[Funland] Nhà đất đã bị GPMB nhưng vẫn phải nộp thuế đất

dongvuong_tbtq

Xe buýt
Em đang làm quyết toán thuế TNCN thì họ thông báo em còn nợ thuế ở Chi cục thuế Cầu Giấy. Em hỏi ra thì mới biết em nợ thuế cái nhà đất ở Quan Hoa, trong khi cái nhà đấy đã giải phóng mặt bằng làm đường Nguyễn Văn Huyên kéo dài từ 2015.
Chi cục thuế CG hướng dẫn em về phường báo cắt cái thuế í đi.
Em thấy vô lý quá. Có cụ mợ nào gặp trường hợp như em không?

agrimeco

Xe lăn
cụ thể là nợ thuế gì vậy cụ? thuế đất phi nn phỏng ạ?

agrimeco

Xe lăn
Đúng rồi cụ ạ. Thuế đất phi nông nghiệp
nếu vậy cụ cứ về phường cũ hỏi cho rõ là nợ từ gđ nào? (biết đâu nợ trước khi gpmb) đồng thời xin cái giấy đã hoàn thành nghĩa vụ thuế là xong.

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Nhà em tách thửa 3 năm sau vẫn thu theo sổ cũ mặc dù đã lên thị trấn làm thủ tục.
Đúng là bọn công chức ăn hại

dongvuong_tbtq

Xe buýt
nếu vậy cụ cứ về phường cũ hỏi cho rõ là nợ từ gđ nào? (biết đâu nợ trước khi gpmb) đồng thời xin cái giấy đã hoàn thành nghĩa vụ thuế là xong.
nợ từ 2016 cụ ạ. Các năm trước đó em nộp đầy đủ

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em đang làm quyết toán thuế TNCN thì họ thông báo em còn nợ thuế ở Chi cục thuế Cầu Giấy. Em hỏi ra thì mới biết em nợ thuế cái nhà đất ở Quan Hoa, trong khi cái nhà đấy đã giải phóng mặt bằng làm đường Nguyễn Văn Huyên kéo dài từ 2015.
Chi cục thuế CG hướng dẫn em về phường báo cắt cái thuế í đi.
Em thấy vô lý quá. Có cụ mợ nào gặp trường hợp như em không?
Ko ai update tình trạng thì nó còn là bt. Mà quyết toán thuế TNCN thì liên can j thuế khác nhỉ ?

hackspeed

Xe lăn
Chi cục thuế Hoàng Mai bảo đang nợ thuế thì phải trả nợ đi đã mới được hoàn thuế cụ ạ :(
Thuế hay ép thế. Nhưng nó chả liên quan j đến nhau cả. Cụ hỏi thuế quy định nào ?

E làm hs bên HBT cũng dính tình trạng này. Xóa nợ căn A đòi xóa nợ cả căn B :D

dongvuong_tbtq

Xe buýt
Thuế hay ép thế. Nhưng nó chả liên quan j đến nhau cả. Cụ hỏi thuế quy định nào ?

E làm hs bên HBT cũng dính tình trạng này. Xóa nợ căn A đòi xóa nợ cả căn B :D
Tính em cũng thích hỏi xem căn cứ quy định nào chứ không thích pb cho trôi. Cơ mà trường hợp này thì em không hỏi vì nhờ thế mà biết mình còn nợ thuế, phải quyết cái gốc. Em chỉ bực mình vì tự dưng dính cái nợ thuế dở hơi và vô lý

hackspeed

Xe lăn
Tính em cũng thích hỏi xem căn cứ quy định nào chứ không thích pb cho trôi. Cơ mà trường hợp này thì em không hỏi vì nhờ thế mà biết mình còn nợ thuế, phải quyết cái gốc. Em chỉ bực mình vì tự dưng dính cái nợ thuế dở hơi và vô lý
Cụ gq thuế ok nhưng đó là sắc thuế khác ko ảnh hưởng việc tncn của cụ. Thuế có pm in ra thấy nợ j hay đòi đóng cả thể