[Funland] Nha Trang bao giờ trở lại được như trước?

hd-vt

Xe container
Tầm từ nay đến Tết thì các chỗ 5 sao cũng full kín rồi ạ.
Nha Trang phụ thuộc Tây lông và Bắc béo. PQ ĐL VT người Việt tới nhiều.
Mợ đi về phổ biến kỹ từ A tới Z nhé, cho hội hóng hớt ở nhà ....chết vì thèm. :D

taylaihanoi

Xe tăng
Em ở NT từ hồi tháng 5, hồi đó thấy cuối tuần cũng hơi hơi đông vì có khách nội địa, hàng quán cũng còn tàm tạm. Sau vụ bùng dịch ở Đà nẵng thì vắng hơn cả chùa bà Đanh. Giờ 1 loạt quán xá đóng cửa, trả mặt bằng. Các bác đi dọc đường Phạm Văn Đồng mới thấy nó thê thảm.
Chỗ em làm, toàn dân nhà hàng khách sạn nhảy vào làm không. Nói các bác khó tin, 4 lái xe bên em thì 1 nguyên trưởng nhóm quản lý ks 4*, 1 nguyên giám sát ks (học Sing về), còn 2 đồng chí kia cũng ko phải loại làng nhàng. Tiếng Anh bắn như gió :)
Công nhận cái cô Vít này cũng gây thiệt hại kinh. Mình ra đi làm thì thấy thích, nhưng đúng là nhìn kiểu này, du lịch và kinh tế Nha trang nói riêng và mấy tỉnh du lịch chắc....mệt dài dài.

114hangbong

Xe lăn
Nha Trang phụ thuộc Tây lông và Bắc béo. PQ ĐL VT người Việt tới nhiều.
Mợ đi về phổ biến kỹ từ A tới Z nhé, cho hội hóng hớt ở nhà ....chết vì thèm. :D
Đầu tiên em ở chỗ thằng Fussion hiện tại là 15tr/ villa/ đêm/ 4 người. Giảm giá thành ở 2 đêm tính tiền 1 đêm lại tặng cả tiền ăn 2tr/ ngày nữa.
Sau bọn em ra Chensea R &S thì giá 4.6tr cũng 1 villa cho 4 người/ đêm.
Ăn uống thì đi chơi đâu ăn đấy nên tụi em gọi rượu uống cho hết tiền ăn họ tặng. Sáng ra có người dựng dậy hướng dẫn tập Yoga, tối lại có người mát xa cho toàn thân trong 50p.
Em thích đi vắng nên thế này em thấy thoải mái lắm.

ca_kiem

Xe container
Cần gì phải nha trang... lên phố cổ
dọc Mã mây, Hàng Bông.. khách sạn, nhà hàng còn chết sặc tiết

Phòng và vé

Xe tải
Mùa này là mùa du lịch thấp điểm của người việt mà. Năm nay lại thêm covid không có khách quôc tế nên lại càng đìu hiu hơn.
Nên với những gia đình mà muốn tiết kiệm kinh phí, sắp xếp được thời gian thì nên đi lệch mùa du lịch sẽ book được giá tốt từ vé máy bay tới dịch vụ phòng.
Đây là em nói những năm chưa có covid chứ giờ covid vào thì kể cả mùa cao điểm hè cũng rẻ hơn mọi năm. Đúng là 1 năm buồn cho ngành du lịch, thiệt hại ghê gớm luôn đặc biệt các ks lớn vì chi phí nhiều. Em vào Vin mà cũng thấy sót xa công suất lấp phòng không được bao nhiêu so với chi phí bỏ ra để duy trì hoạt động.

tung1311 .

Xe điện
Như thế này nhé Cụ. Nhà em là đồ cũ và cc nội ngoại thất. Khoảng tháng 3 tới tháng 6 là TQ, HQ và cả Việt Nam. Bỏ của chạy lấy người, khu Đông dương thuê mb 240tr/ tháng bán tống táo, vứt luôn đồ vì toàn kệ kính mép ai thèm lấy. Nhà em full phở, ko nhận luôn. Dù tụi nó bán rẻ như cho. Kiểu cầm vài triệu tiêu vặt í. Mà kho bãi e ko đủ nên cũng chịu.

Tới tháng 7, 8,9 trở đi khởi sắc hơn xíu. Cụ khỏi nói trung tâm Nha trang, nguyên dãy đóng cửa hàng loạt, mạn Trần phú còn ngon, chứ mạn Hòn chồng là chùa Bà Đanh. E đi các resort khu Cam ranh, giá trc đây chủ yếu Tây chứ Ta hiếm lắm mới vào đc vì giá trên giời. Nay giảm sát đáy, mà giữa hè còn chả thấy ai.

Thấy bảo bds Nha Trang giảm ác hả cụ ?
Cần gì phải nha trang... lên phố cổ
dọc Mã mây, Hàng Bông.. khách sạn, nhà hàng còn chết sặc tiết
Cụ nào có thông tin giá cả ko? E muốn chui vào rọ xem thế nào

D nâu

Xe điện
[QUOTE="onghabeochỉ có mỗi mua hàng hóa là bị bọn Tầu nó quẹt thẻ Tầu thôi , không thu được thuế
Em không hiểu đoạn này lắm? Tức là hàng hoá là bọn tàu nó mang sang đây để bán cho dân du lịch hay sao? Vì nếu là hàng hoá ở đây thì nó thanh toán bằng thẻ gì đi nữa thì tiền cũng phải thanh toán cho ng bán ở Vn!
[/QUOTE]
Em được biết khách Trung Quốc có một số đi săn được vé tua vé không đồng sang Việt Nam thì đến các nhà hàng khách sạn của người Trung Quốc làm chủ ăn ngủ nghỉ ở đấy. Chỉ có tiền tham quan du lịch thôi. Nhưng em nghĩ cũng không phải toàn bộ khách Trung Quốc đều là như thế đâu?

hd-vt

Xe container
Đầu tiên em ở chỗ thằng Fussion hiện tại là 15tr/ villa/ đêm/ 4 người. Giảm giá thành ở 2 đêm tính tiền 1 đêm lại tặng cả tiền ăn 2tr/ ngày nữa.
Sau bọn em ra Chensea R &S thì giá 4.6tr cũng 1 villa cho 4 người/ đêm.
Ăn uống thì đi chơi đâu ăn đấy nên tụi em gọi rượu uống cho hết tiền ăn họ tặng. Sáng ra có người dựng dậy hướng dẫn tập Yoga, tối lại có người mát xa cho toàn thân trong 50p.
Em thích đi vắng nên thế này em thấy thoải mái lắm.
Sang chảnh òi, nhưng có mấy tấm ảnh bọ, chưa thấy phê.

alceste

Xe điện
Chuẩn ạ. Mỗi khách sạn theo tiêu chuẩn đều nhắm đến đối tượng của nó. Khách tiêu chuẩn quốc tế thì đẳng cấp cao hơn và nếu có giảm giá họ giảm giá cho người Việt vậy mới hay chứ? Có năm 2018 em đi nghỉ ở Hạ Long em có vào mấy khách sạn sang chảnh ở Bãi Cháy đẹp em thấy để giá toàn mấy trăm USD /01 phòng. Thế em thấy đắt quá em định chạy ra tự dưng có bạn đứng đó bạn gọi lại bảo là chị đi mấy người giá là 1.8000.000/01 đêm. Thế em bảo sao lại để giá 200 USD /01 đêm mà lại thành tiền Việt như vậy.
Bạn ấy nháy mắt em ra hiệu mấy khách Trung Quốc đang đứng đó. Sau đó em thấy mấy bạn Trung Hoa nhìn bảng giá và té hết.
khách sạn có mấy loại giá, giá public bao h cũng cao, kiểu giá public của Vin hay Mường Thanh đề bang cũng cao ngất. Nếu khách vãng lai đi vào hỏi, thì thời điểm thông thường sẽ được book giá này.
Giá corporate là giá kí với các công ty, đại lý du lịch thì tuỳ vào tỉ trọng từng thằng, mà gía cả có thể thay đổi cao hơn hay thấp hơn so với nhau, nhưng thường là rẻ hơn từ 30 - 50% so với giá public.
Còn mỗi khách sạn có 1 chiến lược giá khác nhau, nhiều khi book online giá rẻ hơn cả đứng trong ks deal, có lần em đi công tác, bảo các bạn ý extend 1 đêm nữa giá bằng booking.com được ko, các bạn ý bảo ko, giá walk - in là 1.1M, trong khi ngay tại đó check booking là 900, mà rõ ràng các bạn ý sẽ mất cho booking 15% phí hoa hồng. Nhưng họ có những cái cam kết mà mình ko biết được.
Nha Trang thì trước đây khách nội, nhất là khách ngoài bắc ít đi vì đắt, vé mb gấp rưỡi ĐN, ngang PQ, do hạ tầng và sản phẩm du lịch còn ko đủ cho khách quốc tế, mà khách Nga, Nhật, Hàn, TQ lại rất thích Nha Trang vì nhiều sản phẩm du lịch đa dạng. Vì thế hè vừa rồi, khi kích cầu du lịch nội địa thì từ tháng 7-9 khách ở NT cũng nườm nượp, hơi tiếc là lúc đó lại dính vụ dịch ở Đà Nẵng.
H này Phú Quốc Đà Lạt vẫn đông vì đang mùa đẹp nhất, chứ vào mùa mưa thì PQ cung vắng như chùa, kể cả ko có dịch, vì Tây QT thì ít đi tầm đó, tây nội địa thì nó đi lúc nào chẳng được.

thanhkhenam

Xe hơi
ở Đà Nẵng ban đêm chạy ngang đường Hà Bổng như chạy đường ma, cây cối um tùm đèn tắt hết. Trước đây thì khu này khg bao giờ tắt đèn giờ nhìn hoàng tàn kinh khủng

lum..zzz

Xe điện
em đi Nha Trang tháng 11 ở Amiana 5* vắng tanh, đẹp nhưng buồn đi dọc Trần Phú khách sạn đóng 2/3 nhà hàng thì những chỗ Đông như bờ kè ko dc như trc. Em vẫn thích Đà Nẵng và Nha Trang , tháng 12 đi Phú Quốc ăn Tết Dương thì thấy đỡ hơn, khách khứa đông hơn DN NT

Canphaidinh01

Xe tăng
Em book qua IViVU thôi, nghỉ tại Evason Ana Mandara Nha Trang, cụ vào IVIVU check giá
Cái resort này hình như là cái duy nhất giáp biển ở đường Trần Phú. Em ở đây cũng có cảm giác vắng vẻ, có lẽ một phần do thiết kế tốt. Trong resort yên tĩnh, bước ra cổng như đập mặt vào chợ Đồng Xuân. :)

Cách đây mấy năm họ đã từng thực thi chính sách giảm giá vì quyết định thu hồi trả lại mặt tiền biển của chính quyền. Em nhớ vậy.

ars3nal

Xe buýt
Nghe cụ nói vậy E cũng hơi oải. Thứ 7 tuần này E cho bọn trẻ con đi chơi ở Tuy Hoà - Phú Yên. Ở resort 5* mà giá chưa đầy 3tr/1 người bao gồm cả vmb. Nhưng hy vọng là ko đến nỗi hiu hắt như cụ nói
Cụ đã đi chưa. Ở đó có đông vui ko cụ