[Funland] Nhật Bản: bắt tài xế vì cố tình đâm chết chim bồ câu

XSim

Xe container
Cụ đâm phải chó chạy rông qua đường hay là cụ cố tình đâm chó được dắt qua đường? Cụ đã đọc bài báo kia chưa, vì sao lại so sánh mình với tài xế trong bài báo cố ý vít ga lao vào bầy chim nhằm cố sát? Là tâm lý biến thái hay là lương tâm chợt hiện [-(
Cố ý hay vô tình nhiều khi nó không rõ ràng, ví dụ thấy người qua đường em sẽ né từ xa, còn thấy chó em cứ kệ giữ nguyên tốc hoặc giảm tí để an toàn cho mình thôi, còn lại nó phải tự tránh. Thế thì lỡ nó không tránh được thì sao? Em bị phạt hay chó, chủ chó bị phạt nhỉ?

NayruLove

Xe buýt
Cố ý hay vô tình nhiều khi nó không rõ ràng, ví dụ thấy người qua đường em sẽ né từ xa, còn thấy chó em cứ kệ giữ nguyên tốc hoặc giảm tí để an toàn cho mình thôi, còn lại nó phải tự tránh. Thế thì lỡ nó không tránh được thì sao? Em bị phạt hay chó, chủ chó bị phạt nhỉ?
ặc chắc cụ chưa đọc bài báo trong link bài đầu tiên của cụ rồi, như vậy em chẳng có cơ sở gì để nói chuyện với cụ :-??

vutuanlong

Xe tăng
E đọc mới thấy nói là bắt thôi chứ đã bỏ tù đâu cụ

wildcat74

Xe điện
Trước bên Đức quốc xã có 1 ông đông Lào vị cs túm vì đã bẫy gần 20 con mèo để thịt. Vụ đấy còn lên TV cơ mà!

stone_lamp

Xì hơi lốp
Ông lái xe này bị bắt hôm 3/12 vì vi phạm luật bảo vệ động vật hoang dã, phát ngôn viên sở cảnh sát Tokyo cho biết. Ông này cũng chẳng vừa cố tình đâm vào đàn bồ câu nên phi với tốc độ 60km/h
Vấn đề là cái ác, hành động tán ác phải bị phạt cụ nhỉ

XSim

Xe container
ặc chắc cụ chưa đọc bài báo trong link bài đầu tiên của cụ rồi, như vậy em chẳng có cơ sở gì để nói chuyện với cụ :-??
Đây tình huống trong bài là thế này, khác gì em kệ chó cứ phóng đâu nhỉ? Chim với chó thực ra muốn bắt muốn đâm vào nó cũng đâu có dễ, thế nên thường em cứ phóng thôi, phần lớn nó né được hết, thi thoảng có ông đen thôi. Tất nhiên ông lái xe trong vụ này có thể cũng phóng nhanh hơn thường lệ, kiểu nghịch chơi chơi, có điều phóng 60kmh và không đánh võng thì cũng chả có gì sai về luật giao thông.
Theo đồn cảnh sát Shinjuku, Ozawa khi đó không chở khách và đã cho xe tăng tốc ngay khi đèn giao thông chuyển màu xanh, lao vào đàn chim với tốc độ khoảng 60 km/h. Một người qua đường chứng kiến sự việc đã chỉ trích Ozawa nhưng nam tài xế đáp lại rằng "bồ câu nên biết tránh đường" rồi lái xe rời đi. Cảnh sát nhận được tin báo ngay sau đó và mở cuộc điều tra.

dheIa

Xe điện
Cụ đâm phải chó chạy rông qua đường hay là cụ cố tình đâm chó được dắt qua đường? Cụ đã đọc bài báo kia chưa, vì sao lại so sánh mình với tài xế trong bài báo cố ý vít ga lao vào bầy chim nhằm cố sát? Là tâm lý biến thái hay là lương tâm chợt hiện [-(
Nhiều ông Ọp thông thái khoản moi chuyện để chởi lắm cụ. Cứ chởi thôi mà ko biết cái việc đơn giản nhất là bồ câu nó ko tụ tập đi lại trên đường có xe cộ lưu thông. Nó chỉ loanh quanh trên quảng trường hay công viên, những chỗ chỉ có người đi bộ.
Thằng lái xe kia cố tình và đâm chết thành công một con chim có khả năng bay, tức là khả năng thoát thân giỏi hơn con người. Nghĩa là nếu thay vì nhắm vào con chim mà nó nhắm vào người thì khả năng thành công của nó là 1000%. Những thằng bệnh hoạn như thế, nhốt nó vào là quá đúng, giữ an toàn cho xã hội, chặn mầm tai ương tương lai!

Nhiều cụ bỉ Nhật những vụ ntn mà ko biết xh nó an toàn nhất thế giới là nhờ chính những việc họ biết lo xa như thế. Các cụ về lo cho xh nhà các cụ đi!

Rivers

Xe container
Nói gì thì nói, hành vi cố tình tước đi sinh mạng dù đó chỉ là một con vật cũng chẳng có gì hay ho để bênh vực cả. Còn theo bài báo thì ông này vi phạm luật bảo vệ động vật hoang dã nên bị tóm thôi.

cantona

Xe container
Thật là quan ngại.

vua_luoi

Xe điện
Nhiều ông Ọp thông thái khoản moi chuyện để chởi lắm cụ. Cứ chởi thôi mà ko biết cái việc đơn giản nhất là bồ câu nó ko tụ tập đi lại trên đường có xe cộ lưu thông. Nó chỉ loanh quanh trên quảng trường hay công viên, những chỗ chỉ có người đi bộ.
Thằng lái xe kia cố tình và đâm chết thành công một con chim có khả năng bay, tức là khả năng thoát thân giỏi hơn con người. Nghĩa là nếu thay vì nhắm vào con chim mà nó nhắm vào người thì khả năng thành công của nó là 1000%. Những thằng bệnh hoạn như thế, nhốt nó vào là quá đúng, giữ an toàn cho xã hội, chặn mầm tai ương tương lai!

Nhiều cụ bỉ Nhật những vụ ntn mà ko biết xh nó an toàn nhất thế giới là nhờ chính những việc họ biết lo xa như thế. Các cụ về lo cho xh nhà các cụ đi!
Em thích khổ cuối của cụ, đúng là nó an toàn nhờ những điều này, coi trọng giá trị nhân văn và yêu thiên nhiên

RaptorLake

Xe buýt
Ở đây thì nói con chim bị chết cho sang chấn tâm lý

Sau đó, cảnh sát Tokyo đã yêu cầu bác sĩ thú y khám nghiệm xác chết chim bồ câu xấu số. Kết quả xác định nguyên nhân cái chết của chim bồ câu là do bị sang chấn tâm lý.

ubisapro

Xe trâu
Cái này bắt lỗi hành vi. Chắc thấy nhưng vẫn rồ ga, tăng tốc.

XSim

Xe container
Cái này bắt lỗi hành vi. Chắc thấy nhưng vẫn rồ ga, tăng tốc.
Chắc là ông tài này thế nào đấy dân xung quanh nhìn phản cảm quá mới bị bêu ra, lỗi chắc chủ yếu là thái độ thật. Chứ như mô tả thì chờ đến đèn xanh xong phóng thẳng hết tốc độ cho phép là bình thường, Mỹ hay Thái toàn thế, cứ đèn sang xanh là phóng như điên luôn (tất nhiên trong làn chứ không đánh võng). Phóng nhanh thì ai mà care đến động vật nhỏ như con chim trên đường được.

ubisapro

Xe trâu
Chắc là ông tài này thế nào đấy dân xung quanh nhìn phản cảm quá mới bị bêu ra, lỗi chắc chủ yếu là thái độ thật. Chứ như mô tả thì chờ đến đèn xanh xong phóng thẳng hết tốc độ cho phép là bình thường, Mỹ hay Thái toàn thế, cứ đèn sang xanh là phóng như điên luôn (tất nhiên trong làn chứ không đánh võng). Phóng nhanh thì ai mà care đến động vật nhỏ như con chim trên đường được.
Thường lái xe, thấy đàn chim thì thường giảm tốc. Đây chắc thấy nhưng vẫn rồ ga lao vào nên mới đâm chết chim.

niceshot

Xe container
Mới là mấy ông cảnh sát bị gây sức ép nên bắt tài xế thôi, đợi xem tòa có kết tội gì ko mới biết được.
Bọn Nhật này cũng làm màu lắm, chả biết thế nào đâu.
Còn mấy cụ cứ ca tụng NB an toàn với ít tội phạm gì gì đó, chắc chưa bào giờ nghe đến những vụ bắt cóc, hành hung ... bên đó nhỉ. Nổi bật gần đây là vụ bắt cóc bé gài người VN, đánh chết SV người Việt ở ngày Tokyo ấy. Đừng để bọn truyền thông nó chuốc bả thần thành hóa NB các cụ ạ.
À, nhân thể cũng nói luôn là em đã từng ở Nhật gần 2 năm, để các cụ khỏi thắc mắc là em biết gì về NB mà bình luận vậy!

Ca_uop_muoi

Xe buýt
Cố tình xả nước thải hạt nhân xuống biển mà không thấy "cá quyền" nào lên tiếng nhỉ?

Yeuaibaygio

Xe container

XSim

Xe container