[Funland] Nhà quê lên thành phố

crusmuta

Xe đạp
Chào các cụ, e muốn tham khảo các cụ vân đề này, mong các cụ tư vấn thêm và cho e lời khuyên.

Bố mẹ em năm nay 64 tuổi, sắp tới về Hà Nội mua nhà. Ở quê thì các cụ cũng kinh doanh buôn bán từ xưa. Đợt này về Hn mua nhà xong cũng dư đâu đó khoảng 800tr. Để các cụ hòa nhập dưới này, e muốn bố mẹ làm gì đó chứ ko làm gì chắc được 1 tháng đòi về.

Hiện tại thì e đang nghiên cứu và nghiêng phần nhiều vào bán hàng nước, hết dịch e sẽ đi nghiên cứu mặt bằng. Tính là vậy nhưng e vẫn muốn thêm vài option để nghiên cứu thêm. Mong các cụ giúp đỡ. Dữ liệu đầu vào đây ạ :

- Bố mẹ em mua chung cư ở khu Việt Hưng Long Biên, khu này khá đặc thù, mặc dù ko trong trung tâm nhưng có đầy đủ cửa hàng ăn uống, kinh doanh nhà hàng. Có dân ở, dân văn phòng.

- tài chính bme em khoảng 800tr, chủ yếu muốn hòa nhập cuộc sống, có thời gian chăm cháu.

- hiện tại theo kế hoạch thì tháng 4 năm sau bắt đầu xuống ở thử và ổn định kế hoạch công việc trc khi mua nhà.

À bme em đều k có lương nhé ạ
Tks các cụ

crusmuta

Xe đạp
64 tuổi thì nghỉ ngơi thôi ! Tuổi này chỉ có vui thú cảnh điền viên, ở quê mới đáp ứng được. Giờ lên HN ở chung cư làm sao chịu nổi.
Khổ cái nhà e cách hn 200km đi lại khó khăn. Có 2 chị em thì đều ở dưới Hn rồi. Cả năm về dc 2 -3 lần ấy cụ

cuongscb

Xe tăng
Hic, tuổi này sao các cụ không ở dưới quê, nơi các cụ sinh ra và lớn lên. Lên HN làm gì cho khổ, đến em mới có U40 mà lên Hn 1 ngày không chịu nổi thì các cụ chịu sao được

crusmuta

Xe đạp
Hic, tuổi này sao các cụ không ở dưới quê, nơi các cụ sinh ra và lớn lên. Lên HN làm gì cho khổ, đến em mới có U40 mà lên Hn 1 ngày không chịu nổi thì các cụ chịu sao được
Có nhiều lí do lắm cụ. Bố mẹ em cũng k khoái ở quê lắm! Nếu ko làm sao e khuyên được về Hn. Với lại, giờ quê ô nhiễm bệnh tật, ung thư nhiều hơn Hn nhiều. Chỗ nhà e lại đi lại khó khăn, cơ sơ y tế cực kém. Giờ các cụ ở gần con cháu chả thích hơn à!?

Xe vài bánh

Xe điện
Có nhiều lí do lắm cụ. Bố mẹ em cũng k khoái ở quê lắm! Nếu ko làm sao e khuyên được về Hn. Với lại, giờ quê ô nhiễm bệnh tật, ung thư nhiều hơn Hn nhiều. Chỗ nhà e lại đi lại khó khăn, cơ sơ y tế cực kém. Giờ các cụ ở gần con cháu chả thích hơn à!?
Thích thì nhích thôi, 64 cũng chưa phải quá già.
Tuy nhiên không nên bán hết ở quê, nên để lại đường lui!

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Ủng hộ các cụ lên ở gần con cháu nhưng mà chơi thôi chứ đừng tìm việc làm nữa, em thấy thiếu gì thú vui đâu, nhiều clb cho các cụ sinh hoạt lắm cụ ạ

crusmuta

Xe đạp
Ủng hộ các cụ lên ở gần con cháu nhưng mà chơi thôi chứ đừng tìm việc làm nữa, em thấy thiếu gì thú vui đâu, nhiều clb cho các cụ sinh hoạt lắm cụ ạ
Hòa nhập dần dần mợ ạ, e có nói bme buôn bán từ xưa nên hòa nhập bằng cách này e thấy ổn nhất.

crusmuta

Xe đạp
Cụ thuê 1 căn chung cư cho bố mẹ cụ sống thử. Được nửa năm mà không đòi về quê rồi hẵng quyết.
Thực ra việc nhà cửa ko phải vấn đề, ưu tiên lớn nhất của e là để các cụ hòa nhập được. Nên e muốn tư vấn thêm một số option công việc của các cụ

Xe vài bánh

Xe điện
Thực ra việc nhà cửa ko phải vấn đề, ưu tiên lớn nhất của e là để các cụ hòa nhập được. Nên e muốn tư vấn thêm một số option công việc của các cụ
Không gì bằng những thứ mình đã làm xưa nay, cụ cứ sở trường của ông bà mà triển là thành công vang dội thôi. Đã lạ nước lạ cái còn ham cái mới thì khăn gói về quê sớm! :D

VCHDHN

Xe container
V đề của thớt là ông bà ok lên rồi, thớt chỉ sợ loanh quanh 4 bức tường sẽ nhanh chán lại đòi về. Nên muốn kiếm việc cho ob khuây khỏa:)

namphong12

Xe container
Đúng rồi. Các cụ ở quê luôn động chân động tay lên thành phố mà chơi không là nhanh chán lắm. Phương án bán quán trà đá cho các cụ cũng được đấy. Nhẹ nhàng bận rộn suốt ngày, lại gặp gỡ nhiều người các cụ sẽ vui hơn. Nhưng nên ở gần vợ chồng bác hoặc chị gái để tiện bề chăm nom.

crusmuta

Xe đạp
Đúng rồi. Các cụ ở quê luôn động chân động tay lên thành phố mà chơi không là nhanh chán lắm. Phương án bán quán trà đá cho các cụ cũng được đấy. Nhẹ nhàng bận rộn suốt ngày, lại gặp gỡ nhiều người các cụ sẽ vui hơn. Nhưng nên ở gần vợ chồng bác hoặc chị gái để tiện bề chăm nom.
Vâng, hiện tại phương án của em là như vậy đấy ạ.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Gần con cháu cũng tốt nhưng tuổi đó thì ở quê nghỉ ngơi thích hơn lên thành phố đô thị ồn ào cụ ạ
Đến tuổi đó đa phần muốn về làng về xóm sống hàn huyên chứ cụ nhỉ

ong dat

Xe tăng
Tốt nhất là để các cụ ở quê, con cái ở xa thì thuê giúp việc và nhờ họ hàng phụ thêm rồi thỉnh thoảng về thăm. Ngoài 60 hoài cổ chỉ muốn về quê lại bị mang ra thành phố biết chơi với ai, suốt ngày ngồi trong phòng thì xuống nhanh lắm, tập thích nghi để tham gia kinh doanh được cũng mất vài năm thì còn sức đâu mà làm.

Đê lồ

[Tịch thu bằng lái]
Cờ bạc, lô đề muôn đời thịnh.
Bán hàng, ăn uống thời này suy.

Hai cụ nhà bác cứ làm món số học là hợp lý....hàng ngày ngồi hóng từ chuyện đất cát...đánh ghen....cho đến cô vít....vui phết. ;))

Mà hai cụ ở dưới tỉnh lên, lại đúng vào vùng Long Biên....thì nghe nông dân ra đánh đề họ kể chuyện 70 triệu/sào mới bốc mồ bốc mả......quây quây....giấu giấu...thì quá tinh hoa & hạp với người quê rồi.

:))

MiTa

Xe lăn
64 thì có gì đâu, các cụ vẫn cưỡi ngựa ầm ầm. Tuổi này đẹp nhất là giờ có cái nhà vườn ngoại thành, cuối tuần con cháu ra chơi.