[Funland] Nhà mất nóc các cụ ạ

saumunsoc

Xe hơi
Mỗi người mỗi hoàn cảnh, chia buồn cùng cụ chủ.
5 năm nay con vợ em lương gấp gần 4 lần lương em nhug cứ T7, CN nghỉ là chỉ lo dọn dẹp và chăm cho chồng con chưa bgio dám thái độ với em. Lệch sóng với em là em chia hành lý ngay.
Theo như cụ nói thì cug lên xem đầu đã có nhú chưa, vợ lương cao mà đi cuối tuần mới về?

hatucdao

Xe máy
Cụ ạ đầu e bị làm sao, nếu như vợ em nó làm sổ tiết kiệm đứng tên vợ em thì bình thường, nhưng mang tiền cho mẹ vợ, cho thằng em mượn tiền mua xe, là cụ cụ chấp nhận được người vợ luôn mang tiền về nhà ngoại không ạ
Tiền vợ cụ nó làm ra, nó đem cho bố mẹ, anh chị em của nó là sai à. Ví dụ như tiền của cụ, cụ đem phụng dưỡng cha mẹ, chia sẻ cho anh em để làm ăn, vợ cụ nhảy vào bảo méo đc cho trong khi 1 tay cụ vẫn chăm lo đủ cho gia đình và bên nhà ngoại, cụ có cho ăn tát hay không? Ông nào có con gái sau này lấy phải thằng chồng như chủ thớt thì đại bất hạnh. Tiền nó cày ra méo được cho cha mẹ ruột mà phải cung phụng nhà chồng ơ kìa.

konachi102

Xe buýt
Mỗi người mỗi hoàn cảnh, chia buồn cùng cụ chủ.
5 năm nay con vợ em lương gấp gần 4 lần lương em nhug cứ T7, CN nghỉ là chỉ lo dọn dẹp và chăm cho chồng con chưa bgio dám thái độ với em. Lệch sóng với em là em chia hành lý ngay.
Theo như cụ nói thì cug lên xem đầu đã có nhú chưa, vợ lương cao mà đi cuối tuần mới về?
cụ nói chuẩn . Lương bao nhiêu ko quan trọng . vk ck tôn trọng nhau thống nhất quan điểm sống . ko dc đau 1 lần rồi thoii

kingfun

Xe đạp
Tiền vợ cụ nó làm ra, nó đem cho bố mẹ, anh chị em của nó là sai à. Ví dụ như tiền của cụ, cụ đem phụng dưỡng cha mẹ, chia sẻ cho anh em để làm ăn, vợ cụ nhảy vào bảo méo đc cho trong khi 1 tay cụ vẫn chăm lo đủ cho gia đình và bên nhà ngoại, cụ có cho ăn tát hay không? Ông nào có con gái sau này lấy phải thằng chồng như chủ thớt thì đại bất hạnh. Tiền nó cày ra méo được cho cha mẹ ruột mà phải cung phụng nhà chồng ơ kìa.
cụ chả hiểu ếch gì, cái đáng nói là niềm tin, sự tôn trọng, nhà e chưa đâu vào đâu mà bao tiền của nó mang về hết nhà ngoại, vợ cụ như thế cụ để yên phải ko

fundraiser

Xe container
Ko ra ngoài được vì sợ ông già cụ ấy thì phải. Nếu em ko nhầm thì cụ này đã đăng chuyện 1 lần ở nick khác. Ông già xin cho vào làm chỗ đấy. Nói chung chả có tiếng nói gỉ trong cuộc sống
Sống dựa dẫm thế còn khổ dài. Mới xấp xỉ 30 mà đã trì trệ bám vào nhà nước để chờ hưu khác mẹ gì sống chờ chết. Cụ chủ nên tự tin dấn thân đi. Thằng đàn ông nên nghĩ lớn làm lớn. Sai thì sửa, sợ đếch gì.

mone

[Tịch thu bằng lái]
cụ chả hiểu ếch gì, cái đáng nói là niềm tin, sự tôn trọng, nhà e chưa đâu vào đâu mà bao tiền của nó mang về hết nhà ngoại, vợ cụ như thế cụ để yên phải ko
Sự tôn trọng không phải tự nhiên mà có đâu cụ ạ. Cho dù ban đầu vợ cụ tôn trọng cụ nhưng sau thấy chả có chuyển biến gì nó sẽ chán nản dần. Người ta có thu nhập tốt hơn, cho vợ con đi ăn nhà hàng, đi du lịch, tận hưởng cuộc sống còn mình thiếu thốn thì rất căng. Chưa kể vợ cụ ra ngoài, tiếp xúc với lắm người hay ho về nhà khó tránh tâm lý so sánh.

kingfun

Xe đạp
Sự tôn trọng không phải tự nhiên mà có đâu cụ ạ. Cho dù ban đầu vợ cụ tôn trọng cụ nhưng sau thấy chả có chuyển biến gì nó sẽ chán nản dần. Người ta có thu nhập tốt hơn, cho vợ con đi ăn nhà hàng, đi du lịch, tận hưởng cuộc sống còn mình thiếu thốn thì rất căng. Chưa kể vợ cụ ra ngoài, tiếp xúc với lắm người hay ho về nhà khó tránh tâm lý so sánh.
Chưa thấy ai hãm như cụ

lolotica

Xe điện
Nhà em tiền chồng kiếm chồng giữ, vợ kiếm vợ giữ, hàng tháng em ck thuế đều đều. Giờ em còn dek biết vợ em có bao tiền, lương thưởng bao nhiêu nữa :D

mone

[Tịch thu bằng lái]
Chưa thấy ai hãm như cụ
Em thấy cụ hãm thì đúng hơn. Em góp ý cho cụ chân tình cụ lại bảo em hãm. Trên này chả ai biết ai nên em nói cho cụ biết luôn là vợ chồng em lúc cưới nhau lương em chỉ 9 củ tháng thôi. Giờ đây sau 10 năm cưới nhau có với nhau 3 mặt con thì lương đã trừ thuế của em 1 tháng là 45 triệu, em làm thêm mỗi tháng ít nhiều cũng kiếm thêm từ 5-10 củ. Với thu nhập như vậy em lo hết cho cả gia đình và thường là nộp hết cho vợ, chỉ giữ 1 ít chi tiêu cá nhân và em đang phấn đấu là chỉ tiêu bằng tiền kiếm thêm thôi. Tiền bạc không phải là tất cả những nếu càng có nhiều tiền thì chất lượng cuộc sống sẽ được cải thiện cụ nhé. Và muốn có thu nhập tốt thì phải nỗ lực làm việc, dũng cảm khi quyết định. Để được 45 củ tháng thì ngoài chuyện học hành phấn đấu em cũng phải chuyển việc 3 lần trong hơn 10 năm. Cái gì cũng có giá của nó. Với thu nhập như vậy em không giàu nhưng vợ con em thích ăn đâu, chơi gì là trong khả năng của em nếu không muốn nói là vô tư.

kingfun

Xe đạp
Em thấy cụ hãm thì đúng hơn. Em góp ý cho cụ chân tình cụ lại bảo em hãm. Trên này chả ai biết ai nên em nói cho cụ biết luôn là vợ chồng em lúc cưới nhau lương em chỉ 9 củ tháng thôi. Giờ đây sau 10 năm cưới nhau có với nhau 3 mặt con thì lương đã trừ thuế của em 1 tháng là 45 triệu, em làm thêm mỗi tháng ít nhiều cũng kiếm thêm từ 5-10 củ. Với thu nhập như vậy em lo hết cho cả gia đình và thường là nộp hết cho vợ, chỉ giữ 1 ít chi tiêu cá nhân và em đang phấn đấu là chỉ tiêu bằng tiền kiếm thêm thôi. Tiền bạc không phải là tất cả những nếu càng có nhiều tiền thì chất lượng cuộc sống sẽ được cải thiện cụ nhé. Và muốn có thu nhập tốt thì phải nỗ lực làm việc, dũng cảm khi quyết định. Để được 45 củ tháng thì ngoài chuyện học hành phấn đấu em cũng phải chuyển việc 3 lần trong hơn 10 năm. Cái gì cũng có giá của nó. Với thu nhập như vậy em không giàu nhưng vợ con em thích ăn đâu, chơi gì là trong khả năng của em nếu không muốn nói là vô tư.
cụ ạ, giờ e thay đổi công việc liên quan bao nhiêu chuyện, cái sức ỳ làm nhà nước 5 năm lớn quá, đi làm xa phải thuê nhà các thứ, con cái ko ai lo... mỗi người một hoàn cảnh cụ ạ

dungblhk

Xe buýt
Làm thằng đàn ông mà không kiếm đc tiền để cầm trịch gia đình là hơi kém. Nó gì thì nói có thực mới vực được đạo, mạnh về gạo bạo về tiền. Cụ phải cố kiếm tiền đóng góp với vợ nuôi con. 5tr cụ nuôi mồm mình chưa đủ thì nuôi đc ai. Muốn vợ nó nể ngoài việc kiếm tiền còn phải biết nhiều thứ nữa (định hướng gia đình, nuôi dạy con.....), đừng trách vợ mà phải tự trách mình. Ai cũng cũng lúc khó khăn nhưng phải biết vượt. E cũng có lúc vợ nó phải nuôi nhưng chỉ là chốc lát. Việc kiếm tiền, dạy con mình phải chủ động

Manminh89

Xe tải
Lương 50 củ ko phải đóng thuế. Thu nhập ngoài 500 nữa là đẹp.

cusao

Xe lăn
Chẳng việc gì phải phán xét
- Tiền họ kiếm đc họ có quyền tiêu theo ý thích
- Thay vì buồn bã thì tập trung cải thiện thu nhập của mình. Cho dù ko bằng đc vợ thì nếu cố gắng vẫn hơn số thu nhập trước khi cố gắng.
Cũng không phải không có trường hợp vợ thu nhập hơn chồng gia đình vẫn siêu hạnh phúc. Nhưng đấy là nhà người ta, kệ họ, nhà mình thế nào thì cố mà tháo gỡ. Có cố gắng chắc chắn vẫn hơn là không cố gắng

mone

[Tịch thu bằng lái]
cụ ạ, giờ e thay đổi công việc liên quan bao nhiêu chuyện, cái sức ỳ làm nhà nước 5 năm lớn quá, đi làm xa phải thuê nhà các thứ, con cái ko ai lo... mỗi người một hoàn cảnh cụ ạ
Cái đấy chịu thôi. Tùy vào người. Bình thường chả có gì xảy ra thì quá khỏe. Lúc cần đưa quyết định lớn để thay đổi thì mới thấy cần bản lĩnh cơ cụ ạ. Làm ở đâu em cũng có công việc tốt cả, chuyển nơi làm việc là cả 1 vấn đề cân nhắc trằn trọc nhưng em vẫn làm được cụ nhé. Em có thu nhập ổn là do em luôn phấn đấu để có chỗ làm tốt hơn chứ đời nào đùng cái ai trả cho em mức lương ấy. Giờ thỉnh thoảng em vẫn hỏi đùa vợ em là sao ngày xưa anh nghèo vậy mà em vẫn lấy anh thì vợ em trả lời là em nhìn thấy tiềm năng từ anh :D Nếu sống chỉ cho mình em thì quá khỏe, 5 hay 6 hay 10 triệu cũng đủ. Nhưng cho gia đình, vợ con thì cần phải nỗ lực, cần dũng cảm để đánh đổi khi cần.

Chỉnh sửa cuối:

ubisapro

Xe trâu
Tiền kiếm ít, 5 củ 1 tháng thì đủ nuôi thân và tí sữa cho con thì thắc mắc cái méo gì. Em làm bao nhiêu Ngan lột sạch rùi đóng tiết kiệm nè, tất nhiên việc lớn thì vẫn bàn qua em chứ lặt vặt thì e cũng Kệ cmn. Riêng nhà ngoại thì e tự nhận mình là rể ngoan, phục vụ nhà ngoại hết mình mặc dù nhà ngoại em chẳng phải thiếu thốn. Mình coi trọng nhà ngoại thì vợ nó cũng coi trọng bên nhà mình. Em say rùi nên nói hơi phũ, nhưng muốn thay đổi thì tự thay đổi mình, kiếm xèng chính đi.

hatucdao

Xe máy
Nếu mà tiền của nó làm ra, nó vẫn lo được cho con cái thì chả việc gì em phải lăn tăn, thậm chí còn thấy nhục khi chả lo được gì kìa. Cái này cụ chủ mà kể cho bọn Tây lông nó nghe chắc nó méo coi cụ ra cái giống gì?