[Funland] Nhật Bản: bắt tài xế vì cố tình đâm chết chim bồ câu

RaptorLake

Xe buýt
Thường lái xe, thấy đàn chim thì thường giảm tốc. Đây chắc thấy nhưng vẫn rồ ga lao vào nên mới đâm chết chim.
Có lời khai rồi cụ
Nguyên nhân là do ông Ozawa tức giận vì đàn chim bồ câu đậu trên đường đi.
"Đường là của con người, vì vậy chim bồ câu phải tránh đường” - ông Ozawa nói với cảnh sát Tokyo.

dheIa

Xe điện
Mới là mấy ông cảnh sát bị gây sức ép nên bắt tài xế thôi, đợi xem tòa có kết tội gì ko mới biết được.
Bọn Nhật này cũng làm màu lắm, chả biết thế nào đâu.
Còn mấy cụ cứ ca tụng NB an toàn với ít tội phạm gì gì đó, chắc chưa bào giờ nghe đến những vụ bắt cóc, hành hung ... bên đó nhỉ. Nổi bật gần đây là vụ bắt cóc bé gài người VN, đánh chết SV người Việt ở ngày Tokyo ấy. Đừng để bọn truyền thông nó chuốc bả thần thành hóa NB các cụ ạ.
À, nhân thể cũng nói luôn là em đã từng ở Nhật gần 2 năm, để các cụ khỏi thắc mắc là em biết gì về NB mà bình luận vậy!
2 năm cũng cưỡi ngựa xem hoa thôi cụ!
Vụ bé gái VN mà cụ nói "gần đây nhất" thì cũng cách nay gần 7 năm rồi!
Vụ cậu SV ở Tokyo em ko nghe? Chắc cụ nhầm với vụ ở Osaka? Vụ này thì thằng hung thủ người Dominica, nó bị xích 12 năm từ năm ngoái rồi!

Tất nhiên xh nào cũng có ác thú. Nhưng số đó ở Nhật là quá ít so với nước nào đó aaaaạ!

PhongFood

Xe điện
Dở cái tỷ lệ tội phạm ở Nhật giờ ít nên họ rất tích cực điều tra các vụ dư lày.
Xin chia buồn với con chim bồ đâu đáng thương
Hãy xử lý tài xế làm gương, để an toàn hơn cho các con chim khác trong tương lai
Bọn Nhật không ăn thịt chim thì phải. Cụ nào đi ăn với bạn Nhật thử mời xem.
Mấy quán chim bồ câu quay trên phố bọn; Tây, Nhật, Tàu, Ấn...vào chén ầm ầm. Em thấy là món gọi đầu tiên :))

Z90

Xe tăng
Cá voi ngoài biển các a vẫn săn ầm ầm... Hành vi g.i.ê.t 1 con cá voi nó còn tàn bạo và đáng sợ hơn nhiều. Đúng bọn Oa Khẩu màu mè và giả tạo!

Kia_fote

Xe điện
Mới là mấy ông cảnh sát bị gây sức ép nên bắt tài xế thôi, đợi xem tòa có kết tội gì ko mới biết được.
Bọn Nhật này cũng làm màu lắm, chả biết thế nào đâu.
Còn mấy cụ cứ ca tụng NB an toàn với ít tội phạm gì gì đó, chắc chưa bào giờ nghe đến những vụ bắt cóc, hành hung ... bên đó nhỉ. Nổi bật gần đây là vụ bắt cóc bé gài người VN, đánh chết SV người Việt ở ngày Tokyo ấy. Đừng để bọn truyền thông nó chuốc bả thần thành hóa NB các cụ ạ.
À, nhân thể cũng nói luôn là em đã từng ở Nhật gần 2 năm, để các cụ khỏi thắc mắc là em biết gì về NB mà bình luận vậy!
Nhiều người sang Nhật lao động, cắm đầu vô làm rồi tiết kiệm gửi tiền về VN thì có khi ở nhật 3-4 năm chắc đã biết gì nhiều về Nhật, ngoài nơi ở và làm việc.
Chuyện khen Nhật an toàn, ko phải tự Nhật khoe, mà cả thế giới công nhận. Bản thân khách du lịch cũng thừa nhận: Tokyo là thành phố an toàn nhất để du lịch 1 mình, và em cũng thấy đúng như vậy.
Bả gì ở đây, mà ai chuốc nổi khi thông tin là đủ và nhiều nguồn, cộng với việc đi du lịch Nhật cũng là dễ dàng, visa Nhật cũng dễ nếu hộ chiếu đã có visa Mỹ hoặc G7. Hộ chiếu Nhật luôn nằm trong top 3 quyền lực nhất thế giới.
Còn khỏe như Lý Đức thì bụng cũng có giun, khác nhau là bụng anh í có vài con, còn thằng bụng ỏng đít beo lại nghèo kiết xác thì cả rổ giun.
Trước khi còm, cũng nên để não làm việc. Tội phạm đơn giản chia ra làm 2 loại:
- Do lười làm, tham ăn và cuộc sống khó khăn: loại này ở Nhật đặc biệt thấp, dân trí cao và tự giác nên mới có chuyện ví rơi cũng hầu như ko ai nhặt, nếu ko phải chính chủ.
- Do có vấn đề tâm thần, tâm lý mất kiểm soát: thần kinh, biến thái, bố mẹ li hôn, cuồng tín, dùng ma túy: loại này thì nc nào cũng có, và cực kỳ đau đầu với các chuyên gia phân tích tâm lý tội phạm. Cái vụ bé gái Việt bị bắt cóc và giết hại là nằm ở loại tội phạm này.
Còn vụ SV VN bị đánh chết, thì thủ phạm ko phải người Nhật nha cụ. Và nguyên nhân là nạn nhân và thủ phạm (Cruz Cabrera Brian Alberto 27t, quốc tịch Dominica) đã uống rượu với nhiều người khác gần hiện trường vụ án, sau đó dẫn đến xô xát.
Dù ko ở Nhật, nhưng thông tin là mở, và rất nhiều người đi du lịch khắp Nhật, nên chằng ai thắc mắc đâu cụ. Với giá Yên bây giờ thì đi Nhật rất là đông đấy :))

Chỉnh sửa cuối:

poiuy

Xe cút kít
2 năm cũng cưỡi ngựa xem hoa thôi cụ!
Vụ bé gái VN mà cụ nói "gần đây nhất" thì cũng cách nay gần 7 năm rồi!
Vụ cậu SV ở Tokyo em ko nghe? Chắc cụ nhầm với vụ ở Osaka? Vụ này thì thằng hung thủ người Dominica, nó bị xích 12 năm từ năm ngoái rồi!

Tất nhiên xh nào cũng có ác thú. Nhưng số đó ở Nhật là quá ít so với nước nào đó aaaaạ!
Ít nhưng mỗi lần nó làm lại to. Ví như vụ chất độc sarin xả vào tàu điện ngầm.

căngthẳng

Xe tăng
Cố tình xả nước thải hạt nhân xuống biển mà không thấy "cá quyền" nào lên tiếng nhỉ?
Cá voi ngoài biển các a vẫn săn ầm ầm... Hành vi g.i.ê.t 1 con cá voi nó còn tàn bạo và đáng sợ hơn nhiều. Đúng bọn Oa Khẩu màu mè và giả tạo!
văn minh ?

77665508

[Tịch thu bằng lái]
lấy xác con chim xét nghiệm xem có nồng độ cồn ko

Kiểu quốc đảo bơ vơ ko chạy đâu hay giao lưu gì nên mới sinh ra món tự kỷ mổ bụng và mân mê nâng tầm các món để giết thời gian.

dheIa

Xe điện
tin gì cái bọn rác ấy nó chỉ làm trò

Cụ động chạm quá. Ăn con mèo cụ bẩu rác thì ăn con chó thì thành gì 😝
Mà cái thằng tâm thần người Nhật này chỉ có mình nó bệnh kiểu đó thì phải. Ra sức sợt thì cũng chỉ thấy có vụ ăn uống mọi rợ như này. Thằng này mà về lại xứ nhà nó thì dân xung quanh người ta kỳ thị hơn hủi 😉

buicongchuc

Tháo bánh
Em ủng hộ xử nghiêm theo Luật sở tại.

vkthang

Xe container
Ở VN mấy lần em đâm phải chó qua đường rồi, không biết có ngày bị sao không các cụ nhỉ?

Mấy bố Nhật lại làm mầu roài, hết việc vẽ ra án :))

Mà cụ cẩn thận trên off cũng lắm bạn của chó lại nhảy vào cắn cụ đấy. :D

Ca_uop_muoi

Xe buýt
Ở VN mấy lần em đâm phải chó qua đường rồi, không biết có ngày bị sao không các cụ nhỉ?

Em còn cố ý cán chết 1 con chuột đang băng qua đường cơ, nghĩ lại thấy sợ quá 😅

mmxhung

Xe điện
Người Nhật ngày trước xâm lược Trung Quốc, tràn vào Nam Kinh thảm sát cả trăm ngàn mạng người mà chẳng thấy ai bị xử tội gì. Giờ lại xử người giết chim bồ câu để bảo vệ động vật hoang dã.
Thời thế thay đổi chóng mặt thật.

Diep1979

Xe điện
Sáng nay sân thượng nhà cháu có mấy con sà xuống chơi. Cháu vồ trượt nên mất bữa cháo chim rồi

Nhà cháu tính làm cái bẫy :))

mấy ông ở trên sao ko còm tiếng JAV luôn nhỉ :)) ko biết còn viết TV làm j :P

niceshot

Xe container
Nhiều người sang Nhật lao động, cắm đầu vô làm rồi tiết kiệm gửi tiền về VN thì có khi ở nhật 3-4 năm chắc đã biết gì nhiều về Nhật, ngoài nơi ở và làm việc.
Chuyện khen Nhật an toàn, ko phải tự Nhật khoe, mà cả thế giới công nhận. Bản thân khách du lịch cũng thừa nhận: Tokyo là thành phố an toàn nhất để du lịch 1 mình, và em cũng thấy đúng như vậy.
Bả gì ở đây, mà ai chuốc nổi khi thông tin là đủ và nhiều nguồn, cộng với việc đi du lịch Nhật cũng là dễ dàng, visa Nhật cũng dễ nếu hộ chiếu đã có visa Mỹ hoặc G7. Hộ chiếu Nhật luôn nằm trong top 3 quyền lực nhất thế giới.
Còn khỏe như Lý Đức thì bụng cũng có giun, khác nhau là bụng anh í có vài con, còn thằng bụng ỏng đít beo lại nghèo kiết xác thì cả rổ giun.
Trước khi còm, cũng nên để não làm việc. Tội phạm đơn giản chia ra làm 2 loại:
- Do lười làm, tham ăn và cuộc sống khó khăn: loại này ở Nhật đặc biệt thấp, dân trí cao và tự giác nên mới có chuyện ví rơi cũng hầu như ko ai nhặt, nếu ko phải chính chủ.
- Do có vấn đề tâm thần, tâm lý mất kiểm soát: thần kinh, biến thái, bố mẹ li hôn, cuồng tín, dùng ma túy: loại này thì nc nào cũng có, và cực kỳ đau đầu với các chuyên gia phân tích tâm lý tội phạm. Cái vụ bé gái Việt bị bắt cóc và giết hại là nằm ở loại tội phạm này.
Còn vụ SV VN bị đánh chết, thì thủ phạm ko phải người Nhật nha cụ. Và nguyên nhân là nạn nhân và thủ phạm (Cruz Cabrera Brian Alberto 27t, quốc tịch Dominica) đã uống rượu với nhiều người khác gần hiện trường vụ án, sau đó dẫn đến xô xát.
Dù ko ở Nhật, nhưng thông tin là mở, và rất nhiều người đi du lịch khắp Nhật, nên chằng ai thắc mắc đâu cụ. Với giá Yên bây giờ thì đi Nhật rất là đông đấy :))
Lại phải bổ sung thông tin, em ở Nhật thuộc tầng lớp hơi cao một tý, ko phải sang lao động!
Để hiểu được xã hội Nhật thì phải bỏ qua cái đám đi du lịch Nhật vì giá Yen thấp hiện nay.
Còn thì cụ hiểu thế nào thì tùy theo tầm nhận thức của cụ thôi. OF ko phải chỗ thay đổi được quan điểm của người khác!

Chỉnh sửa cuối:

Kia_fote

Xe điện
Lại phải bổ sung thông tin, em ở Nhật thuộc tầng lớp hơi cao một tý, ko phải sang lao động!
Để hiểu được xã hội Nhật thì phải bỏ qua cái đám đi du lịch Nhật vì giá Yen thấp hiện nay.
Còn thì cụ hiểu thế nào thì tùy theo tầm nhận thức của cụ thôi. OF ko phải chỗ thay đổi được quan điểm của người khác!
Cụ nói đúng, OF ko thay đổi và cũng ko áp đặt đc quan điểm lên người khác, và cũng ko phải chỗ để khoe sống ở Nhật hay Mỹ, lại càng ko nên khoe tầng lớp cao cao tại thượng =)).
Cụ chê cái "đám" đi du lịch Nhật vì giá yên thấp, thực ra cái "đám" đấy cũng ko thiếu người giàu hơn em và cụ nhiều nhiều lần, đừng vội đánh giá thấp họ!