[CCCĐ] Nhà nhà xiên Việt, em cũng đi xiên ^_^

3077

Xe container
Cụ chủ lót ảnh lên trang 1 cho nó phấn khởi đi. Cụ đi đến đâu rồi cụ ?
E đang ở BMT rồi, mới bị 50/50 ở gần BMT do lỗi chèn vạch, cụ nào đi xuyên việt k bị bắt phát nào thì em phục thật. Cái đường từ Đà Lạt sang BMT nó vòng vèo như lên Hà Giang mà nó bắt đè vạch mà không bị dính thì tài thật, em xem ảnh chèn có 1/2 lốp :(

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]
Em hóng chuyến đi của cụ chủ :)
Chúc cụ vạn sự may mắn an lành :)

maykeogo

Xe máy
E đang ở BMT rồi, mới bị 50/50 ở gần BMT do lỗi chèn vạch, cụ nào đi xuyên việt k bị bắt phát nào thì em phục thật. Cái đường từ Đà Lạt sang BMT nó vòng vèo như lên Hà Giang mà nó bắt đè vạch mà không bị dính thì tài thật, em xem ảnh chèn có 1/2 lốp :(
Có mất nhiều bánh mì ko cụ? Nhà cháu cũng định đi hỏi cho biết còn xử lý :D:D:D

muadem

Xe cút kít
Em vẫn thích nhưng cung đường Tây Nguyên, nó không quá dốc như miền Tây Bắc nhưng cũng đủ quanh co và bạt ngàn để cảm giác hưng phấn sau tay lái. Thêm nữa là uống cafe nơi đây cực ngon, không nơi nào sánh được.

divemiendatla

[Tịch thu bằng lái]
Hành trình dài như vậy mà cụ kiệm ảnh quá

viendu

Xe tải
Em đánh dấu theo dõi vị trí nên đến

Hnvn16

Xe máy
Nhà em cũng bị tóm ở đoạn này chạy đè vạch nhưng xin đc cả chuyến đi bị ở BMT và Quảng Ngãi nhưng đều xin đc , nhà em vừa hoàn thành chuyến đi xong

3077

Xe container
Em đã tới Huế và mai về HN, lịch nhà em cơ bản bám theo chương trình ban đầu, em xin up lại để các cụ tham khảo nhé

Đúng lịch, 13h nhà em bắt đầu lên xe rời HN, đồ đạc chất đầy vali đồ ăn đầy xe, nhà em lên đường:

Đồ đạc sẵn sàng

HN tiễn gia đình với cái nóng kỷ lục trong lịch sử, xếp đồ giữa trưa xong người em mồ hôi như tắm và suốt dọc từ HN tới NB, cái xe phong cách Mỹ sưởi tốt hơn lạnh làm cho em không lúc nào thấy mát. Từ THanh Hóa trở đi mới khá hơn.

Nhiệt độ đo ngoài trời là 43 độ, cảm giác phải tới 45-46 độ :(

Tuyến HN-Vinh thì đơn giản rồi, em cứ QL1 mà phi thôi, tốn tý nhưng nhanh. Em đi chiều T6 nên có vẻ khá nhiều xe đi Sầm Sơn chơi hay sao mà hết TP thanh hóa đường mới vắng vẻ. Đoạn đường tránh TP có mấy cây bông đang nở bung trắng xóa, đẹp phết

Ngày đầu còn khỏe mạnh, em chạy 1 phát tới Cửa Lò là 6h kém 15. Đầu tiên định ở Mường Thanh CL mà em nhớ nhầm giá MT Vinh :D, MT CL đắt hơn 3 lần, tiền không phải lá mít nên em đổi hướng. Ở nhà nghỉ 382 BCA, trông lèo phèo thế mà cũng 600k/phòng. Chắc do cuối tuần mà lại sát biển (các ks khác đa số ở phía bên kia đường), bọn trẻ nhà em lại thích tắm nên em chọn nó luôn.

Vị trí đẹp nhưng giá cả và phòng ốc lèo phèo, nếu tới sớm thì các cụ nên chọn chỗ khác

Nhận phòng xong chả cần mang đồ lên phòng, bọn trẻ con nhà em thay đồ trong xe rồi phi ra biển luôn. Em ngồi bờ làm con mực với chai bia giải khát, nghĩ mà thương các bạn HN đang chịu nóng :D

Tắm chán chê rồi lên phòng xong lười ra Cửa Hội, nhà em ăn luôn cái quán sát biển đằng sau nhà nghỉ chô vừa ngồi bia mực. Ăn không ngon lắm mà cơ bản là hải sản phía Bắc mấy quán nhậu không ngon như đi dần vào trong. Thôi khởi động nhẹ nhàng không quan trọng ăn uống :D.

3077

Xe container
Ngày 2: Vinh - Đà Nẵng

Dự định lịch là 8h sáng mới chạy từ Vinh nhưng xem lại 18h mới tới ĐN thì cập rập quá nên đổi lại 6h sáng nhà em chạy cho mát. Tất cả chuyến đi nhà em đều chạy theo gmap, chỉ có 2 lần nó chỉ sai không đi nổi còn tất cả ok. Thời gian dự tính di chuyển nó cũng khá chuẩn (trung bình cứ 1h nó dự tính thì em chạy nhanh hơn 5', các cụ có lên lịch thì xem giờ nó ước lượng để tính thời gian đi cho phù hợp).

Ảnh ẽo thì 100% em dùng đt và chả chỉnh sửa gì cho nó thời sự :D.

Bình thường em chạy rất đúng luật (em chạy 5 năm chưa bị mấy anh xxx vặt lần nào) mà lần này tự nhiên qua đường tránh Hà Tĩnh em cứ hồn nhiên phi 90. Tới đoạn nhà máy thép ven biển rất đẹp đang định mở mồm giới thiệu với vợ thì bị vẫy vào, haizz. Như 1 thói quen, em đưa 1 tờ mà cậu xxx trẻ cứ nhất quyết không, bảo anh vượt sâu quá 90/80, phải lập bb thôi, giữ bằng 2 tháng. Haizz, vậy là lại thêm tý (các cụ đừng hỏi em bao nhiêu nhé, ngại lắm :D, tại tính em ngại xin xỏ hay mặc cả). Mới đi đã mất tiền làm em chạy rén hẳn, qua Quảng Bình đẹp thế này mà em chỉ dám chạy 80

Thẳng mà rất vắng, thề mà em chạy cứ rò rò :(

Dự định ăn trưa ở Quảng Bình mà chạy từ sớm nên em phi sang Đông Hà mới ăn trưa, ngoài chương trình nên phải google chút, thấy có 1 bài giới thiệu trên OF quán Tân Châu, search trên bản đồ tới 3 cái 1-2-3. Thôi cứ ăn cái gốc 1 cho ngon, lại tiện đường. Quán khá đông xe con, ăn cũng được và không quá đắt. Các cụ có thể chọn ăn trưa ở đây

Nhà e ăn cá thu, đậu sốt, bò xào măng, tiền thì gấu trả nên e không nhớ bao nhiêu nhưng cũng k đắt.

Ăn trưa ở ĐH xong nhà em phi 1 mạch vào ĐN. Do đi sớm nên 3h30 em đã tới Hải Vân, em chọn leo đèo vì trời hôm nay trong xanh, dừng một chút chân đèo chụp xuống Lăng Cô, rất đẹp. Em cũng tắm ở bãi Lăng Cô resort rồi, quá đẹp không hiểu sao ít người tới đây nghỉ dưỡng thế, biển 1 bên và 1 bên là đỉnh Hải Vân với mây bay lững lờ

3077

Xe container
Nhà em lên Hải Vân lúc trời trong xanh ngắt, em qua đây 4-5 lần rồi có mỗi lần này ngắm được toàn cảnh ĐN từ đỉnh đèo. View point đẹp thế mà dây điện giăng khắp nơi và cũng chả có dịch vụ gì hay ho. Du lịch mình manh mún và hoang sơ thật, em thấy nước ngoài đầy nơi chả có vẹo gì mà nó làm view point rồi quảng cáo thế là thành điểm đến hấp dẫn.

Nhà em dắt díu leo lên ngắm cảnh TP

Ngồi 1 lúc trên đỉnh thì nhà em xuống quán chỗ để xe uống, đang ngồi thì có cậu nước ngoài đi loanh quanh hỏi mn có thấy 1 cậu bé bé đi xe máy cầm cái ba lô của cậu ta không. Cầm đi mất cả tiếng rồi và chưa thấy về, trong đấy có cả vé mb và hộ chiếu. Thấy khổ thân nó mà chả biết làm thế nào, thằng em em cũng bị mất hộ chiếu 1 lần, vật vờ mấy ngày mới về nước được. Nghĩ mà chán cho du lịch nc nhà quá, thấy mất vui một tý.

Rời HV lúc 4h chiều, nhà em tới khách sạn Lenid Đà Nẵng của ông bạn trong hội xe, nằm giữa cầu Sông Hàn và bãi Phạm Văn Đồng, giá cả là 850k cho đêm cuối tuần, có pháo hoa. Phòng hơi chật 1 tý, nhưng phòng ks ĐN tầm trên dưới 1 củ nó chỉ thế thôi thì phải, em ở nhiều KS ĐN phết rồi. Cất đồ xong cả nhà em đi tắm biển, năm vừa rồi em vào ĐN phải 10 lần nhưng chưa 1 lần tắm vì em không thích tắm biển lắm, nhưng bọn trẻ con thì vô cùng thích nên em phải đi cùng để trông chúng nó. Lâu lắm mới tắm lại biển ĐN thấy nó ngày càng sạch hơn thì phải, cát cũng sạch và mịn. Sau chuyến đi tắm biển dọc đất nước em thấy biển ĐN là hội tụ đủ các ưu điểm của biển (biển sạch, cát mịn, bờ biển rộng dài, dịch vụ ok) bảo sao nó cứ đông mãi.

Thay đồ cái là chúng nó lao xuống biển, để tránh bị đen nên nhà em sắm cho chúng nó bộ dài cả người như thợ lặn. Rất ngon :D

Bãi ĐN còn lắm trò chơi, có món dù bay rất hấp dẫn mà con bé 5 tuổi nhà em nó không đủ tuổi bay nên nó nhất quyết k cho con chị đi, thế laf ở dưới biển với nhau cả lũ. Biển đẹp nhưng mà đông quá.

MiniTàu

Xe buýt
Đè vạch liền ở giữa đường là lỗi "ko chấp hành hiệu lệnh, chỉ dẫn của biển báo, vạch kẻ đường", lỗi này ô tô bị phạt 150k thôi cụ ơi, chắc cụ bị chài sang lỗi sai làn phạt 1tr2 rồi 50/50 à

3077

Xe container
Đè vạch liền ở giữa đường là lỗi "ko chấp hành hiệu lệnh, chỉ dẫn của biển báo, vạch kẻ đường", lỗi này ô tô bị phạt 150k thôi cụ ơi, chắc cụ bị chài sang lỗi sai làn phạt 1tr2 rồi 50/50 à
Trước giờ em chỉ nghĩ vạch liền cùng chiều và mũi tên lòng đường mới là lỗi 150k chứ vạch vàng giữa đường đè cũng chỉ 150k thôi à các cụ. Dạo này em lười update luật quá

3077

Xe container
Tắm táp chán chê tới 6h hơn nhà em về khách sạn rồi đánh xe ra sát chân cầu sông Hàn gửi xe mất 100k. Đi bộ vào khu bắn pháo hoa. 2 năm trước nhà em thuê ks ngay trước bãi bắn, pháo hoa bắn mù khói khắp nhà, pháo rộ trước mặt nhưng nó cấm đường từ chiều tới nửa đêm mới cho em ra. Năm nay nhà em tránh không chui vào trong cũng không lên khán đài nữa, đi bộ vào khu bắn pháo hoa rồi thuê cái ghế 20k ngồi xem bên sông cho nhã :D

Do chưa kịp ăn tối nên ăn tạm bát phở trong khu đi bộ đấy, đông người, quán ít mà giá cũng chỉ 25k chứ không quất lên 50-100k :D

Đông người mà mấy hôm em đi ĐN oi nóng, ngồi khá khó chịu

Xem hết 1 đội nhà em ra ngoài đi ăn. Các quán nổi nổi khá là đông đúc, em ra quán được dân địa phương giới thiệu, nó là vựa hải sản tươi, mua rồi bên cạnh có 1 xe đẩy chế biến lấy công, ngon, tươi, rẻ. Nó đi qua quán bé Mặn 1 đoạn

Mua ở đây (mâm bát kia là bà chủ nhà đang ăn tối chứ không phải nấu cho khách, ăn tối mà bà làm mấy bát tôm với ghẹ :D)

Rồi mang sang chỗ này nấu

Nhà em gọi 1kg mực lá nướng, nửa ký sò huyết, ghẹ, bia, nước mà hết tổng loanh quanh 400

Chỉnh sửa cuối:

keeponlylove

Xe điện
Tắm táp chán chê tới 6h hơn nhà em về khách sạn rồi đánh xe ra sát chân cầu sông Hàn gửi xe mất 100k. Đi bộ vào khu bắn pháo hoa. 2 năm trước nhà em thuê ks ngay trước bãi bắn, pháo hoa bắn mù khói khắp nhà, pháo rộ trước mặt nhưng nó cấm đường từ chiều tới nửa đêm mới cho em ra. Năm nay nhà em tránh không chui vào trong cũng không lên khán đài nữa, đi bộ vào khu bắn pháo hoa rồi thuê cái ghế 20k ngồi xem bên sông cho nhã :D

Do chưa kịp ăn tối nên ăn tạm bát phở trong khu đi bộ đấy, đông người, quán ít mà giá cũng chỉ 25k chứ không quất lên 50-100k :D

Đông người mà mấy hôm em đi ĐN oi nóng, ngồi khá khó chịu

Xem hết 1 đội nhà em ra ngoài đi ăn. Các quán nổi nổi khá là đông đúc, em ra quán được dân địa phương giới thiệu, nó là vựa hải sản tươi, mua rồi bên cạnh có 1 xe đẩy chế biến lấy công, ngon, tươi, rẻ. Nó đi qua quán bé Mặn 1 đoạn

Mua ở đây

Rồi mang sang chỗ này nấu

Nhà em gọi 1kg mực lá nướng, nửa ký sò huyết, ghẹ, bia, nước mà hết tổng loanh quanh 400

rẻ nhỉ cụ. e lưu vào ngay

3077

Xe container
Ngày 3: Đà Nẵng - Qui Nhơn

Đúng chương trình, 7h nhà em xuất phát, chạy qua chỗ cầu tình yêu với con cá chép phun nước bọt chụp ảnh. Trời trong xanh rất đẹp nhưng nóng, quá nóng, sáng sớm đã vã mồ hôi :(.

Trời nóng, có mỗi gấu nhà em là thích món chụp ảnh chứ 3 bố con hãi lắm, gạ mãi tụi nó mới vào. Sáng sớm đã có đôi ra chụp ảnh cưới, chỗ này chụp được cả toàn cảnh cầu rồng rất đẹp cơ mà em chụp thì trông rất vớ vẩn :D

Choạch mấy cái rồi nhà em lên đường đi ra bê thui cầu Mống ăn sáng, quán mà lần nào vào công tác mạn Quảng Nam, Quảng Ngãi cũng được xơi. Trời trong xanh đi đường mà máy bay bay nhìn rõ cả biển số

Quán này các cụ phải đi đường 1 cũ, tên quán bê thui 10, một bát to đùng và rất lắm thịt. Ăn sáng mà no tới qua trưa. Buổi trưa họ bán nhiều món hơn, ăn cũng ok, cụ nào nghỉ ở Hội An chạy ra cũng gần

Nhà em gọi 1 bát tái, 1 bát gân, 1 bát sườn. Ăn xong các cụ gọi thêm mấy chai sữa ngô mang theo uống cho mát, ngon lắm.

Ăn sáng xong cũng phải 9h rồi, nhà em chạy ra làng bích họa Tam Thanh, đường đi các cụ cứ bật gmap nhé, chuẩn lắm. Đường vào cũng khá quanh co, làng be bé, xinh xinh, 2 đầu làng họ vẽ lên thuyền để trang trí rồi vẽ giữa các tường nhà. Rất xinh mà trời vẫn nóng, quá nóng. Nhà em đi dạo trong làng mà vã cả mồ hôi vì không rợp trong cây như ở An Bàng.

Đường vào làng qua 1 hồ sen mênh mông rất đẹp

Những con thuyền đầu làng

Họ còn làm cái viewpoint để ngắm toàn cảnh làng

Biển vắng, khá sạch nhưng không có cây cối nên nhìn hơi ngốt

Nếu may mắn hôm thời tiết đẹp mà không quá nóng thì thảnh thơi đi dạo, nói chuyện với bà con thì rất thú vị. Nhưng em đi hôm quá nóng, chắc ảnh hưởng từ đợt nóng kỷ lục của HN :(.

Nhà em rời Tam Thanh để đi Sa Huỳnh, theo lịch nhà em là có thăm đồng muối Sa Huỳnh nhưng gần 12h trưa em tới và không thấy đường ra bãi muối đâu, nó nằm sát QL1 và chả có chỗ ô tô vào. Sau khi dừng bên vệ đường chỉ cho F1 thấy cánh đồng muối, cách ng ta làm (mặc dù chả còn ai vì trưa nắng ng dân đi ngụ hết rồi :D) thì nhà em rời đi ăn trưa. Nhà em ăn luôn trong Sa Huỳnh beach resort, giá cả không quá cao, ăn ok, view đẹp nhưng vẫn câu cũ - nóng quá. Biển ít khi nóng thế hay sao mà họ cũng k có điều hòa, chỉ có quạt, nhà em ngồi sát biển trong rặng phi lao ăn mà vẫn vã mồ hồi :(

Khung cửa này không kính, nhìn ra biển xanh ngắt cơ mà chả có gió gì cả :(

Chỉnh sửa cuối:

3077

Xe container
Nhà em gọi tôm hấp muối, súp cho trẻ con, cá thu và cơm canh. Tôm tươi và rất ngon

Biển Sa Huỳnh đẹp, rộng, bãi cát mịn. Nắng quá không thì em cũng cho trẻ con tắm

Nóng quá ăn xong chả nghỉ được mấy, nhà em lên xe chạy tiếp cho mát. Khoảng 4h30 thì tới Qui Nhơn, nhà em đặt khách sạn Ý Linh ngay sát sinh tố Kim Đình, phòng 2 giường nhưng bé, giá 500k thì phải, tiện nghi không có gì nhưng địa điểm thì rất đẹp, trung tâm bãi tắm và ăn chơi giải trí dọc biển. Do nghỉ có 1 đêm nên em cũng không thấy phiền hà lắm vụ phòng chật.

Em đứng cửa ks chụp ra, sang bên đường là biển rồi.

Như thường lệ tới biển là tụi trẻ nhà em lao ngay xuống, bãi này rộng, không quá đông nên em không tắm, 2 vc ngồi surf bar trông chúng nó. Tới QN lần thứ 2, với những đứa thích ra biển nhưng không cần tắm như vc em thì nó rất thích. Bãi rộng, cảnh đẹp. Không như nhiều nơi khác resort, khách sạn ôm kín biển, ở QN dọc bãi biển không có 1 cái nhà hàng hay resort nào có duy nhất cái surf bar trang trí rất đẹp và phong cách nằm ngoài bãi biển. Dọc biển là hàng dài ghế, ô cọ miễn phí cho khách. Surf Bar nó còn dựng cả nhà vệ sinh, nhà tắm nước ngọt, thay đồ free cho khách. Tất cả đều rất phù hợp với quang cảnh xung quanh. Giá thì rẻ thôi rồi, 30k cho 1 cốc nước cam ở 1 quán độc quyền ven biển, mà không uống ngồi ghế họ cũng chả nói gì. Thật 2 vc em thích du lịch biển QN lắm luôn.

Điểm trừ là nước biển QN đục quá, cát bãi biển là chở từ nơi khác về nên rất sạch và mịn nhưng nước biển và cát dưới biển thì sền sệt như bùn, nước thì đục. Ở QN chỉ ra đảo với các bãi trên đường sang Phú Yên là đẹp. Tiếc, nước mà đẹp như ĐN thì QN đông khách ngay mặc dù năm nay em thấy nó đã đông hơn năm ngoái em đi rất nhiều rồi.

Tắm táp xong nhà em về thay đồ rồi đi bộ ra quán hải sản ven biển ăn. Giá đã tăng lên chút đỉnh nhưng vẫn là thành phố biển rẻ nhất em đi. Cả nhà em ăn hết 500-600 gì đó, ăn xong định làm cốc sinh tố Kim Đình mà hết hàng, đông khiếp thật. Các cụ qua đó nhớ thử nhé, ngon lắm. Dự định tôi ra cafe nghe nhạc sống nữa mà bọn trẻ con có dấu hiệu buồn ngủ nên nhà em đi về. Lần trước e đi nghe cf nhạc sống ở đây rất vui mà rẻ lắm, cốc nước cam chỉ 25-30k nhưng nếu ít khách quá thì ca sỹ đến mà không hát :))

Chỉnh sửa cuối:

3077

Xe container
Ngày 4: Qui Nhơn - Phú Yên

Bắt đầu từ đây lịch nhà em nhẹ nhàng rồi, sáng dậy thảnh thơi nhà em ra quán cf Xưa và Nay ngồi ăn sáng, quán cạnh KS Hoàng Yến, view khá đẹp, có cả bể bơi cho cụ nào thích cho F1 bơi. Nhà em dự định ra bãi Bàu chơi nên không bơi ở đây

Ăn sáng xong nhà em ra bãi Bàu cho tụi nó chơi, bãi nằm trên đường đi Phú Yên, cách thành phố QN khoảng 15km. Phí vào cửa 10k/người, thuê ghế nằm 20k còn ghế thường free. Như thường lệ chỉ có 2 đứa nhà e xuống, bố mẹ trên bờ hóng gió. Từ QN trở đi trời dịu mát hơn nhiều. Bãi này vắng, rộng và rất trong, trẻ con tắm ok

Trong lúc bọn nó tắm thì em thuê cái ghế nằm lướt fb up cái ảnh trêu tức các bạn HN

Tắm chán chê mà gọi lên hậm hực mãi 2 đứa nhà em mới lên. Tắm tráng, thay đồ xong nhà em phi ra gành đá đĩa

Từ bãi Bàu sang gành đá đĩa đường bắt đầu đẹp dần, trời cũng mát mẻ hơn. So với năm ngoái em đi thì năm nay họ làm thêm cái cổng.

Và có dịch vụ xe điện chở ra với giá 5k/người (đi bộ chắc cũng chỉ 2-300 mét), đi bộ cho khỏe các cụ ạ.

Gành đá đĩa thì vẫn như các ảnh cụ thấy trên mạng thôi, người lớn thì đi check in cho biết chứ với bọn trẻ con thì chả có gì hay :D. Được cái bọn nhà em hợp tác, nghe lời mẹ nó chịu cho chụp ảnh.

Rời đây lúc gần 12h trưa, nhà em chạy ra đầm Ô Loan ăn trưa, chọn lại quán quen Sơn Hải đã ăn. Tất nhiên là có món nổi tiếng nhất là sò huyết đầm Ô Loan rồi, to tướng. Các quán ở đây nằm rợp trong bóng cây nên rất mát, em nằm võng nghỉ trưa còn hơi lạnh. Nhưng ăn xong khi đi ra em thấy quán Trúc Kiều bên cạnh đông xe hơn, các cụ lần sau chọn quán đông mà ăn.

Nghỉ trưa xong em đi ra bãi Xép lúc 13h30, bãi Xép là bãi biển có 1 ông quây vào làm dịch vụ, các cụ phải trả 50k/xe ô tô con mới được vào, trong đó có nhà hàng với các dịch vụ thuê phao, ăn uống, ghế ngồi. Trong này có món bò 1 nắng ngon lắm, các cụ nên thử. Tới nơi nắng quá không dám cho trẻ con xuống tắm mà chúng nó cứ lèo nhèo. Lịch ban đầu là sau bãi Xép còn đi thăm hải đăng rồi ngủ ở Vân Phong để hôm sau đi Vạn Điệp Sơn nhưng có vẻ không ổn, em quyết định ở đây tới chiều tối rồi về Phú Yên ngủ sáng mai mới đi hải đăng rồi ra cảng đi Điệp Sơn. Về sau mới thấy lịch điều chỉnh thế ok hơn và trẻ con có thời gian chơi các cụ ạ.

Đàm phán với trẻ con là cho bơi tới tối thì chúng nó đã ok rồi, hơn 3h dịu nắng nhà em lên đồi đầu bãi choạch mấy cái ảnh, dịu mà vẫn khó chịu lắm, lần thứ 2 lên đây e cũng chả thấy hoa vàng cỏ xanh đâu nhưng đỉnh đồi rộng rãi ngợp xương rồng trong trời xanh, khá đẹp, nhìn xuống bãi Xép phía dưới

Hoàn thành nghĩa vụ chụp ảnh với mẹ là 3 bố con được thả ra với biển, do chỗ này là lạ nên em thuê 2 cái phao cũng như xuống tắm với chúng nó, phát hiện ra 1 cách ngách núi mát rượi có thể trốn nắng tắm được. Dân địa phương và khách du lịch cũng tập trung về đó chứ k ra bãi to bên ngoài. 3 bố con tha hồ vùng vẫy.

Nước ở đây trong vắt, tăm rất thích và hoang sơ. Em với 2 đứa nhỏ đi quanh vách đá lặn ngắm được cá bơi đầy trong hốc và rất nhiều con cầu gai, cua mà chả ai bắt, em bắt thử 1 con cầu gai mang lên cạn cho chúng nó quan sát. Các cụ bắt con này thì nắm mấy cái gai to phía lưng ấy, cái gai nhỏ gần bụng nó có thể đâm vào tay rất đau, em bị đâm 1 phát.