[Funland] Nhà hàng xóm đào đất sát móng ảnh hưởng công trình

vihali

Xe container
Cụ là Rì mà cụ cấm người ta ? Cụ chỉ có quyền mời các bên đến kiểm tra và thống nhất hiện trạng nhà trc khi làm và đối chiếu nếu thấy nứt lún, ko an toàn cụ mới làm đơn nhé !!
Trước khi xây nhà, phải có biên bản hiện trạng nhà các bên liên quan cụ ạ. Em vừa xây nhà, phải có mấy giấy tờ đó để lỡ mình xây có gì hỏng thì còn đền bù. Làm cái đó cũng để bảo vệ mình chứ nhỡ nhà bên nứt sẵn, khi làm xong, họ kêu thì mình đền ốm.

huytungqc

Xe hơi
Cụ chủ thớt ghi trong đơn là để lại 20 cm đi, buộc nó phải đo lại, khi ấy về 5 cm nhà cụ là vừa.
Đo mấy lần rồi ạ. Hồi lâu huyện về giải quyết đo nhà em xây 4m46/4m5 là đúng với kích thước nhà em xây thụt vào. Vậy mà gần đây bọn địa chính thị trấn về đo láo lên đến 4m52. Hôm đấy bố mẹ em ở nhà chứng kiến nó làm ăn bố láo quá nên đi vào luôn, ko ký biên bản gì nữa. Chắc nhà bên kia nó vũng đã đút tiền, lại chơi thân với thằng chủ tịch thị bây giờ ạ

huytungqc

Xe hơi
Trước khi xây nhà, phải có biên bản hiện trạng nhà các bên liên quan cụ ạ. Em vừa xây nhà, phải có mấy giấy tờ đó để lỡ mình xây có gì hỏng thì còn đền bù. Làm cái đó cũng để bảo vệ mình chứ nhỡ nhà bên nứt sẵn, khi làm xong, họ kêu thì mình đền ốm.
Nhà em xây lâu rồi ạ, nhà bên nó có xây đâu, nó muốn làm sổ đỏ để bán đất thôi ạ. Nó cố tình đào hào bên trong nhà nó làm trật móng nhà mình để chơi khăm mình cụ ạ

huytungqc

Xe hơi
Kể cả là không lấn đất, nhà xây sau buộc phải dựng tường chắn khi đào hố móng để không làm sạt lở nền nhà công trình bên cạnh.
Có văn bản nào quy định phải như vậy ko cụ ơi. Nó ko phải đào móng làm nhà mà đào hào để chơi đểu mình cụ ạ

Lelong1411

Xe tăng
Cụ gọi sang nói chuyện đàng hoàng.Sau này bán còn cần nhau chứ chơi nhau sau làm vài cái đơn báo đất tranh chấp.Đố nó bán chác gì đc