[Funland] Nhật ký cai thuốc lá

Me^4ba'nh

Xe tăng
Hút gần 30 năm, căng ngày 2-3 bao mal đỏ (1x năm). Bỏ hơn 7 năm rồi, mất 1 tháng như thằng ngẫn ngờ, 1 năm thỉnh thoảng mơ hút thuốc và tăng 7-8 cân. Giờ ngửi mùi thuốc vẫn thấy thơm :) . Không có biểu hiện như cụ chủ.

Chỉnh sửa cuối:

Lệ Cẩm

Xe điện
Tháng đầu sẽ rất mệt và khó chịu. Có thể mua thêm kẹo ngậm, vị bạc hà để ngậm lúc thèm. Mấy tháng sau chỉ cần ngồi cạnh ông nào hút thuốc là thấy khó chịu ngay.

Chè mợ Su

Xe buýt
Biểu hiện đầu tiên của cai thuốc lá là biểu hiện của sự lươn lẹo cụ ạ .
Ck em : anh thấy rít nhiều thuốc tức ngực quá , vì thế anh sẽ cai thuốc lá .
Em : ừ .
Ck em của ngày hôm sau : Su, tí có đi chợ không ?, nếu đi thì mua anh bao thuốc nhé .
Em : ừ .
Câu chuyện này cứ lặp đi lặp lại trong vòng 1 năm đến vài lần liền ạ .

Luve

Xe máy
Cả tháng nay em không bắn bi thuốc lào nào, tăng cân thấy rõ

nvh_hn

Xe container
em cũng không rõ nhưng bình thường em hút ngày hơn bao không sao! nhưng hơn tuần nay, bắt đầu từ hôm không hút là bị
Em bỏ nhiều lần, lúc bị thế này lúc bị thế kia (lúc thì viêm họng, lúc ngạt mũi, lúc thì chẳng sao...). Em nghĩ có thể do thời điểm, thời tiết, cơ địa từng người....

vandatAT

Xe container
Bỏ thuốc thì Tevez ngon hơn :P

edc

Xe lăn
Em hút thuốc là từ năm thứ nhất đại học tính đến giờ là 12 năm. Ngày đốt căng nhất gần bao rưỡi. Gần tuần nay, em bắt đầu bỏ thuốc lá thì bắt đầu ho, đau đầu, ngạt mũi. Có cụ nào giống em không, cho em xin ít thông tin!
Số năm hút thuốc của em là 35 năm. Đợt dịch này em quyết tâm bỏ. Em đã không hút được 1 tháng. Cũng mong là không tái hút lại.
Em không hút thấy nó nhạt mồm. Ngày ở nhà, em phang 5 ấm chè :))

Chu An

Xe điện
Nếu đã hút trên 1 bao/ngày thì tốt nhất là chỉ nên hạn chế chứ đừng bỏ hẳn. Bỏ thuốc lá đột ngột có rất nhiều hệ lụy đối với từng cơ thể người. Hút thuốc lá có điều độ sẽ hạn chế 99% các cơn hen suyễn và cũng tỷ lệ tương tự đối với viêm họng. Những ai chưa từng hút thuốc thì không nên hút nhưng những ai đã trót nghiện nặng thì hạn chế là cách tốt nhất. Cơ thể sẽ phản ứng tiêu cực khi bỏ thuốc đột ngột. Lời chân tình của 1 người hút 25 năm, trước khi bỏ hút 2 bao/ngày đấy ạ. Bỏ phát giờ đầy bệnh.

Cukhoai9

Xe buýt
Giãn cách bỏ thuốc quá tuyệt, chúc cụ thành công
Một người hút gần 30 năm, ngày 1 bao, đã bỏ cho hay

Lam__Phương

Xe điện
E hút hơn 20 năm nay bỏ mấy lần thấy hơi khó chịu chút thôi nhưng buồn mồm, giờ e cố ép ngày hút nửa bao thôi chứ bỏ hẳn hơi khó.

Me^4ba'nh

Xe tăng
Nếu đã hút trên 1 bao/ngày thì tốt nhất là chỉ nên hạn chế chứ đừng bỏ hẳn. Bỏ thuốc lá đột ngột có rất nhiều hệ lụy đối với từng cơ thể người. Hút thuốc lá có điều độ sẽ hạn chế 99% các cơn hen suyễn và cũng tỷ lệ tương tự đối với viêm họng. Những ai chưa từng hút thuốc thì không nên hút nhưng những ai đã trót nghiện nặng thì hạn chế là cách tốt nhất. Cơ thể sẽ phản ứng tiêu cực khi bỏ thuốc đột ngột. Lời chân tình của 1 người hút 25 năm, trước khi bỏ hút 2 bao/ngày đấy ạ. Bỏ phát giờ đầy bệnh.
Ấy chết, cụ lại tuyên truyền thế. Hút lâu năm và nhiều thì là nghiện rồi, mà nghiện thì không có khái niệm amateur (hạn chế như cụ nói).
Bệnh là do đến tuổi, do hút thuốc nhiều năm ... chứ hoàn toàn không phải do bỏ thuốc cụ ơi.
Em nghĩ đã trót hút rồi thì nên bỏ, chưa hút thì không nên hút. Hút thuốc đúng là có hại cho sức khỏe :( .

Cukhoai9

Xe buýt
Em 35 năm hút. 1 ngày em hút 1 bao, ít thì 2 ngày/bao. Đơt phong toả này. Em bỏ luôn :D
Đợt này bỏ các bạn nhậu khỏi gọi...Nhớ trước em bỏ khi đi nhậu bồi hồi lắm, ngửi khói thuốc thấy ngon lành luôn

Đang hút mà bỏ đột ngột dễ bị viêm mũi lắm nhé, mũi lúc đấy nhậy cảm lắm, không cẩn thận dẫn đến viêm xoang, nên phải giữ gìn cẩn thận. Đấy là kinh nghiệm của em.
Nhưng đã bỏ là phải bỏ triệt để, không bao giờ được động vào dù 1 điếu, tặc lưỡi 1 lần là sẽ tái nghiện. Khi thèm quá, muốn hút quá hay nghĩ đến việc sau điếu thuốc này mình sẽ tái nghiện (mà chắc chắn là thế, trừ khi cụ chưa từng nghiện), mồm hôi nhà hôi vợ ghét con chê, bệnh tật đeo bám sau đó.
Em dứt luôn vụ xoang miệng đờm...

Chu An

Xe điện
Ấy chết, cụ lại tuyên truyền thế. Hút lâu năm và nhiều thì là nghiện rồi, mà nghiện thì không có khái niệm amateur (hạn chế như cụ nói).
Bệnh là do đến tuổi, do hút thuốc nhiều năm ... chứ hoàn toàn không phải do bỏ thuốc cụ ơi.
Em nghĩ đã trót hút rồi thì nên bỏ, chưa hút thì không nên hút. Hút thuốc đúng là có hại cho sức khỏe :( .
Em khuyên rất chân tình đấy cụ à.

Huân_Hà_Tây

Xe máy
những bệnh gì cụ!

Phỗng new

Xe điện
Em hút gần 30 năm, chục năm gần đây ngày bao rưỡi, hút gần như nuốt hết cả khói.

Vậy mà bị viêm mũi dị ứng nên bỏ, nhẹ nhàng lắm. Không bị vật vã gì cả, được gần năm rồi.

khkt_cc2

Xe buýt
Em thấy nhiều cụ bỏ thuốc vất vả nhỉ, nhà văn Mark Twain đã viết" bỏ thuốc lá dễ ợt, tôi bỏ hàng nghìn lần rồi". Em cũng thấy dễ mà.