[Funland] Nhật Bản: bắt tài xế vì cố tình đâm chết chim bồ câu

haitotbung

Xe tải
Hàng năm giết cá heo máu nhuộm cả vùng lấy vui thì là nét đẹp văn hoá. Đâm chim bồ câu thì là tội phạm.😆.

dân Ném Thượng xứ ta có cái lễ hội chém một con lợn ngày xuân. Bị dân tình phản đối thì cũng biết điều chỉnh, quây một khu kín và không công khai. Con lợn sau đó cũng được đưa vào nấu ăn.

nên em đánh giá tiếp thu văn minh với động vật thì em đánh giá cao xứ ta hơn😁

Nhiều người sang Nhật lao động, cắm đầu vô làm rồi tiết kiệm gửi tiền về VN thì có khi ở nhật 3-4 năm chắc đã biết gì nhiều về Nhật, ngoài nơi ở và làm việc.
Chuyện khen Nhật an toàn, ko phải tự Nhật khoe, mà cả thế giới công nhận. Bản thân khách du lịch cũng thừa nhận: Tokyo là thành phố an toàn nhất để du lịch 1 mình, và em cũng thấy đúng như vậy.
Bả gì ở đây, mà ai chuốc nổi khi thông tin là đủ và nhiều nguồn, cộng với việc đi du lịch Nhật cũng là dễ dàng, visa Nhật cũng dễ nếu hộ chiếu đã có visa Mỹ hoặc G7. Hộ chiếu Nhật luôn nằm trong top 3 quyền lực nhất thế giới.
Còn khỏe như Lý Đức thì bụng cũng có giun, khác nhau là bụng anh í có vài con, còn thằng bụng ỏng đít beo lại nghèo kiết xác thì cả rổ giun.
Trước khi còm, cũng nên để não làm việc. Tội phạm đơn giản chia ra làm 2 loại:
- Do lười làm, tham ăn và cuộc sống khó khăn: loại này ở Nhật đặc biệt thấp, dân trí cao và tự giác nên mới có chuyện ví rơi cũng hầu như ko ai nhặt, nếu ko phải chính chủ.
- Do có vấn đề tâm thần, tâm lý mất kiểm soát: thần kinh, biến thái, bố mẹ li hôn, cuồng tín, dùng ma túy: loại này thì nc nào cũng có, và cực kỳ đau đầu với các chuyên gia phân tích tâm lý tội phạm. Cái vụ bé gái Việt bị bắt cóc và giết hại là nằm ở loại tội phạm này.
Còn vụ SV VN bị đánh chết, thì thủ phạm ko phải người Nhật nha cụ. Và nguyên nhân là nạn nhân và thủ phạm (Cruz Cabrera Brian Alberto 27t, quốc tịch Dominica) đã uống rượu với nhiều người khác gần hiện trường vụ án, sau đó dẫn đến xô xát.
Dù ko ở Nhật, nhưng thông tin là mở, và rất nhiều người đi du lịch khắp Nhật, nên chằng ai thắc mắc đâu cụ. Với giá Yên bây giờ thì đi Nhật rất là đông đấy :))
Vụ bé Nhật Linh thế nào rồi cụ?

dheIa

Xe điện
Hàng năm giết cá heo máu nhuộm cả vùng lấy vui thì là nét đẹp văn hoá. Đâm chim bồ câu thì là tội phạm.😆.

dân Ném Thượng xứ ta có cái lễ hội chém một con lợn ngày xuân. Bị dân tình phản đối thì cũng biết điều chỉnh, quây một khu kín và không công khai. Con lợn sau đó cũng được đưa vào nấu ăn.

nên em đánh giá tiếp thu văn minh với động vật thì em đánh giá cao xứ ta hơn😁
Có đứa nào chịu chê mứt mình thúi đâu. Của thằng khác bao giờ cũng thúi hơn 😅

Kiểu như mứt mình lắm đạm bome lên đc nhưng vẫn cứ phải chửi thằng chuồng bên cạnh, dm mài sao thúi thế 😅

phuongmit

Xe cút kít
Bồ cu nhà mình thì cứ làm 3 đôi: 02 om cà pháo, 02 xáo hành răm, 02 hầm hạt sen ninh cháo nhưng mà đâm chết bồ cu thì khó hơn ăn lô xiên ;))