[Funland] NHÀ BÓNG 15 -Offline mừng tổng kết WC 2018

Trạng thái
Thớt đang đóng

Pumzen

Xe ba gác
Tình hình là ... rất tình hình ... các lão ợ :(
Hỏi thăm bố cháu phát ! Tình hình F1 ổn chứ ? Nhà a thì hơi thất vọng chút khi f1 chỉ được có 22đ. Nhưng không sao, tương lai của bọn nó vẫn còn dài đằng đẵng, cơ hội vẫn còn thênh thang. Cá nhân a thì ko hề lo lắng chút gì.

Xế Độp

Xe điện
Hỏi thăm bố cháu phát ! Tình hình F1 ổn chứ ? Nhà a thì hơi thất vọng chút khi f1 chỉ được có 22đ. Nhưng không sao, tương lai của bọn nó vẫn còn dài đằng đẵng, cơ hội vẫn còn thênh thang. Cá nhân a thì ko hề lo lắng chút gì.
Cu nhà e cũng hơn 25 tý thôi, thất vọng vì ko đạt đc nguyện vọng chính

Trần Chân

Xe buýt
Bé 6 tuổi bị ngã từ tầng 12 xuống từ chung cư Trung Hòa Nhân Chính. Đau lòng!

manhhung1901

Xe điện
Vụ này lâu chưa Cụ ?

Cap Còm

Xe tăng
Ông này đồng niên với mình, nổi tiếng quá :)
XL các cụ vì em đường đột nhảy vào đây! Cụ bảo tự làm được dc sơn tĩnh điện thì chắc cụ thạo món này lắm, cụ tư vấn cho em đc ko? Được thì cụ cho em zl để em xin tư vấn ạ! (Ko hiểu sao em ko ib cụ đươc)

Xế Độp

Xe điện
XL các cụ vì em đường đột nhảy vào đây! Cụ bảo tự làm được dc sơn tĩnh điện thì chắc cụ thạo món này lắm, cụ tư vấn cho em đc ko? Được thì cụ cho em zl để em xin tư vấn ạ! (Ko hiểu sao em ko ib cụ đươc)
Em đây cụ, em đã từng làm 1 dây chuyền sơn tĩnh điện cho các chi tiết vk;
Nếu cụ muốn tự làm cho rẻ thì em bày thế này:
1- cụ xem gần cụ nhất có cơ sở sơn tĩnh điện nào thì thăm quan xem để hình dung quy mô, dây chuyền công nghệ, thiết bị và sản phẩm chính của nó là gì;
2- xác định nhu cầu của cụ, sản phẩm chủ yếu của cụ là gì để xác định quy mô cho phù hợp, đủ dùng cho sản xuất;
3- xác định mặt bằng dây chuyền, lên phương án tổng thể và bố trí mặt bằng dây chuyền thiét bị; Khu vệ sinh bề mặt, buồng sấy, buồng sơn, băng tải, giá treo, hút mùi, lọc không khí, vvv... làm sao quy mô phù hợp với loại sản phẩm của cụ;
4- xác định từng phần: phần nào tự làm, bộ phận nào đi mua:
5- lên thiết kế chi tiết và tổng hợp dự trù vật liệu, dự toán chi tiết;
6- tự triển khai chế tạo, lắp đặt từng bộ phận và dây chuyền

Nói chung là vậy cụ ạ, thời gian này em bận và sk ko đc tốt nên ko giúp cụ nhiều hơn được, cụ thông cảm; cụ cứ mạnh dạn vào việc đi vì việc này cũng ko quá khó;
Đôi chút kinh nghiệm chia xẻ với cụ, Chúc cụ thành công!

Chỉnh sửa cuối:

Cap Còm

Xe tăng
Em đây cụ, em đã từng làm 1 dây chuyền sơn tĩnh điện cho các chi tiết vk;
Nếu cụ muốn tự làm cho rẻ thì em bày thế này:
1- cụ xem gần cụ nhất có cơ sở sơn tĩnh điện nào thì thăm quan xem để hình dung quy mô, dây chuyền công nghệ, thiết bị và sản phẩm chính của nó là gì;
2- xác định nhu cầu của cụ, sản phẩm chủ yếu của cụ là gì để xác định quy mô cho phù hợp, đủ dùng cho sản xuất;
3- xác định mặt bằng dây chuyền, lên phương án tổng thể và bố trí mặt bằng dây chuyền thiét bị; Khu vệ sinh bề mặt, buồng sấy, buồng sơn, băng tải, giá treo, hút mùi, lọc không khí, vvv... làm sao quy mô phù hợp với loại sản phẩm của cụ;
4- xác định từng phần: phần nào tự làm, bộ phận nào đi mua:
5- lên thiết kế chi tiết và tổng hợp dự trù vật liệu, dự toán chi tiết;
6- tự triển khai chế tạo, lắp đặt từng bộ phận và dây chuyền

Nói chung là vậy cụ ạ, thời gian này em bận và sk ko đc tốt nên ko giúp cụ nhiều hơn được, cụ thông cảm; cụ cứ mạnh dạn vào việc đi vì việc này cũng ko quá khó;
Đôi chút kinh nghiệm chia xẻ với cụ, Chúc cụ thành công!
Vâng, em cảm ơn cụ nhiều ạ!

Trạng thái
Thớt đang đóng