[Funland] Nhà hàng xóm đào đất sát móng ảnh hưởng công trình

huytungqc

Xe hơi
Chưa vào móng thì kg ngại lắm, tuy nhiên cũng kg nên để lâu, cụ nên lấp lại dù họ chưa làm.
Kiện được thì má đã xưng, yếu thế thì coi như bỏ qua, được việc mình trước đã
Đất nhà nó đang ở trong nhà nên mình ko sang lấp lại đc ạ

khoainuongchip

Xe buýt
Chắc fai nhờ Lê Thị Hiền đến giải quyết

huytungqc

Xe hơi
cụ dở thật,lúc nó đem máy đến đào,cụ ra dọa cho thằng máy xúc chạy đi chứ.chỗ em máy xúc ko bao giờ đào cho nhà đang tranh chấp đất cả.
Nó có phải thuê máy xúc đâu ạ, nó vẫn đào ở trong nhà nó đang ở, nó tự đào như kiểu đào hào ý ạ, toàn tự dùng khoan với quốc xẻng ạ

huytungqc

Xe hơi
Bây h tuyền xây nhà khung, móng chỉ là phụ, lo giề cụ. Sâu 1m thì chắc chắn còn lâu mới tới trụ phỏng cc có chuyên môn
Nhà em đằng trước xây cũng lâu lâu rồi ạ, đóng móng cọc tre. Em đoán là 1m chứ ko biết cụ thể là bao nhiêu vì nó đào ở trong nhà nó mình ko sang đc ạ

huytungqc

Xe hơi
Hô hố, thế lúc cụ xây cụ làm sao xây được móng sát nhà nó?=))
Đất nhà nó thì nó đào, trừ khi hư hỏng nhà cụ thì cụ đc quyền nại ra phường, chứ ko ảnh hưởng gì thì cụ lấy cái gì cấm nó đào đất nhà nó?
Nếu đào đất để làm móng thì ko nói làm gì ạ. Đây là nó đào như đào hào rồi để đấy ko lấp đất vào cơ ạ. Điều này lâu dài sẽ gây ảnh hưởng tới công trình nhà em ở bên cạnh ạ

huytungqc

Xe hơi
kiểu gì khi làm sổ chả phải đo đạc, rồi gọi các bên hàng xóm sang xác nhận, nó muốn bán thì phải có sổ, nên nó cần sổ hơn mình. Cụ cứ méo xác nhận, bảo nó lấn đất nhà mình. Sẽ là cả 2 nhà đều ko có sổ. Nhưng nó cần sổ để bán hơn, nên mình cứng là nó phải nhún nếu muốn có sổ. Ko thì mình cứ để đấy, xem thằng nào gan hơn
Dạ nhưng cứ để trống móng như thế nhà em cũng lo lắm ạ

huytungqc

Xe hơi
Cụ mời lão hàng xóm sang nện cho 1 cái biên bản hiện trạng kèm theo vài chục bức ảnh - vc còn lại là của lão hàng xóm
Cái đấy nghe có vẻ dễ nhưng làm cũng hơi khó ạ, nhà hàng xóm nó cũng bặm trợn lắm, nhà em có 2 ông bà già với mình em thôi ạ

NNS

Xe ngựa
Nếu đào đất để làm móng thì ko nói làm gì ạ. Đây là nó đào như đào hào rồi để đấy ko lấp đất vào cơ ạ. Điều này lâu dài sẽ gây ảnh hưởng tới công trình nhà em ở bên cạnh ạ
Kể cả nó đào ao, ko ảnh hưởng đến nhà cụ thì việc cụ ko an tâm cho nhà mình ko phải là cơ sở để bắt nó lấp đi, vì cụ xây là hết đất, giờ nó đào cũng hết đất nhà nó thôi, trừ khi có ảnh hưởng cụ mới kiện nó đc

DCN

Xe buýt
Cái đấy nghe có vẻ dễ nhưng làm cũng hơi khó ạ, nhà hàng xóm nó cũng bặm trợn lắm, nhà em có 2 ông bà già với mình em thôi ạ
Cụ đóng thuế để cái phường chỗ cụ làm Rì ? Lên phường mời cb thanh tra xd và CA khu vực xuống làm việc - sao gan cụ nó nhỏ bé là vậy ??

huytungqc

Xe hơi
Kể cả nó đào ao, ko ảnh hưởng đến nhà cụ thì việc cụ ko an tâm cho nhà mình ko phải là cơ sở để bắt nó lấp đi, vì cụ xây là hết đất, giờ nó đào cũng hết đất nhà nó thôi, trừ khi có ảnh hưởng cụ mới kiện nó đc
Nhà em trước xây còn lùi lại mấy phân giáp nhà nó ạ. Nhưng đất 2 bên chưa làm sổ đỏ. Hồi trước giải quyết tranh chấp ở huyện về đo nhà em đằng trước xây có 4m46/4m5 đúng với phần nhà em xây dựng trước có lùi vào mấy phân. Lần này đo đất ở thị trấn do nó có quan hệ với thằng chủ tịch thị nên bọn địa chính cố tình đo đểu, người nhà nó hôm đo cũng cạy đông đến gây sức ép nó đo tự nhiên lại lên 4m52, vô lý hết sức. Hôm ý bố mẹ em thấy bọn nó làm ăn vớ vẩn quá nên giữa chừng lại vào nhà, ko thèm ký biên bản

huytungqc

Xe hơi
Cụ đóng thuế để cái phường chỗ cụ làm Rì ? Lên phường mời cb thanh tra xd và CA khu vực xuống làm việc - sao gan cụ nó nhỏ bé là vậy ??
Nhà em đang làm đơn rồi ạ. Quan trọng là có cơ sở nào hay văn bản nào cấm việc này ko ạ. Đó là điều em đang muốn hỏi. Nó làm việc này sẽ gây ảnh hưởng lâu dài, còn tạm thời trước mắt chưa thấy vấn đề gì

DCN

Xe buýt
Nhà em đang làm đơn rồi ạ. Quan trọng là có cơ sở nào hay văn bản nào cấm việc này ko ạ. Đó là điều em đang muốn hỏi. Nó làm việc này sẽ gây ảnh hưởng lâu dài, còn tạm thời trước mắt chưa thấy vấn đề gì
Cụ là Rì mà cụ cấm người ta ? Cụ chỉ có quyền mời các bên đến kiểm tra và thống nhất hiện trạng nhà trc khi làm và đối chiếu nếu thấy nứt lún, ko an toàn cụ mới làm đơn nhé !!

huytungqc

Xe hơi
Cụ là Rì mà cụ cấm người ta ? Cụ chỉ có quyền mời các bên đến kiểm tra và thống nhất hiện trạng nhà trc khi làm và đối chiếu nếu thấy nứt lún, ko an toàn cụ mới làm đơn nhé !!
Nó đào hào sát móng nhà em rồi ko lấp đất lại, lâu dài sẽ gây ảnh hưởng tới công trình. Nhà em xây vẫn còn mấy phân đất giáp nhà nó. Giờ nó đào là sang đất nhà em rồi. Cái khó là giờ nhà em vẫn chưa có sổ đỏ và bọn chính quyền thị trấn thì dung túng cho nhà kia

DCN

Xe buýt
Nó đào hào sát móng nhà em rồi ko lấp đất lại, lâu dài sẽ gây ảnh hưởng tới công trình. Nhà em xây vẫn còn mấy phân đất giáp nhà nó. Giờ nó đào là sang đất nhà em rồi. Cái khó là gioè nhà em vẫn chưa có sổ đỏ và bọn chính quyền thị trấn thì dung túng cho nhà kia
Tại cụ cứ chê tụi em Săm Trổ ? Có 1 vài người bạn như tụi em lúc này đến nhà cụ nhậu thôi có khi nhậu chưa xong nó đã tự lấp đất trả cụ dồi !!

huytungqc

Xe hơi
Tại cụ cứ chê tụi em Săm Trổ ? Có 1 vài người bạn như tụi em lúc này đến nhà cụ nhậu thôi có khi nhậu chưa xong nó đã tự lấp đất trả cụ dồi !!
Nhà em đơn thương độc mã ở trên này, nó cậy họ hàng nhà nó ở quanh đấy đông, lại có ô dù là thằng chủ tịch thị trấn ạ

DCN

Xe buýt
Nhà em đơn thương độc mã ở trên này, nó cậy họ hàng nhà nó ở quanh đấy đông, lại có ô dù là thằng chủ tịch thị trấn ạ
3 cái thằng dạng Quan làng này gặp tụi em cứ tìm đường lẩn như lươn chạch ! Chúc cụ sớm có nhiều bạn !!

huytungqc

Xe hơi
Cụ cứ làm cái đơn.
Có đơn vẫn hơn cụ ạ.
Bạn thì bạn thôi, mình đúng họ sai thif chả ai dám bênh họ cả.
Nhà em đang làm đơn rồi ạ. Nhà em đúng sờ sờ thế mà bọn địa chính thị trấn về chắc do thằng chủ tịch thân nhà kia nó chỉ đạo cố tình đo đểu nhà em xây từ 4m46 lên tới 4m52, giấy tờ gốc là 4m5, vô lý đểu cáng hết sức. Chân lý bây giờ dễ dàng bị bẻ cong, mình ko sai mà bảo vệ còn khó ạ!

vihali

Xe container
Cụ chụp hiện trạng cái nhà và đất của cụ, rồi làm cái đơn ra phường trình bày là nhà e đang bình thường, nếu trong thời gian tới, do nhà bên cạnh mà đào móng như này làm biến dạng hoặc hỏng nhà e thì phải chịu trách nhiệm bồi thường toàn bộ thiệt hại, dm nhà bên ngu vãi, sau này khi nó xây bắt đầu lúc đào móng cụ cứ làm đơn lên phường cho e, bảo là nhà nó lấn chiếm diện tích đất nhà cụ, cụ trình bày luôn là khi xây nhà e có để lại 10cm ko xây hết, đương nhiên là công trình sẽ bị đình chỉ, khi nó tập kết vật liệu cụ lại làm đơn lên phường nói nó lấn chiếm lòng đường, ko đảm bảo án toàn xây dựng, rồi bắt nó làm lưới xung quanh, khi nhà nó xây kiểu méo gì chả có vữa rơi sang nhà mình (nếu nó làm cao tầng hơn) cụ lại làm đơn lên phường cho e, đảm bảo nhà nó làm đc cái nhà cũng chết nhục thôi, cụ cứ làm đơn liên tọi, kiểu méo gì nó cũng sang quỳ mà xin cụ thôi, xây sau mà ko biết điều thì nhục với nhà trước lắm. Cụ nhớ làm đơn báo trước ngày nó khởi công đào móng, hôm nó đào thì gọi ban thanh tra xây dựng đến, nó thích sống bẩn thì cho nó nhục luôn
Cụ chủ thớt ghi trong đơn là để lại 20 cm đi, buộc nó phải đo lại, khi ấy về 5 cm nhà cụ là vừa.