[Funland] Nhạc sĩ Vinh Sử - sao lại đến mức này?

lovecarhpqn

Tháo bánh
Anh Chánh Tín nữa, và có rất nhiều người khác nữa, em thấy các nước phát triển họ có những người tư vấn về tài chính cho những người nổi tiếng dễ kiếm tiền một thủa đấy, giờ 1 số người trong sâu bít họ cũng bắt đầu có ý thức bảo vệ an toàn tài chính khi đang hoàng kim, cũng tốt cho họ, gia đình họ và cho cả xã hội!
Thời trẻ bác ấy ăn chơi khét lẹt mà

quy la tien

Xe điện
ấy ấy
anh chánh tín không làm mấy chuyện lừa bạn bè nhé .
anh chánh tín làm ăn thua lỗ , khác hoàn toàn
Ý em kg nối anh CT lừa ai, mà nói đến cách quản lý và sử dụng tiền khi đang hoàng kim bác ạ!

Nói về khổ chắc chỉ có Trúc Phương thôi, chứ mấy ông này trước đây thiếu gì tiền đâu.

MAY HƠN KHÔN60

Xe buýt
Các "Vị" này vì đã ở đỉnh cao của mọi thứ nên giờ ở dưới đất, dưới vực sâu nên cảm thấy thiếu thốn, thấy khổ sở, thấy đời bạc bẽo...
Nhưng đến 90% dân tình họ ở dưới mặt đất từ khi sinh ra đến tận cuối đời, và có biết bao hoàn cảnh đau thương bi đát do: chiến tranh, thiên tai, hoạn nạn, bệnh tật từ khi sinh ra...chả thấy họ hay xã hội nói gì...họ vẫn sống, vẫn lạc quan...và chẳng hề cầu xin ai cái gì!

traiHNcodon

Xe tăng
Ồ, BHYT chỗ các bác giờ chữa cả ung thư nữa rồi ư, thật là dịch vụ công chỗ các bác phát triển nhanh quá, ngang châu Âu mất rồi.

Tôi sẽ nhờ mấy cậu Âu báo lại cho mấy đồng hương của các bác bên đấy như vậy vì mới gần đây thôi họ vẫn nói chuyện với các cậu Âu rằng mỗi lần đi khám cảm cúm thì BHYT chỗ các cậu ấy đều phát cho mấy viên thuốc nhưng doctor bảo "ném đi, đừng xài mà mang thêm bệnh...cầm đơn này và ra đây sẽ có thuốc đặc trị".

Chắc chắn rồi, tin vui thế tôi làm sao không báo cho họ được, phải không nào?
Ông này noi chuyên hay nhỉ, Cái gì cũng chắc chắn rồi.Ông không biết bảo hiểm y tê VN chữa cả ung thư bào gồm cả thuốc đích nhưng chỉ la loại trung bình,Chả biêt gì nhưng lúc nào cũng có câu chắc chắn rồi

DE.VN

Xe tăng
Ko thấy ns Bắc bị cảnh này, toàn ns a2 bị thôi.
Phạm Bằng và Văn Hiệp cũng vất vả nhưng không đến nỗi như các nghệ sĩ hết thời miền nam thật cụ nhỉ?
Nghệ sỹ Bắc có ai làm tự do đâu. Không nhà hát này thì đoàn kịch nọ. Không thì cũng thuộc biên chế khối an ninh, quốc phòng hết. Đều có lương và bị ràng buộc trách nhiệm. Phóng túng quá là mất sổ hưu, nên ai cũng rén.

thanhlich

Tháo bánh
Website
kinhmat.com.vn
Nhạc sĩ (và những người sáng tạo khác) đôi khi đốt vài năm tuổi thọ để có 1 nốt nhạc chứ tiền đã là gì.
Nên chẳng có gì để dè bỉu hay chê trách lối sống của họ.
Con cháu sau này có đứa nào nó có khiếu văn nghệ sĩ cái chắc là dẹp trong chứng nước.
Đời còn lại chủ tiền tiền.

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
Các ca sỹ nổi tiếng nhờ ca khúc của nhạc sỹ mà thành sao đâu hết rồi? Giờ đến lúc đền đáp rồi đấy

otothanglong

Xe điện
Toàn lời bà Lệ chứ ông ấy có nói gì đâu mà các cụ trách.
Miệng lưỡi người đời cay nghiệt, quá khứ người ta có sao tương lai người ta thế nào, không giúp được cũng đừng bới móc cay nghiệt, mà toàn lời bà vợ cũ kêu chứ ông ấy miệng còn ngậm oxy người ta có than đâu mà cay nghiệt vậy cụ nhỉ .

Pvsc

Xe ba gác
Anh Chánh Tín nữa, và có rất nhiều người khác nữa, em thấy các nước phát triển họ có những người tư vấn về tài chính cho những người nổi tiếng dễ kiếm tiền một thủa đấy, giờ 1 số người trong sâu bít họ cũng bắt đầu có ý thức bảo vệ an toàn tài chính khi đang hoàng kim, cũng tốt cho họ, gia đình họ và cho cả xã hội!
Nếu k dùng bọn tự vẫn tài chén thì Mike Tyson đã k mất 300tr $ :))

bspvietnam

Xe tăng
Website
lebiz.net
chưa biết thực hư thế nào, nhưng em vẫn đánh giá cao bà Lệ - vợ đầu của NS Vinh Sử, giai đoạn 3 năm đầu lấy nhau, chắc nhiều khó khăn, đến giai đoạn Vinh Sử nổi tiếng thì bà Lệ không có mặt, giờ ông ấy bệnh tật, tiền hết bà lại quay lại.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Đọc bài này thấy sao éo le cho bác này quá. Về nhạc vàng thì bác này nhiều bài hay, nổi tiếng, phổ biến & tác quyền phải ổn mới đúng chứ nhỉ?

Tình đẹp mùa chôm chôm, Nối lại tình xưa, Mưa bụi, Cầu tre kỉ niệm, Qua ngõ nhà em, Không giờ rồi... nhiều lắm!

Nhìn danh sách các bài hát của bác ấy thì là một nhạc sĩ tài năng & có đóng góp lớn đấy chứ. Có một thời 'Mưa bụi' đã nổi tiếng như thế! Biết bao ca sỹ trong miền Nam nổi tiếng nhờ những bài hát của bác ấy, vậy mà lúc gần đất xa trời phải lên báo cầu cứu :(

Trích link của bác:
"Thời hoàng kim, có lúc ông đứng trên đỉnh cao danh vọng, tiền xài tính bằng "cây vàng" mỗi ngày.".
Việc Danh vọng và Hết tiền, nó lệch nhau thế này.

Có lẽ vì ổng không uỷ quyền cho cái Hội gì đó đi đòi tác quyền hộ, tôi hiểu vậy.
Như thế thì số lượng "ca sỹ trong miền Nam nổi tiếng nhờ những bài hát của bác ấy" có lẽ sẽ ít đi đáng kể, bù lại túi tiền của tác giả sẽ lớn lên đáng kể không kém, phải không ạ.

NNS

Xe ngựa
tội nghiệp, nhưng giới văn nghệ sỹ các ngài ăn chơi cũng khét lẹt. Thời huy hoàng tiêu ngày cả cây vàng sau về già ko 1 xu giắt lưng làm vốn, phải ngửa tay xin tế bần ư? như ngài Thương Tín, Chánh Tín cũng đều hoành tráng cả

shiluo

Xe container
Ồ, BHYT chỗ các bác giờ chữa cả ung thư nữa rồi ư, thật là dịch vụ công chỗ các bác phát triển nhanh quá, ngang châu Âu mất rồi.

Tôi sẽ nhờ mấy cậu Âu báo lại cho mấy đồng hương của các bác bên đấy như vậy vì mới gần đây thôi họ vẫn nói chuyện với các cậu Âu rằng mỗi lần đi khám cảm cúm thì BHYT chỗ các cậu ấy đều phát cho mấy viên thuốc nhưng doctor bảo "ném đi, đừng xài mà mang thêm bệnh...cầm đơn này và ra đây sẽ có thuốc đặc trị".

Chắc chắn rồi, tin vui thế tôi làm sao không báo cho họ được, phải không nào?
Cụ không biết đừng mỉa mai, về y tế công nhiều mảng các cậu Âu nhà cụ còn chạy dài đấy cụ.
Về điều trị ung thư có bhyt giảm được tới 95% chi phí đấy cụ. Nhà em có người điều trị, mỗi đợt tổng chi phí mấy chục củ mà bệnh nhân chỉ trả 2-3tr (đấy là còn cả tiền phòng dịch vụ, tiền ăn). Nhà em đăng ký dùng thêm thuốc ngoài danh mục bảo hiểm nên lên khoảng 7 củ. Nhất là những đợt phải chụp PET mới thấy bhyt gánh cho nhiều. Em tìm hiểu qua thì điều trị UT mình cũng chẳng kém cạnh thằng nào về thiết bị, kinh nghiệm, năng lực. Chẳng qua ra nước ngoài sẽ giải quyết vấn đề tinh thần. Đến bây giờ em thấy quyết định ở trong nước rất đúng đắn.
Tóm lại tìm hiểu kỹ trước khi chém cụ ạ

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Đọc bài này thấy sao éo le cho bác này quá. Về nhạc vàng thì bác này nhiều bài hay, nổi tiếng, phổ biến & tác quyền phải ổn mới đúng chứ nhỉ?

Tình đẹp mùa chôm chôm, Nối lại tình xưa, Mưa bụi, Cầu tre kỉ niệm, Qua ngõ nhà em, Không giờ rồi... nhiều lắm!

Nhìn danh sách các bài hát của bác ấy thì là một nhạc sĩ tài năng & có đóng góp lớn đấy chứ. Có một thời 'Mưa bụi' đã nổi tiếng như thế! Biết bao ca sỹ trong miền Nam nổi tiếng nhờ những bài hát của bác ấy, vậy mà lúc gần đất xa trời phải lên báo cầu cứu :(

Bệnh tật nó không trừ ai.
Rất nhiều ca sỹ đã thành danh, giàu có khi hát những bài hát của NS. Vinh Sử. Trong những người này không biết có ai đến giúp đỡ ông NS trong lúc khó khăn này?
Bà vợ cũ sống tình người quá!