[Funland] Nhà mất nóc các cụ ạ

mone

[Tịch thu bằng lái]
em quên vụ này, Thô nhưng Thật .. :(
nếu 2 mấy tuổi thì còn được, như vợ cụ kia đã chấp nhận cụ ấy khi còn trẻ, còn thời gian mà cải thiện. Đây có khi gần 3 chục, 1 đời vợ, có con riêng, lương 5 củ tháng lại không có ý định cải thiện nó thì ...

Em khi mới lấy vợ lương cũng đủ tiêu thôi, nói dư 1 chút cũng đúng vì độc thân thì ăn nhậu là chính chứ thuê nhà điện nước thì chỉ vài củ. Ấy thế mà lấy vợ, rồi con cái, phải trực tiếp đi đóng tiền cho chúng nó thì mới hiểu được phải nỗ lực hơn để mang lại cuộc sống chất lượng hơn cho vợ con mình. Tiền không phải là tất cả những không có nó thì nói thánh nói tướng cũng chả được gì.

fusionvie

Xe điện
Ra ngoài mà có khả năng kiếm trăm củ thì ở nnuoc cũng quyền cao chức lớn hoặc khí chất hơn người rồi
Mỗi người mỗi phận, mỗi khả năng, nên phưong án nào tối ưu mới là quan trọng
Nghĩ như cụ nay bị đánh mai về cố tập võ để đánh lại mà ko xem thiên tư con người, thể trạng ra sao
Ý tại ngôn ngoại cụ ơi. Đọc lại giúp cháu nhé

Hieu Altis2011

Xe buýt
Em thật, em mà là vợ cụ chủ e bỏ cụ lâu rồi, đàn ông mà ngồi ì ở cái công việc nhà lước nương 3 cọc 3 đồng, k có 1 chút gì gọi là ý chí của 1 thằng đàn ông, hạnh phúc bh k phải là 1 túp lều tranh nữa đâu mà là phải có tiền, có tiền cụ hiểu chưa. Em tin chắc cụ sờ đầu có u nổi rồi ấy

Doinhucaitoi

Xe buýt
Bình tĩnh đi cụ, chắc gì số tiền đó đã là của vợ cụ, có khi vì lý do nào đấy mà mẹ vợ cụ phải gửi cái stk đó cho vợ cụ cầm...

Tạch Đùng

Xe tải
Em thì có quan điểm khác. Đàn ông lấy vợ kiếm tiền kém tư cách đâu lên mặt với đàn ông lấy vợ kiếm tiền giỏi. Quan điểm riêng của em là thế.
Mịa. Nó kiếm như xúc. Mình cày cựt phót ko đuổi theo kịp thì có thời gian ở đấy mà ... Nhục. Dù cũng cố dưng lực bất tòng tâm. Phụ nó tí thỉnh thoảng cần tiền xin nó nó lại cho. Hehe

Archvn88

Xe hơi
5tr mà ko ở vs ông bà thì nuôi thân còn ko xong còn lèm bèm tiền này tiền nọ thì thua :))) tốt nhất cụ nên nghĩ cách tăng thêm thu nhập đi chứ 2019 rồi còn 5tr một tháng thì xấu hổ lắm.

kingfun

Xe đạp
Có khi thằng em vợ nó lại kiếm khá chứ không phải kém như ông anh rể nghĩ đâu. Ở quê mà dám mở trường dạy lái thì em nghĩ cũng có đầu óc đấy chứ không phải giỡn đâu, và cũng là lĩnh vực có thể kiếm khá. Mà có khi thằng ấy là ofer
không phải mở trường lái, mà mới xin vào làm được mấy tháng cụ ạ, ông này thích sỹ diện với gái với bạn bè lắm cụ, mấy ông trong trường đó toàn ngoài 30 mới dám mua xe để dạy, đây mới vào đời đã đòi đú mua xe cụ ơi

bridge

Xe điện
Chuyện vợ chồng rất khó nói, mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh %%-
Nếu còn yêu thương, 2 vợ chồng ngồi lại, thẳng thẳn chia sẻ. Tiền vợ tiền chồng đều là tiền cả, mỗi người mỗi việc, nhưng quan trong vợ cụ chủ ko được coi thường chồng :D
Nếu ko làm được điều đó sớm, giải tán là một phương án cần được tính đến :-?

Echito

Xe hơi
He he tại cụ thôi,

BinhLee

Xe tăng
Thật lòng chả muốn viết bài đâu, nhưng thực sự em mệt mỏi quá các cụ ạ. Vợ chồng e lấy nhau cũng được 5 năm rồi, cũng có 1 thằng cu 3 tuổi, e thì công chức, vợ em làm doanh nghiệp, chuyện chẳng có gì to tát đến khoảng 2 năm trước vợ em được lên chức, thu nhập tăng cao gấp khoảng 4 lần e, em chỉ được 5 triệu. Thời gian đầu mọi chuyện bình thường nhưng gần đây vợ em nó dở chứng các cụ ạ, kinh tế chi tiêu như thế nào em ko nắm được, tiền lương các thứ của vợ cũng giấu em. Thôi thì e nghĩ tiền vợ làm ra vợ nó có quyền quyết định. Nhưng có một chuyện e không chấp nhận được, hôm nọ rửa xe cho vợ e, e thấy sao kê ngân hàng vợ e để quên trong cốp xe máy, sổ tiết kiệm 250 triệu đứng tên mẹ vợ em các cụ ạ. Vì chuyện này mà vợ chồng em chiến tranh mấy hôm nay, thực sự rất chán, em cảm giác bị phản bội các cụ ạ. Rồi vợ em nó tính cho cậu em quý tử nhà bố mẹ vợ e mượn tiền mua ô tô, bố mẹ vợ em cực chiều cu này. Nhà nghèo nhưng nó thích gì nó đòi bằng được. Mới làm ở trường dạy lái xe chưa được 1 năm mà đã đòi mua ô tô, tính cu này thì thích sỹ diện, nói là mua xe để dạy lái xe nhưng ông công tử bột này sống dựa dẫm bố mẹ anh chị từ nhỏ, em nghĩ chả làm lên được việc gì, trong khi vợ chồng em chưa có nhà, phải ở nhà bố mẹ em. E thực sự chán. Nhiều lúc tự động viên trăm sự tại thân, lựa chọn vợ như thế thì phải chấp nhận, cũng do bản thân bất tài, làm nhà nước mấy năm lương ba cọc ba đồng.
Còn các cụ phải trong hoàn cảnh e mới hiểu được, vợ e đi làm xa cuối tuần mới về, con cái trong nhà e chăm bẵm hết, giờ e nhảy ra ngoài thì con vứt cho ai, bố mẹ già cả rồi. Cái nữa là e nghĩ đã là vợ chồng phải tôn trọng nhau, cái đầu tiên phải vì gia đình nhỏ của mình đã, chưa gì đã lo tích cóp lo hết cho đằng ngoại, rồi một ngày e ra đường tay trắng không biết chừng. Các cụ đặt mình trong hoàn cảnh e rồi hãy phán xét
Nói chung vợ chồng thu nhập cao hay thấp thì người thu nhập cao phải thông cảm cho người còn lại để xây dựng gia đình nhỏ, vợ chồng phải minh bạch tài chính. Chứ vợ cụ làm thế kia là coi thường cụ quá rồi, nếu cho vay mượn như thế thì cũng nói chuyện vs ck 1 câu thể hiện sự tôn trọng.

mone

[Tịch thu bằng lái]
không phải mở trường lái, mà mới xin vào làm được mấy tháng cụ ạ, ông này thích sỹ diện với gái với bạn bè lắm cụ, mấy ông trong trường đó toàn ngoài 30 mới dám mua xe để dạy, đây mới vào đời đã đòi đú mua xe cụ ơi
em hỏi không phải chứ cụ trước đây cũng post bài gần như này đúng không, chỉ là nick khác thôi. Nếu em không nhầm thì vợ cụ làm ngân hàng, cụ làm nhà nước và lại còn đánh bạc mất mấy trăm củ nữa?

kingfun

Xe đạp
Em thật, em mà là vợ cụ chủ e bỏ cụ lâu rồi, đàn ông mà ngồi ì ở cái công việc nhà lước nương 3 cọc 3 đồng, k có 1 chút gì gọi là ý chí của 1 thằng đàn ông, hạnh phúc bh k phải là 1 túp lều tranh nữa đâu mà là phải có tiền, có tiền cụ hiểu chưa. Em tin chắc cụ sờ đầu có u nổi rồi ấy
Vậy chắc công chức, viên chức như em vợ nó bỏ hết cụ nhỉ

kingfun

Xe đạp
em hỏi không phải chứ cụ trước đây cũng post bài gần như này đúng không, chỉ là nick khác thôi. Nếu em không nhầm thì vợ cụ làm ngân hàng, cụ làm nhà nước và lại còn đánh bạc mất mấy trăm củ nữa?
cụ khéo liên tưởng

mone

[Tịch thu bằng lái]
cụ khéo liên tưởng
Nếu không phải là cụ thì trên này có rất nhiều cụ giống nhau. Đều là công chức nhà nước ở quê, lương 4-5 củ, có vợ lương tháng 15-20 củ nhưng làm đi xe máy hơi xa, các cụ đều chăm con. Vợ các cụ đều dấm dúi tiền cho bên ngoại. Ôi các cụ

alkali

Xe máy
Chuyện vợ chồng rất khó nói, mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh %%-
Nếu còn yêu thương, 2 vợ chồng ngồi lại, thẳng thẳn chia sẻ. Tiền vợ tiền chồng đều là tiền cả, mỗi người mỗi việc, nhưng quan trong vợ cụ chủ ko được coi thường chồng :D
Nếu ko làm được điều đó sớm, giải tán là một phương án cần được tính đến :-?
Cụ dạy chí phải.

Xechaybangcom

Xe điện
Thà có làm có sai còn hơn không làm không sai.

Ý tôi là cụ chủ phải động não lên, những khi có việc, người phụ nữ cần tiếng nói quyết định của người đàn ông mà về nhà hỏi chồng cứ ú ú thì đứa nào nó chịu được. Dám làm dám quyết, cụ chủ hiểu chửa? Mà phàm thằng đàn ông không kiếm được tiền thì cũng chả dám quyết định gì, vì sợ bỏ mạ.

Tôi có mấy đứa bạn, chồng cũng làm nhà nước như cụ, nó tâm sự khổ lắm, kinh tế mọi thứ nai lưng ra làm nhưng không dám nói gì vì sợ chồng tự ái. Phàm những thằng đàn ông kiếm ít tiền lại hay tự ái vặt, thế mới chết.

tomtomchát

Xe container
Đấy, nhìn thấy nguyên nhân và hướng đi rồi thì triển thôi. Than thở ích gì đâu cụ.
Làm thằng đàn ông lương có 5tr thì trẻ con nó cũng khinh chứ nói gì vợ.
Bỏ nhà nc, lên mục tiêu thu nhập 20 củ bằng vợ đã. Đạt dc nó sẽ nhìn mình khác.
Nói chung đàn ông mà ko trụ cột dc gia đình thì sớm nhọ thôi cụ.
Cụ lo gần gần tý anh em nhờ ;))
trẻ còn nào khinh ai luơng 5 củ?
ông bô của chồng con mẹ thân sinh ra f1 nhà e luơng năm đồng mấy, đứa nầu khinh ổng đập cho 3 cái nhà mặt phố vô mặt hehe

Sonato142

Đi bộ
Thật lòng chả muốn viết bài đâu, nhưng thực sự em mệt mỏi quá các cụ ạ. Vợ chồng e lấy nhau cũng được 5 năm rồi, cũng có 1 thằng cu 3 tuổi, e thì công chức, vợ em làm doanh nghiệp, chuyện chẳng có gì to tát đến khoảng 2 năm trước vợ em được lên chức, thu nhập tăng cao gấp khoảng 4 lần e, em chỉ được 5 triệu. Thời gian đầu mọi chuyện bình thường nhưng gần đây vợ em nó dở chứng các cụ ạ, kinh tế chi tiêu như thế nào em ko nắm được, tiền lương các thứ của vợ cũng giấu em. Thôi thì e nghĩ tiền vợ làm ra vợ nó có quyền quyết định. Nhưng có một chuyện e không chấp nhận được, hôm nọ rửa xe cho vợ e, e thấy sao kê ngân hàng vợ e để quên trong cốp xe máy, sổ tiết kiệm 250 triệu đứng tên mẹ vợ em các cụ ạ. Vì chuyện này mà vợ chồng em chiến tranh mấy hôm nay, thực sự rất chán, em cảm giác bị phản bội các cụ ạ. Rồi vợ em nó tính cho cậu em quý tử nhà bố mẹ vợ e mượn tiền mua ô tô, bố mẹ vợ em cực chiều cu này. Nhà nghèo nhưng nó thích gì nó đòi bằng được. Mới làm ở trường dạy lái xe chưa được 1 năm mà đã đòi mua ô tô, tính cu này thì thích sỹ diện, nói là mua xe để dạy lái xe nhưng ông công tử bột này sống dựa dẫm bố mẹ anh chị từ nhỏ, em nghĩ chả làm lên được việc gì, trong khi vợ chồng em chưa có nhà, phải ở nhà bố mẹ em. E thực sự chán. Nhiều lúc tự động viên trăm sự tại thân, lựa chọn vợ như thế thì phải chấp nhận, cũng do bản thân bất tài, làm nhà nước mấy năm lương ba cọc ba đồng.
Còn các cụ phải trong hoàn cảnh e mới hiểu được, vợ e đi làm xa cuối tuần mới về, con cái trong nhà e chăm bẵm hết, giờ e nhảy ra ngoài thì con vứt cho ai, bố mẹ già cả rồi. Cái nữa là e nghĩ đã là vợ chồng phải tôn trọng nhau, cái đầu tiên phải vì gia đình nhỏ của mình đã, chưa gì đã lo tích cóp lo hết cho đằng ngoại, rồi một ngày e ra đường tay trắng không biết chừng. Các cụ đặt mình trong hoàn cảnh e rồi hãy phán xét
Nói cho nó vuông là chuẩn bị ly hôn tẩu tán tài sản chung. Nc là giải tán đi cụ ơi. Đàn bà manh nha muốn bỏ thì nó không giờ nghĩ lại đâu.

inmanhnhung

Xe tăng
Vợ cụ đang tính đường lùi chăng???