[Funland] Nhật Bản mới là chúa tể đạo nhái chứ không phải Trung Quốc.

Vulq71

Xe container
Tóm lại, cái thớt này chả có cái thông tin gì cả. Ô chủ thớt nên có tự trọng với chính bản thân.
Có một bọn chuyên đi bới móc thông tin bôi xấu kẻ địch và nâng tầm phe ta bằng mọi giá ấy mà, nhiệm vụ của chúng nó cả đấy. Nên thông cảm.

DurexSL

Xe máy
Thớt này phải triệu hồn tay dmquoctrieu vào mới chuẩn

Hà Tam

Xe điện
Klq, em xin hỏi cụ sao kính chắn gió trước xe trên lại dựng đứng. Không như những xe dân dụng, nhìn lả lướt, có đường cong hấp dẫn hơn ạ?
Xe quân sự nên mặt kính lái chắn gió không cần thiết phải nghiêng dốc, do thiết kế đa tác dụng, có thể gập xoay hoặc bẻ góc nhỏ hơn (như nhằm hứng gió làm mát khi tác chiến vùng nóng)..., và khả năng gập hạ nguyên khung kính xuống nắp capo khi cần ... như để chui ra, hoặc gắn nòng súng lớn thò ra trước.
Các dòng xe quân sự của Mỹ như GMC, xe Dodge đều có thiết kế này.

Chỉnh sửa cuối:

thattinhvt

Xe buýt
Ơ thế hóa ra đang có phong trào tuyên ráo bài Nhật hở cc? ;))

hai.tranhr

Xe container
Thằng Nhựt Bổn nghiên cứu rồi cải tiến, kiểu dáng công nghiệp và thương hiệu hoàn toàn khác.
Còn trung quốc thì copy trơ trẽn y chang từ sản phẩm đến thương hiệu cơ mà.
Không giống nhau đâu Cụ ây

Big Bang

Xe điện
Thằng Nhựt Bổn nghiên cứu rồi cải tiến, kiểu dáng công nghiệp và thương hiệu hoàn toàn khác.
Còn trung quốc thì copy trơ trẽn y chang từ sản phẩm đến thương hiệu cơ mà.
Không giống nhau đâu Cụ ây
Cụ tìm lại các tài liệu nói về giai đoạn đầu của Nhật. Copy nguyên xì luôn

cantona

Xì hơi lốp
À, nick của mấy chú lái cơ à. Hôm trước 1 cu học cấp 1 chém, hnay cu học hết ĐH =))

ducati1

Xe máy
Từ xưa nay chắc chắn người VN chúng ta mở mồm ra là lên án Trung Quốc ăn cắp, sao chép công nghệ của các nước khác. Trong khi ông Nhật Bổn cũng ăn trộm, đạo nhái không kém.

Nói gì thì nói chứ cả 2 ông trên đều giỏi cả, ăn cắp và sao chép nhưng đều là cường quốc tốp đầu thế giới.

Đạo nhái cũng có this có that nhé! Nhật Bản đạo nhái là tốt đẹp, Tàu cộng đạo nhái là xấu xa. Cấm cãi.!

ducati1

Xe máy
Đỉnh cao của công nghệ bao giờ cũng là trong quân sự. Thế chiến 2,Nhật đã tự sản xuất tàu sân bay,máy bay, xe tăng, trong khi đến nay, Tàu mới đi mua con tàu sân bay nát của Liên Xô về cải tạo lại. Chết cười với cụ thớt.
Cụ thích nói vậy cũng được! Đó là góc nhìn và quan điểm của cụ!
Nhưng em cho rằng đỉnh cao công nghệ của nhân loại nó thể hiện ở việc chinh phục vũ trụ và năng lực hạt nhân.
Xét riêng về mặt này, hiện tại Nhật phế hẳn so với Tàu.
Dù sao thì em vẫn tôn trọng góc nhìn của cụ!

Gionam72

Xe lăn
Xe quân sự nên mặt kính lái chắn gió không cần thiết phải nghiêng dốc, do thiết kế đa tác dụng, có thể gập xoay hoặc bẻ góc nhỏ hơn (như nhằm hứng gió làm mát khi tác chiến vùng nóng)..., và khả năng gập hạ nguyên khung kính xuống nắp capo khi cần ... như để chui ra, hoặc gắn nòng súng lớn thò ra trước.
Các dòng xe quân sự của Mỹ như GMC, xe Dodge đều có thiết kế này.
Ngày xưa thôi cụ.
Xe Jeep từ thế chiến 2 đến chiến tranh Việt Nam thì như vậy. Jeep A2 trần truồng

Cuối thế kỷ 20 thì là bọc thép hết rồi nên tất cả kính đều là chống đạn nên lắp cố định. Kể cả kính ở cánh cửa. Súng máy được đưa lên nóc xe.
Humvee từ chiến tranh vùng vịnh

Tiger của Nga.

Đông phong mãnh sỹ của Trung Quốc
754he-lo-nguon-goc-xe-thiet-giap-dong-phong-trung-quoc-luon-tu-hao.jpg

Đến của Việt Nam. Chưa được đặt tên ( mã XCT-02)
Của mình hình ảnh chỉ là rò rỉ chưa chính thức.
mau-xe-thiet-giap-van-tai-hang-nhe-do-viet-nam-tu-che-tao-hinh-2.jpg
Vietnam_army_unveils_new_indigenous_XTC-02_amphibious_4x4_APC.jpg

ubisapro

Xe trâu
Nước nào chẳng “đạo nhái” (hay gọi là học hỏi) các nước đi trước về kinh nghiệm phát triển …

Có những thứ, nhái (làm ra được) đã mừng. Ko làm nổi mới nhọ :D

rachfan

Xe điện
Cụ thích nói vậy cũng được! Đó là góc nhìn và quan điểm của cụ!
Nhưng em cho rằng đỉnh cao công nghệ của nhân loại nó thể hiện ở việc chinh phục vũ trụ và năng lực hạt nhân.
Xét riêng về mặt này, hiện tại Nhật phế hẳn so với Tàu.
Dù sao thì em vẫn tôn trọng góc nhìn của cụ!
Đỉnh cao công nghệ thực tế là công nghệ chip cụ ạ.

ducati1

Xe máy
Đỉnh cao công nghệ thực tế là công nghệ chip cụ ạ.
Đó là nhận định của cụ thôi! Chắc gì đúng nhỉ? Nếu nói theo kiểu cụ thì em lại nhận định khác. Nếu gọi đỉnh cao là chip thì em nghĩ làm cho con chip nó thực hiện chức năng gì mới là đỉnh cao. Tuy nhiên cũng có thế em sai!

6 Tháng Địa Ngục

[Tịch thu bằng lái]
Đỉnh cao của công nghệ bao giờ cũng là trong quân sự. Thế chiến 2,Nhật đã tự sản xuất tàu sân bay,máy bay, xe tăng, trong khi đến nay, Tàu mới đi mua con tàu sân bay nát của Liên Xô về cải tạo lại. Chết cười với cụ thớt.
Cứ giỏi quân sự đồng nghĩa với dân sự hả cụ, Nga ngố quân sự tốp 2 đấy nhưng công nghệ dân sự nó có cái gì ra hồn, may mà có cái đào lên là bán chứ không thì còn nghèo hơn cả VN.

Kẻ thắng không phải là kẻ rút gươm ra đầu tiên mà là kẻ tra gươm vào bao sau cùng, Nhật giờ càng ngày tụt hậu rồi cụ ơi, dân số càng già hoá, công nghệ cũng tụt hậu, Trung Quốc nó tự lực cường trong khi Nhật bị Mỹ nó quản thúc như bố quản con, sau WWw2 bại trận cũng 1 phần nhờ Mỹ nó bơm tiền tái thiết, gây war tưởng oai mà thua sấp mặt, đói rách quá Mỹ nó phải bơm ngay cho 3 triệu tấn thức ăn.

6 Tháng Địa Ngục

[Tịch thu bằng lái]
Thớt này phải triệu hồn tay dmquoctrieu vào mới chuẩn
Nhân viên của bọn Vnxpress thôi cụ, chuyên mồi comment gây war để nhiều comment, em làm Youtube nên em biết càng nhiều like, share, comment, view thì càng đc Google cho lên thứ hạng tìm kiếm.

Chứ thằng ngu nào mà cứ rỗi hơi lải nhải xe Nhật với chả xe Hàn.

6 Tháng Địa Ngục

[Tịch thu bằng lái]
Cái đau khổ của chúng ta là chúng ta còn không có khả năng sao chép đạo nhái các sản phẩm công nghệ của thế giới. Các tập đoàn đa quốc gia đầu tư vào Việt Nam chắc yên tâm nhất ở khoản chả có một ông kỹ sư, công nhân nào định ăn cắp chất xám của họ, mà thường ăn cắp luôn những thứ bán được tiền ngay.
Ăn cắp thì ai cũng làm được thôi cụ dù ít dù nhiều tùy khả năng. Vấn đề là ông ăn cắp nhưng ông vừa phải có võ và hiểu biết pháp luật, nhà phải có điều kiện nữa, để khi bị phát hiện thì thằnh mất cắp cũng chả làm gì đc ông. Như thằng Trung Quốc ấy thị trường 1,4 tỷ dân của nó đấy, nó ăn cắp đấy thằng nào dám làm gì, thạm chí nó còn đuổi cả Google, Facebook thẳng mặt luôn, và nó cũng có chân trong hội đồng LHQ, nó có nuke.

Còn lom dom cỡ ông VN ông Lào ông Thái Lan có con khỉ gì, ngứa mắt nó cấm cmn vận cho phát thì lại ăn hang ở hốc.

.Bo My

Xe container
Bên Tàu cứ 5 năm là thông tin đã lạc hậu. Hiện nay nó đứng thứ 2 thế giới về tàu sân bay rồi nhé.

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Dân nhà ngưòi ta họ ủng hộ. Gặp dân Việt thì dè bỉu, ném đá cho không ngóc đầu lên được
Cụ sang đất nc họ, tiếp xúc, làm việc cùng với công nhân cán bộ kỹ sư, viên chức ..của họ! Xem cáh thức tổ chức nghiên cứu, các sp của họ làm ra thì thấy nó kac bọt nhiều quá ah, cảm giác mình rất lâu mới làm ra dc sp tương đươg, theo kịp họ! Mình nên khiêm tốn học hỏi, giấu mình chờ thời như anh hx ý, đừng có nổ Mãnh liệt rồi thu hết vnd về túi mà ko làm dc cái mẹ j ngoài phanlobannen!

hd-vt

Xe container
Cảm ơn cụ Thanhvinh Gionam và Hatam.
Dưng em có ý này để cc ruyệt, cũng copy từ dân gian thôi ạ hehe.
Cơ bản kính nghiêng, cong là để chống hiện tượng soi gương, ảnh hưởng đến tầm nhìn. Và xe qs nhiều đường cong quá thì không tốt cho các cụ lính, cc ý phân tâm về các đường cong mềm mại ạ hehe.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có thực tế nào xin chỉ giáo? Ăn cắp được "tình báo công nghệ" thì có cần đi ăn cắp không?
Hay cụ nghĩ thằng ăn trộm đi phá khóa giỏi hơn người làm ra cái khóa?
Có thể lắm chứ bác.
Thằng trộm, bản thân nó cũng là 1 Nhà sản xuất xuất sắc. Nên nếu nó ăn cắp được thành công, chí ít sản phẩm cạnh tranh của nó khả năng cao là sẽ rẻ hơn. Sự rẻ hơn này là khá lớn, ví dụ trong lĩnh vực Dược phẩm.

Còn tôi làm Phân lô bán nền, ví dụ thế, thì tôi cũng không đi ăn cắp cái Khóa về để làm gì.

Chuyện Ăn trộm ăn cắp và Bảo mật chống trộm cắp bằng Pháp chế + Công ước + Vật lý, nó đã đang và vẫn xảy ra tích cực mà bác.