[Funland] Nhận nhà chung cư gần 2 năm mà chưa nghiệm thu, chưa có sổ...

tieudaovnt

Xe tăng
1.Nếu chủ đầu tư chưa đưa ra được bằng chứng đã hoàn thành công tác nghiệm thu công trình thì chủ đầu tư đó chưa thực hiện đầy đủ các quy định của pháp luật xây dựng hiện hành. Khách hàng có thể phản ánh với cơ quan quản lý Nhà nước có chức năng kiểm tra công tác nghiệm thu để yêu cầu chủ đầu tư thực hiện theo quy định của pháp luật.
http://mnews.chinhphu.vn/story.aspx?did=317185
2. Yêu cầu làm giải chấp NH trước khi ký hd là ok
với còm này của cụ, em khẳng định cụ chưa mua chung cư theo tiến độ bao giờ, cái cụ nói chỉ là lý thuyết thôi. Đầu tiên muốn đối thoại để đấu tranh không nhận nhà khi chưa đủ điều kiện, cụ cần tập hợp được anh em cư dân, và phải chiếm số lượng áp đảo phe tặc lưỡi nhận nhà ( phe này rất đông, vì nhu cầu nhà ở là cấp bách, nhiều hộ chỉ mong nhận nhà càng sớm càng tốt để đỡ gia hạn hợp đồng thuê nhà). Nếu cụ chỉ có một mình hoặc số ít ngay lập tức sẽ bị cô lập, với lượng cư dân nhận nhà lớn, với áp lực tâm lí buộc cụ sớm muốn cũng sẽ phải nhận nhà, nếu vẫn tiếp tục không nhận, cđt sẽ vẫn có cách kéo dài thời gian bàn giao nhà theo đúng ý cụ, cho cụ chờ đến phát chán 6-12 tháng tuỳ hợp đồng, vì cụ chỉ là số ít.
Vấn đề ở đây là đoàn kết, mà cái này rất khó hoặc giả có quan chức cầm trịch thì may ra, nhưng thường ít xảy ra. Đa phần chiến đấu ở chung cư hiện tại ít thành công, hoặc cđt nhường chỗ này thì ép chỗ kia.

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Nó cắm rồi thì nghĩ cách mà lấy ra chứ làm rùm beng lên khéo mất cả nhà ấy chớ.

Humy

Xe máy
Sao lại ko sao hả cụ? Khi mình cần mà giấy tờ nhà ko có, ai chứng minh đc đấy là nhà cụ? Hay cụ cần tiền cắm sổ vay,...
Ở thì vẫn ở, vì mình đã bỏ tiền ra để mua mà, chứ có phải trên trời rơi xuống đâu. Nhưng phải đòi quyền lợi chứ...

Được gửi từ iPhone 7 Plus - Otofun
Thì cụ phải có giấy tờ mua bán với chủ đầu tư chứ a. Theo e có lẽ chung cư của cụ có sai phạm j đấy lên chưa cấp thôi, còn bình thường tầm 1 năm là có sổ. Trước e cũng vậy, cụ cứ ở ko vấn đề j. Mỗi cái muốn có cái sổ để vay mượn hơi khó a.

manhcsic

Xe tăng
với còm này của cụ, em khẳng định cụ chưa mua chung cư theo tiến độ bao giờ, cái cụ nói chỉ là lý thuyết thôi. Đầu tiên muốn đối thoại để đấu tranh không nhận nhà khi chưa đủ điều kiện, cụ cần tập hợp được anh em cư dân, và phải chiếm số lượng áp đảo phe tặc lưỡi nhận nhà ( phe này rất đông, vì nhu cầu nhà ở là cấp bách, nhiều hộ chỉ mong nhận nhà càng sớm càng tốt để đỡ gia hạn hợp đồng thuê nhà). Nếu cụ chỉ có một mình hoặc số ít ngay lập tức sẽ bị cô lập, với lượng cư dân nhận nhà lớn, với áp lực tâm lí buộc cụ sớm muốn cũng sẽ phải nhận nhà, nếu vẫn tiếp tục không nhận, cđt sẽ vẫn có cách kéo dài thời gian bàn giao nhà theo đúng ý cụ, cho cụ chờ đến phát chán 6-12 tháng tuỳ hợp đồng, vì cụ chỉ là số ít.
Vấn đề ở đây là đoàn kết, mà cái này rất khó hoặc giả có quan chức cầm trịch thì may ra, nhưng thường ít xảy ra. Đa phần chiến đấu ở chung cư hiện tại ít thành công, hoặc cđt nhường chỗ này thì ép chỗ kia.
Bây giờ không nên mua CC theo tiến độ.

QXPro

Xe tải
E ở Hong Kong Tower cũng thế cụ ạ. Sổ chưa có vì CĐT chưa làm xong thủ tục chuyển nhượng lô đất vs chủ cũ, phí dịch vụ cao mà chất lượng như dở hơi, chậm tổ chức hội nghị nhà CC, CĐT lập BĐD ma đối đầu vs BĐD do dân bầu, hệ thống nước suốt ngày lỗi, CĐT chiếm dụng tầng KT cho thuê, cách âm kém, báo cháy giả, cư dân ngại va chạm... Chán chả muốn ở nữa mà bán cũng khó vì mua tầng thấp.

Vie.ABC

Xe điện
Nhà em cố gắng gom góp mua được căn chung cư để có chỗ đi về. Ở gần 2 năm rồi mà chưa có sổ. Tìm hiểu ra thì chủ đầu tư đang thế chấp dự án với ngân hàng, đường cống thoát nước thì chưa hoàn thành, chưa nghiệm thu hoàn thành, các tiện ích vẽ ra lúc đầu thì chả thấy đâu,...
Nhiều nhà bây giờ cũng đang bức xúc, đang đấu tranh mà CĐT nó vẫn cứ chây ì.
CCCM tư vấn cho e xin cái đường lối nên làm j để đối phó với CĐT như vậy! Em xin cảm ơn!!!

Được gửi từ iPhone 7 Plus - Otofun
Đặt tình huống xấu nhất là : Đến tầm này CĐT nó Nợ nhiều đến mức là nó chỉ muốn vào trại tù sống cho nó yên cái thân ... Thì cụ và Bank có dám kiện nó không ?...

Ngu dở

Xe hơi
Chung cư này nhiều sao quá.
1. Sao đang thế chấp
2. Sao không nghiệm thu
3. Sao không thoát nước
4. Sao không sổ
5. Sao dân nhận nhà
Với một chung cư, CDT và cư dân nhiều sao thế này thì chắc chắn sẽ không sao. Cứ ở thôi chả ai làm gì đâu.
Cụ trả lời một người, mà giải thích thắc mắc cho nhiều người.
Kính cụ một ly.

Ngu dở

Xe hơi
Theo ý kiến của một số chuyên gia trong ngành, trong trường hợp CDT chậm làm sổ đỏ, người mua nhà nên chờ đợi. Cư dân càng gây căng thẳng dẫn đến mất giá căn hộ. Bởi với CC mini hàng chục năm không có sổ và cũng không ai bị sao cả.
Vừa đồng ý với cmt trên của cụ, xuống đến cmt này (và một số cmt dưới nữa), em cũng có chút hối hận vì chưa hiểu cụ đã vội vàng gửi cmt phản hồi

lai thue

Xe điện
Chung cư này nhiều sao quá.
1. Sao đang thế chấp
2. Sao không nghiệm thu
3. Sao không thoát nước
4. Sao không sổ
5. Sao dân nhận nhà
Với một chung cư, CDT và cư dân nhiều sao thế này thì chắc chắn sẽ không sao. Cứ ở thôi chả ai làm gì đâu.
Kết luận chung cư này đạt tiêu chuẩn 5*

Ngoaigiaotre

Xe tăng
E vừa bán cắt lỗ xong căn 80m ở đây.
K có nhu cầu ở nên bán, chưa ở ngày nào nên cũng chả thấy gì để chê trách.

laichamchetcham

Xe buýt
Chúng nó ăn ngập mồm rồi. Chỉ khổ dân đen thôi. Chúc cụ thành công

MePun

Xe tải
Website
www.facebook.com
Chúc cụ và cư dân chỗ cụ kiến nghị thành công. :(

tieunhilang

Xe điện
Em cũng chưa sổ đây. Chủ đt giao nhà rồi, ở 2 năm rồi chả thấy sổ đâu, công an quận cũng chả buồn làm khẩu cho

bluemoon1974

Xe buýt
Chả bù cho bên em, giục chủ nhà hoàn thiện hồ sơ làm sổ đỏ được có11 hộ hoàn thiện.

dealer-ck

Xe tăng
Gặp nhiều các cụ mua các CC của CĐT khác phàn nàn trên cõi OF này, em mới thấy các căn hộ Vinhomes ngon chán...dù rất nhiều cụ chê ỏng chê eo Vinhomes...:D
Này nhé:
1. CĐT giao sổ đỏ ngay khi khách mua nộp hết tiền HĐ mua bán CH
2. Hạ tầng ( đường, trường, trạm...ngoài ra còn có TTTM, siêu thị, bể bơi, sân te - lít, cầu lông, khu vui chơi trẻ em, bệnh viện, rạp chiếu phim...) bao giờ cũng hoàn thiện và đầy đủ khi cư dân nhận nhà và dọn đến ở
3. Ban QL khu CH rất chuyên nghiệp và tận tình
4. Hệ thống PCCC rất an toàn và được kiểm tra rất kỹ, luôn hoạt động tốt : cái này là quan trọng bậc nhất...:D
5. CĐT rất tôn trọng việc sử dụng Quỹ bảo trì mà các hôj dân đã nộp 2% giá nhà, luôn có Ban Quản trị do dân bầu giám sát việc sử dụng Quỹ này

Nói chung Vinhomes ( thuộc Vin Group) là 1 CĐT rất có tâm, họ làm việc rất tôn trọng pháp luật và cư dân / nhà dầu tư thứ cấp...

Tuy nhiên có 1 nhược điểm là các sản phẩm của họ giá khá cao và khó "lướt sóng" đối với các Nhà đầu tư thứ cấp...:))
Lúc cháy thật thì mới biết hệ thống PCCC có ok ko cụ nhé :D

SƠN CƯỚC

Xe điện
Trong hợp đồng hay có điều khoản , khi nghiệm thu bàn giao thì nếu thiếu diện tích so với hợp đồng thì cdt trả lại tiền , khi thừa diện tích so với hợp đồng thì ng mua trả thêm tiền . Nếu Có trg hợp thừa mấy mét vuông , thế là è cổ đóng thêm cả đống tiền .. thật khó lường

dacootodau

Xe tăng
May quá nhà cháu 2 vc lương chưa quá 15 củ 1 tháng vẫn quyết không mua chung cư , cháu mới mua nhà xong và thấy rằng đó là quyết định đúng . Mua chung cư gặp mấy chủ đầu tư hãm thì khổ đủ đường

manhcsic

Xe tăng
Kết luận chung cư này đạt tiêu chuẩn 5*
Ngày trước tranh chấp chủ yếu là đất đai, sau đó được xử bằng thay các thay đổi về luật đất đai. Bây giờ tranh chấp chuyển sang nhiều về nhóm CC. Qua các tranh chấp dân cư sẽ "khôn" hơn và có nhiều tiêu chí để chọn trước khi xuống tiền mua CC. CC là sản phẩm hình thành trong tương lai, nếu có kinh nghiệm mới chọn đc, ngược lại nên mua CC đã hiện hữu.

xe trả góp

Xe đạp
Ngày trước tranh chấp chủ yếu là đất đai, sau đó được xử bằng thay các thay đổi về luật đất đai. Bây giờ tranh chấp chuyển sang nhiều về nhóm CC. Qua các tranh chấp dân cư sẽ "khôn" hơn và có nhiều tiêu chí để chọn trước khi xuống tiền mua CC. CC là sản phẩm hình thành trong tương lai, nếu có kinh nghiệm mới chọn đc, ngược lại nên mua CC đã hiện hữu.
thế em hỏi cụ:"trước khi cụ khôn như bây giờ,cụ đã qua "ngu"chưa? em thấy cụ of từ 2010 nhưng ngữ điệu khó trôi quá.

manhcsic

Xe tăng
thế em hỏi cụ:"trước khi cụ khôn như bây giờ,cụ đã qua "ngu"chưa? em thấy cụ of từ 2010 nhưng ngữ điệu khó trôi quá.
Muốn không ngu phải hiểu
1. Giá so sánh là gì
2. Tại sao mở bán CC họ mở bán từng đợt....
3. Uy tín CDT đánh giá theo tiêu chí gì
4. Tiêu chí lựa chọn nhà (nơi ở) là gì (sống, ở, yêu)
Tận cùng của cảm xúc là sai lầm, sợ tăng giá, sợ hết, nghe lời môi giới, nghe quảng cáo, coi tất cả tiện ích có thể mang lên phòng ngủ.... Cuối cùng là chú gà mở pic :)))