[Funland] Nhà giàn trên biển Đông - chiến lược đúng đắn của Việt Nam

Civic to Merc.

Xe container
Bạn Phi quả này gay quá
Nhìn ảnh các tàu TQ tràn ngập tại đây thì bãi cỏ mây thì về cơ bản sẽ do TQ kiểm soát rồi. Phi ko có cửa để lật ngược tình thế. TQ chỉ đợi cái tàu cũ kia mủn ra chìm xuống là Phi rời đi vì ko có chuyện Phi đc gia cố hay thay đổi cấu trúc tại đây. TQ như lũ sư tử hoặc linh cẩu đang đợi con mồi Phi kiệt sức gục xuống là thành bữa ngon.

VN sẽ phải củng cố mạnh năng lực hơn nhiều nữa trc khi lũ săn mồi kia tìm đến mới mong ko bị giống Phi.

humxam75

Xe điện
Nhìn ảnh các tàu TQ tràn ngập tại đây thì bãi cỏ mây thì về cơ bản sẽ do TQ kiểm soát rồi. Phi ko có cửa để lật ngược tình thế. TQ chỉ đợi cái tàu cũ kia mủn ra chìm xuống là Phi rời đi vì ko có chuyện Phi đc gia cố hay thay đổi cấu trúc tại đây. TQ như lũ sư tử hoặc linh cẩu đang đợi con mồi Phi kiệt sức gục xuống là thành bữa ngon.

VN sẽ phải củng cố mạnh năng lực hơn nhiều nữa trc khi lũ săn mồi kia tìm đến mới mong ko bị giống Phi.
Nếu Phi chủ động nhường Bãi Cỏ Mây cho VN thì ko hiểu VN có dám nhận ko nhỉ.

pháo BM21 grad

Xe container
Nếu Phi chủ động nhường Bãi Cỏ Mây cho VN thì ko hiểu VN có dám nhận ko nhỉ.
Làm gì có chuyện đó cụ . Còn nếu có thì dại gì mà không nhận, nhưng mà cẩu lúc đó lại xuyên tạc bù lu bù loa lên.

humxam75

Xe điện
Làm gì có chuyện đó cụ . Còn nếu có thì dại gì mà không nhận, nhưng mà cẩu lúc đó lại xuyên tạc bù lu bù loa lên.
Em thấy đây cũng là phương án hay :D. Đằng nào Phi cũng ko giữ được mà đảo lại ko bị rơi vào tay Cẩu

pháo BM21 grad

Xe container
Em thấy đây cũng là phương án hay :D. Đằng nào Phi cũng ko giữ được mà đảo lại ko bị rơi vào tay Cẩu
Bây giờ Phi đang nghĩ có mẽo chống lưng mà cụ. Nên em nghĩ chuyện đó sẽ chẳng bao giờ sảy ra, nhưng em lại mong nó sảy ra

humxam75

Xe điện
Bây giờ Phi đang nghĩ có mẽo chống lưng mà cụ. Nên em nghĩ chuyện đó sẽ chẳng bao giờ sảy ra, nhưng em lại mong nó sảy ra
TQ thừa biết Mỹ sẽ chỉ phản đối mồm nếu xung đột Phi-Tq xảy ra. Bản thân Mỹ đã tuyên bố rõ là ko đứng về bên nào rồi. Cái đảo scarborough ngay gần Phi mà còn chả giữ được thì Bãi Cỏ Mây chỉ là vấn đề thời gian

Civic to Merc.

Xe container
Khổ thân, hy sinh trẻ quá...RIP em nhé!

Một trung úy vừa hy sinh ở đảo Trường Sa

theo Một thế giới | 22/01/2014 09:47

Trung úy Phan Văn Hạnh đã hy sinh trong lúc bảo vệ biển đảo tổ quốc.
Chia sẻ:
Đi tuần tra bảo vệ đảo, xuồng của trung úy Phan Văn Hạnh, thuộc Lữ đoàn 146, Bộ tư lệnh vùng 4 Hải quân bị lật.

Vụ tai nạn đáng tiếc gây ra nỗi đau lớn cho gia đình liệt sĩ Phan Văn Hạnh và nhiều người dân đất liền trong những ngày cuối năm…
Theo thông tin chúng tôi vừa nhận được vào 11 giờ ngày 18.1.2014 Trung úy Phan Văn Hạnh (sinh năm 1981, quê Nghệ An), thuộc Lữ đoàn 146, Bộ tư lệnh vùng 4 Hải quân đã hy sinh trong lúc làm nhiệm vụ tại đảo Tốc Tan C, thuộc quần đảo Trường Sa.
Trung úy Phan Văn Hạnh nhập ngũ năm 2002 và đã có hơn 5 tháng làm việc trên đảo.
Nguyên nhân được xác định là do trên đường đi tuần tra bảo vệ đảo, xuồng của Trung úy Phan Văn Hạnh đã bị lật và dẫn đến tai nạn đáng tiếc trên.
Vào 8 giờ sáng nay thi thể của liệt sĩ đã được đưa về cảng Nhơn Trạch, Đồng Nai và sau đó đã được chuyển về bệnh viện 175, Bộ Quốc phòng để làm lễ nhập quan. Dự kiến 14 giờ ngày 22.1.2014 linh cửu của liệt sĩ Phan Văn Hạnh sẽ về đến Nghệ An yên nghỉ trên đất quê hương anh.

nguoi yeu xe

Xe tăng
sao em kìm được nước mắt đây , lại một sự mất mát quá lớn của năm 2013 như này .
xin nghiêng mình thắp cho Trung úy Phan Văn Hạnh nén tâm nhang

pháo BM21 grad

Xe container
Cho em ngửi lời chia buồn cùng gia quyến của trung úy, em nghe mà thấy đau lòng.

Mr.Chem

Xe điện
Chia buồn cùng gia quyến!
Thực sự thuyền lật hay còn ẩn khuất gì trong đây nhỉ, hải quân chẳng nhẽ chẳng biết bơi?

Chia buồn cùng gia quyến!
Thực sự thuyền lật hay còn ẩn khuất gì trong đây nhỉ, hải quân chẳng nhẽ chẳng biết bơi?
Xuồng lật và bị va đầu vào thành cụ ợ. Lính thủy, ngư dân, thủy thủ có ông nào kg biết bơi đâu nhưng gió bão, tai nạn thì vẫn đi như thường đấy thôi. Cái chết luôn rình dập với tất cả những ai đi biển.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Xuồng lật và bị va đầu vào thành cụ ợ. Lính thủy, ngư dân, thủy thủ có ông nào kg biết bơi đâu nhưng gió bão, tai nạn thì vẫn đi như thường đấy thôi. Cái chết luôn rình dập với tất cả những ai đi biển.
RIP chú trung úy :(
Nhà em có nhiều người đi biển (cả dân sự lẫn lính). Bản thân em có thời làm việc trên tàu, trên xà lan nên em hiểu.

Vulcan V70

Xe trâu

Trung úy Phan Văn Hạnh
...
Sáng 18/1, Trung úy Phan Văn Hạnh cùng đồng đội nhận nhiệm vụ tuần tra bảo vệ đảo Tốc Tan C (thuộc quần đảo Trường Sa). Đang chạy quanh đảo kiểm tra đường biên thì chiếc xuồng bất ngờ gặp phải sóng lớn, nước xoáy nên bị lật úp. Va đập mạnh khiến trung úy Phan Văn Hạnh hy sinh.
Ngày 21/1, thi thể anh được đưa về nhà tang lễ Bộ Quốc phòng ở TP HCM rồi an táng tại Nghệ An theo nguyện vọng của gia đình.....