[Funland] Nhà có bà vợ lười biếng:(

huutrinh6688

Xe điện
Khi còn yêu thương nhau, chăm sóc miếng ăn giấc ngủ nó là niềm vui. Khi chán nhau rồi thì kệ cmnm ăn gì thì ăn. Hehe cụ thớt xem gấu còn êu ko. Hoặc đóng ví vào.
Em lương tháng nộp hết cụ ah. Cưới nhau gần chục năm rồi nhưng trộm vía gấu nó vẫn yêu thương em như thuở ban đầu mặc dù đã có thêm 2 bé.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Nồi nào úp vung nấy. Cụ phải ntn nó mới đối xử như vậy :-?

asensio

Xe tăng
Bẩm các cụ tối nay ngan già lại bắt e ra ăn ngoài :( chán lắm rồi
Phở cuốn Hương mai hương mủng bực cả mình từ sáng tới giờ chưa có hạt cơm vào bụng
Nói đùa lười vcd bảo nấu không chịu nấu

Món cuốn Hương Mai ăn ngon dễ ăn mà nhỉ không hiểu cụ chê gì?
Cuối tuần nên thay đổi không khí cụ ơi chứ cả ngày ở nhà nấu nướng dọn dẹp cũng phát mệt

thuyhtt

Xe tăng
Bọn ngan này toàn được đằng chân lân đằng đầu, ít đứa biết điều lắm. Cứ theo sách "phải thông cảm và yêu thương bạn đời" là nó trèo lên cổ ngay.
Lúc mới về nhà chồng thì cũng xắn tay xông vào việc nhà đấy.
Nhưng khi mình tỏ ra thông cảm "để anh làm cho, em cứ nghỉ đi" vài lần thì dần dần việc cơm nước, nấu cơm, rửa bát, quét nhà mình gánh hết. Chỉ rình rình trốn, đẩy hết việc nhà cho mình.
Nghe cụ kể thì tội cụ thật.
Nhà em chồng em khối B, em khối A, nên trong nhà từ mài dao đến sửa cầu chì em đều làm được cả. Nhưng bù lại chồng em lau dọn nhà cửa, cơm nước quần áo, chăm con thì hơn đứt em.
Đó là ngày mới cưới, còn giờ lão chả mó mẩm đến gì ngoài kiếm tiền về nuôi 4 cái tàu há mồm. Giờ ngoài mài dao sửa cầu chì thì em làm tất từ cọ WC đến chùi ít cho con.
Sống với nhau chung chăn chung gối mà chỉ lo đứa kia trèo đầu mình thì phí quá cụ nhỉ.

thuyhtt

Xe tăng
Lúc nào cũng lướt Facebook tiktok , hội nhóm Zalo, rồi mua sắm online rồi xem fim trên điện thoại … gần như điện thoại trên tay 24/24h
Cơm nước việc nhà gần như bỏ bê
Chán ghê

ngan già các cụ có vậy không?
Em nghĩ cụ nên vứt cái đt đy.
Đt smartphone ngu lắm, nó chia rẽ đc tình cảm vợ chồng, cha mẹ con cái đấy, cụ tin hay ko thì tùy.
Em từ ngày mất smartphone em dùng cục gạch, chả có gì ngoài nghe gọi, đỡ mất thời gian vô bổ, vì nhà còn 3 đứa trẻ cần chăm và không có ông bà hay giúp việc phụ đỡ.
Zalo Facebook dùng trên máy tính để phục vụ công việc chủ yếu.
Em chém khi đứa nhỏ ngủ và hai đứa lớn học bài. Mất smartphone đời bình an, có time tập thể dục và ngũ sớm, đỡ đú đởn vô bổ tốn tiền :)).

kk2

[Tịch thu bằng lái]
Chắc giờ này các cụ đang có bữa ăn cơm trưa ngon lành bên gia đình chứ nhà e thì thế này đây

View attachment 7284898

Nói đùa e từ sáng lên tum dọn dẹp bở hơi tai vừa xuống nhà thì bà ngan già chốt câu :ra ngoài ăn bánh mỳ bít tết a đi!!!
Ngày chủ nhật chỉ mong được ăn bát cơm thịt kho canh cua dưa cà đơn giản thôi giờ lại bài ca ăn ngoài
Cả tuần suốt ngày ăn ngoài :( nản vcd

tình trạng nhà các cụ có giống e Ko???
Đàn ông khổ thật !
Nhìn cảnh này thì muốn gì em chiều nấy :))

kk2

[Tịch thu bằng lái]
Bọn ngan này toàn được đằng chân lân đằng đầu, ít đứa biết điều lắm. Cứ theo sách "phải thông cảm và yêu thương bạn đời" là nó trèo lên cổ ngay.
Nhưng khi mình tỏ ra thông cảm "để anh làm cho, em cứ nghỉ đi" vài lần thì dần dần việc cơm nước, nấu cơm, rửa bát, quét nhà mình gánh hết. Chỉ rình rình trốn, đẩy hết việc nhà cho mình.
Thế nên việc nhà kệ vợ, không làm hểt thì thuê thêm người, các cụ chớ có mó tay vào kẻo lại khổ... như em, đến cái quần chíp của vợ em cũng phải phơi 😉

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Haizz ,cả tuần e ăn cơm nhà , cuối tuần xin ra ngoài ăn đổi không khí mà ngan nhà e vẫn nhất quyết ăn ở nhà để chống lạm phát cụ ạ !
Trước ăn ở nhà để phòng dịch
Nay ăn ở nhà để tiết kiệm

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Cụ thuê 1 em GV nét căng vào cho em, vợ không nấu cụ bảo GV nấu rồi 2 đứa ăn.

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Lúc nào cũng lướt Facebook tiktok , hội nhóm Zalo, rồi mua sắm online rồi xem fim trên điện thoại … gần như điện thoại trên tay 24/24h
Chán ghê

Ngăn già thì cơ bản … như nhau :))

letrungdungcz

Xe tăng
Chưa con cái gì thì giải tán để đôi bên tìm đc đối tác mới hợp với văn hóa sống của mình.

Con cái rồi thì nên cố gắng nhìn con mà nhẫn nhịn. Ít nhất để con trẻ nó thấy trong nhà vẫn có 1 người chăm chỉ, sạch sẽ để nó còn noi theo.

(Lười thường đi đôi với nề nếp sinh hoạt bừa bãi, lộn xộn, thậm chí bẩn..., lại sống cùng người ngăn nắp, gọn gàng ưa sạch sẽ thì sẽ gây ức chế cho cả đôi bên.)

Năng Đức

Xe hơi
Chưa con cái gì thì giải tán để đôi bên tìm đc đối tác mới hợp với văn hóa sống của mình.

Con cái rồi thì nên cố gắng nhìn con mà nhẫn nhịn. Ít nhất để con trẻ nó thấy trong nhà vẫn có 1 người chăm chỉ, sạch sẽ để nó còn noi theo.

(Lười thường đi đôi với nề nếp sinh hoạt bừa bãi, lộn xộn, thậm chí bẩn..., lại sống cùng người ngăn nắp, gọn gàng ưa sạch sẽ thì sẽ gây ức chế cho cả đôi bên.)
Cái này chuẩn này cụ chủ, nghe em đi tự do dễ chịu hơn cụ tưởng

Chekmate

Xe điện
kể cũng khổ cụ chủ, em mà thế em cắm nồi cơm luộc quả trứng mớ rau làm bữa tối kệ ngan già thích thì ra ngoài ăn 1m. Đây cụ 2 bữa đều theo vợ chỉ đạo ko phản kháng thì bị đàn áp 1 phần tại mình thôi

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Chiết lý viên kẹo.

Bleu Azur

Xe tải
Đàn ông hay đàn bà, cũng có người thế này thế kia. Có người chăm chỉ có người lười biếng, đàn nào cũng vậy.
Bây giờ nữ quyền lên ngôi, nên chỉ trích phụ nữ là cẩn thận cái mồm. Mấy cái lý lẽ phản bác là đàn ông đàng ang gì mà lại so bì tỵ nạnh với vợ, cả tuần chồng đi làm rồi, thì cuối tuần chồng nấu ăn đi cho nó thay đổi... Có vợ là may mắn quá rồi, không biết giữ thì lại tiếc, lúc đó lại ăn cơm một mình...
Nói chung đấu lý với phụ nữ thì xác định là không tới đâu, một là đàn ông nhận thua hai là đàn bà khóc.
Đàn bà nhiếc móc cả ngày thì được, đàn ông mà động tay là vũ phu.
Đàn ông đi làm, vợ ở nhà thì bình thường thôi, việc nhà không tên nhiều như núi. Đàn ông thất thế để vợ nuôi thì là ăn bám váy vợ.
Nên thôi thì lấy vợ là chấp nhận thiệt thòi đi, còn không thì đừng lấy nữa.
Tôi phục mấy ông đã bỏ vợ rồi lại còn lấy vợ mới. Cặp bồ để sống cho vui, chứ lại tước bỏ tự do lần nữa thật là can đảm.
Nếu mà hỏi các ông là sống với các bà đi không cần cưới đâu, chỉ cần tình yêu thôi. Khi nào hết yêu thì ta giải tán. Chắc là đàn ông sẽ đồng ý đa số, không biết có phải vậy không? Chắc là phải làm cuộc khảo sát trên này. Các bác cho ý kiến nhé.

Năng Đức

Xe hơi
Đàn ông hay đàn bà, cũng có người thế này thế kia. Có người chăm chỉ có người lười biếng, đàn nào cũng vậy.
Bây giờ nữ quyền lên ngôi, nên chỉ trích phụ nữ là cẩn thận cái mồm. Mấy cái lý lẽ phản bác là đàn ông đàng ang gì mà lại so bì tỵ nạnh với vợ, cả tuần chồng đi làm rồi, thì cuối tuần chồng nấu ăn đi cho nó thay đổi... Có vợ là may mắn quá rồi, không biết giữ thì lại tiếc, lúc đó lại ăn cơm một mình...
Nói chung đấu lý với phụ nữ thì xác định là không tới đâu, một là đàn ông nhận thua hai là đàn bà khóc.
Đàn bà nhiếc móc cả ngày thì được, đàn ông mà động tay là vũ phu.
Đàn ông đi làm, vợ ở nhà thì bình thường thôi, việc nhà không tên nhiều như núi. Đàn ông thất thế để vợ nuôi thì là ăn bám váy vợ.
Nên thôi thì lấy vợ là chấp nhận thiệt thòi đi, còn không thì đừng lấy nữa.
Tôi phục mấy ông đã bỏ vợ rồi lại còn lấy vợ mới. Cặp bồ để sống cho vui, chứ lại tước bỏ tự do lần nữa thật là can đảm.
Nếu mà hỏi các ông là sống với các bà đi không cần cưới đâu, chỉ cần tình yêu thôi. Khi nào hết yêu thì ta giải tán. Chắc là đàn ông sẽ đồng ý đa số, không biết có phải vậy không? Chắc là phải làm cuộc khảo sát trên này. Các bác cho ý kiến nhé.
Làm gì có tềnh yêu, sống thế là giả dối rồi, lười đồng nghĩa với bẩn đủ thứ cả tính nữa, ai như mợ

TUCSON9389

Xe điện
Chán ghê

chắc ô bà ngoại có điều kiện, âu cũng là cái liễn