[Funland] Nhà hàng nào ở Bãi Cháy Hạ Long đồ ăn ngon, có view biển đẹp hả các cụ?

bolide

Xe tải
Ở Hạ Long đồ ăn ngon tùy có nhiều quán lắm, cái này tùy thuộc vào khẩu vị từng người.
Nhưng view đẹp thì đúng là nhà hàng Phương Nam là nhất. Cơ sở 2 mới mở ngay trung tâm khu du lịch bãi cháy 3 mặt view biển. Nhà e lần nào đi cũng ăn ở đây, chủ yếu là để ngắm cảnh và đón gió biển (ăn là phụ :D )
Cuối tuần các cụ nên đặt bàn trước để chọn chỗ đẹp mà ngắm cảnh

gocart

Xe cút kít

nvk155

Xe điện
Cụ call cho ks Wyndham Legend Halong đặt phòng, nêu yêu cầu của cụ. View phòng ăn bọn này thì miễn chê. Đầu bếp cũng được. Cụ nói thêm câu thần chú này là đồ ngon ngay: làm cho anh hải sản tươi sống Quảng Ninh, a ko ăn đc hải sản miền trung đâu.

Chỉnh sửa cuối:

levinhhien

Xe tải
Ở Hạ Long đồ ăn ngon tùy có nhiều quán lắm, cái này tùy thuộc vào khẩu vị từng người.
Nhưng view đẹp thì đúng là nhà hàng Phương Nam là nhất. Cơ sở 2 mới mở ngay trung tâm khu du lịch bãi cháy 3 mặt view biển. Nhà e lần nào đi cũng ăn ở đây, chủ yếu là để ngắm cảnh và đón gió biển (ăn là phụ :D )
Cuối tuần các cụ nên đặt bàn trước để chọn chỗ đẹp mà ngắm cảnh
Thanks cụ, cũng có mấy cụ trên này tư vấn em chọn Phương Nam. Có cụ đăng hình view biển của Phương Nam, công nhận là view biển đẹp thật. Nhà em đi cuối tuần chắc phải gọi điện đặt bàn trước. Căn bản em muốn tìm nhà hàng view đẹp, tươm tất chút để tổ chức đám cưới vàng cho bố mẹ vợ em luôn.

loveme

Xe máy
Ở Hạ Long quán view đẹp nhất là Phương Nam cụ ạ. Vợ chồng em cuối tuần hay phải về Hạ Long lấy hàng. Bạn bè em dưới đó hay đưa đến quán này, có hôm đi đúng dịp rằm trăng tròn vành vạnh, gió biển thổi vào mát rượi. Cảm giác thư thái vô cùng.

duaxecongthuc1

Xe máy
Ở Hạ Long quán view đẹp nhất là Phương Nam cụ ạ. Vợ chồng em cuối tuần hay phải về Hạ Long lấy hàng. Bạn bè em dưới đó hay đưa đến quán này, có hôm đi đúng dịp rằm trăng tròn vành vạnh, gió biển thổi vào mát rượi. Cảm giác thư thái vô cùng.
Cụ còn số điện thoại đặt bàn ở nhà hàng Phương Nam cho cháu với. Cháu đang lên plan cho công ty du lịch ở Hạ Long

AlexHEO

Xe tăng
Phương Nam nó nằm ngay bùng binh Cái Dăm, mới hoạt động thôi. Công nhận view đẹp còn những cái khác em chịu. Rất dễ tìm.
Còn 1 cái Phương Nam nữa bên kia cầu ngay trục đường bao biển TQN có từ lâu rồi cũng đông khách lắm. Sang bên này thì rất nhiều nhà hàng nằm ngay mặt tiền nhìn thẳng ra biển luôn.

khoi3324

Xe máy
vote cho phương nam đối diện vinpear

drquyenbg

Xe tải
Tuần này nhà em lần đầu đi du lịch Hạ Long tự túc. Số lượng 12 người thì có đến 4 người già & 6 trẻ em. Nói chung chuyến này đi vợ chồng em hơi vất vụ take care người già, em nhỏ. Em đang tìm nhà hàng ngon, view biển thật đẹp ở Bãi Cháy Hạ Long. Cụ nào biết chỉ em ạ. Ah các cháu nhỏ đều không thích hải sản nên em phải tìm nhà hàng nào vừa có đồ hải sản cho người lớn vừa có mấy món chế biến từ thịt lợn, thịt gà cho trẻ em ăn.
Hồng Hanh1,2,3 hoặc Phượng Loan cụ nhé.

Jo9926

Xe điện
Công ty em tuần trước đi Hạ Long ăn ở Hồng Hạnh, đắt lòi mắt. Mà đồ hải sản thì cũng phình phường.
Nhất trí với cụ, thêm cái tội quá đông, khách nói to, hút thuốc lá tùm lum.

itsmylife

Xe tải
Nhà bè QĐ cụ nhé, giữa biển luôn :) , trong tp thì em hay ăn ở thiên anh, ngon nhưng đồ lên hơi chậm.

Jo9926

Xe điện
Nếu cụ đi bằng 4 bánh thì phi sang Hòn gai chỗ đường bao biển. Ăn rẻ hơn bên bãy cháy, view đẹp.
Nhất trí với cụ. Bên Hòn Gai có một nhà hàng view biển, đồ ăn ngon đến mức khách ăn xong khoái quá, bo cho đầu bếp.

bolide

Xe tải
Chỉnh sửa cuối:

dingdoong

Xe máy
Đối diện Vinpearl Hạ Long có nhà hàng Phương Nam đáp ứng đủ tiêu chí của cụ luôn. Nhà hàng này view biển đẹp, không giang đẹp, thoáng đãng. Đồ hải sản chọn tại bể, các món thịt trên cạn cũng có cho cụ luôn. Cuối tuần cụ đi nếu dính hôm mưa thì ngồi nhà hàng này ăn ngắm mưa trên biển cũng hay lắm cụ. Facebook của nhà hàng nha cụ: https://www.facebook.com/NhahangPhuongNamBaiChay/
Em save vào có dịp xuống Hạ Long em ghé quán này. Mùa mưa này đi du lịch Hạ Long có vẹo gì k cụ nhỉ? Phải đến 2 năm rồi em k trở lại Hạ Long.