[Funland] Nhà có bà vợ lười biếng:(

asensio

Xe tăng
Các cụ cho e hỏi kinh nghiệm cái:
Trước khi lấy vợ các cụ có để ý quan trọng việc vợ tương lai mình biết chăm lo việc nhà nấu nướng hay không?
Chứ e thấy mấy bạn trẻ 9x kiểu được bố mẹ chăm làm hết cho rồi nên có biết nấu nướng mẹ gì đâu nhất là gái hà nội
E đang tán 1 e sn 96 nhà thì ở Hà Nội mà có vẻ lười như hủi:(
Luộc rau cũng không biết làm

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Một doanh nhân thành đạt được một đài truyền hình nỗi tiếng mời tham dự chương trình những người thành công. Trong chương trình, phóng viên hỏi vị doanh nhân:

Để ảnh vợ trong ví

PV: Thưa ông, ông là người đi lên từ 2 bàn tay trắng và đã vượt qua được rất nhiều khó khăn tưởng chừng như không thể vượt qua được. Xin ông chia sẻ cho khán giả biết bí quyết nào đã giúp ông làm được điều đó?

DN: Àh, đơn giản thôi, tôi luôn luôn để tấm ảnh vợ tôi trong ví để tăng thêm sức mạnh.
PV: Bà nhà ông thật hạnh phúc khi luôn được ông để ảnh vợ trong ví. Xin ông chia sẻ chi tiết hơn được không?
DN: Tôi hay để ảnh vợ trong ví, thỉnh thoảng khi gặp khó khăn, trắc trở, tôi lại lấy ảnh vợ ra ngắm, và tự nhủ thầm rằng:
Đến như cô vợ sư tử Hà Đông này mà tôi còn có thể chịu đựng được, thì những khó khăn này nào có nghĩa lý gì với tôi!

VCHDHN

Xe container
Trăm sự do cái nick mà nên :))

mihkun

Xe tăng
Chắc giờ này các cụ đang có bữa ăn cơm trưa ngon lành bên gia đình chứ nhà e thì thế này đây

View attachment 7284898

Nói đùa e từ sáng lên tum dọn dẹp bở hơi tai vừa xuống nhà thì bà ngan già chốt câu :ra ngoài ăn bánh mỳ bít tết a đi!!!
Ngày chủ nhật chỉ mong được ăn bát cơm thịt kho canh cua dưa cà đơn giản thôi giờ lại bài ca ăn ngoài
Cả tuần suốt ngày ăn ngoài :( nản vcd

tình trạng nhà các cụ có giống e Ko???
Đàn ông khổ thật !
Có cái gì thì nên quý cái ấy cụ ạ. Từ từ góp ý, không được thì phải thích nghi.
Nếu khó quá, cụ cho xin địa chỉ, đảm bảo một đống cụ xung phong đến nấu cơm giúp gấu. Riêng em sẵn sàng đến dọn tum giúp cụ luôn để cụ có thêm thời gian với bạn bè ở cơ quan :P

thngaylangthang

Xe ngựa
Trước khi lấy vợ các cụ có để ý quan trọng việc vợ tương lai mình biết chăm lo việc nhà nấu nướng hay không?
Chứ e thấy mấy bạn trẻ 9x kiểu được bố mẹ chăm làm hết cho rồi nên có biết nấu nướng mẹ gì đâu nhất là gái hà nội
Cụ sống một mềnh ... đê

SesameStreet

Xe điện
Bọn ngan này toàn được đằng chân lân đằng đầu, ít đứa biết điều lắm. Cứ theo sách "phải thông cảm và yêu thương bạn đời" là nó trèo lên cổ ngay.
Lúc mới về nhà chồng thì cũng xắn tay xông vào việc nhà đấy.
Nhưng khi mình tỏ ra thông cảm "để anh làm cho, em cứ nghỉ đi" vài lần thì dần dần việc cơm nước, nấu cơm, rửa bát, quét nhà mình gánh hết. Chỉ rình rình trốn, đẩy hết việc nhà cho mình.

Chỉnh sửa cuối:

danlaptrinh_9x

Xe đạp
Thỉnh thoảng lười một chút cũng được cụ ạ. Còn mức độ thường xuyên quá thì dễ gây ức chế, lâu ngày ảnh hưởng xấu đến tình cảm vợ chồng.

thanh040506

Xe trâu
Chắc giờ này các cụ đang có bữa ăn cơm trưa ngon lành bên gia đình chứ nhà e thì thế này đây

View attachment 7284898

Nói đùa e từ sáng lên tum dọn dẹp bở hơi tai vừa xuống nhà thì bà ngan già chốt câu :ra ngoài ăn bánh mỳ bít tết a đi!!!
Ngày chủ nhật chỉ mong được ăn bát cơm thịt kho canh cua dưa cà đơn giản thôi giờ lại bài ca ăn ngoài

Đàn ông khổ thật !
Gấu e mà còn trẻ dư này là e cũng cố học nấu ăn cụ ạ.

DươngLH.BK

Xe tải

View attachment 7284898

Đàn ông khổ thật !
Mâm bày sẵn thế cụ còn mong gì hơn nữa.

barrios5116

Xe tải

View attachment 7284898

Đàn ông khổ thật !
Lịch cuối tuần: 1 dọn nhà, 2 rửa xe, 3 nấu cơm, 4 rửa bát. A chồng chọn 1 với 3 nhường vợ 2 4. Vợ quát: chọn cái dell gì mà chọn, đây là thứ tự công việc để làm chứ dell phải chọn!!!
Cứ cầm đt là lười lắm
Cụ là còn đc rủ ra ngoài ăn là ngon, nhà e thì toàn "nay nhà mình ăn món này a đi chợ rồi về nấu nhá xong dọn nhà đi bừa quá"
Em là cụ em tự nấu cơm ăn, sao phải chờ ai?
Chuyện dọn dẹp cơm nước là chuyện nhỏ nhất rồi và ko là việc của riêng ai cả.
Nhà em người này không làm thì người kia làm, miễn vui vẻ là đc. Ví dụ chùi đít cho con, nó chỉ định ai thì người đó đứng dậy làm.
Hoặc việc lớn mua nhà mua xe thì em rảnh và rành em làm (bàn đối tác cùng chốt quyết).
Đội bạn em nhà chúng nó có tiền, vợ nó thỏ thẻ cuối tuần mà k đi du lịch quanh HN 2 ngày coi như k có cuối tuần. Mình k có đkien thôi giảm quả cơm nước 4 bữa đi cũng vui rồi ;))
1 cuối tuần lười đòi ăn ngoài còn đc

Chứ như bác chủ nói cả tuần ăn ngoài --- vợ lười nấu rồi ntn

thì tệ quá

vote đổi ngan

quandaica2001

Xe buýt
Nhiều khi có khuyên cụ đây thì có đúng cũng thành sai,thành ra nên tự mình đúc rút trải nghiệm thôi.
Nhưng chưa lấy về mà cụ thấy chối quá thì nên next.

ubisapro

Xe trâu
Vợ cụ còn nằm nhà chờ cụ đi ăn chứ vợ em nó về mịa nơi sx rồi (ko đợi trả). Ba bố con muốn ăn gì thì ăn.
Cuối tuần này:

Thứ 7: vợ té về Hưng Yên gặp gỡ bạn cũ, 10h30 tối về đến nhà.

Chủ nhật: Đi làm răng.

Còn e với 3 đứa f1. Thường thôi :D

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Chân lý thuộc về kẻ mạnh chủ thớt ạ ;;):))Chủ thớt cứ mạnh dạn thuê một em xinh tươi về dọn nhà cửa nấu ăn , đưa đón con cái đi học đi chơi ....Gấu ngoan ngay :))

Vợ cụ có khi cũng đang than phiền trên mạng : nhà có ông chồng lười biếng. Vợ nằm đợi ơn mưa móc của tướng công cả sáng, mà lão ấy trốn biệt trêtn tum tới trưa mới thò mặt xuống ;))

Cún béo

Xe hơi
Em khẽ hỏi cụ chủ là mợ công việc và thu nhập cao không ạ? Nếu mợ là quản lý, công việc vất vả, lương cao thì ba cái việc nấu nướng, dọn dẹp cụ giải phóng cho mợ đi ạ. Nhà em toàn ra ngoài chén, chồng em vui vẻ cực vì đơn giản 2-3 tiếng nấu nướng đó em kiếm tiền thì lợi hơn nhiều.

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Sa thải đối tác, lập công ty mới thôi. Gia đình cũng như doanh nghiệp thôi :))

SesameStreet

Xe điện
Em khẽ hỏi cụ chủ là mợ công việc và thu nhập cao không ạ? Nếu mợ là quản lý, công việc vất vả, lương cao thì ba cái việc nấu nướng, dọn dẹp cụ giải phóng cho mợ đi ạ. Nhà em toàn ra ngoài chén, chồng em vui vẻ cực vì đơn giản 2-3 tiếng nấu nướng đó em kiếm tiền thì lợi hơn nhiều.
Không phải giải phóng, mà là cùng nhau làm ạ.

Cuaoctom

Xe hơi
F1 nhà cụ lớn chưa đào tạo cho f1 nấu ăn là ok a.