầu đâm chồi,dự đến mồng 1 thì hoa sẽ nở. Giờ nhà cháu chỉ sắm thêm cây quất nữa là xong và mong tết qua mau. :))

Cụ phải đốt gốc cành đào thì hoa mới nở được.

Seduxen

Xe điện
Nhà em mua 1 chậu mai và vừa đc cho thêm 3 chậu mai nữa. Sói nhà em ghét số 4 nên lại cho đi 1 chậu, giữ lại 3 chậu. Em bảo cho hết đi chỉ giữ lại 1 chậu thôi vì nhà có lan rồi, lại cả đào nữa chứ. Dưng mà Sói dứt khoát không đồng ý, đòi bày mỗi tầng 1 chậu mới sợ.

197716102003

Xe container
Nhà em mua 1 chậu mai và vừa đc cho thêm 3 chậu mai nữa. Sói nhà em ghét số 4 nên lại cho đi 1 chậu, giữ lại 3 chậu. Em bảo cho hết đi chỉ giữ lại 1 chậu thôi vì nhà có lan rồi, lại cả đào nữa chứ. Dưng mà Sói dứt khoát không đồng ý, đòi bày mỗi tầng 1 chậu mới sợ.

Gđ không có gì ngòai điều kiện.:D

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
- Tứ thế là:

Năm nay chắc đắt rồi. Năm nay làm sát tết đến giờ e còn chưa có j. Năm ngoái iem lò mò đi dò ở Hoàng quốc việt rồi lên Hoàng hoa thám mãi k dc. Chán đi về lớ ngớ rẽ nhầm vào dg võ chí công gặp ngay 1 hàng bán ven dg thấy có cành đẹp đẹp. E và gấu khệ nệ chở xe máy về mà mấy lần nó tí bổ ngửa ra sau vì to quá. Vào dc đến nhà cũng là 1 kì công. Thiệt hại hết có 7 lít ạ. Nó dư lày. Hoa hoét chi chít :)

Ủng hộ sói nhà Sen ! Hắn hoàn toàn có lý khi giữ lại ( giống mềnh cũng ghét số 4 ) cơ mà mềnh sẽ chẻ củi nhóm lò chứ ứ cho :))

Ps : trừ nhõn cây đầu tiên , còn 2 cây đều rất đẹp Sen à , bộ rễ thật đáng xiền đấy ! :)

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
Iem vừa đi chợ hoa đêm. Đông kinh. Giờ về ăn phở Yên phụ. Đông cũng k kém.Có cụ nào cùng đi chơi chợ hoa đêm k. Lâu lắm rồi e k lang thang

chuot08

Xe lăn
Họ bán Cụ này bao xiền hở lão Chuột?
Em có chọn theo dõi thông báo giả nhời ở nhà mình mà sao ko thấy nhỉ?
Hôm đầu tiên hội chợ em đã hỏi, họ quát 40 củ, gốc Pơ mu. Đẹp nhưng e là hơi cao. Tối vừa lượn qua thấy dọn hàng rồi, ông này chắc chưa có chủ mới vì lúc chiều ra ngồi đối diện ngắm lại thấy ông vẫn dứ nắm đấm vào em bảo mày thừa tiền à?! :))

Trạng thái
Thớt đang đóng