[Funland] Nhà mất nóc các cụ ạ

L.C.D

Xe container
Vợ cụ chủ ko tế nhị thôi, chứ thực ra nàng chẳng sai gì hết. Đúng là của chồng công vợ hoặc ngược lại, nhưng tiền ai kiếm ra, ng ta đã trang trải đủ cho gđ thì phần dôi ra họ muốn làm gì là quyền của họ. Đừng bao giờ nghĩ mình đc quyền kiểm soát. Chỉ là tôn trọng nhau và tôn trọng chính mình thì mọi chi tiêu ngoài luồng nên tế nhị, ko để đối phương nghĩ ngợi so đo.

Nếu chủ thớt ấm ức thì cứ nói chuyện thẳng thắn với vợ. Ngoài việc vợ chi tiêu ko tế nhị, vun vén hơi quá cho nhà ngoại, nhưng nàng vẫn chăm sóc cho gđ riêng và ko bố láo lấc xấc thì vẫn đối thoại để hiểu và thông cảm cho nhau đc mà.

Hại Điện

Xe container
Thật lòng chả muốn viết bài đâu, nhưng thực sự em mệt mỏi quá các cụ ạ. Vợ chồng e lấy nhau cũng được 5 năm rồi, cũng có 1 thằng cu 3 tuổi, e thì công chức, vợ em làm doanh nghiệp, chuyện chẳng có gì to tát đến khoảng 2 năm trước vợ em được lên chức, thu nhập tăng cao gấp khoảng 4 lần e, em chỉ được 5 triệu. Thời gian đầu mọi chuyện bình thường nhưng gần đây vợ em nó dở chứng các cụ ạ, kinh tế chi tiêu như thế nào em ko nắm được, tiền lương các thứ của vợ cũng giấu em. Thôi thì e nghĩ tiền vợ làm ra vợ nó có quyền quyết định. Nhưng có một chuyện e không chấp nhận được, hôm nọ rửa xe cho vợ e, e thấy sao kê ngân hàng vợ e để quên trong cốp xe máy, sổ tiết kiệm 250 triệu đứng tên mẹ vợ em các cụ ạ. Vì chuyện này mà vợ chồng em chiến tranh mấy hôm nay, thực sự rất chán, em cảm giác bị phản bội các cụ ạ. Rồi vợ em nó tính cho cậu em quý tử nhà bố mẹ vợ e mượn tiền mua ô tô, bố mẹ vợ em cực chiều cu này. Nhà nghèo nhưng nó thích gì nó đòi bằng được. Mới làm ở trường dạy lái xe chưa được 1 năm mà đã đòi mua ô tô, tính cu này thì thích sỹ diện, nói là mua xe để dạy lái xe nhưng ông công tử bột này sống dựa dẫm bố mẹ anh chị từ nhỏ, em nghĩ chả làm lên được việc gì, trong khi vợ chồng em chưa có nhà, phải ở nhà bố mẹ em. E thực sự chán. Nhiều lúc tự động viên trăm sự tại thân, lựa chọn vợ như thế thì phải chấp nhận, cũng do bản thân bất tài, làm nhà nước mấy năm lương ba cọc ba đồng.
Còn các cụ phải trong hoàn cảnh e mới hiểu được, vợ e đi làm xa cuối tuần mới về, con cái trong nhà e chăm bẵm hết, giờ e nhảy ra ngoài thì con vứt cho ai, bố mẹ già cả rồi. Cái nữa là e nghĩ đã là vợ chồng phải tôn trọng nhau, cái đầu tiên phải vì gia đình nhỏ của mình đã, chưa gì đã lo tích cóp lo hết cho đằng ngoại, rồi một ngày e ra đường tay trắng không biết chừng. Các cụ đặt mình trong hoàn cảnh e rồi hãy phán xét
Vợ cụ đã có tính toán rồi. Giờ đây than thân trách phận cũng chả được gì. Việc cần là phải ra Tp làm việc, kiếm thu nhập nhiều hơn. Con 3 tuổi mang theo được chả việc gì phải xoắn cả. Còn không chuyển việc thì làm thêm cái gì đó ngoài giờ để cải thiênh thu nhập.

Cụ mà không quyết đoán thay đổi tình trạng này thì 3 năm nữa cụ mất cả vợ lẫn con.

99% đàn bà trong trường hợp vợ cụ sẽ giành quyền nuôi con. Tòa cũng đồng ý thế.

xe rùa 2012

Xe container
vk cụ hỏng rồi

bỏ thôi

emdotlam

Xe tải
Thực sự về mặt kinh tế thì lương cụ chủ như chia sẻ thì 5Tr may mới đủ cá nhân nên không biết về mặt đóng góp với gia đình thì thế nào?
Ai cũng có gia đình và theo em dù vợ cụ lấy chồng và ở nhà chồng thì cũng không thế cấm mợ ấy có trách nhiệm với gia đình nhà mợ ấy được.
Em nghĩ nếu mợ ấy vẫn chu toàn mọi mặt với chồng con và gia đình nhà chồng thì cụ chủ chỉ có thể trách mợ ấy vì không chia sẻ chuyện kia thôi.
Nhược bằng nếu từ khi lên chức tăng lương mà mợ ấy lại có thái độ kiểu coi thường cụ hay gđ cụ thì lúc ấy phải nghiêm túc xem lại.
Về kinh tế thì rõ là cụ ở thế yếu nên để có tiếng nói hơn chỉ có chứng minh mình làm được, mình tự chủ được mà thôi.
Hi vọng, cụ chủ ko bị thừa canxi như vài cụ trên cảnh báo

thien.tn

Xe tải
Chia sẻ với cụ, e cũng nhà nước lương 10 củ, bên ngoài mời ra lương cũng gấp 3-4 lần mà gấu ko đồng ý vì nếu bỏ ra ngoài ai sẽ chăm con, rửa bát, dọn dẹp nhà cửa. Nhà cửa vui vẻ, con cái chăm ngoan thế là vui rồi còn tiền bạc e đưa thẻ lương cho gấu là xong.
e nghe vô lý quá cụ ạ
Giờ cụ bỏ ra 10tr/ tháng là có giúp việc chuyên nghiệp lo hết cho cụ vụ rửa bát, dọn dẹp, nhà cửa, phụ chăm con cho cụ luôn rồi
còn cứ không phải ra ngoài làm là không chăm được con đâu.

wave-tau

Xe container
Lương cho người ở + trông con chắc loanh quanh 5-7 củ, cụ thớt lương thấp ở nhà trông con vậy cũng ok mờ.
Gia đình con nhỏ thì việc kiếm tiền đâu phải tất cả, ai cũng lao vào kiếm tiền con ai trông, được mấy đồng bạc mai sau con cái chả ra đâu vào đâu.
Cụ thớt nên thẳng thắn với vợ về việc này, ai có cơ hội người đó kiếm tiền và chăm con,dạy con cũng là 1 việc quan trọng (đối với em quan trọng hơn kiếm tiền), còn nói mà hắn ta không hiểu e sẽ khó, trong đầu hắn chỉ có tiền và bố mẹ đẻ trước sau mới đến con sớm muộn cũng mệt .

Thật lòng chả muốn viết bài đâu, nhưng thực sự em mệt mỏi quá các cụ ạ. Vợ chồng e lấy nhau cũng được 5 năm rồi, cũng có 1 thằng cu 3 tuổi, e thì công chức, vợ em làm doanh nghiệp, chuyện chẳng có gì to tát đến khoảng 2 năm trước vợ em được lên chức, thu nhập tăng cao gấp khoảng 4 lần e, em chỉ được 5 triệu. Thời gian đầu mọi chuyện bình thường nhưng gần đây vợ em nó dở chứng các cụ ạ, kinh tế chi tiêu như thế nào em ko nắm được, tiền lương các thứ của vợ cũng giấu em. Thôi thì e nghĩ tiền vợ làm ra vợ nó có quyền quyết định. Nhưng có một chuyện e không chấp nhận được, hôm nọ rửa xe cho vợ e, e thấy sao kê ngân hàng vợ e để quên trong cốp xe máy, sổ tiết kiệm 250 triệu đứng tên mẹ vợ em các cụ ạ. Vì chuyện này mà vợ chồng em chiến tranh mấy hôm nay, thực sự rất chán, em cảm giác bị phản bội các cụ ạ. Rồi vợ em nó tính cho cậu em quý tử nhà bố mẹ vợ e mượn tiền mua ô tô, bố mẹ vợ em cực chiều cu này. Nhà nghèo nhưng nó thích gì nó đòi bằng được. Mới làm ở trường dạy lái xe chưa được 1 năm mà đã đòi mua ô tô, tính cu này thì thích sỹ diện, nói là mua xe để dạy lái xe nhưng ông công tử bột này sống dựa dẫm bố mẹ anh chị từ nhỏ, em nghĩ chả làm lên được việc gì, trong khi vợ chồng em chưa có nhà, phải ở nhà bố mẹ em. E thực sự chán. Nhiều lúc tự động viên trăm sự tại thân, lựa chọn vợ như thế thì phải chấp nhận, cũng do bản thân bất tài, làm nhà nước mấy năm lương ba cọc ba đồng.
Còn các cụ phải trong hoàn cảnh e mới hiểu được, vợ e đi làm xa cuối tuần mới về, con cái trong nhà e chăm bẵm hết, giờ e nhảy ra ngoài thì con vứt cho ai, bố mẹ già cả rồi. Cái nữa là e nghĩ đã là vợ chồng phải tôn trọng nhau, cái đầu tiên phải vì gia đình nhỏ của mình đã, chưa gì đã lo tích cóp lo hết cho đằng ngoại, rồi một ngày e ra đường tay trắng không biết chừng. Các cụ đặt mình trong hoàn cảnh e rồi hãy phán xét

leanhduc1707

Xe tăng
Mỗi nhà mỗi cảnh, chẳng nhà nào giống nhà nào, e thấy hôm trước có cụ nào mở thớt đúng thời điểm và gặp đúng người là chuẩn nhất. Ví dụ như trường hợp của e thì đến giờ e thấy e rất may mắn :)) . Tiền e làm ra chắc chỉ 1/7,8 của gấu (e đoán thế vì nhà e chẳng ai hỏi lương của ai) nhiều lúc trong túi chẳng có xu lẻ nào, có khi cả tuần chẳng tiêu đến tiền (e có tiền là ngứa ngáy tay chân lắm :)) ) Trong cuộc sống hàng ngày tất cả việc quan trọng trong gia đình hai bên nội ngoại 2 vc đều mang ra bàn bạc và tham khảo ý kiến của nhau, và những việc lớn đều do e quyết hết (chắc là do vk e sống biết điều, biết trên biết dưới, biết đối xử với họ hàng 2 bên nên e mới đc oai thế). Nhiều lúc bên nhà vk có việc e còn phải giục vk xem vk còn khoản nào riêng không đưa cho ô bà ngoại lo việc. Trường hợp cụ chủ cố gắng thay đổi được công việc tốt hơn thì nên mạnh dạn thay ngay, còn chuyện tiền nong cũng nên nói vs vk nếu giúp bố mẹ vk thì bao nhiêu cũng ko tiếc, còn việc giúp đỡ a e nhà vk cụ cũng nên ủng hộ nhưng bảo vk cân nhắc việc đó, nếu ko ảnh hưởng đến gia đình thì hãy làm. Còn nếu vk ko nghe thì cụ cứ kệ mà sống cho thoải mái rồi sau này có con dâu, con rể nó lo cho cụ :)

thien.tn

Xe tải
vợ chồng đang phấn đấu mua nhà, chứ ông già em khó tính, không sống cùng mãi được cụ ạ, nhưng của nả nó làm ra nó gửi hết nhà ngoại, cảm giác cay lắm cụ ạ, vợ chồng không tôn trọng nhau
em xin lỗi nhưng ý cụ là phấn đấu mua nhà bằng tiền của vợ cụ đúng không ạ?
em nghĩ cụ nên mạnh dạn bỏ "nhà nước" đi, ở càng lâu càng tù túng con người đi đó cụ

peace_park

Xe buýt
Trc giờ em nghĩ chuyện vc thì tiền nong ko quan trọng, giờ đọc bài cụ chủ thấy cũng lo lo.

VC em cưới nhau đã đc 9 năm, ban đầu lương em gấp hơn 3 lần vợ, vài năm sau chỉ còn gấp 2, năm rồi tổng kết chỉ còn gấp 1.5
Cứ đà này chả mấy lại như cụ chủ lo lo là :((

bmv màu cờ

Xe tăng
1/ chấp nhận chăm bẵm con cái, gđ, vợ con thì ko THAN
2/ Bản lĩnh thì tự ngĩ cách kiếm tiền bao bọc gia đinh- gác việc 1 lại
3/ ko làm được 2 điều trên thì AN PHẬN đi.
-----
Lương 5tr ko đủ tchi phí điện nước, xăng xe máy đi làm,mua tã bỉm với đóng học cho 1 đứa đâu (đấy là ng lamf ra 5tr phải ko chi tiêu bất cứ cái j).
----
về câu chuyện em vơj : mọi thứ đều là qđ của mỗi ng, ko ngồi 1 chỗ mà đánh giá hết khả năng của 1 con người được. Ko tin nó thì sao nó làm được.
----
Về vợ : T rất khâm phục người vợ của bạn.

inovavgj

Xe container
Ra ngoài chăm chỉ hơn 10 củ / tháng ko có lậu rồi tính , quên số tiền của vk đi

Xe Tháo Bánh

Xe container
Công nhận, đàn ông phải rắn tý (tất nhiên là tuỳ tình huống), nhưng ko nói là ko được, làm gì thì làm chứ đi cả tuần nhà cửa con cái quẳng lại hết thì cũng nan giải chả khác gì bị K.

Thằng bạn thân em, vợ nó học xong Th.S, 2 năm sau bảo em muốn đi học NCS, nó chỉ nói đúng câu: viết cái đơn xong muốn học gì thì học, tôi không cản. Sau có lần bia bọt hỏi thì bảo chả thấy nhắc gì nữa :))
E với cụ đồng niên, có khi mình điều trị đc bạn vợ :D, cụ chủ tuổi khác chắc hơi non so với vợ cụ ấy :D

zolahn

Xe điện
Vợ đi làm xa tuần về 1 lần thì cụ nên xác định dần đi là vừa

coixay13

Xe tăng
Của chồng công vợ hoặc ngược lại! Sau hôn nhân méo có chuyện vợ đưa tiền cho bên ngoại giữ trừ khi gặp phải thằng chồng nghiện ngập, phá gia chi tử. Mới 4 lần mà đã nhục thế này thì gấp 10, 20 lần ko biết ông thớt chui đi đâu?

dalink

Xe điện
Cụ phấn đấu được mấy đâu, chủ yếu do vợ mà.
vợ chồng đang phấn đấu mua nhà, chứ ông già em khó tính, không sống cùng mãi được cụ ạ, nhưng của nả nó làm ra nó gửi hết nhà ngoại, cảm giác cay lắm cụ ạ, vợ chồng không tôn trọng nhau

autus

Xe tăng
Vợ chồng tự do về tài chính nhưng gắn trách nhiệm lên mỗi người là hiệu quả nhất. Chứ ai cũng bo bo giữ cho mình thì dẹp mẹ cái nhà đó đi chứ làm gì nó nóc mà mất

fundraiser

Xe container
Khuyên chân thành là cụ nên dấn thân ra ngoài làm. Đừng mơ mộng nghĩ rằng nhảy ra ngoài đã lương cao hẳn ngay lập tức, nó khắc nghiệt hơn nhưng chắc chắn cơ hội cụ nâng cao thu nhập là có nếu cụ có bản lĩnh và tỉnh táo. Tư nhân hay doanh nghiệp họ cũng không ngu đâu. Đi tuyển mấy người lớn tuổi ở nhà nước thực tế chả có chuyên môn năng lực nhiều. Em đăng tuyển thấy nhiều cụ lớn tuổi hơn đang làm bộ ngành (Cấp BỘ nhé) nộp đơn mà cũng ko ấn tượng với ai vì kinh nghiệm của họ khá hạn chế so với cái mình cần.

cuongkilo

Xe tăng
Đùa cụ chủ chứ nói không phét..
Trong lúc cụ đang cay cú ,và chờ đợi ae Fun tư vấn ... không khéo vợ củ đang lên Đỉnh vs anh nào Lương 40tr cũng lên..

java350

Xe tải
Chia sẻ nỗi buồn cùng cụ. Mong cụ sớm tìm lại niềm vui.

Khanhnho

Xe buýt
Đứa nào nắm kinh tế, đứa đó có quyền. Đời nó phũ vậy đó cụ ạ, chấp nhận thì mới biết phấn đấu mà bứt phá được. Ai bảo cụ giành phần làm househusband rồi giờ kêu khổ với nhục? Vợ cụ còn nhẹ nhàng tâm lý đấy.